กระทู้Gundam OO (ตั้งแทนชั่วคราวมาพร้อมกับนิยายภาพของOO)

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย identity, 17 พฤศจิกายน 2007.

1. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    36
    ที่จริงก็ไม่ได้สนใจหรอกแต่ก็กะจะสนใจครับ แต่พอมันเห็นชื่อms ยูเนียน แฟล็กนี่เลิกเลยครับ เลิกสนใจเลยเพราะหนึ่งนั้นมันเป็นชื่อธงชาติอังกฤษ สองรูปร่างมันประหลาดเก้งก้างไม่น่าจะใช้รบจริงได้

สำหรับต่อไปนี้คือนิยายภาพของOOนะครับใครสนใจก็ไปโหลดได้ ที่http://www.uploadtoday.com/download/?9fbb777c53defb42b3d59f2796b11e5a ซึ่งคุณ Deathscythe ได้ลงเอาไว้ในhttp://www.thaigundam.com/phpbb/viewtopic.php?t=5370&sid=72e0652bf6f5d61230f0b35e73744a09

สำหรับอันนี้เป็นที่มาครับ

http://www.zeonic-republic.com/

หากใครอยากได้ก็เชิญตามใจ

อ้อผมเห็นกระแสมันเริ่มมาเลยตั้งไว้ให้ส่วนใครจะรับหน้าที่จริงๆนั้นก็ตกลงกันเองแล้วกันครับสำหรับวันนี้
    Edit
    เข้ามาแก้ลิงค์

[action]ปัดความรับผิดชอบให้คนอื่นซะ[/action]
    [action]เผ่น[/action]
  2. kisa

kisa New Member

EXP:
    150
    0
    0
    ขอประเดิมด้วย Portraits Box ออกเดือนมกราค่า

ฟิกงวดนี้มีชายมากกว่าหญิงค่ะ =[]=!!!!! แต่ตัวละครภาคนี้ไมไม่ค่อยดึงดูดใจเท่าไหร่เลยน้า(ต่างกับseedจริงๆ อันนั้นเห็นปุ๊บหลงรักปั๊บ ^^)

ปล.ให้กระทู้ออกแนวสบายๆแบบนี้ก็ดีนะคะ เราว่า ^^

Edit:ของบันไดค่ะ(ลืมใส่ค่ายผู้ผลิต^^")
  3. kanzashi

kanzashi New Member

EXP:
    89
    0
    0
    โอ้ กระทู้มาแล้วเรอะนี่ ฮะๆ (กะลังรอให้ใครสักคนตั้ง ^^")

Edit(กี่รอบแล้วไม่รุ) ขอบคุนค่า เข้าลิงค์ได้แล้ว ^^ ขออนุญาตสูบ

โอ้ จะออกอีกแล้วเรอะ จะว่าไปเราก็เพิ่่งไปหยอดกาชาปองชุดแรกมาจนครบ(แพงชะมัด ตัวละตั้ง 300 เยน - -" )
    ชุดนี้มีตาเทเรียแล้วแฮะ ชุดที่แล้วไม่มี ^^" มีอาหมวยสุดเซ็กซี่แถมมาด้วย
    [action]รอเก็บ โฮะๆ[/action]

ว่าแต่ใครจะเปงคนรับผิดชอบกระทู้ละเนี่ย ฮะๆ ^^"

ว่าแล้วก็บ่นตอนล่าสุดซะหน่อย ตอนเท่าไรแล้วหว่า ตอน 7
    ดิบของ Q-R ในหอสมุดออกแล้วนะคะ(แต่ตะกี้เปิดทีวีดูเอา ฮะๆ) รอซับออกอีกที ดูไม่รุเรื่อง =w="
    และแล้ว นู๋เซ็ทก็พบคุณป๋าในอดีต -w-" เอาล่ะ ได้คู่วายเอาไว้ไปเขียนโดจินกันได้ต่อ ฮาๆๆ
    ยิ่งดูยิ่งรุสึกสงสารเซ็ทจังแฮะ บทน้อยชะมัด..............
    แต่ตอนล่าสุดนี่กันดั้มนู๋เซ็ท เรืองแสงตรงหน้าอกได้ =[]=!! แต่ก็ยังไม่รุว่ามันทำอะไรได้ เหอๆ
    แถมยิ่งดูยิ่งรุสึกว่า เทเรีย นี่โหดชะมัดเลย - -" จะยิงเซ็ทจังทิ้งซะแหล่ว
    คุณพี่ล็อกออนก็ต่อยเซ็ทจังโทษฐานเอ๋ออีก ฮาๆ แต่ขำสุดคงเปงฮาโล่ที่วิ่งเข้ามาแล้วบอกหนุ่มๆทั้งสี่ที่กะลังจะทะเลาะกันว่า ให้ญาติดีกันไว้ แล้วก็โดนพัดตกทะเลไป..........- -"
    ส่วนตอนใกล้ๆจบ แอบงงๆ ว่าเกิดอะไรขึ้น ผู้ก่อการร้ายอะไรสักอย่าง ฮาๆ
    สรุปเราดูตอนนี้แล้วได้อะไรมาบ้างหว่า = =" เหมือนจะยังเดินเรื่องได้เชื่องช้าอยู่ เหอๆ
    ดูแล้วน่าจะได้ว่า
    - คุณป๋าหัวแดงนั่น เคยมีความสัมพันธ์อะไรสักอย่างกับเซ็ทจัง(น่าจะเปงผู้ดูแล ช่วยฝึกรึป่าวหว่า) เพราะมีฉากดวนมีด
    - แล้วหลังจากที่คุณป๋ามาสู้กับเซ็ทจัง ทั้งคุณป๋ากับเซ็ทจังก็ต่างรุตัวจิงของฝ่ายตรงข้าม (ตอนสู้อยู่ เซ็ทจังเล่นออกจากค็อกพิดออกมาโชว์ตัว(แต่ปิดหน้า) ส่วนคุณพี่แกก็ออกมาโชว์ตัวเหมือนกัน แล้วทั้งคู่ก็กะลังจะเอาปืนยิง แต่ล็อกออนเข้ามาขวางไว้ซะก่อน
    - เทเรียไม่เชื่อใจเซ็ทจังเลยสักนิด
    - เหล่าหนุ่มทั้งสี่กะลังจะได้ภารกิจใหม(อีกแล้ว)่
    [action]รอซับออกอีกทีละกัน ฮะๆ[/action]
  4. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    ภาคนี้ดูแล้วคิดถึงกันดั้มวิง
    รับภารกิจมาทำ แถมคาแรกเตอร์ก็คล้ายๆ

เซ็ทสีกะฮีโร่
    ล็อกออนกะที่ขับกันดั้มเดทไซท์
    หนุ่มแว่นกะอู๋เฟย

โทษที จำชื่อได้ไม่หมด
  5. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    หนุ่มแว่น=เทียเรียค่ะ โดนส่วนตัวแอบหวังไว้ว่ามันจะดี แต่ดันหวังสูงเกินไปสุดท้ายเฉยๆ พ่วงบ่นเสร็จทุกครั้งที่ดู(มันหนังอาร์ทรึไงว๊ะ แชร์บทเท่าๆกันเลยนะ<<แกมประชดเชียวนะแกร......) ว่าแต่ฟิกเกอร์ชุดนั้นฐานดูไฮโซมากๆ ของเจ้าไหนคะบันไดหรือเมก้าเฮาส์ [action]เหล่ชายหนุ่ม....น้องเซ็ตดูดีสุด(ทำไมไม่เอาเทียเรียใส่ชุดไพลอทฟร๊ะ!!!!!)[/action]

ปล.Ed single เพิ่งฟังตัวเต็มเมื่อวานนี้เพราะกว่าที่คิด(ฟังแล้วชอบบบบบบ) ตอนแรกว่าจะอัพแจกละแต่ไอ้ที่ฝากไฟล์ดันทรยศ ฮึ่ย.....-*- ไปเป็นนักบิทก็แล้วกันนะทุกคน 555+ Nipponsei รับประกันคุณภาพ....
  6. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    สปอยหลังจากดูตอน7นิดหน่อย

ดูตอนนี้แล้วฮา ฮาโล่มากมายกระโดดไปกระโดดมาตกทะเลซะงั้น
    และก็แอบเห็นด้วยกะพี่ปลาว่ามันต้องมีโดวายมาล้อป๋าผมเเดงกะเซ็ทจังชัวร์ๆ
    ส่วนตอนต่อไปพระเอกของเราก็มีแววจะได้พบกับนางเอกซะที..
  7. Ree

Ree Necromancer

EXP:
    570
    2
    38
    ภาคนี้ นี่ anime ออกมาได้ตอน สองตอน bandai ทำ กันพลา ออกมาขาย อย่างรวดเร็ว
    คราวนี้มี เกรด ติดไว้ด้วย first grade ._.!!

คาดว่า อาจจะต้องรอดูต่อไปว่า ตัวไหน backpack จะสวยๆ มั่งจะได้เก็บเงินซื้อ
    (จะว่าไป เทอมนี้ list ซื้อของเยอะแฮะ T^T )

~เฮๆ
  8. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ตัวเอกหนุ่มๆมีตั้ง4คนแต่ไม่โดนใจเลย ดันไปโดนใจ2หนุ่มที่นั่งขับยาน
    ผมว่าหล่อที่สุดในเรื่องแล้ว :D
  9. chrnowaya

chrnowaya New Member

EXP:
    10
    0
    0
  10. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    0
    36
    อ่าก่อนอื่นผมขอให้มองหาคนรับผิดชอบก่อนนะครับ เพราะผมไม่เคยคิดที่จะรับผิดชอบหน้าที่อันใหญ่ยิ่งนี้แม้แต่น้อย แต่ไม่ใช่ว่ามองไปมองหาเป็นDTAC นะครับ อย่างน้อยก็ขอให้มีการเสนอชื่อคนรับผิดชอบก่อน แต่ผมเองคงไม่ไปไหนไกล ก็คงป้วนเปี้ยนอยู่แถวนี้นั่นแหละ ครับ อ้อ สำหรับในภายภาคหน้าผมจะหันมาดูไอ้ภาคOOรึเปล่าคงขึ้นกับว่าเนื้อเรื่องมันจะการเมืองมันส์เท่าไหร่

[action]หวังว่าคงมีคนมารับผิดชอบในเร็วๆนี้[/action]
  11. shinkyoto

shinkyoto Well-Known Member

EXP:
    580
    3
    88
    ลองมาตั้งข้อสังเกตุไหมครับว่า อาวุธสุดยอดของภาคนี้ จะเป็นอะไร? (ยิ่งพลังงานส่วนมากมาจากแสงอาทิตย์ด้วยเนี่ย)
  12. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    สงสัยว่าภาคนี้ เหล่ากันดั้มมีจุดประสงค์อะไรกันแน่
    บอกทำเพื่อสันติภาพ แต่กลับตีเค้าไปทั่ว ยังกะผู้ก่อการร้าย

ปล.กระทู้นี้ไม่มีคนสนใจเลยแฮะ
  13. Yunz

Yunz New Member

EXP:
    12
    0
    0
    กันดั้มบอยแบนด์ Orz

ช่วงแรกๆหุ่นรัฐบาลยังกระจอกๆอยู่ หลังๆมันต้องเป็นกันดั้มแหง๋ Orz
  14. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    เอามาฝากค่ะ...โฮก...พ่ายแพ้ความงามของงานอ.โคกะ ยุน!!!!!! โดยเฉพาะภาพสี~~~~~~~ ใจละลาย เห็นแล้วทำเราอยากกลับไปดูต่อแฮะ 5555+
    V
    V
    ตู๊ดเข้าให้!!!!ที่ LJ Gundam OO

ปล.เพิ่งสังเกตดีๆเทียเรียสีผมเดียวกับรึตซึกะแฮะ
  15. naratit

naratit Member

EXP:
    75
    0
    6
    ผมสะดุดกับเรื่องนี้ตั้งแต่ลายเส้นอ.ยุนแล้วครับ
    งามเริ่ดสุดๆ

ป.ล. ไอ้นิยายกันดั้มนั่น ถ้ามีตอนต่อก็ช่วยเผยแพร่ต่อด้วยนะครับ ผมอยากรู้ว่าจะเกิดอะไรขึ้นต่อไปที่ "กรุงเทพ"
  16. naito

naito New Member

EXP:
    33
    0
    0
    เห็นว่ามีชื่อกรุงเทพด้วยนี่แหละ เลยไปอ่านนิยายดูบ้าง
    Krung Thep โคโลนี่อวกาศที่ลอยใน Lagranage 3 ชื่อโคโลนี่ยืมมาจากไทย ความหมาย "City of Angels"

เห็นแล้วน่าดีใจจริงๆอยากรู้จังว่าจะมีกล่าวในอนิเมบ้างรึเปล่านะครับเนี่ย
    และในอนิเมตอน 6 ที่โชว์แผนที่โลกเหมือนว่าจะเห็นชื่อไทยแลนด์ด้วยนะ แต่ไม่ชัดต้องหยุดจอเพ่งเอา แต่คิดว่าน่าจะใช่นะ ต้องใช่สิ อิอิ
  17. dokibaku

dokibaku Member

EXP:
    90
    0
    6
    เห็นว่ามีอะไรที่กรุงเทพโคโลนี่ก็เลยอยากโหลด แต่พอไปโหลดมาดูดันเป็นไฟล์ PDF ซะงั้น ผมไม่มี Acrobat Reader ง่ะ - -" มีแบบเป็นไฟล์อื่นมั้ยครับ - -" txt ก็ไม่เกี่ยงนะ

ป.ล.แต่ดูจากรหัสหมายเลข Ms หลักๆของเรื่องนี้ รู้สึกมันจะข้ามหมายเลขไปตัวนึง สงสัยอีกหน่อยจะมีโผล่มาแหงๆ
  18. chrnowaya

chrnowaya New Member

EXP:
    10
    0
    0
    ดีใจที่ในซีรีย์กันดั้มมีชื่อกรุงเทพเข้ามาเอี่ยว ฮา
    ไม่ได้อยู่กทม. แต่แค่เห็นชื่อเมืองของไทยก็ดีใจแล้ว

[action]อยากอ่านตอน2แหะ...[/action]
  19. kanzashi

kanzashi New Member

EXP:
    89
    0
    0
    โอ้ววว มีกรุงเทพเข้ามาด้วยเรอะ Oo!! (ยังไม่ได้อ่านเลย เหอๆ ดอง)

ก๊าซซซซ รูปที่พี่ citrus แปะ วันก่อนแอบไปเปิดดูที่ร้านหนังสือมาแล้ว(ฮา)
    งามมากกกก เกือบทำให้เรายอมซื้อไอ้เจ้านิวไทป์ฉบับนี้แล้วนะนั่น

ปล. ดูตอนล่าสุดแล้ว แต่ไร้ซับและฟังไม่รู้เรื่อง จับ concept ไม่ได้แฮะ =w="
  20. kisa

kisa New Member

EXP:
    150
    0
    0
    คิดไปคิดมาขอEditจะดีกว่าค่ะ
  21. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    จริงๆแล้วไอ้เรื่อง Character Design นี้มันก็ไม่น่าจะเกี่ยวนะเพราะตอนกันดั้มซี๊ตนี้คนรังเกียจกันด้วยล่ะ ด้วยเหตุผลว่าหน้ามันหวานเกินไป(จิ้น Y สบายกว่าเรื่องนี้อีกว่ากันตามตรง) แต่เหตุผลหนึ่ง อันนี้ยกตัวอย่างกรณีเรานะ ที่ทำไมดูแล้วไม่บ้าเท่าที่ควร

ขอย้ำว่านี่คือความเห็นส่วนตัวล้วนๆดูแล้วทำให้เรารู้สึกแบบนี้จริงๆ

1. ทำให้ผูกพันและรักตัวละครไม่ได้ -- ดูแล้วเฉยๆ 4 คนเหมือนตัวประกอบว่างั้น 555+
    2. เหตุการณ์ในเรื่องถึงดูว่ามันการเมืองเข้ม(อย่างที่คนเค้าว่ากัน<<แต่ทำไมฉันเฉยๆ มันก็งั้นๆแหละ (ไปอ่านนิยายไซ-ไฟดิ๊เข้มกว่านี้หลายเท่า)) แต่กลับดูแล้วงงว่าตกลงมันจะเป็นยังไงทิศทางไหน พวกแกพล่ามอะไรกันวะ ไม่ชวนดูเลยวุ้ย เรียกได้ว่าเล่นประเด็นมหภาคควบคุมคนหมู่มาก มันยากน้าจะบอกให้
    3. การออกมาของตัวละครที่ดูแล้วเกิดคำถามที่ว่า "จะออกมาทำไม" คือดูแล้วคิดแบบนี้จริงๆนะ..... อย่างคนนึงคือไอ้เซจิกับแฟนมันออกมาบ่อยมากๆ บ่อยกว่าพระเอกอีก น่าจะยกตำแหน่งพระเอก-นางเอกให้หมอนี่กับแฟนมันเถอะ...จริงๆนะ
    4. ไม่ชอบสไตล์การเขียนบทของคนนี้จังหวะไม่ค่อยดี ถึงจะมีชื่อว่าเคยทำหนังดังอย่าง Honey&Clover มาแล้วก็เถอะ แต่บางครั้งไอ้เรื่องแบบนี้ก็วัดอะไรไม่ได้
    5. ผู้กำกับก็มีส่วนดูจากผลงานที่ผ่านมาอย่าง FMA ฉบับอนิเมที่เราไม่ชอบเลย<<หลังๆออกทะเลโคตร แถมยังดันนังผู้หญิงคนนั้นแทนนางเอกตัวจริงอย่างวินรี่อีกตูเคืองว้อย!!! (เรื่องผู้กำกับนี้มีส่วนมากเพราะว่าดูตัวอย่างจากแฮร์รี่ พอตเตอร์เป็นต้น (ตูเกลียดหนังภาค 5 ว้อย!!!))

ให้ว่ากันตามตรงภาคนี้เพราะมีอาจารย์โคกะ ยุนจึงสามารถประคองเราให้ยังคงดูต่อไปได้....เหอๆ และดูมันต่อไปว่าจนถึงตอนจบ จะสามารถทำให้เราเปลี่ยนทัศนคติตรงด้านบนได้รึเปล่า แค่นั้นแหละค่ะ

ปล.ขอนอกเรื่อง ตอนนี้บ้า Ghost Hound ที่สุด เป็นอนิเมที่เยี่ยมสุดๆ แต่ไม่กล้าการันตีว่าดีที่สุดในซีซั่นนี้(เพราะไม่ได้ดูทุกเรื่องแถมเรื่องนี้คนดูยังน้อยอีก<<พอๆกับเรื่องโบคุราโนะที่เราบ้าสุดๆในซีซั่นที่แล้ว) ถึงหน้าตาดูโลลิ-โชตะ(พระเอกน่ากอดมากๆ) แต่โครงเรื่อง+การดำเนินเรื่อง+การลำดับภาพและเสียงประกอบบอกได้คำเดียวว่า เยี่ยม!!!!

อิดิทหน่อย...เรื่องติด LC ในไทยมันติดก่อนหน้าที่จะฉายแล้วค่ะเพราะDexเค้าเหมาะซีรีส์กันดั้มทั้งหมดแล้วดังนั้น OO จึงติด LC ไปโดยปริยาย(เรายังไปตอบคำถามได้การ์ดท่านชาร์มาชื่นชมอยู่บ้านแล้วเรียบร้อย แถมเดกซ์ยังบอกเลยว่าปีหน้าได้ดูแน่ๆ<<ขอให้จริงเถอะเพ่) ส่วนของเล่น กันพลา ฟิกเกอร์เรื่องนี้ถือว่าเป็นการรุกทำการตลาดล่วงหน้าของกันดั้มสมัยนี้ค่ะ ไม่ใช่สิ!! ต้องบอกว่าของน้ำยาล้างจานมันเลย (เพราะตอน SEED เค้าทำการตลาดแบบนี้ช้าเกินไป) ซึ่งจะเห็นเลยว่าหนังไม่ทันฉายน้ำยาล้างจานมันก็ทำ webring ของภาคนี้ออกมาเรียบร้อยโรงเรียน OO ไปแล้วค่ะ
  22. Phoenixkung

Phoenixkung New Member

EXP:
    89
    0
    0
    โดยความเป็นจริงแล้ว อนิเมกันดัม OO ในประเทศญี่ปุ่นตอนนี้ได้รับความนิยมมากกว่า Gundam Seed Destiny แบบถล่มทลายครับ
    แม้จะยังไม่สามารถเทียบชั้นความดังของ Gundam Seed ภาคแรกได้ก็ตาม
    แต่โดยเนื้อหาแล้ว ภาคนี้มีความเกี่ยวเนื่องกับสภาพสังคมโลกปัจจุบันได้มาก
    (การก่อการร้าย,การขัดแย้งทางการเมือง,สงครามแย่งชิงพลังงาน)
    เนื้อหาของภาคนี้จึงมีความเข้นข้นมากกว่า Gundam Seed และ Gundam Seed Destiny ครับ

ส่วนที่คุยกันว่าในไทยยังไม่เป็นที่แพร่หลายนั้น เพราะอนิเมเรื่องนี้ติด LC ไปเรียบร้อยแล้วครับ ทำให้ทาง Tirkx อันเป็นแหล่งกระจายแฟนซับของไทย
    ไม่สามารถนำมาเผยแพร่ได้ ต่างจาก Gundam Seed ภาคแรก ที่ Tirkx สามารถนำมาให้โหลดได้จนเกือบจบ (ที่ไม่จบเพราะติด LC ไปก่อนเช่นกัน)

อีกทั้งหนังสือทีวีแมกกาซีนก็ยังไม่ได้นำข้อมูลของกันดัม OO มาเผยแพร่ทำให้ กลุ่มคนดูการ์ตูนที่ไม่นิยมเล่นอินเตอร์เนตไม่รู้จักไปด้วย

โดยส่วนตัวผมแล้ว Gundam OO จะเป็นภาคที่ได้รับความนิยมเป็นอย่างมากอีกเช่นกันครับ
    (สังเกตได้ว่าที่ญี่ปุ่นฉายไป 2 ตอนก็ออกโมเดลมาแล้ว ต่างจาก G Seed ที่ฉายไปแล้ว 13 ตอนถึงพึ่งออกโมเดลมา)
  23. naito

naito New Member

EXP:
    33
    0
    0
    ผมว่า OO ก็สนุกดีนะ เนื้อเรื่องก็ลื่นไหลไม่ติดขัดด้วย ดูเรื่อยๆสบายๆ

ตัวละครแต่ละตัวจะต้องเป็นจุดเปลี่ยนสำคัญแน่ๆเลยถึงได้แบ่งบทเยอะพอๆกันแบบนี้ แถมตอนนี้พวกพระเอกไล่ล่าฝ่ายเดียวซะด้วยสิเลยดูเหมือนไม่ค่อยสะใจเท่าไหร่ แต่หลังๆฝ่ายศัตรูจะต้องมีหุ่นโหดๆมาปะทะด้วยแน่ๆถึงจะเริ่มมันส์
  24. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ถึงกันดั้มยังไม่มี LC ผมก็ไม่ค่อยเห็นมันจะโผล่ที่ Tirkx เท่าไหร่นะ โผล่มาก็เป็นซับไทยแล้วออกช้าด้วย...

อีกอย่าง ภาคนี้ความรู้สึกเราผมว่ามันไม่โดนอ่ะ ชอบมีเซอร์วิสบ้าๆบอๆ ผู้หญืิงอกใหญ่เกิน(อู้ว!) บ้าล้อเล่น- -'
    รู้สึกว่ามันเหมือน Code Geass มากวกว่านะ แล้วโมเดลมันดูก้างๆไม่ค่อยเท่ห์เลยน่ะ ความรู้สึกเราอยากให้มันดูเหมือนพวกภาคเก่าๆมากกว่าน่ะ อันนี้มันดูเหมือน FMP+Code Geass เลยอ่ะ ....
  25. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    เหอๆ ดูแล้วแอบเหมือนจริงๆด้วยเมื่อวานเพิ่งนั่งดูตอน 6 ตอนเฮียหนวดนั่นออกมา เหมือนเลย โอ้ว คาซิม!! โอ้ว เกาลูน!! อะไรจะปานนั้นเนี่ย ^^;

ปล.ยังไม่มีเวลาโหลดภาค TSR มาดูเล้ย.....(แต่อ่านฉบับหนังสือการ์ตูนแล้วชอบง่ะ สุดยอดจริงๆเรื่องนี้)

Share This Page