[PSP] ของผม....ทำไมหน้าจอมันสั่น?

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย saji, 17 พฤศจิกายน 2007.

1. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    86
    เมื่อกี้......นี้เอง เล่นๆอยู่หน้าจอสั่นเฉยเลย จากนั้นก็ดับ(ยังไม่ได้เซฟเกมเลย) พอลองเปิดใหม่ BG พอมันก็กลายเป็นสีขาวดำซ่าๆ
    (แบบเวลาหน้าจอทีวีสัญญาณไปดี)ผู้รู้ช่วยตอบทีงับ = =" ผมกำลัง งง กับมันว่าโดนไวรัสกินรึเปล่า?? หรืออะไัร

[action]ขอบคุณคร้าบ[/action]
  2. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    อาการนี้ ผมว่าทำใจเผื่อไว้ส่วนนึงนะ อาการแปลก อย่างกะพังแต่จอ ตอนเล่นมีไปเผลอกระแทกอะไรรึเปล่า

เคยได้ยินคำว่าบริก แต่ไม่รู้ว่าอาการมันเป็นไง แค่รู้ว่าอย่าทำให้เครื่องไปอยู่ในสภาพนั้นเป็นดีที่สุด
  3. xylitol

xylitol RPG Enthusiast

EXP:
    122
    0
    16
    กำลังจะซื้ออยู่ พอดี ว่าแต่ มันพังง่ายอย่างงั้นเลยเหรอครับ
  4. Niking

Niking Member

EXP:
    322
    0
    16
    ผีสิง PSP O_O
    ซ่อมด่วนเลยครับ ไม่เคยเห็นอาการแบบนี้มาก่อนเลยแหะ

แล้วเวลา psp โดนไวรัสกินนี่มันจะเป็นยังไงอะครับ ???
  5. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    ยังไม่ทราบเหมือนกันว่า จขกท นำไปโดนอะไรมารึเปล่า

ถ้าไม่ก็คง แจ๊คพอต มากกว่า ^^;
  6. Seirayz

Seirayz New Member

EXP:
    30
    0
    0
    ใช้รุ่นอารัย หรอ งับไม่ทราบว่าslim หรือเปล่า เพราะว่า เคยอ่านเจอ เคสนี้ในบอร์ด <!-- m -->http://www.flashfly.net/psp<!-- m -->
    เหมือนกันนะงับแหะๆ เอาเปงว่า ลองไปpandora ดูก่องนะงับเพื่อว่า มันจาเปงที่ flash0 (ไฟล์อาจจะชำรุดตอน ทำTheme อารัยแบบนี้)

2ถ้ายังไม่หายก็ ลองไปที่ร้านเช็ค นะ งับาจจะเปงที่ หน้าจ กระแทก ไร มาอะ
  7. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    T[]T ตอนเช้าเปิดมาหลังจากที่ปิดไปทั้งคืนช้ได้แล้วแต่พอปิดเครื่องอีกที.......มันกลับมาอีกแล้ว

ผีสิงpspผมแหงเลย(รุ่นผมเป็นรุ่นสลิม) = =" ส่วนเรื่องกระทบกระแทกผมไม่ได้ทำอะไรมันเลยนะ

ทำก็แต่ memory card = =" เกี่ยวเปล่าหว่าพอดีเอา BG ลงใหม่
  8. Linevia

Linevia Member

EXP:
    128
    0
    16
    บลิ๊ง นี่ เป็นอาการเปิดไม่ติด ทำอะไรกับมันไม่ได้ เพราะไปยุ่งกับ flash0 รึเปล่าคะ

เครื่องไม่เคยเกิดอาการนี้เหมือนกัน แต่จำจากที่รุ่นพี่เคยเตือนไว้ว่าอย่าไปยุ่งกับ flash0 น่ะค่ะ ^^!
  9. Lunae

Lunae New Member

EXP:
    144
    0
    0
    SONYทำslimทีไรรู้สึกมันพังง่ายขึ้นทุกทีเลยนะคะ นับตั้งแต่PSแล้ว

แต่หวังว่าPSPรุ่นพิเศษสามเท่าสีแดงจ๋านั่นจะไม่พังง่ายๆ แบบนี้นะ อุตส่าห์มี "เขา" ให้แยกซื้อทั้งที

ว่าแต่ซื้อมานานยังคะ ถ้ายังไม่หมดประกัน ส่งศูนย์SONYเลยน่าจะแก้ปัญหาได้เร็วที่สุด อย่างน้อยถ้าไม่หมดประกันก็ไม่เสียค่าเปิดเครื่องล่ะ- -+
  10. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    ทำให้บางลง ข้างในก็ต้องบางตาม เลยพังง่ายขึ้น

ว่าแต่รุ่นที่เล่น copy นี่เอาไปเคลม จะมีปัญหามั้ย

แค่สงสัยเฉย เครื่องผมใช้รุ่นหนา ยังดีอยู่
  11. Seirayz

Seirayz New Member

EXP:
    30
    0
    0
    ถ้ามั่นใจว่ามะมี กระแทกลองไปให้ร้านทำแพนโดร่า หรือไม่ก็ ทำเองเลย งิ ถ้าให้ร้านทำก็ราคาประมาณ 100-200นิดๆ นะครับ
    แต่ถ้าจะให้ดี ลอง ถอดMem Card แล้วลองเปิดเครื่องดูก่อนแล้วสังเกตุดูว่าที่เครื่องมีอาการเดิมอยู่หรือป่าวถ้าไม่เป็นก็ลอง Fotmat Mem
    ถ้าไม่หายก็แพนโดร่าวิธีสุดท้ายแล้วครับ^^"

Share This Page