จู่ๆจิ้งจอกไฟก็อืดขึ้นมา แก้ไขยังไงดีคะ

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย alladiya, 18 พฤศจิกายน 2007.

1. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    ถูกใจที่ได้รับ:
    11
    คะแนน Trophy:
    88
    ปกติจะเปิดไฟร์ฟอกซ์2หน้าต่าง (tabรวมกันประมาณ40) ใช้เล่นเนทกับทำงานอย่างละหน้าก็ได้ความเร็วปกตินะคะ (เปิดปุ๊บติดปั๊บ)

แต่จู่ๆความเร็วมันลดลงอย่างเห็นได้ชัดจนเปิดได้หน้าต่างเดียวกับอีกไม่กี่tab แถมยังทำคอมอืดไปหมดเลย

แบบนี้เกิดจากปัญหาอะไรแล้วแก้ไำขยังไงดีคะ :sad: :sad:
  2. onlyseason

onlyseason New Member

EXP:
    4
    0
    0
    ลอง uninstall แล้ว install ใหม่ดูรึยังครับ?
  3. sichon

sichon Board Protector

EXP:
    255
    0
    16
    1. สแกนไวรัส โทรจัน แอดแวร์ ฯลฯ ที่อาจทำให้เครื่องทำงานมีปัญหาหรือช้าลง
    2. เคยมีกรณีเพื่อนบ้านหรือคนใกล้ตัวแอบสูบบิท จนเจ้าของเน็ตเปิดเว็บไม่ขึ้นเลย
    3. มีผู้หวังดีแอบลง Extension เร่งสปีดให้ Firefox โดยไม่รู้ว่ามันกินแรมหมดเกลี้ยง
    4. เน็ตมีปัญหา หา หา~ ถ้าไม่ไ้ด้เป็นที่อุปกรณ์ของเรา ก็เป็นที่ผู้ให้บริการอินเตอร์เน็ต
    5. ถ้าใช้อินเตอร์เน็ตจากที่ทำงาน ก็เป็นไปได้ว่าจะถูก Admin จำกัดความเร็วเน็ตเอาไว้
    6. เป็นไปได้ว่า เิกิดปัญหาที่ตัว Firefox เอง ให้ Uninstall แล้วลอง Install ดูใหม่อีกครั้ง
    ฯลฯ
  4. Peafowl

Peafowl Member

EXP:
    77
    0
    6
    อ่านแว็บแรก คิดว่าหมายถึงสมาชิกบอร์ดบางท่าน ปล่อยตัวจนอ้วนเกิน ซะอีก

ป ล ส่วนแบบสาระ ก็ตาม สองท่านแรกละครับ ครบแล้ว : )
  5. techmode69

techmode69 New Member

EXP:
    83
    0
    0
    คอมสเปคเท่าไหร่ครับเนี่ย 40 แทบเลย
    ป.ล.ผมว่าเป็นที่พวกโทรจันสปายแวร์อะไรเทือกนี้แหละครับเพราะผมก็เคยโดน ^^;
  6. Lunae

Lunae New Member

EXP:
    144
    0
    0
    แล้วถ้าจิ้งจอกไฟแสดงผลภาษาไทยมีปัญหาจะแก้ไขยังไงคะ>< คือเราแปลกใจมากเลยว่าทำไมไปเวบอื่น มันจะแสดงผลตัว "ท" เป็น "?" แต่ที่นี่กลับแสดงผลปกติ fontsizeที่ที่เวบอื่นจะใหญ่เป็นเปรต ที่นี่ก็ปกติ แล้วที่สำคัญเวลาพิมพ์รีพลายที่นี่ผสมพยัญชนะกับสระเป็นปกติ แต่เวบอื่นยังกะพิมพ์ในTelnetสมัยก่อน="=
  7. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    อ่านแวบแรกก็นึกว่าหนูเฟลมของเราจะลงพุงซะอีก ออกจะน่ารักแท้ๆ :D
  8. Mirena

Mirena Member

EXP:
    50
    0
    6
    คิดเหมือนกันเลยฮะ พี่นกยูง - -+
    ผมเองก็ใช้จิ้งจิกไฟแบบไทยอยู่ อืดได้ที่ เพราะเนท -_-;
  9. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    Tools >> Option >> Content >> Font&Color ช่วยท่านได้
  10. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    >< ขอบคุณค่ะ เดี๋ยวจะลองแก้ดูนะคะ

เอ่อ ว่าแต่ วิธีแก้ตัวอักษรของจิ้งจอกเวลาที่เราโหลดฟอนท์มามันจะเปลี่ยนฟอนท์ในเว็บไซท์อัตโนมัติ พี่อัลเคยถามวิธีแก้ในบอร์ดเก่าไปแล้ว ยูก็ลองแก้ตามนั้นนะคะ แต่หายเฉพาะกับคอมตัวนี้ ส่วนโน้ตบุ๊คไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง -*- ทำไงดีคะเนี่ย
  11. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    ขอร่วมถามด้วยอีกคนหน่อยค่ะ คือว่าเราเพิ่งลองใช้เป็นครั้งแรกอ่ะค่ะ แต่ตอนสลับแทบหรือเลือกรายการในbookmark รู้สึกว่ามันจะสะดุดๆหน่อยอ่ะค่ะ ทั้งทืี่เปิดอยู่แค่3-4แทบ แล้วไม่ได้ลงextensionอะไรเพิ่มเลย คือเทียบกับตอนIEแล้วตอนเลือกบุคมาร์คมันดูสะดุดๆอยู่หน่อยอ่ะค่ะเป็นเพราะอะไรหรอคะ

Share This Page