ปกติแล้วเล่นไฟนอลแต่ละภาคกันกี่รอบเหรอ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย kuraii, 18 พฤศจิกายน 2007.

1. finalfan

finalfan Active Member

EXP:
    618
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    36
    ส่วนใหญ่ก็รอบเดียวนะครับ ยกเว้น 8 9 นี่รู้สึกจะเล่นไป 2 รอบ
    ส่วน 7 นี่ปาไป 6 - -"
  2. JerryF1

JerryF1 Member

EXP:
    216
    0
    16
    อืม....เท่าที่เล่นอยู่นะ

FF3(ภาคเก่า) ขึ้นรอบ 2 แล้ว
    FF7 4 รอบ
    FF8 ยังไม่จบเลยอ่ะ
    FF9 ขึ้นรอบ 2 เช่นกัน

;)
  3. techmode69

techmode69 New Member

EXP:
    83
    0
    0
    ภาคละรอบแหละครับคือกว่าจะน็อคผมก็เก็บหมดอะล่ะถ้าเก็บไม่หมดแสดงว่าขี้เกียจ อิอิ
  4. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    ส่วนใหญ่เล่นภาคละ 2 รอบแฮะ ที่จบจริงๆนะคะ เว้นภาค 12 เพิ่งเล่นไปรอบเดียว
    บางทีก็เล่นเรื่อยๆแต่ไม่จบ แล้วก็เล่นเกมอื่น แล้วก็กลับมาเล่นใหม่อีก ประมาณนั้น

CC ยังเล่นไม่จบเลย 555+
    ใกล้จบแล้วแต่ไม่อยากให้จบเลยเล่นแต่มิชชั่น กร๊ากกก
    (ถ้าคิดงี้แล้วอีกกี่ปีจะจบล่ะเนี่ย =[]=)
  5. Findtheway

Findtheway Member

EXP:
    96
    0
    6
    เหอๆ ชีวิตรันทดครับ ส่วนมากรอบแรกจะเล่นไปได้ไม่จบ โดนพี่เอาปล้นเครื่องไปก่อน (ที่จริงก็เครื่องเค้า) รอบสองไปก็เริ่มแปล หรือถ้าชอบก็มาเล่นใหม่แล้วแปลทั้งเรื่องเลย

สมัย Famicom
    ภาค 1 รอบแรก เล่นไม่จบ - -"
    ภาค 3 รอบแรก เล่นไม่จบ (เหตุผลอย่างว่า) สิบปีผ่านไป รอบสอง เล่นบน Emu จบจนได้ T T

สมัย Super Famicom
    ภาค 6 รอบแรก อันนี้บ้านไม่มีตังซื้อ ได้แต่ไปดูพี่เล่นน้ำยายไหยจนจบ รอบสอง เล่นบน Emu จบหนึ่งรอบ หุ หุ
    Play Station
    ภาค 7 รอบแรกเล่นผ่านๆ รอบสองเริ่มจริงจัง รอบสามอ่านทั้งเรื่อง เหอๆ หนุกจิงวุ้ย
    ภาค 8 รอบแรกเล่นผ่านๆ ไม่เข้าใจเรื่องเลย รอบสองเล่นผ่าน Emu (ไมเนื้อเรื่องมันหวานซะ - -" แต่สั้นจริงๆ)
    ภาค 9 รอบเดียวจบ - -" โดนพี่กำหนดเส้นตายยื้มเครื่องไปเล่น
    Play station 2
    ภาค 12 เพิ่งต่อรอง ps2 พี่มาครองได้ แต่ปัจจุบันแผ่นมานค้าง เล่นต่อม่ายได้วุ้ยยยยยยยยยยย
  6. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    ภาคหนึ่งขั้นต่ำผมต้องเล่น 2 รอบครับ
    รอบแรก...จะเล่นโดยเล่นไปเรื่อยๆ รู้เนื้อเรื่อง และเรื่องราวต่างๆ
    รอบที่สอง...ผมจะเล่นแบบค่อนข้าง Perfect น่ะครับ (แบบว่า ความบ้าส่วนบุคคล = =" ) ทำให้ต้องค้นคว้าข้อมูลหลายอย่างอยู่เหมือนกัน และใช้เวลาเล่นนานพอสมควรเลยครับ (จำได้แม่นเลยว่า Final Fantasy ภาค 8 ผมใช้เวลาเล่น 97 ชั่วโมง 31 นาที 34 วินาที ตอนไปถึงหน้าห้อง Ultimecia = =")

ถ้าเป็นภาคที่ชอบมากๆ ผมจะเล่นบ่อยๆ น่ะครับ (แต่ก็ไม่ใช่ว่า จบปุ๊ปเล่นอีกรอบทันทีนะครับ ไปเล่นภาคอื่นก่อน) - -"
    ตอนนี้เกมอื่นก็ไม่ได้เล่นเลยล่ะครับ เล่นอยู่แต่ Final Fantasy นี่แหละ

ภาคที่เล่นบ่อยที่สุดก็ Final Fantasy Tactics น่ะครับ เพราะเล่นได้หลายแนวทางดี แล้วผมก็ชอบซะด้วย
  7. DanTe

DanTe New Member

EXP:
    3
    0
    0
    ภาคอื่น รอบเดียวครับ มี final fantasy XII เนี่ย เล่นเรื่อย ๆ ครับไม่เบื่อ
  8. storboy

storboy Active Member

EXP:
    585
    0
    36
    ภาคXนี่หลายต่อหลายรอบ
  9. save292

save292 New Member

EXP:
    13
    0
    0
    ส่วนใหญ่เล่นรอบเดียวครับ แต่ภาค9เล่น3ครั้งครับ
  10. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ลองไปไล่มาละ
    ภาค1 - FC GBA2รอบ รวม3รอบ
    2 - FC GBA 2รอบ
    3 - FC2รอบ DS รวม3รอบ
    4 - SFC2รอบ GBA รวม3รอบ
    5 - SFC GBA 2รอบ
    6 - SFC2รอบ GBA รวม3รอบ
    7 - PS PC 2รอบ
    8 - PS PC 2รอบ
    9 - PS 2รอบ
    10 - PS2original inter 2รอบ
    10-2 - PS2original inter 2รอบ
    11 - เปิดดูไตเติ้ล.....
    12 - PS2 interอีก2รอบ รวม3รอบ
  11. sumiyo

sumiyo Vincent4ever!!!

EXP:
    267
    4
    18
    ภาค 7 ประมาณ 5 รอบได้ค่ะ...ช่วงแรกจะรีบๆเล่น เพราะจะไปเอาวินจัง 555+ หลังจากนั้นก็จะละเอียดขึ้นงิ... =w="
    ภาค 8...2 รอบเจ้าค่ะ....ทนไม่ได้กับความน้ำเน่า.... = w ="
    ภาค 9...3 รอบค่ะ
    ภาค 10 / 10-2 / 11....ไม่ได้เล่นอ่ะ...
    ภาค 12...รอบเดียวเองค่ะ...รอซื้อเครื่องใหม่อีกรอบก่อน...เครื่องเก่ามีความจำเป็นต้องขายทิ้งไป... TT-TT
  12. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    ของผมเล่นไฟนอลแทคติคแบบเคลียร์หมดทุกอย่าง เอาอาวุธสุดยอดทุกอย่าง มาสเตอร์ทุกตัวแล้ว ใช้เวลาตั้ง 200 กว่าชั่วโมง

ภาค 10 ขี้เกียจสู้กับพีแนนซ์แล้วอ่ะ เงินหมด ไม่พอยัดให้โยจิมโบ

ภาค 12 หามอนสเตอร์ที่ชื่อ Ghost ในทางระบายน้ำการัมไซธ์ไม่เจอ มันไม่เคยโผล่มาให้เห็นหน้าอีกเลยหลังจากฆ่าไปตัวนึง

ภาค 9 ยังไม่ได้ไปเอา Excalibur 2 เอาไม่ทัน
  13. thekin

thekin New Member

EXP:
    5
    0
    0
    I: FF 1 รอบ (รอบเดียวก็เหงือกแห้งแล้ว) Remake PSP อีกรอบ
    II: เล่น FF หลายรอบแต่ม่ายจบ ^^" PSP เล่น 3 รอบค้าง 3 รอบ T-T
    III: เล่น 5-6 รอบได้ (หนุกมากๆ โปรดปรานสุดๆ)
    .... เดี๋ยวมาต่อนะ .... ^^ ... ขอโทษด้วยครับ

มาแล้ววววว :E

IV: เล่นจบรอบเดียว
    V: จบรอบเดียว ^^ เช่นกัน
    VI: ยังไม่เคยจบซะที
    VII: ภาคญี่ปุ่น 2 รอบ อังกฤษ 3 รอบ
    VIII: ภาคญี่ปุ่น 1 รอบ อังกฤษ 2 รอบ
    IX: ภาคญี่ปุ่น 1 รอบ อังกฤษ 1 รอบ
    FFT: ภาคญี่ปุ่น 2 รอบ ภาคอังกฤษ 4-5 รอบ ตอนนี้กำลังเล่นของ PSP ^^
    FFA: เล่นแต่ม่ายจบ :p
    CC: 1 รอบพอ ตาลาย ^^"
  14. AvalancheZ

AvalancheZ Member

EXP:
    52
    0
    6
    ส่วนใหญ่จะเล่นแค่รอบเดียวครับ ยกเว้นภาค 7 ที่นับไม่ถ้วน *0*
  15. madsmn

madsmn Anglophiles man

EXP:
    403
    4
    38
    ปกติก็สองรอบละครับ แต่บางภาคอย่าง 9 นี่เวลาเหลือก็สามรอบ

ของแบบนี้เล่นหลายรอบไม่อำนวย = =''
  16. coolkid

coolkid New Member

EXP:
    227
    0
    0
    ภาคที่ไม่มีการ Remake ก็ประมาณ 2 - 3 รอบครับ
    แต่ถ้าเป็นภาคที่มีการ Remake ก็จะเยอะหน่อย
    โดยเฉพาะภาค 1 4 5 และก็ 6 ครับ
  17. solidsnake

solidsnake New Member

EXP:
    164
    0
    0
    งืม......เรียงลำดับดังต่อไปนี้

ภาค1-3 ไม่ได้เล่น เกิดไม่ทัน :) (ปัจจุบันมีอีมูฯอยู่ครบทุกภาคก็ยังไม่มีเวลาเล่น)

ภาค 4 1 รอบ (และอีกหลายๆรอบในเวลาต่อมา แต่อนิจา หลังจากนั้นก็เล่นค้างเติ่งมาตลอด.... :p )
    ภาค 5 1 รอบ
    ภาค 6 2 รอบ ( อ. รอบ ญ. รอบ ไทยเล่นค้างอยู่ ไม่นับ เหอๆ)
    ภาค 7 19 รอบUP (มันมากซะจนลืม......จริงๆ)
    ภาค 8 8 รอบ
    ภาค 9 1 รอบ (อ. ยังค้างเติ่งอยู่ ไม่นับ)
    ภาค 10 2 รอบ
    ภาค 11 ........... :sad:
    ภาค 12 2 รอบ ( ให้เพื่อนช่วนเล่นอีกต่างหาก แต่เอาฟระ ถือว่าจบละกัน.... :E )

ส่วนภาค เสริมต่างๆ

FFT 3 รอบ (ปัจจุบันก็เล่นเพลินๆ ชิวๆแบบสบายใจ)
    FFTA 5 รอบ (ชอบมากๆๆ เหมือนเล่น มานา+ฟุตบอล+แท็กติก) ปัจจุบันเซฟหาย :sad: เลยไม่ได้เล่นต่อ
    FM1 40รอบขึ้นไป (เกมที่สุดในดวงใจตลอดกาล ) ปัจจุบัน เล่นแล้วเล่นอีก เลี้ยงบอสไว้กระทืบเล่น

Solidsnake
    แต่ปัจจุบันหันมาเอาดีด้านเกมคอมฯ ไม่ได้แตะคอนโซลอีกเลย ที่เล่นอยู่ ณ ตอนนี้และติดถึงเข้าขั้นถ้าไม่เล่นจะลงแดงตาย + ไม่ยอมออน+ไม่ติดต่อกะใคร+ไม่โหลดอะไรทั้งนั้นคือ.........SimCity4........................................ :cool:
  18. Zack

Zack New Member

EXP:
    15
    0
    0
    ผมเล่นไฟนอลอย่างต่ำละ2รอบครับ ยกเว้นภาค11 ไม่ได้เล่นครับ
  19. yoshiki

yoshiki FATE

EXP:
    862
    17
    38
    หลังจากลองไล่ดูแล้ว

ภาค1 : 1 รอบ
    ภาค 2 : 1 รอบ
    ภาค 3 : ยังไมได้เล่นรออีมูจากพี่ที่คณะอยู่
    ภาค 4 : 3 รอบได้
    ภาค 5 : 4 รอบ
    ภาค 6 : 20+ -*- ไม่ได้โม้นะ รู้สึกติดใจภาคนี้มากเล่นแล้วเล่นอีก มีอยู่ช่วงนึงแทบจะเล่าเรื่องได้เป็นฉากๆ (เพราะเล่นติดๆกันหลายรอบ)
    ภาค 7 : ประมาณ 3 รอบ หรือ 4 รอบนี่แหละ
    ภาค 8 : 7-8 รอบได้ เพราะรีนัวร์แท้ๆ
    ภาค 9 : 5 ประมาณ 5 รอบ แต่ไม่เคยเล่นระเอียดสักรอบ เล่นเพราะ การ์เน็ต 55+
    ภาค 10 : 6-8 รอบ เพราะยูน่า Kawaii !!!!!!!
    ภาค 11 : ไม่มีบุญได้เล่น
    ภาค 12 : ก็ยังไม่ได้เล่น เพราะ Ps2 เพื่อนเอาคืนไปแล้วอ่ะ - -*

ส่วนภาคอื่นๆ

FFT : 3 รอบ เป็นภาคที่รู้สึกว่าเล่นไฟนอลแล้วระทึกดีตอนรอเทิร์นเบส

ส่วนภาคอื่นๆกำลังรอความปราถนาดีจากเพื่อนๆส่งเครื่องมาให้ผมเล่นที T T
  20. romeo

romeo New Member

EXP:
    98
    0
    0
    ส่วนใหญ่แล้วจะอยู่ที่ 3-4 รอบครับพวกภาคเก่าๆที่ผ่านไปนานๆแล้วหยิบมาเล่นอีกรอบหนึ่ง
    ยกเว้นภาคที่ชอบมากๆก็จะเยอะหน่อยก็มี ภาค 3,5,7,Tactic พวกนี้เกิน 5 รอบบางอันก็ถึง 10 - -"
    ภาคที่ยังไม่ได้เล่นเพราะไม่มีเครื่องก็มี หรือบางภาคที่ไม่ค่อยชอบอย่างภาค 8 นี่ก็รอบเดียวแล้วไม่ได้แตะอีกเลย
  21. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ไม่ได้นับครับ เล่นจบ ก็หาเกมอื่นเล่น จนแก่ตัวหน่อยก็ไปขุด มาเล่นใหม่
  22. kanzashi

kanzashi New Member

EXP:
    89
    0
    0
    เคยเล่นแต่ของเก่าๆแฮะ ^^"
    ภาค 1-3 นี่ก็เคยเล่นตั้งแต่ยังไม่ remake....
    1 - รอบเดียวแถมไม่จบ
    2 - นี่ก็รอบเดียวไม่จบ
    3 - เอ่อ อันนี้ก็ด้วยค่ะ
    4 - เอ.....กี่รอบแล้วหนอ ราวๆ 4 ได้ล่ะมั้ง ชอบภาคนี้ค่ะ
    5 - รอบเดียว....ใกล้จบแล้วแต่ก็ยังไม่จบ ^^"
    6 - รอบเดียวเช่นกันแถมเ่ล่นไปนิดเดียว
    7 - เอ....ประมาณ 4 รอบล่ะมั้ง สนุก หุๆ
    FFVII : CC - 1 รอบ กะลังเล่นรอบ 2 อยู่
    8 - อันนี้ประมาณ 3 รอบ เล่นทั้งแผ่นเพลย์แล้วก็มาเล่นแผ่นคอม :555:
    9 - รอบเดียว T-T พอจะเล่นรอบ 2 แผ่นดันเน่าไปเสียแล้ว
    FFT - 6-7 รอบได้แล้ว(รวมทั้งของเพลย์และ psp) รู้สึกเล่นแล้วเพลินๆ เลยพอเบื่อๆก็ขุดมาเล่น ^^"
  23. zeryu

zeryu New Member

EXP:
    72
    0
    0
    ปกติเล่นรอบเีดียวแต่เก็บทุกเม็ด แ่ต่ภาค 7 - 8 เล่น 2 รอบได้ค่ะ
  24. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    FF เกือบทุกภาค 1 รอบอัพยกเว้น .... ภาค x-2 ผมเล่นไม่ไปจริงๆ = ="

แต่ KHII FM+ ผมเล่นไป 7รอบ 555+
  25. ben

ben New Member

EXP:
    69
    0
    0
    เล่นจนจบก็เล่นแค่รอบเดียว ส่วนใหญ่จะมาเล่นอีกรอบเพื่อเก็บบรรยากาศ

ส่วนมากรอบแรกสุดจริง ๆ จะเล่นไม่จบ มันจะตะกุกตะกักห่วยๆ หน่อยไปได้สักพักก็จะเริ่มเล่นใหม่ พอมาเล่นรอบสองทุกอย่างจะเข้าที่เข้าทางเล่นสบายและเล่นจนจบครับ

Share This Page