LOST Season2 มีฉายที่ช่อง7แล้วนะคร้าบบ><

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย etahip0415, 16 พฤศจิกายน 2007.

1. etahip0415

etahip0415 Member

EXP:
    73
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    6
    บอกไว้สำหรับบางท่านที่ ชอบดู หรืออยากดู

แต่ส่วนมากคงจะได้ดูตาม เคเบิ้ล หรือซื้อ CDมาดูกันหมเดแล้วล่ะมั๊งครับ^^!

จะว่าไป LOST นี้ยังกับยาเสพติดเลยนะผมว่า......ดูแล้วติดจริงๆ = =
  2. naiamibios

naiamibios ชีวิตไร้ตัวตน

EXP:
    350
    0
    16
    ว่าแต่ ช่อง 7 ฉายประจำ วันไหน ตอนกี่โมงละครับ ?
  3. chakri

chakri Member

EXP:
    470
    0
    16
    ตอนนี้ฉายอะไรไปบ้างนะ ล่าสุดที่ดู angel
  4. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    เราไม่ได้ดูเรื่องนี้นะ แต่คนที่บ้านบ่นมาว่ามันร้องคาราโอเกะกันทุกตอน ^^; (ทำไปได้)
  5. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    ก๊ากกกกกกกก คุมิซื้อแผ่นมาดูเลยล่ะฮะ อารมณ์ Addict จัด ดูเป็นตอนมันไม่สะใจ ก๊ากกกก

AXN ก็ยังวนฉายอยู่นะรู้สึก น่าจะยังฉายครบทุก season ละมั้ง season จบก็ฉายจบไปแล้วด้วยมั้ง~

แต่ฉายช่อง 7 พากย์ไทยแหงเลย = A ="a เป็นพวกแพ้เสียงพากย์ไทยด้วยสิ (ทั้งๆ ที่ดูซาวด์แทรกแบบไม่มีซับก็ไม่ใช่ว่าจะรู้เรื่องนักหรอกนะ ก๊ากกกกกกกก)

นั่นสิเนอะ ทั้งๆ ที่เรื่องก็แอบไม่มีอะไรเลยเนอะ ก๊ากกกกกกก

ตอนนี้กำลังหาเวลาว่างดู Prison Break อยู่ น้องชายบอกว่าสนุกมาก =[]=~!!!

ทำไมเรียนมหา'ลัยมันเหนื่องงี้ฟะ อยากดูหนัง~ง TWT
  6. renze

renze Member

EXP:
    46
    0
    6
    โอย อยากดูมานานแล้วไม่มีโอกาสซะที
    สงสัยต้องไปซื้อแผ่นมาดูบ้างแล้วละครับ
    season แรกยังไม่ได้ดูเลยกร๊ากกกกกก มีแต่คนบอกสนุกอ่ะ =[]=!
  7. Lunae

Lunae New Member

EXP:
    144
    0
    0
    มันก็หนุกเหมือนกัน แต่ไม่ดูก็ได้น่ะค่ะ เทียบกันแล้วเราดูเวลาฮั่นวูตี้ช่อง3ตัดเข้าโฆษณานะ- -+
    แต่season2ก็มีปริศนาอะไรใหม่ๆ เยอะเหมือนกัน ถ้าไม่ติดที่ว่าบอร์ดเก่ามีคนมาสปอยล์ไปเรียบร้อยแล้วน่ะนะ แหะๆๆ
  8. reedit

reedit Member

EXP:
    158
    0
    16
    โอว ไม่เคยดูเลย ติดหนึบเลยหรอคะ ...ต้องไปยืมเพื่อนมาดูซะแล้ว อิๆ

....... ยังไม่ได้ดูPrison Breakเลยค่ะ (ง่ะ เห็นพูดถึงขอแจมนิดนึงนะ) ฮือออๆๆ มันมีมาสามภาคแล้ว จะเยอะไปหน๊ายยยยย ชักขี้เกียจตามดู =A='''
  9. onlyseason

onlyseason New Member

EXP:
    4
    0
    0
    ดู season 3 จบไปแล้วตอนนี้ต้องรอ season 4 ไปอีกแสนจะยาวนานครับ
  10. renze

renze Member

EXP:
    46
    0
    6
    โผล่เข้ามานอกเรื่องจากกระทู้ =[]= เห็นมีคนพูดถึง prison break เยอะ
    มันเกี่ยวกับอะไรอ่ะครับ อยากดูอีกแล้วก๊ากกก
  11. etahip0415

etahip0415 Member

EXP:
    73
    0
    6
    มีช่อง7 ตอนประมาณ บ่ายสามต้นๆครับ หลังจบละครบ่าย แหะๆ (ไม่ได้สปอนเซอร์หรอกนะ โปรโมทซะ^^!)

อีกอย่าง ผมว่า ช่อง7 เรื่องนี้ พาษ์กดีใช้ได้เลยนะครับ เนียนดี
  12. Lunae

Lunae New Member

EXP:
    144
    0
    0
    เค้าเปลี่ยนแปลงเวลาออกอากาศแล้วค่ะ เพิ่งเปลี่ยนเมื่อ 5 พ.ย. นี้เอง เป็นประมาณบ่ายสองครึ่ง คือจะมาหลังรายการเกมโชว์สั้นๆ อันนึง ซึ่งเวลาจะไม่แน่นอนเพราะมันต่อกับละครภาคบ่าย ดังนั้นบางทีมาซะตรงเป๊ะ บางทีเลตไปบ่ายสองสี่สิบห้าก็มีค่ะ

ว่าแต่มีใครดู series Hero บ้างไหมคะ?
  13. kisa

kisa New Member

EXP:
    150
    0
    0
    ถึงว่าไมบางวันเปิดเจอ บางวันก็ไม่เจอ เวลาฉายเค้าไม่มีมาตรฐานเลยอะค่ะ = ="
  14. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    ตามชื่อเรื่องนั่นแหละค่ะ หนังแหกคุกค่ะ (ฮา...) แต่ทีนี้จู่ๆ จะเดินเข้าไปเอาอะไรไปฟันลูกกรงออกมามันก็น่าเกลียดไปหน่อยก็เลยมีการวางแผน (แบบอภิมหาซับซ้อน) เพื่อที่จะแหกคุกออกมาโดยสมบูรณ์แบบไงคะ =[]=V!!

แนะนำว่าอยากให้ดูเรือ่งนี้มากๆ คุมิเองก็ยังไม่ได้ดูแบบจริงจังเท่าไหร่ แต่บางทีนี่มัน...สุดยอด =[]=!!

คนอะไรไม่รู้คิดเข้าไปได้เนอะ (ฮา...)

คุมิมีแผ่น(อีกแล้วค่ะ ฮา...) แ่ต่ยังไม่ได้ดูเลย สนุกเหรอคะ * *?? จะได้รื้อกรุตอนปิดเทอมมาดูให้ตาแฉะไปข้าง (ฮา..)

[action]กลายพันธ์เป็นกระทู้คุยเรื่องซีรี่ย์หนังฝรั่งไปแล้วมั้งเนี่ย ฮา..[/action]
  15. Jinx

Jinx New Member

EXP:
    58
    0
    0
    ผมว่า Prison Break ตั้งแต่ซีซั่นสองผมก็ยังไม่ได้แตะเลย เพราะเห็นว่ามันไม่ได้อยู่ในคุกอีกแล้วนี่นา (มันแหกออกมาได้แล้วนี่)
    ติดใจตอน "Cute Poison" ที่สุดจริงๆ

ส่วนเรื่อง LOST ที่ตอนนี้นั่งดูซีซั่นสามอยู่...ก็ยังเรื่อยๆครับ ไม่ได้ตื่นเต้นมากมายเท่ากับตอนที่ดูซีซั่นแรก

จริงๆยังมีอีกสองซีรีย์ที่ผมตามดูอยู่ก็... Scrubs กับ Simpsons ครับ (เสียดายที่ Futurama ดันล่มไปช่วง จบ ซีซั่นสี่)

Share This Page