แฟนอาร์ท YU-GI-OH ,เหล่าสาวน้อยจากโลกมืด ครับ

กระทู้จากหมวด 'Gallery' โดย Madoukid, 17 พฤศจิกายน 2007.

1. Madoukid

Madoukid New Member

EXP:
    56
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    หลังๆแทบไม่ได้วาดภาพอะไรเลย เลยไม่ลงภาพมาจะครบปีแล้ว (เอาแต่บ้าเล่นการ์ด)

บังเอิญการ์ดชุดนี้ภาพการ์ดถูกใจ เลยไฟ(ราคะ?!)ติด จับมานั่งวาดใหม่หมด ออกมากลายเป็นแบบนี้แลครับ

การ์ดพวกโลกมืด จริงๆเป็นปีศาจหน้าตาหน้ากลัวหมดทุกใบนะ ผมเอาภาพต้นแบบมาให้เทียบกันเลย(พวกชื่อ+คำแปลภาษาญี่ปุ่นผมไม่ค่อยคล่องนะ ใบไหนผิดไปก็ขออภัยด้วยนะครับ)

อัศวินแห่งโลกมืด ซูล (ท่ายืนนิ่งมาก นิ่งจนดูแข็งๆเลยคร่าบ...)

[​IMG] [​IMG]

ทหารเท้าแห่งโลกมืด เบจ (ส่วนหมวกใช้เวลาดัดแปลงนานทีเดียว กว่าจะออกมาได้แบบนี้)

นักล่าแห่งโลกมืด บราว (ที่วาดมา 2 แบบ เพราะแบบแรกดูธรรมดาไปนิด เลยวาดหน้า+แขน2ข้างใหม่แล้วมาตัดแปะกับภาพเดิม ไม่รู้แบบไหนดูดีกว่ากัน)

แบบ1[​IMG]

แบบ2[​IMG]

ราชันย์คลั่งแห่งโลกมืด บรอง (เป็นใบแรกที่วาดในซีรีย์ และเป็นใบที่ชอบมากที่สุดด้วย สาวมีเขี้ยวน่าร้ากกก)

เทพสงครามแห่งโลกมืด ซิลวา (คู่ขวัญประจำเดคโลกมืดคู่กับกอลด์ เลยวาดออกมาเชฟบ๊ะมั่ก... แถมจัดท่าทางออกมาถูกใจผู้วาดด้วย)

เทพประยุทธ์แห่งโลกมืด กอลด์ (คู่ขวัญกับซิลวา วาดออกมาตอนแรกเก็กซิมเพราะหน้าออกมาแมนเกินไป ทั้งๆที่หุ่นดีสุดในซีรีย์ แต่พอตัดเส้นแล้วค่อยออกมาเป็นหญิงหน่อย เป็นแนวสาวเท่ห์มั้ง?)

หน่วยลาดตระเวนแห่งโลกมืด สการ์ (ภาพต้นแบบดูเป็นลิงนะ แต่วาดออกมาเป็นคาเมเลียนเลยเหอๆๆ...)

เทพมารแห่งโลกมืด เรน(หัวหน้าแห่งเดคโลกมืด แต่ใช้ยากจนไม่อยากยัดใส่เดค รายละเอียดภาพก็เยอะจนวาดกันไม่หวั่นไม่ไหว แต่วาดออกมาเสร็จก็ดูน่ารักดี ถ้าการ์ดจริงภาพแบบนี้ ผมจะยัดใส่เดค 3 ใบเลย)(...จริงๆเป็นภาพที่ดูติดเรทมากสุด... ไม่เชื่อดูจากตำแหน่งสะดือและความต่ำของเกราะเอว... ตอนวาดเสร็จมาดูทีหลัง แล้วไม่รู้จะวาดแก้ยังไงเหมือนกัน)

นักฆ่าแห่งโลกมืด กาคิ (ปวดสมองในการดัดแปลงสุดๆกว่าจะออกมาเป็นแบบนี้ได้)(ถ้าหนูอยากจะฆ่าใคร ไม่ต้องใช้มีดที่ถืออยู่หรอก ตบหลังมือทีเดียวก็คอหักแหร่ว)

นักวางแผนแห่งโลกมืด กริน (วาดง่ายสบายๆ แถมดูฮาดีอีกต่างหาก)

ผู้เฝ้าประตูแห่งโลกมืด เรนจ์ (น้องเล็กสุดวาดหลังสุด ได้ไอเดียจากกาคิแล้วเลยไม่มีปัญหาในการวาด)

วาดออกมาเป็นยังไง ดูไม่ดีตรงไหน ก็คอมเม้นท์มาได้เลยนะครับ เหอๆ...

จากภาพชุดนี้สอนให้ผมรู้ตัวว่า... ยิ่งอายุมากขึ้น ยิ่งวาดเสื้อผ้าไม่เป็น(เสื้อผ้าน้อยชิ้นลงทุกวันๆ)
    ปล1. ถ้าภาพไหนไม่เหมาะ(เรทเกิน) ฝากลบทิ้งด้วยนะครับ...
    ปล2. บรอง น่ารักที่ซู้ดดดด
  2. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0
    พูดไม่ถูกเลย เพราะประยุกต์แบบได้เก่งมากกกกกกก เปลี่ยนจากอสูรเป็นสาวน้อย

ตัวเรายังวาดไม่ได้เลย เหอๆๆๆๆ= ="
  3. Niking

Niking Member

EXP:
    322
    0
    16
    ดัดแปลงได้เจ๋งมากๆเลยคร้าบ O.O!!! ไม่มีอะไรจะติเลย
    ลงสีๆๆ :p
  4. train

train Member

EXP:
    498
    0
    16
    Oo!!!!!!!! มาโด๊!!! เปลี่ยนจากภาพน่ากลัวนั้นกลายเ็ป็นภาพน่ารักหมดเลย
    [action]อุ๊ก!! โดนพลัง L กระแทก น่าร้ากกกก[/action]
    ชอบซิลวากะเรนอ๊า >[]<,,
  5. xylitol

xylitol RPG Enthusiast

EXP:
    122
    0
    16
    ลอกคราบ ออกมาน่ารักเชียว *-*
  6. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    วาดเก่งมากครับ จากต้นแบบที่ดูน่าเกลียดน่ากลัว กลายเป็นตัวละครที่สุดแสนจะน่ารัก :)
  7. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    52
    113
    แปลงได้แบบหน้าไพ่กับหลังไพ่เลยแฮะ >_<

ปล. พวกการ์ดอาณาจักรมืดนี่โผล่มาก็หลายชุดแล้ว เพิ่งจะได้เห็นภาพมันจริงๆก็ในกระทู้นี้นี่ล่ะแฮะ
  8. dracula

dracula Member

EXP:
    256
    0
    16
    แบบออกจะหน้าตาโหดร้าย จิ้นออกมาเป็นสาวน้อยน่ารักแบบนี้ได้ไงเนี่ย!
    อยากเห็นเวอชั่นลงสีง่ะๆ
  9. kanzashi

kanzashi New Member

EXP:
    89
    0
    0
    โอ้ว ไอเดียดีมากๆเลยค่า > <!!
    จากน่ากลัวขนาดนั้นกลายเปงน่ารักได้ซะขนาดนี้
    วาดเก็บรายละเอียดได้เนียนมากค่า แต่รุสึก บราว จะขาแอบไม่เท่ากันนิดนึงนะคะ ^^"
    ชอบซิลวากับกอลด์ เจ๋งดี หุๆ
  10. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    เห็นแล้วนึกถึงพวกการ์ดเวทมนตร์แบบทั้งสนาม...เจอการ์ดฟิลMaiden Garden ชัวร์ถึงกลายพันธ์เปลี่ยน
    เพศหมดแบบนี้ (ถ้ามีจริงๆเอาไปคอบโบกับพวกการ์ดเพิ่มพลังโจมตีมอนเตอร์เพศหญิงทั้งสนามมีหวังแจ่ม
    แน่ๆ ^ ^ )
  11. renze

renze Member

EXP:
    46
    0
    6
    โหสุดยอด วาดซะน่ารักเชียว =[]=b
    ความน่ากลัวหายเกลี้ยงเลยกร๊ากๆๆ

อยากเห็นตอนลงสีจังครับ :D
  12. poypk

poypk New Member

EXP:
    43
    0
    0
    ก่อนเข้าศัลยกรรม-โหด
    หลังทำศัลยกรรม-น่ารักโคตร..............
    รอดูเวอร์ชั่นลงสีค่ะ
  13. storboy

storboy Active Member

EXP:
    585
    0
    36
    อิอิ สาวสาวเยอะดี
  14. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    ศัลยกรรม เรอะนั่น = =

ดูดีขึ้นเป็นกอง
  15. philoatros

philoatros Member

EXP:
    220
    0
    16
    เป็นไปได้ !!!

เก่งจริงๆ เลยครับ ประยุกต์ขั้นสุดยอดเลยจริงๆ

น่ารักทุกรุปเลย แต่ผมชอบกาคิอ่ะครับ หุหุ
  16. techmode69

techmode69 New Member

EXP:
    83
    0
    0
    วาดสวยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกครับชอบซิลวา กอลด์ เรน เป็นพิเศษ :aiii:
  17. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    ไม่น่าเชื่อ ท่านมาโดวเปลี่ยนแนวขนาดนี้เลยเหรอ =[]=

แต่น่ารักดีครับ เซะซี่ด้วย ชอบๆๆๆ

/me ถูกถีบ หื่น

เรนน่ารักสุดยอด ตะปบหัวใจผมสิคร้าบ~
  18. endlich

endlich Member

EXP:
    123
    0
    16
    ดัดแปลงได้สุดยอด สัดส่วนกับรายละเอียดสมบูรณ์แบบถูกใจผมมากคร้าบ

ชอบที่สุดคือหนูซิลวานี่ละครับ คุคุ~
  19. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ทำให้การ์ดยูกิน่าเล่นขึ้นเยอะ เลยครับ
    (นึกถึงฟิกเกอร์ชุด XX-Angel ของเรื่องเอวานเกลเลี่ยน ที่เอาเรย์ มาคอสชุดเทวทูติ)
  20. Frayya

Frayya New Member

EXP:
    27
    0
    0
    ยอดไปเลยค่ะ ลายเส้นสวยสะอาดตามากค่ะ
    ลายเส้นค๊มคม
    น่ารักมากมายเลยค่ะ
    อยากเห็นแบบลงสีจัง ^ ^
  21. meiar

meiar New Member

EXP:
    16
    0
    1
    โมเอะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    น่ารักมากกกกกกกกกกกกกก
    ชอบทุกตัวเลยทำไมมันไม่วาดการ์ดเป็นแบบนี้แทนเนี่ย รับรองผู้เล่นผู้ชายคงแย่งกันสะสมเจ้าค่ะ เรายังอยากได้เลย
  22. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    วาดสวยมากๆเลยค่ะชอบๆ(=w=)
  23. Seirayz

Seirayz New Member

EXP:
    30
    0
    0
    ดัดแปลงซะน่ากอดกว่าตัวเดิมเยอะเลย งิ =w= แต่บอกตรงๆเลยนะงิการ์ดพวกนี้การ์ดใหม่ๆ
    หรือป่าวคล้ายๆว่าจะไม่เคยเห็นเลยอะแต่ละใบ

แหมถ้ามันมีการ์ดพวกนี้จิงๆ น่าเอามาสะสมใส่ Deak จริงๆฮ่าๆๆๆ

MOE~~~~
  24. Lucaz

Lucaz New Member

EXP:
    115
    0
    0
    ชักอยากไปอยู่ในโลกมืด ซะละ.... เรนจ์น่ารักมากกกก
  25. herarn9999

herarn9999 New Member

EXP:
    237
    0
    0
    ซู้ดยอดดดดดดดดดดดดดดด!!!

ไม่ได้เห็นงานมาโดวนานมากแล้ว แต่ฝีฝือยังคงเลิศอยู่ >_<b!!!
    ยังคงเน้นรายละเอียดกับเส้นที่เนี๊ยบเหมือนเดิม เจ๋งครับ!!

Share This Page