ลักษณะตัวเอกฝ่ายชายอันพึงจะเป็นในใจคุณ(ต่อยอดจากบอร์ดเดิม)

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย identity, 16 พฤศจิกายน 2007.

1. gimji

gimji New Member

EXP:
    18
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ตัวเอกแบที่ชอบสินะครับ...

ผมชอบแบบอาเฮีย คาอิน ไนท์โร้ด(หรือไม่ก็ ไนท์ลอร์ด นี่ล่ะ)ใน ทรินิตี้บลัด
    หรือไม่ก็แนวกวนๆโอตาคุ(ค่อนข้างหนัก)หน่อยๆอย่าง เจเนซิส ใน FF VII crisis core ครับ...

ส่วนแนวพระเอกก็คงแบบคลาวด์จาก FF VII เพราะเป็นตัวละครที่เหมือนมนุษย์ดีและทำให้มีอารมณ์ร่วมไปกับตัวละครด้วย
    ผมไม่ค่อยชอบพระเอกแบบแซ็คเท่าไหร่แฮะ(จะโดนแฟนๆพี่เม่นรุมกระทืบไหมนี่)...
    ความรู้สึกมันบอกว่าพระเอกแนวนี้มันคนดีแต่กำเนิดจนเกินไป(ดีเกินไปก็ผิดด้วยแฮะ...จะว่าไปพระเอกแต่ดั้งเดิมเขาก็ดีๆกันทั้งนั้นนี่นะ = =")
  2. dadajang

dadajang New Member

EXP:
    140
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    แบบเย็นชา ขี้เก๊ก ไม่อวดตัวเอง ไม่เก่งแต่ปาก เก่งตลอดกาล รอดตายอย่างปาฏิหาริย์ เก่งอยู่แล้วตั้งแต่เริ่มเรื่อง

Share This Page