กระทู้Gundam OO (ตั้งแทนชั่วคราวมาพร้อมกับนิยายภาพของOO)

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย identity, 17 พฤศจิกายน 2007.

1. kanzashi

kanzashi New Member

EXP:
    89
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    จะไปว่า ตอนเราเห็น Seed ครั้งแรก เราก็แอบไม่ค่อยชอบลายเส้นแฮะ เหอเหอ
    แถมตอนเห็นอัสรันครั้งแรกในทีวีแมกกาซีน เราก็ดันเข้าใจผิดว่าอัสรันเป็นผู้ ญ ซะอีก นึกว่าเป็นนางเอกเลยนะนั่น ฮ่าๆๆๆ
    แต่พอหลังๆ ดูๆไปก็ เออ เส้นมันก็สวยดีนะ(บางตอนสวย บางตอนก็เละสุดๆ) เหมือนมันชินตาไปจนไม่ว่าอะไรซะแล้ว เหอเหอ

ขอพูดถึง OO บ้าง
    เราเห็นด้วยนะที่ว่ามันก็ดังมากพอควรแบบที่ Phoenixkung บอกล่ะ
    แถมได้อาจารย์โคกะ ยุน มาออกแบบตัวละครก็พอดูดสาว Y มาดูได้หลายคนเลยล่ะ
    เรื่องเนื้อเรื่อง เราเห็นด้วยที่ว่า มันค่อนข้างอืด ดำเนินเรื่องแอบไร้แก่นสารไปนิด เหมือนพวกพระเอกไล่ทำภาระกิจไปเรื่อยๆ
    แต่ในระหว่างที่ทำภาระกิจเนี่ย อย่างน้อยเราก็ได้รู้อะไรหลายๆอย่างจากพวกตัวเอกหลายอย่างนะ เช่น อาเลลูย่ามีสองบุคคลิกอะไรแบบนี้
    เซ็ทจังเคยยิงคนตายแล้วก็รู้จักกับคุณลุงมีเครานั่น บลาๆๆ อะไรประมาณนั้น
    แต่เราคิดว่ายังไงตอนนี้ก็ยังคงตัดสินอะไรไม่ได้นัก คงได้แต่ต้องดูกันต่อไป
    แล้วก็เห็นด้วยค่ะ เรื่องที่ว่าภาคนี้มันคล้ายกิอัส คิดว่าคงเป็นตรงที่.....เอาอาจารย์ดังๆมาออกแบบตัวละครเพื่อดึงดูด(แต่เราว่ากิอัสประสบความสำเร็จที่เนื้อเรื่องด้วย มากกว่าดับเบิ้ลโอ)
    แล้วก็พยายามขายตัวละครทั้งตัวละครชายและ ญ อย่างรุนแรง แบบว่าเพื่อดึงดูดลูกค้าทั้งชายและ ญ เลยทีเดียว (มันก็ตั้งแต่ซี๊ดแล้วนี่้เนอะ ฮะๆ)
    ฮะๆ ก็อะไรประมาณนี้ล่ะมัง แล้วก็เห็นด้วยกับพี่ Citrus ที่ว่า มันตั้งไอ้ search engine navy อะไรของมันตั้งแต่เรื่องยังไม่ฉายเลย เหอเหอ
    แบบว่าเปิดเต็มที่ให้แฟนๆจิ้นกันตั้งแต่แรกเลย............=w=" แถมฉายไปสองตอนก็มีคนปล่อยโดแล้ว กระแสแรงจริงๆ........^^"
    [action]รอดูตอนต่อไป อ้ากกก เริ่มชอบอาเลลูย่า เป็นคนดีจริงๆ[/action]
  2. SANE

SANE New Member

EXP:
    50
    0
    0
    ไล่ดูซับของ conclave 8 ตอนรวดแล้ว
    ได้ข้อสรุปว่าชอบภาคนี้มากกว่า SEED นิดหน่อย
    สังเกตว่าผ่านไป 8 ตอนพี่แกปูเรื่้องอย่างเดียวเลย เน้นแนะนำตัวละครกับเปิดปมมามากกว่า ต่างจากกันดั้มภาคอื่น ที่เปิดมาก็อยู่กันกลางสงครามทันที ( แล้วไปอืดเอากลางเรื่อง - ฮา )
    ภาคนี้ผมว่ามันสมจริงดีนะ สงครามดูเป็นเรื่องไกลตัวจนกว่ามันจะมาถึงตัวเรา ( แบบซาจิ ที่ซวยเอาๆ ) โผล่มาบ่อยๆ แบบนี้อาจได้ขับกันดั้มก็ได้นะ
    นำเสนอผลของสงครามที่มีต่อแต่ละคน รวมทั้งประเทศและโลกได้ดีมาก
    ปู background ตัวละครกันตั้งแต่ต้นเรื่อง ว่ามีที่มาที่ไปยังไง
    เห็นว่าฉายแบ่ง 2 ช่วง ช่วงละ 26 ตอน คาดว่าจะสลับกับ Code Geass
    หุ่นศัตรูเหมือนจะกระจอก แต่ถ้าคนขับเทพก็สู้กับกันดั้มได้สูสี ทำให้หวังว่าศัตรูอาจไม่ใช้กันดั้ม

ผ่านไป 8 ตอน นักบินตัวเป้งของแต่ละฝ่ายออกมาครบแล้ว ตอนที่ 9 จะเริ่มลุยกันซะที ( จากตัวอย่าง )
    Celestial Being ไม่ใช่องค์กรเล็กๆ แต่ตั้งกันมาเป็นร้อยปี เครือข่ายใหญ่พอสมควร มีระบบข่าวสารและส่งกำลังบำรุงที่ดีโดยที่ไม่มีชาติไหนระแคะระคาย น่าสงสัยมาก คงเฉลยช่วงกลางๆ ไม่ก็ครึ่งหลังไปเลย
    ความสัมพันธ์ของมาริน่ากับเซ็ตซึนะชวนช็อคมาก เหตุของสงครามในตอนแรกมันเริ่มขึ้นมาแบบนี้นี่เอง
    ตาลุง อาลี อัล ซาร์จ คาแรคเตอร์ดีมาก ชอบจริงๆ เลวได้ใจ แต่คิดว่าคงมีเหตุผลที่ทำให้เลว

กันดั้มภาคนี้กล้าลดฉากบู๊ที่เอาไว้ดึงดูดคนดูมาทุกภาคแล้วเล่นกับเนื้อเรื่อง ถือเป็นการทดลองที่เสี่ยงไม่น้อย แต่ผมว่าก็เข้าท่านะ

ป.ล. แอบสะใจเรื่องที่ประเทศขายน้ำมันกลายเป็นประเทศยากจนมีปัญหานี่ล่ะ
  3. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    หลังจากได้ดู00ตอน9

ตอนนี้หลังจากได้ดูก็พบว่าล็อคออนมีน้องชายด้วย!!!!!แถมหน้าเหมือนกันอย่างกะแกะต่างกันแค่คนน้องรู้สึกจะดูเด็กกว่าเยอะเท่านั้นเอง ส่วนด้านความสัมพันธ์ของตัวละครในตอนนี้ จับคู่สวีทกันหลายคู่ไม่ว่าจะเป็นคริสตินน่ากับลูกเรือหนุ่มคนนึง(ซึ่งผมจำชื่อไม่ได้อ่ะ)แล้วก็อีกคู่ คู่นี้เป็นไปตามความคาดหมายตั่งแต่ตอน 8 ล็อคออนกับเฟลท์!!!! ผมเชียร์คู่นี้สุดใจขาดดิ้นเลยนะเออ เป็นอะไรที่ลงตัวจริงๆ!!!! แอบแค้นฮัลเลลูย่านิดๆมาขัดจังหว่ะท๊ามม๊ายยย!!! หวังว่าซันไรท์คงไม่ทำอะไรที่เหนือความคาดหมายกับคู่นี้นะ T-T ส่วนเซ็ตซึนะตอนนี้ก็ไม่ค่อยมีบทอะไรมาก สงสัยตอนแปดเด่นมาทั้งตอนกับเจ้าหญิงแล้วแน่ๆผู้กำกับเลยกระจายบทให้ตัวอื่นมั่ง(ฮา)

เกร็ดเล็กเกร็ดน้อยสำหรับตอนนี้
    1.ล็อคออนมีน้องชายด้วย(แถมหน้าเหมือนกันอีก)
    2.ล็อคออนเปิดตัวอาวุธใหม่
    3.ฮัลเลลูย่าต้องมีอะไรเกี่ยวข้องกับน้องสาวผมเทาแน่ๆ
    4.ตอนต่อไปฮัลเลลูย่าจะเข้าโหมดคลั่ง และคาดว่าน่าจะมันส์หยด
    5.ข้อนี้สำคัญ ล็อคออนXเฟลท์!!!! สุดยอด!!!!!
  4. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    ไฉนล็อคออนเวอร์ชั่นอาจารย์โคกะ ยุนถึงได้หน้าตาแฝงความชั่วร้ายปานนั้น =[]=
    เพิ่งดูถึงตอน 8 ค่ะ ตอน 9 ดูดมาตะกี้สดๆยังไม่ได้ดูเลย

แต่กับเนื้อเรื่องเรารู้สึกว่าไม่ได้ดึงดูดให้อยากติดตามมากมายอะไรนะ
    คือถ้าวันใดวันหนึ่งขี้เกียจโหลดอาจจะเลิกดูไปซะดื้อๆว่างั้น

ตอนนี้มีแรงดึงดูดให้ติดตามต่ออีกหนึ่งนอกจากล็อคออนและเสียงมิยาโนะซังค่ะ นั่นคือลุงอาลี กร๊ากกก ลุงโคตรเท่ !!
    หวังว่าจากนี้ไปเนื้อเรื่องมันจะถึงใจได้มากกว่านี้นะ
  5. rerina

rerina New Member

EXP:
    170
    0
    0
    แง้ อยากจะบอกว่าภาคนี้ไม่ได้ตามข่าวเลย
    เลยอยากจะรบกวนเพื่อนๆ ลงรายเอียดเรื่องนี้ว่าเนื้อเรื่องเป็นอย่างไร
    ตัวละครหลักๆ และตัวละครที่วายกันได้+55
    ขอบคุณมากๆจ้า
  6. Phoenixkung

Phoenixkung New Member

EXP:
    89
    0
    0
    ตัวละครชายภาคนี้....
    จับมาจิ้น Y กันได้แบบทุกคู่ และ/หรือสลับคุ่ได้ตามใจชอบเลยครับ
    อาจารย์แก ออกแบบตัวละครชายมาเพื่อการนี้จริงๆ
  7. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
  8. kisa

kisa New Member

EXP:
    150
    0
    0
    ^
    ^
    โอ้ คุณพระ อะไรดลใจให้ออกแบบมาเป็นงี้เนี่ย -*-
    ตอนแรกก็ว่าตัวนี้ไม่สวยที่สุดในกันดั้มทั้งหมดแล้วนะ ยังอุตส่าห์มีเวอร์ชั่นแต๋วแตกอีก -*-
    แถมคนขับก็..กำลังพยายามทำใจให้ชอบ+ไม่จิ้นอยู่ละเชียว - -"
    ปล.ภาคนี้นี่ชวนจิ้นกระจายเลย อิมเมจให้มากทั้งคนทั้งหุ่น - -"
  9. Siegfried

Siegfried Member

EXP:
    69
    0
    6
    ที่ผมไม่เข้าใจอย่างเดียวคือทำไมไอ้ GN-004 มันต้องมีผม- -"
    มีผมแล้วจะปล่อยอนุภาคGN ออกมได้แรงขึ้นรึ เกี่ยวไหมเนี่ย??

ผมพึ่งเข้ามานี่็ ก็สวัสดีก่อนละกันครับ
    พูดถึง oo ในสายตาผมมั่งดีกว่า ผมว่า oo ช่วงแรกๆ เนี่ย เขาคงปูเรื่องไว้ก่อนแหละครับ หลังๆ มาเนื้อหามีแววหนักแน่นอน ยิ่งดูชื่อคนเขียนบทแล้วไม่ธรรมดาจริงๆ
    อีกอย่างแต่ละตอนก็มีเนื้อหาสำคัญๆ อยู่ท้ายๆ ซึ่งเขาค่อยๆ อธิบายและชี้แจงให้เราเห็นแต่ละอย่างว่า มีอะไรในโลกหรือมีอะไรที่ตัวละครจะต้องเผชิญบ้าง ซึ่งก็นำเสนอออกมาได้ดีทีเดียว
    ไม่ว่าจะเป็นในมุมมองของนักการเมือง ของไมสเตอร์ ของพลเมือง(ย่างซาจิ หลุยส์) หรือของทหารก็ตาม เรื่องนี้น่าติดตามเอามากเลยล่ะ

ชอบมากเลยก็ตอนที่อัลเลลูย่าช่วยบล็อกผู้ประสบภัยที่ลอยออกมานี่ โอ้ว นายมันสุดยอดจริงๆ อัลเลลูย่า> < หลังจากที่ชอบน้อยที่สุดในไมสเตอร์ คะแนนก็พุ่งขึ้นมาเป็นอันดับ 3 แซงทีเรียไปอย่างง่ายดาย เนื่องจากมันทำตัวน่าตบ=_=
  10. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ์เป็นญาติอะไรกับ Nobel Gundam เหรอ..
  11. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ^
    ^
    ^
    เพิ่มความYให้พ่อแว่นขึ้นไปอีก ครึ่งหลังคนขับอาจจะแอบไปแปลงเพศมั่งก็ได้นะเนี่ย :D
  12. kanzashi

kanzashi New Member

EXP:
    89
    0
    0
    กันดั้ม..............มะมี ผมมมม =[]=!!
    จะว่าไปแล้วมันก็โผล่มาตอน 10 ละนะ หุๆ (ถือว่าสปอยมะเนี่ย ^^")
    ว่าแล้วก็ขอพูดถึงตอน 10 ซะหน่อย หุๆ
    ดูแล้วตอนนี้แล้วอึ้งมากกกก (ถึงจะเปิดทีวีไม่ทัน ได้ดูแค่ครึ่งหลัง - -" เดี๋ยวรอซับอีกที ฮะๆ)
    ทุกคนร้องไห้(ไม่ค่อยเข้าใจเท่าไร) แต่ที่ช็อคที่สุดคงไม่พ้น.....กันดั้มของทีเรียที่ผอมลงได้ แถมมีผมอีก โฮกกกก!!! แล้วทีเรียยังตาเรืองแรงสีรุ้งได้อีก อย่านะว่านี่มันซี๊ดโหมดของภาคนี้ =[]=!!! ช็อค ฮ่าๆๆๆๆ
    แล้วก็ฮาเลลูย่าโหดมาก ไม่ฟังอาเรลูย่าเลย =w="

จะว่าไปแล้ว วันนี้กำหนดนิวไทป์ออกนะคะ หลังจากที่เข้าไปดูในเวปแล้วรู้สึกว่าของแถมค่อนข้างแรงมาก แนะนำให้หามาเป็นเจ้าของค่ะ(โฮกกกก ฉบับปีใหม่นี่แรงจริงๆ)
    http://pc.webnt.jp/newrerease/nt_index.html
    จากในเวป รู้สึกว่าจะแถม schedule book 2008 ของดับเบิ้ลโอ(เหมือนปีที่แล้ว ที่แถมเป็นของซี๊ด) แล้วยังมีปฏิธินเล่มเล็กๆแถมด้วย แล้วก็มี pin-up กันดั้มดับเบิ้ลโอแถมด้วยอันนึงในเล่ม อีกสามอันเป็นของเรื่องอื่น และที่สำคัญ!! ในปฎิธินมีอาจารย์ โคกะ ยุน มาร่วมวาดให้ด้วยค่ะ XD (นี่เรากลายเปงพรีเซ็นเตอร์โฆษณานิวไทป์ไปแล้วเรอะ)
  13. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    [/quote]

เนื้อเรื่องนี่เอาแบบสปอยละเอียดไปเลยดีมั้ยคะ ฮ่าๆ
    เพราะเราเจอแต่แบบนั้นน่ะ =3=

ลองดูบล็อกที่เขียนเกี่ยวกับกันดั้ม 00 ที่เราไปเจอมานะคะ
    http://memoryofink.exteen.com
    http://overtime.exteen.com/gundam-00

เพิ่งดูตอน 10 ค่ะ
    ตอนนี้ทำไมขี้แยกันจังวุ้ย บ่อน้ำตาแตกกันเป็นแถว ฮ่าๆๆ (แซวเล่นนะจ๊ะ)
    ตอนอาเลลูย่าจะกลายเป็นฮาเลลูล่าก็แบบว่า ขนาดใส่หมวกนักบินอยู่ผมมันยังกลับด้านได้ง่ายๆเลยแฮะ กร๊ากก
    เทียเรียตอนนี้ดูสับสนในชีวิตอย่างแรง Ore wa... Buku wa... Watashi wa...เฮือก
    Virtue แปลงเพศเห็นแล้วแบบว่า เอ้อ...ผมสลวยดีนะ กร๊ากๆ ก็ว่าทำไมเจ้านี่มันอ้วนนัก ที่แท้ก็ถอดรูปได้นี่เอง

นิวไทป์ปีใหม่ซื้อชัวร์ค่ะ เพราะมีข่าวโค้ดเกียสลง กร๊ากกก
    (อันที่จริงเพราะล็อคออนได้ขึ้นปกด้วยแหละ >.<)
  14. Tochikawa

Tochikawa New Member

EXP:
    21
    0
    0
    มีฉบับการ์ตูนออกแล้วหยอ? ทำไมผมไม่ยักกะรู้ง่ะ อยากดูเหมือนกันนะภาคนี้
  15. bradhawke

bradhawke New Member

EXP:
    102
    0
    0
    จริงๆตอนแรกไม่สนใจภาคนี้เลย เพราะกลัวจะเป็นกันดั้มบอยแบนด์โชว์เทพยิงทีเดียวทั้งกองทัพระเบิด (แต่อันที่จริงดับเบิ้ลโอมันไม่เทพ แถมยังต้องทำงานกันเป็นทีมอีก แล้วเราก็ชอบพวกต้องทำงานกันเป็นทีม เกลียดอะไรที่มันเก่งๆเทพๆเกินอยู่แล้ว) และตอนนี้กำลังหลงรักเจ๊แว่นของฝั่งAEUอยู่ :555:

ป.ล. แต่ที่ชอบที่สุดก็ไซด์สตอรี่ภาค 00F นี่ล่ะ ตัวละครกับฮาโร่มันช่างโดนใจจอร์จจริงๆ เก็บมังกะฉบับญี่ปุ่นแน่ๆงานนี้ :bad:
  16. rayblade

rayblade Cadis Etrama Di Raizel

EXP:
    106
    0
    16
    อันนี้ภาคใหม่ต่อจาก gundam seed เหรอเปล่าครับ
  17. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    แม่นแล้ว ต่อจาก seed นั่นแหละ

แต่ความรู้สึกต่างกันลิบลับ ดูไป 24 ตอน โหดร้ายสุดๆเลย

เร็วๆนี้ VCD ก็คงจะออกแล้ว ส่วน DVD รอไปก่อน
  18. mugaa

mugaa New Member

EXP:
    39
    0
    0
    ผมเอง ก็ชอบ ภาคนี้มาก ดูแล้วได้ ฟิวสุดๆ ดูแล้วอยากจะตะโกนตาม มันเลย ยิ้ง ตอน 23 24 นี้ ตายกัน แบบไม่หวาดไม่ไหว ดูแล้ว อยากร้อง
    เป็นอีกภาคที่ สมจริงๆ ดี ไม่ว่าหุ่นจะเทพขนาดไหน เจอ จำนวนมากกว่า ก็ สู้ แบบได้ลำบาก จริงๆ สู้ไม่ได้เลย ต่างจาก บางภาค แค่ หุ่นลำเดียวพี่แกก็กวาดได้หมด จบสงครามดดยไม่มีแม้แต่รอย
    แต่ภาคนี้ ผมว่า drama มันแรงไปจริงๆ
  19. kisa

kisa New Member

EXP:
    150
    0
    0
    หลังๆยอมรับว่าน่าติดตามขึ้น สนุกขึ้น และรันทดขึ้น T T
    อัลเลฯของเราจะรอดไปจนจบมั้ยเนี่ย =[]= แต่ภาคนี้นางเอกช่างจืดจางซะนี่กระไร - -
  20. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    เกม Mobile Suit Gundam OO ของ DS ออกแล้วแฮะ
    อยากจะบอกว่ามีโหมดกันพลาด้วย สำหรับคนที่ชอบสะสมโมเดล - -"

ได้ดูถึงตอน 19 เสียวๆว่าจะโดนสปอยล์จากในเกมแทน -_-"
  21. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    รับไม่ได้...หนุ่มในดวงใจดาวดิ้นไปถึง2คน ตัวประกอบยังตาย :waaa:
  22. bradhawke

bradhawke New Member

EXP:
    102
    0
    0
    สถานะปัจจุบันกำลังหลงรักดับเบิ้ลโอพอๆกับพวกภาคเสริมของสงคราม1ปีในจักรวาลU.C.ไปซะแล้ว... หุ่นไม่เทพเกินไปแบบนี้โดนใจจริงๆ
    แถมเป็นครั้งแรกที่ไม่เกลียด หมั่นไส้ หรืออื่นๆกับตัวเอกกันดั้มภาคหลักคนอื่นๆเลย แต่ตอนนี้ชอบคุณลองกองกับน้องเตยแว่นฮิสทีเรียมากๆ :E
    (...แต่จริงๆแล้วชอบคู่ตัวเอกในภาคเสริม 00F มากกว่าพอสมควร คิดได้ยังไง อายุห่างกันตั้ง13ปี :p)

จะว่าไปถึงภาคนี้จะดูเครียดก็จริง แต่มุขแทรกมันก็ยังเยอะนะ เช่นมุขชั้นคือกันดั้มของเซ็ทจัง กราแฮมสเปเชี่ยล นายโคล่า และอื่นๆอีกมากมาย
  23. mugaa

mugaa New Member

EXP:
    39
    0
    0
    ข้อมูล
    ทั้งหมดนี้เป็นข้อมูลจาก Producer นะครับ
    - Patrick ยังไม่ตายเพราะถูกกำกับไว้ว่าเป็นชายที่โอกาสรอด 100%
    - Ali Al Sarches ยังไม่ได้ตัดสินว่าจะอยู่หรือตาย (แต่ถ้าถามผม ผมคิดว่ารอด)
    - GN สีแดง (ของปลอม) ถูกสร้างมาจากข้อมูลในฮาโร่ (ตัวสีม่วงๆ) ที่เก็บได้ในซากดาวเทียมแถบดาวพฤหัส เมื่อ 80 ปีก่อน
    - Throne ของ 3 พี่น้องถูกสร้างโดยงบทีจะเอาไปทำ Orbit Elevator
    - สถานที่ ที่เซ็ทสึนะ กำลังจะสู้กับ MA สีทองอยู่บริเวณ L1 ที่เขาจะเอาไว้ใช้ยิงดาวเทียม (ไม่มั่นใจประโยคนี้)
    - เป้าหมายของ Corner คือการรวมโลก กับ จักรวาลให้เป็นหนึ่งเดียวกัน (ไม่มั่นใจ น่าจะหมายถึงราวๆ นี้ หรืออีกนัยหนึ่งคือ ยึดครองทั้งโลกและจักรวาล)
    - Ribons มีความสามารถแบบเดียวกับ Tieria คือสามารถติดต่อกับ Veda ได้โดยตรง
    - คนที่ Lockon นึกถึงเป็นคนสุดท้ายคือคนที่ชื่อว่า Lire

สปอยล์ลือตอน 25

http://forums.animesuki.com/showpost.php?p=1476879&postcount=3576
    Translation :-
    Sergei and Soma survive.
    Goodbye Al & Hal. Tieria MIA.
    In Corner's MA lies a MS.
    GN-ARMS destroyed by Corner. Lesse KIA.
    Final 3 Battle :-
    EXIA VS Corner's MA
    EXIA VS Corner's MS
    EXIA VS GN-Flag
    Setsuna MIA. Saji stares at the Earth.
    Formation of EA. Appearance of Masked Guy, which is a familiar face and it's really "him".
    Nena rendezvous with Wong. In a secret base lies 0 Gundam + 00 Gundam.

ขออย่าให้ เป็นเรื่องจริงเลย เหลือ เซซจังคนเดียวแบบนี้
  24. rayblade

rayblade Cadis Etrama Di Raizel

EXP:
    106
    0
    16
    ชอบลักกับคิระ อะ 55+
    ภาคใหม่ยังไม่เคยดูเลย
  25. KurozuBlade

KurozuBlade New Member

EXP:
    12
    0
    0
    ทำน้ำตาพรากมาสองตอนติดแล้วครับ
    เรายังแอบคิดเลยว่าถ้าตัดมารินะออกไปเนื้อเรื่องก็ไม่เปลี่ยนเท่าไหร่มั้ง.. = =" แต่ซีซั่นสองบทก็น่าจะเพิ่มขึ้น

Share This Page