ลองตั้งกระทู่ HellGate London ดู...

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย lovetoto, 16 พฤศจิกายน 2007.

1. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    86
    เพิ่งลองโหลดบิทมาเล่น(ยังไม่อยากไปซื้อของแท้...ขอลองดูก่อน) พอลองเล่นๆไปยอมรับว่า-มันส์-ครับ ตัวกราฟฟิคนี้ไม่ต้องพูดถึงเพราะดี
    อยู่แล้ว แนวการเล่นนี้ต้องบอกว่าถ้าใครเคยจับDiabloต้องรู้สึกคุ้นแน่ๆ ระบบไอเท็มสีที่ดรอปจากบอสหรือทำภาระกิจ สีขาวไอเท็มธรรมดาไม่
    มีออฟชั่นเสริม ไอเท็มสีฟ้าEnchaneมีออฟชั่นธรรมดา ไอเท็มเขียวRareออฟชั่นสองระดับ และไอเท็มระดับLegenalyคือมีรูปร่างและออฟชั่น
    ระดับสูงซึ่งคุณสามารถใช้ได้ตลอดชีวิตไม่ต้องเปลี่ยนเป็นอย่างอื่นซึ่งได้จากภาระกิจเฉพาะเท่านั้น
    ระดับมอนเตอร์ก็จะมีคล้ายกันกับDiabloไม่ว่าจะเป็นมอนเตอร์บอสแม๊พ...บอสภาระกิจ
    ส่วนอาชีพนั้นมีสามสายหกอาชีพให้เลือกเล่นได้ตามความชอบ

1.Temple นักรบสายประชิดที่มีพลังทำลายและพลังป้องกันระดับสูง คุณสามารถเลือกเล่น-Blade Master-ที่สามารถใช้ดาบคู่บุกทะลวงฟันลาก
    ไส้อสูรยักษ์ หรือจะเป็น-Gardian-ที่มีพลังป้องกันสูงสามารถบัฟและร่ายอ่อร่าใส่ตัวเองและพวกพ้อง การป้องกันซึ่งต่อให้ศัตรูมากมายแค่ไหนก็ไม่สามารถทำอะไรคนเหล่านี้ได้

2. Hunter ถ้าให้แปลตามตรงคือนายพราน...นายพรานเหล่านี้ไม่ใช่พวกเดินป่าล่าสัตว์เก็บสมุนไพรใช้เหยี่ยวโจมตีแต่พวกเขาเหล่านี้คือผู้เชี่ยว
    ชาญในด้านเครื่องมืออิเลคโทรนิคทุกชนิด มีความสามารถในการใช้ปืนและอาวุธระยะไกลทุกรูปแบบ -Marksman- ที่มีความสามารถในการทหารพวกเขาสามารถใช้ระเบิดมือ ปืนกลเล็ก จนไปถึงขีปนาวุธที่ใช้เป่าหัวปีศาจให้กระจุยได้ง่ายๆ หรือแม้แต่ -Machanic- ที่สามารถสร้างหุ่น
    แอนดรอยช่วยต่อสู้ร่วมกับเราอย่างไม่ขัดขืน ความว่องไวในการเคลื่อนที่ของพวกเขาทำให้ยากแก่การที่จะถูกเข้าถึงตัว

3. Cabalist คือกลุ่มคนที่เปลี่ยนความวุ่นวายให้เป็นโอกาส พวกเขาถือได้ลอบศึกษาวิชาแห่งปีศาจเพื่อมากำจัดปีศาจและถึงแม้สิ่งที่พวกเขา
    ศึกษาจะให้ร่างกายของพวกเขาเปลี่ยนไปเป็นปีศาจเหมือนกัน -Summonner- ศึกษาวิชาการควบคุมและฝึกอสูรนรก สามารถบ่งการและสั่งให้
    พวกมันออกไปต่อสู้พวกเดียวกันอย่างว่าง่าย และ -Evoker- ด้วยศาตร์แห่งเวทมนตร์ดำทำให้พวกเขาอยู่เหนือธรรมชาติ

[youtube]Y4ID0i7_N0g[/youtube]

[youtube]uaf5RwAjnwM&NR[/youtube]

อันนี้เป็นการ์ตูนครับ

ไว้ขอสืบๆดูก่อนว่าเชิฟไทยเปิดตอนไหน+มีคนเล่นเยอะมั้ย? แล้วผมจะซื้อของแท้มาเล่นแบบออลไลน์...เพราะยอมรับว่าเล่นคนเดียวแบบนี้ยากกว่าDiablo()ตอนนี้ไปถึงแค่สถานนี้ที่สามและกำลังเก็บเคสวเก็บเวลหาอาวุธดีๆลุย) แต่รับประกันว่าความสนุกนั้นรู้สึกจะมีมากกว่าDiabloแน่นอน
    ตอนนี้กำลังเล่นMarksmanอยู่...เวล8ล่ะยิงกราดอย่างเมามันส์

สุดท้ายนี้ขอบอกคำเดียว

For The Living!!!
  2. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    ตกลงว่า สนุก เหรอครับ
    ผมได้ account beta มา ก่อนวางขายจริงอาทิตย์นึงน่ะครับ แล้ว ขี้เกียจๆ เลยไม่ได้ลองเลย
  3. chakri

chakri Member

EXP:
    470
    0
    16
    กำลังนึกถึงสภาพเด็กไทยเล่น จะเล่นยังไงนะ
    จะteamwork หรือข้าเทพลุยเดี่ยวในภาระกิจกลุ่ม
  4. lovetoto

EXP:
    755
    0
    86
    ผมว่าเกมส์นี้ยังไงๆเกรียนไทยไม่มีปัญญาหามาเล่นหรอกครับ...เพราะถ้าจะเล่นออลไลน์คงต้องหาแผ่นแท้มาเล่นซึ่งผมคิดว่าพวกเด็กที่ดีแต่ปากขอตังพ่อแม่มาเล่นออลไลน์อื่นๆแล้วไล่ด่าชาวบ้านคงไม่ความสามารถพอที่จะยอมเสียตังเล่นแน่ๆ + เกมส์นี้ไม่มีบอท
  5. naiamibios

naiamibios ชีวิตไร้ตัวตน

EXP:
    350
    0
    16
    เกมนี้ก็แปลกนะครับ บางคนก็บอกสนุก บางคนก็บอกไม่สนุก บางคนก็บอกงั้นๆ.... ตกลงเชื่อใครดี ?
  6. masahiro

masahiro New Member

EXP:
    21
    0
    0
    นั่นสิ...เพื่อนบอกไม่หนุกเลย เพื่อนอีกคนบอกว่ามันส์มาก....

เอาใจไม่ถูกจริงๆ ...

ใจจริงอยากจะลองเล่นนะ แต่มองสเป๊กคอมตัวเอง ....ตัดใจฮะ TTwTT
  7. Linevia

Linevia Member

EXP:
    128
    0
    16
    เจอแผ่นก๊อบขายอยู่ที่เซนทรัลลาดพร้าวเหมือนกันค่ะ แต่ไม่ได้ซื้อมาลอง ^^"

เพราะว่าใจจริง อยากได้แผ่นแท้มาเล่นออนไลน์มากกว่า

เกรียน ... มีทุกชาติล่ะค่ะ ตอนเล่น Diablo B.Net ก็เจอฝรั่งหลอกฆ่ามาเยอะเหมือนกัน - -"
  8. Peafowl

Peafowl Member

EXP:
    77
    0
    6
    ถ้าพอใจจะเล่น ก็หามาเล่นละกันครับ

ส่วนตัวผมคงเล่น แต่รอแท้ แบบ ไม่รีบ ยังไงก็ให้กองหน้าลุยลองกันไปก่อนได้เลย

ส่วนในประเด็น เสียงสองฝ่าย ผมเองก็เจอ คนชอบก็ชอบ ไม่ชอบก็นะ

แต่ยังไงก็คงเล่น

ป ล แวม เกรียนไทยอาจทำได้ครับ เพราะเกรียนก็มีหลายระดับ แค่ว่า สันดานแมวพอกัน~~

ยังไงมีอะไรเพิ่มก็บอกกันได้ครับ ถ้าหาแท้กันมาได้ครบแล้ว จะได้ เล่นด้วยกัน~~
  9. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    ถ้าเหมือน diablo เนี่ย ใครชอบก็ชอบ ใครไม่ชอบก็ไม่ชอบไปเลย น่ะแหละครับ อยากรู้ก็หาแผ่นก๊อปไปลองตัดสินใจก่อนก็ได้แหละครับ
  10. black

black New Member

EXP:
    34
    0
    0
    ตอนนี้ก็กำลังสนใจเกมนี้อยุ่พอดี
    เห็นรุ่นพี่เอามาเล่นๆกัน ท่าทางมันดี
  11. Niking

Niking Member

EXP:
    322
    0
    16
    ซื้อแผ่นแท้ไปเล่นผ่าน sv. ดีกว่าครับ น่าจะสนุกกว่าโหมดเนื้อเรื่อง
    โหมดเนื้อเรื่องน่าเบื่อ ไม่ค่อยน่าติดตามแบบ Diablo เลยครับ ( ผมชอบ Diablo อยู่แล้วนะครับ )
    ไม่รุ้นะ ความคิดผม :(
  12. Peafowl

EXP:
    77
    0
    6
    ง่ายๆครับ พอได้แผ่นแท้กันมาครบ ก็นัดเล่นกัน ถ้าจำไม่ผิด มันเป็นแบบสร้างห้องเหมือน Diablo2 นิ ก็คงไม่มีปัญหา ถ้าจะ join เฉพาะ กับพวกกัน

แต่ก็อย่างว่า ผมคงรอให้เกิดความชัดเจนไปก่อน ไม่รีบร้อน แต่เล่นแน่ๆ

ถ้าตามคิดไว้ ผมคงเล่น Blade Master ครับ เพราะGardian ผมว่ามันก็ Paladin แหละ พวกเล่นโล่ + heal ชาวบ้านได้

แล้วถ้าเป็นแบบนั่น ผมก็คงไม่เอา เพราะใน World of Warcraft ตัวหลักผมก็เป็น Paladin สาย Tank อยู่แล้ว
    ถึงเป็นงานถนัด แต่ ถ้าทำไปตลอดไม่ว่าเกมไหน ก็ ไม่ไหว~~
  13. Linevia

EXP:
    128
    0
    16
    ว่าแต่ ตอนนี้ใครรู้ราคาแผ่นแท้บ้างคะ ว่าประมาณเท่าไร

คงเหมือน Diablo ใช่รึเปล่า ตรงที่ถ้ามี CD-Key ก็เข้าได้เลย ไม่ต้องสมัครไอดี? ... (ว่าแต่ก็ลืมไปแ้ล้วนะว่ามันต้องสมัครรึเปล่า)

ถ้านัดกันเล่น ก็ Summoner แน่นอนค่ะ อาชีพนี้เกมไหนมี เล่นตัวนี้แน่ๆ >_<b
  14. Peafowl

EXP:
    77
    0
    6
    มีสองช่วงข่าว ราคาครับ
    แรกเริ่ม ผมได้ยินว่า ชุดปกติ 750 ชุดลิมิต 1450 (คุยว่ามีแค่2000 ชุดในแดนเรา)

ส่วนข่าว Wave 2

กล่าวไว้ว่า ชุดธรรมดา ราคา 1400 ชุดลิมิต 2000 up

ป ล ส่วนตัวผมก็ยอมรับนะ ออนไลน์ได้ มันจะแค่ 750 ก็ ปูนาดองไปหน่อย

แต่ทว่า บางคนก็บอกว่า ราคามัน up สูง เพราะ กระแส ตอบรับในประเทศดี เลยกะ รวย

( แต่ ล่าสุดผมไม่ทราบ แล้ว ถ้าข้อมูลด้านบน มีความผิดพลาด ก็ขออภัยไว้ก่อนครับ )

ส่วนประเด็นการเก็บค่าบริการ ถ้าแค่ ถอยกล่องแท้มาเล่น ก็เล่นได้ครับ ออนไลน์ แค่ว่า ไม่ได้สิทธิ์ พิเศษ บางอย่าง

ส่วน ถ้า อยาก ได้อำนาจเหนือชาวบ้าน ปกติเขา ก็ จากเงินครับ มีแบบ รายเดือน (ผมจำไม่ได้)
    กับแบบตลอดชีพ จ่ายมันหนเดียว จบ ราคาคิดเป็นเงินบาท ก็ประมาน 4000กว่าๆ

ส่วนว่า จ่ายไปได้แมวอะไรกันบ้าง ก็มีครับ เช่น
    ช่องเก็บ Item มากกว่า พวกไม่จ่าย (ถ้าเป็นพวกชอบสะสม Item Set ก็ คงสน)
    สร้างตัวละครได้มากช่องกว่าปกติ ( มันจะสร้างอะไรกันมากมายละ ฟ่ะ)
    ชุดแต่งกายบางอย่าง หรือ สี
    สามารถสร้าง กิลด์ได้ (พวกไม่จ่าย ก็อย่างทราบครับ หากิลด์อยู่กันเอง)

อาจมีมากกว่า แต่ผม ลืมนะ (อีกอย่าง หลายๆท่าน ถ้ารอเล่น ก็อาจเคยอ่านกันมาบ้างแล้ว)
  15. vincent6013

vincent6013 New Member

EXP:
    13
    0
    0
    แล้วสเป็คเครื่องนั้นต้องสูงเท่ากับที่มันเขียนไว้จริงหรือเปล่าครับ เพราะคอมผมคงไม่ถึง แต่อยากเล่นอะ
  16. lovetoto

EXP:
    755
    0
    86
    แนะนำว่าสูงครับ...บ้านผมมีสองเครื่อง มีเครื่องหนึ่งลงGEไว้อีกครั้งไม่ได้ลง(สเป็คสองเครื่องนั้นไม่เท่ากัน)...
    ผมลองเล่นสองเครื่องดูเครื่องที่มีGeปรับกราฟฟิคHellGateตามลำดับสูง กลาง ต่ำ ผลที่ได้คือ

เครื่องที่ลงGEไว้ (เครื่องผมเล่นGEกราฟฟิคระดับกลาง ปิดแอฟเฟ็ค ไม่มีปัญหาอะไรเล่นสะดวก)
    สูง = ตัวละครลื่นไหลลื่นพอสมควร...แต่พอเดินเข้าฉากที่บรรยากาศเยอะๆทำเอากระตุกได้
    กลาง = ตัวละครลื่นไหลกว่าเดิมครับ...เดินตามฉากต่างๆก็เดินแต่พอเจอมอนเตอร์แล้วมีการตะลุมบอนเล่นเอากระตุกเลย - - ...มาลื่นอีกทีก็ตาย
    ซะแล้ว
    ต่ำ = ทุกอย่างลื่นหมดครับ...แม้ว่าพอเจอมอนเตอร์เยอะมีกระตุกบ้างแต่ก็พอเล่นได้

แล้วที่นี้มาที่เครื่องสเป็คต่ำที่พอลงไว้แค่แรคฯ กับเกม2Dอื่นๆ
    สูง = ...กระตุกตั้งแต่ตรงฉากสร้างตัวครับ - -
    กลาง = เข้าเกมได้...แต่ทุกอย่างอืดไปหมด คุณจะรู้สึกเหมือนดูรูปถ่ายแล้วค่อยเปลี่ยนหน้าไปเรื่อยๆ...เพราะฉะนั้นเรื่องต้องลุยมอนไม่ต้องพูด
    ถึง
    ต่ำ = ปิดแอฟเฟค ปิดเงา ..แต่ผลก็คือกระตุกอยู่ดี...เล่นไม่รู้เรื่องเลย (สรุปหลังจากนั้นลบเกมนี้ออกจากเครื่องเลย..เพราะคิดว่าไม่รอดแน่ๆ)

สรุปถ้าเครื่องคุณเล่นGEได้ก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรครับ
  17. Peafowl

EXP:
    77
    0
    6
    คงต้องอัพเกรด เพิ่มครับ สำหรับหลายๆท่าน ของผม ถ้าจำไม่ผิด จาก รายการสเป็คคอม ตามบริษัทเกมแจ้งไว้
    จำได้ว่า เกือบไม่ผ่าน (ในแบบเปิดครบลูกเล่น) แต่ผมจำไม่ได้ว่าขนาดไหน

เคยมีหลายเว็บ หรือ แม้แต่เว็บหลักของนอกลง สเป็คไว้ ยังไง จะเอามาลงให้ถ้าเจอ
    ไม่ก็สักคนเอามาลงให้สะเทือนใจกัน

ยังไง เกมใหม่ๆ ของปีหน้า คงมีแรงๆออกมาอีก สะดวกก็ อัพ ไว้เลยก็ดีครับ

คงไม่มีทางเลือกมาก ถ้า เจ้าของคอม เป็นพวกชอบเล่นเกม อะ น่ะ - -"

ป ล สรุปในไทย EA นำเข้ามาขาย

ส่วนราคาล่าสุด ชุดปกติ 1700 พิเศษ 2500 (ยังไงถ้าของมา ก็ รอฟังกันอีกรอบ)

ทำไมยิ่งนานวัน มันยิ่งแพง ว่ะ นั่น

แล้วชาวเรา จะมีใครจ่ายค่าสมาชิกมันมั่งละ ตั่งกิลด์ได้เลยนะนายจ้า~~~

(มองเห็นรางๆว่าตัวเองจะได้ไปเกาะกิลด์ฝรั่งอยู่นะ)
  18. vincent6013

vincent6013 New Member

EXP:
    13
    0
    0
    อืมนะ 1700 เลยเหรอครับ อยากเล่นอะ แต่จะมีปัญญาเล่นไหมฉาน

แล้วเกมส์นี้ มันเหมาะที่จะเล่นคนเดียวหรือเปล่าหลายๆคนดีเหรอครับ

ถ้าไม่เล่นออนไลท์มันจะดีไหม
  19. Linevia

EXP:
    128
    0
    16
    เท่าที่รู้ ถ้าเล่นโหมดเนื้อเรื่อง แบบ Offline จืดกว่า Diablo อีกล่ะค่ะ ^^"

แต่อย่าง Diablo ... เราว่า เล่นหลายๆ คนสนุกกว่านะ เพราะว่าแต่ละตัวละครก็มีลักษณะพิเศษของตัวเอง ดูหลากหลายดี
  20. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    ผมไม่สามารถบอกได้นะ ว่าสนุกมั้ย แต่ที่อยากจะเล่นเพราะว่า ไป online บนเซิฟเวอร์ของ สิงคโปร์ ได้ ซึ่งจุดนี้ทำ เป็นจุดขายที่ผมชอบมาก

แต่เรื่องเนื้อเรื่องหรืออะไร เล่น เดโมแล้วก็ ประทับใจดี ที่จะรับไม่ได้ก็แค่ ความหลากหลายของตัวเกมเอง

เรื่อง คลาสของเกม นี่คงต้องดูอีกทีสินะ

ได้ข่าวยืนยันจาก EA แล้วคับ ว่าจะมาวันที่ 22 พย. 2550 พูดง่ายๆ พุธหน้านี่แหละ

ใครที่อยากเล่นก็ เตรียมตังไว้ซักพันนึงละกันนะคับ

ส่วนแผ่นปลอม ตอนนี้เกลื่อนแล้ว..
  21. lovetoto

EXP:
    755
    0
    86
    หลังจากเล่นๆไปสักพักเริ่มเหงื่อตก - - ! ต้องยอมรับว่ารับคนเดียวหินมากๆตอนช่วงหลังๆ...ช่วงแรกๆยิงซอมบี้กับพวกเดม่อนปลายแถวได้สบายๆ แต่พอมาตอนหลังๆเจอพวกมอนประเภทบอสกระจุกกันอยู่และเดม่อนสุง2-3เมตรหลายตัว ทำให้ตัวเองรู้สึกเหมือนเป็นทหารลาดตระเวนที่โดนล้อมวงเตรียมถูกรุมกินโต๊ะ...ปืนกลไฟฟ้าและระเบิดมือยังต้านไม่อยู่ - - ...ตอนนี้จึงต้องขอพักตัวที่เล่นอยู่ไปก่อนแล้วลองทดลองเล่นหลายๆอาชีพดู
  22. Peafowl

EXP:
    77
    0
    6
    ล่าสุด กับประเด็นราคา

ผมโทรไป C Plus เพราะจะไปถามในประเด็น Air Time ของ World of Warcraft (ไปโว้ย เพราะสาขาแถวบ้านผม มันไม่มีเลย)

ก็เลย ถาม ในประเด็น Hellgate ด้วย เพราะ เห็นว่า ในหน้าเว็บของ C + ราคาของมันคือ

แบบปกติ 799 พิเศษ 999 (ถูกจัง)

พนักงานเขาก็เลยยืนยันมาว่า

ของเพิ่งออกวาง ไปหาเอาได้
    ราคาก็ ตามหน้าเว็บ คือ 799 กับ 999 แล้วก็รับมาจาก EA

เออ ถ้าใช่ ก็ไปหามาเล่นกันได้แล้วครับ เพิ่งออกเลย

ป ล แหล่งข่าว ก็ ตัว C + เอง ผมคุยกับ สาขาใหญ่มัน
  23. deta70

deta70 New Member

EXP:
    94
    0
    0
    ท่าทางน่าสนเหมือนกันแฮะ
    แ่ต่ผมคงต้องยอมถอยเพราะเรื่องสเปคเครื่องนี่แหละมั้ง - -''
  24. Peafowl

EXP:
    77
    0
    6
    รอบแรกผมอดนะ มีแต่ของคนจองไว้แล้ว ถ้าพวกผ่าน MBK บ่อย น่าจะหาง่ายกว่านะ (หลากหลายร้านนิ)

แต่ของผม จองทาง C + ไว้แล้ว รอบสองไว้ คง วันพุธ น่าจะมีในครอบครอง
    คงไม่ใช่แค่ C + รอบแรกของทุกแห่ง ก็คงเป็นของกลุ่มจอง อะ
    ถ้าไม่จอง แล้วไม่รีบ อาทิตย์ หน้า ก็คงมีแบบวางหน้าร้านให้ถอยมาเล่นกัน
    ( แต่ ไอ้แบบลิมิตคงไม่เหลือ มั่ง )
  25. Linevia

EXP:
    128
    0
    16
    วันนี้ไปดู C+ ที่เซนทรัลลาดพร้าวมาค่ะ

มีวางอยู่ในร้านแล้ว หลายกล่องเหมือนกัน แต่เป็นแบบธรรมดา

เห็นเค้าบอกว่าแบบพิเศษยังไม่วางนะคะ จะมาวันที่ 22 นี้ล่ะ

แล้วก็แผ่นที่วางๆ อยู่ตอนนี้ เล่นได้เฉพาะเซิฟเวอร์ยุโรป อเมริกา เล่นเอเซียไม่ได้

กะว่าวันที่ 22 จะไปดูอีกทีล่ะ

(เห็นกล่องแล้ว ... กล่องนิ๊ดดด เดียว แพงจังง่ะ T.T)

Share This Page