ปกติแล้วเล่นไฟนอลแต่ละภาคกันกี่รอบเหรอ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย kuraii, 18 พฤศจิกายน 2007.

1. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    ถูกใจที่ได้รับ:
    2
    คะแนน Trophy:
    88
    ถ้าเป็นแต่ก่อนจะเล่น ญี่ปุน 1 รอบ อังกฤษ 1 รอบ เบ็ดเสร็จว่า 2 รอบ
    แต่มาเดี๋ยวนี้รอเล่นแต่ภาคอังกฤษเลยเหลือเพียงรอบเดียว เพราะว่าจะเล่นไปเรื่อย เก็บเลเวลและสมบัติไปเรื่อยๆ
    กะว่ารอบเดียวเอาอยู่ว่างั้นเหอะ (ฮา)
    แต่มันก็ไม่แน่ไม่นอนนะครับ ขึ้นอยู่กับอารมณ์ด้วย วันไหนนึกครึ้มคิดถึง อาจจะไปขุดเอามาเล่นใหม่ก็ได้ (ฮา)
  2. ralphael

ralphael New Member

EXP:
    155
    0
    0
    ผมไม่ค่อยมีเวลาอ่ะฮะ ก็เลยเล่นภาคละรอบ แต่ที่เล่นจบไปแล้ว มีแค่ 2 ภาค ^^" คือภาค 8 ( ผมรักรีนัว :aha: ) กับภาค 10 ( ดอกฟ้ากับกระทาชายผิวเข้ม ) แล้วก็เล่นโดยพยายามให้เพอร์เฟ็คที่สุด ( ถ้าทำไม่ได้ก็ปล่อยๆ มันไป ^^" เอาจบไว้ก่อน ) ถ้าเกิดอยากดูฉากประทับใจก็จะหยิบมาเล่นอีก ( แล้วก็ดูไอ้ฉากอันชอบๆ ที่เซฤไว้เท่านั้นอ่ะ )

ส่วน AC ดูกี่รอบก็จำไม่ได้แล้วฮะ เยอะเกิน
  3. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    เล่นไฟนอล10ภาคเดียวค่ะ สองรอบ รักทีดัส ชอบยูน่า เล่นไปน้ำตาไหลไปฉากจบอันนี้กี่รอบก็น้ำตาไหลค่ะ ดูคนอื่นเล่นด้วย ยืมภาค10-2 จากเพื่อนมาเล่นเฉพาะฉากจบเเล้วก็โหลดฉากจบ ภาค10-2มาค่ะ อันนี้ดูด้วยความซาบซึ้ง เหอๆๆๆ
  4. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    ภาค 7 - 2รอบ (ถ้าไม่ได้ดูหนัง ไม่เล่นนะเนี่ย เพราะภาพห่วย แต่พอลองเล่นแล้ว ติดใจโคตร เอิ้กๆ)
    ภาค 8 - 5รอบละมั้ง (เล่นตั้งแต่เด็ก)
    ภาค 9 - 7 รอบ (อันนี้เยอะสุด เล่นสลับกับภาคแปดตั้งแต่เด็กแหนะ หุหุ)
    FFT - 5 รอบ (อันนี้โปรดปรานเป็นที่สุด)

ส่วนภาคอื่น ไม่ได้เล่นเลย ภาค 6 ก็ยังเล่นไม่จบ -.-
  5. Yamiukebean

Yamiukebean New Member

EXP:
    15
    0
    0
    ไฟนอล7 จบ 200 รอบค่ะ ทั้งภาคญี่ปุน 100 อังกฤษ 100 รอบ

ไฟนอล9 จบ 200 รอบค่ะ ทั้งภาคญี่ปุน 100 อังกฤษ 100 รอบ

เยอะไหมก๊ะ ที่จบ200 รอบเนี้ย เป็นช่วงตอนเด็กๆบ้าไฟนอลมากๆเลยก๊ะ เล่นแทบทุกวัน เลยค่ะ แฮะๆๆๆ ไม่ได้โกงหรือใช้แอดชั่นนะค่ะ เพราะ เราใช้ไม่เป็น =w=

ส่วนภาคอื่นเล่นครึ่งเกมส์ค่ะ ไม่จบ

ปล. ไม่ได้โม หรือโกหกนะค่ะ แต่มันเป็นเรื่องจริงเลยละ :aiii:
  6. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    ผมก็ทำได้ครับ เซฟหน้าบอสใหญ่แล้วลุยมันซัก 200 รอบ :E
  7. hoomupoo

hoomupoo New Member

EXP:
    171
    0
    0
    ถ้าเล่นเเบบตั้งเเต่เริ่มจนจบ ได้ 200 รอบนี่ นับถือจริงๆครับ เอาไปเลย "God of Final Fantasy"
  8. lazione

lazione empty humanoid

EXP:
    22
    0
    1
    FF 1 : 2รอบ (ของGBAหมดนะครับ)
    FF 2 : รอบเดียวพอครับ เบื่อSoul Of Rebirth หูย...กว่าจะจบ
    FF 3 : เล่นบนemuครับ รอบเดียว
    FF 4 : 2รอบครับ ของGBA
    FF 5 : รอบเดียวครับ ชนะEnuo แล้วพอเลย
    FF 6 : รอบเดียว พอครับ เบื่อ แท่นบูชาวิญญาณ
    FF 7 : รอบเดียวครับ ตอนนั้น save crystalหมด นึกว่าจะไม่จบซะแล้ว
    FF 8 : ไม่ได้เล่นครับ
    FF 9 : 2รอบครับ ทังjap/eng
    แค่นี้ล่ะครับ ^^;
  9. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    FF1 = จบของ FC ไป 2 รอบสมัยโน้นนนน กว่าจะครบ Lv 50 ได้แทบเลิก ของ PS จบไป 1 รอบ ของ GBA จบไปอีก 1 รอบ เหลือของ PSP อีกที่ยังไม่ได้ลองให้จบ
    FF2 = จบของ FC ไป 4 รอบ(เซพเราจบไป 3 เซพพี่จบไป 1 ปั้มอาวุธกันสนุก) ของ PS จบไป 1 รอบ หมดไฟ ของ GBA 1 รอบ แถมจบปุ้บตลับ GBA แฮงค์ เซพหลุด โอ้ อนาจ
    FF3 = จบของ FC ไป ราวๆ จำไม่ได้ละ แต่น่าจะเกิน 10 รอบ เพราะตอนนั้นเด็ก + ว่าง + พอเครื่องตกยุคก็มานั่งจิ้มกับ Emu แทน ของ NDS จบไป 2 รอบ รอบแรกไม่มีอะไรลืมเก็บ รอบ 2 ล่อ Wi-Fi ที่มหาลัยจนได้เซพนักดาบหัวหอม
    FF4 = จบของ SFC ไป 5-6 รอบมั้ง ของ GBA 2 รอบ รอบแรกเล่นลวกๆ รอบ 2 เก็บมอนสเตอร์ซึคัน แต่สุดท้ายก็ไม่ครบ = =" (ไอ้มังกรเขียวบร้า หาตัวยากจริงๆ)
    FF5 = จบของ SFC ไป 4 รอบได้มั้ง เก็บกล่องไม่ครบซักรอบ ของ GBA ปัจจุบันยังไม่จบ ขี้เกียจพิกล
    FF6 = จบของ SFC ไป 6 รอบมั้ง ของเครื่อง Console แท้ๆเลยจบไป 2 รอบ เล่นบน Emu อีกที่เหลือ วันไหนล้างเครื่องทิ้ง เบื่อๆก็นั่งเล่นภาคนี้จนจบไปอีกรอบแหละ ส่วนของ GBA ไม่มีแรงจูงใจให้เล่น = ="
    FF7 = จบของ PC ไป 2 รอบ จบของ PS ไป 3 รอบ เวอร์ชั่น US 2 รอบ เวอร์ชั่นญี่ปุ่นแท้ๆอีก 1 รอบ (ไม่ใช่อินเตอร์นะ)
    FF7 CC = จบไป 2 รอบ.... ยืมเพื่อนมาตอนนี้มันยึดกลับไปละ เซพยังอยู่แต่ % มิชชั่นดันทำค้างไว้อีก เหลืออีก 19% ละมั้ง
    FF8 = จบ Jap Ver ไป 2 รอบ เซพล่าสุดยังติดบั๊กจังก์ชั่นเวทมนตร์ อัลติม่า ทั้งตัวอยู่เลย (ก็มีแค่ตัวหลักอย่าง เซล เออวิน สคอล) การ์ดยังสะสมไม่ครบเลย ขี้เกียจพิกล
    FF9 = จบ Jap Ver ไป 2 รอบ รอบแรก เล่นลวกๆ รอบ 2 ไล่เก็บจน(เกือบ)หมด ขาดๆก็แค่มนต์น้ำเงินของควีน่าละมั้ง พวกการ์ดน่ะเหรอ ไม่ต้องคุยหรอก ไม่เคยไล่เก็บ = ="
    FFX = จบแต่เวอร์ชั่น Inter ไป 3 รอบ รอบแรกเซพร้านเกม เล่นจนจบพอมาอีก 3-4 วันมีคนมาเซพทับ =[]= หลังจากซื้อเครื่องไม่นาน เล่นจนจบ ลืมเก็บท่า OD ของ คิมาริ เอาใหม่อีกรอบ เก็บจนเกือบครบ (แต่หมดไปขี้เกียจปั้มสเตตัสไปสู้กับพวกอสูรเฮเรติค)
    FFX-2 = จบเวอร์ชั่น Jap 3 รอบ รอบแรกเล่นลวกๆ รอบ 2 ก็ลวกๆอีกน่ะแหละ รอบ 3 New Game จนจบ 100% ในครั้งเดียว แต่กระนั้น มนต์น้ำเงินก็ไม่ครบ ส่วน Inter ขี้เกียจเช่นเดิม โอนเซพไปปุ้บเซพทับแล้วเลิกยาว (ปล. เมมหายไปแล้ว T T)
    FFXII = จบแค่รอบเดียว ตัวเกมสนุก แต่เล่นแล้วจะหลับเลยหมดไฟที่จะเล่นต่อ orz ปัจจุบันของเวอร์ชั่น ZJS ยังค้างเด่อยู่แถวๆนคร(อะไรแล้วหว่าที่ต้องขึ้นไปสู้กับซิด)
    FFXII RW = จบแค่รอบเดียวเช่นกัน ก็ไม่รู้จะเก็บอะไรแล้วนี่นะ ครบ 100% หมดแล้ว
    FFTactic = จบเวอร์ชั่น Jap 1 รอบ เวอร์ชั่น US 1 รอบ ของ PSP ไม่ต้องคุย ยังไม่ทันเล่นเพื่อนยึดเครื่องกลับ =[]= (เพราะมัวแต่เล่น TOD2 )

ส่วนที่เหลือที่อยู่ในลิสต์จะเล่นให้จบคงมีแค่ FF Tactic A2 ละมั้ง
  10. art15080

art15080 New Member

EXP:
    23
    0
    0
    คือผมเล่นภาค7คับ

เปน10รอบแล้วคือว่าไม่เบื่อคับชอบทีฟา แอริส ยูฟฟี่ มา...(เด๋วโดนข้อหาพากผู้เยาว์+บาเร็ตยิงใส้แตก)
  11. pecca

pecca New Member

EXP:
    24
    0
    0
    ผมเล่นแค่ FF 7 -- 4 รอบครับ DC -- 1 รอบ CC -- ไม่มีPSPครับ T-T
    FF 9 -- 1 รอบครับ
    FF 12 -- ยังฆ่าบอสลับกับเครียเหตุการย่อยไม่ครบครับ
    FF 13 -- น่าจะจบภายในปี 2553 ครับ
    ทำไมแต่ละคนเล่น เกือบทุกภาคเลย ผมหาเล่นไม่ได้อ่า ไม่มีตังซื้อเครื่องหลายๆเครื่อง T-T
  12. notefinal

notefinal New Member

EXP:
    173
    0
    0
    FF4,5,6 >>> เล่นใน SFC จบไป 2-3
    FF9 >>> PS1 กำลังอยู่ ใน รอบที่ 3
    FFT >>> 5-6 และกำลังอยู่ในรอบที่ 7 ยังมันส์ได้อีก เพราะอาเกรียส คนเดียว :555:
    ส่วนที่เหลือ กำลังเก็บอยู่ แต่ ไม่มีเวลา :waaa:
  13. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    รอบเดียว...เล่นจบแล้วก็ไปหาเกมใหม่เล่นต่อ

ไม่มีเวลาเล่น กว่าจะจบก็นานโขอยู่
  14. crosslinx

crosslinx Member

EXP:
    46
    0
    6
    ภาค 7 1 รอบ

ภาค 8 2 รอบ

ภาค 10 2 รอบ*

ภาค 12 1 รอบ

ม่ะค่อยได้เล่นเล้ย

*ชอบอย่างแรง
  15. primavista

primavista Member

EXP:
    102
    0
    16
    final 1 0
    final 2 0
    final 3 เล่นไป 5% แล้วก็ไปต่อไม่ถูก
    final 4 จำไม่ได้แล้วว่ากี่รอบน่าจะ 2-4
    final 5 น่าจะ สองรอบ
    final 6 ไม่เคยเล่น
    final 7 ไม่ถึงครึ่งเกม ก็ เลิก เบื่อ
    final 8 น่าจะ 3
    final 9 ติดใจ น่าจะซัก 5 ภาคญี่ปุ่น 3 ครั้งมั้ง ภาค อังกฤษประมาณ 3 เป็นเกมแรกใน PS1(ไม่นับครั้งแรกที่ใช้แอคชั่น)
    final 10 น่าจะ 2 เพราะ mem card พังก่อน T T
    final 10-2 เล่นไป 3% mem card เสีย
    หลังจากนั้นก็เลิกเล่นไปเลย
  16. romcpe06

romcpe06 Member

EXP:
    210
    0
    16
    อยู่ที่ภาคที่ชอบครับ

1-3 ไมได้เล่น แหะๆ

4 รอบเดียว และเพิ่งจบใน Emu เมื่อต้นปี 555 เกมออกมาเกือบยี่สิบปีเพิ่งจบ
    5 โหลด Emu ไว้นานละแต่ไม่ได้เล่นครับ
    6 สองรอบครับ Ps1 กับ Emu
    7 เอ่อ นับแปปนะ 1 2...เอ่อ ไม่ต่ำกว่า 8 รอบครับ ทุกเครื่องเลย แล้วแต่อารมณ์ อยากเมื่อไหร่ก็ปัดฝุ่นมาเล่นครับ สิ่งที่ภูมิใจสุดๆ คือ มีรอบนึงจบแบบไม่ปิดเครื่องเพลย์ด้วยนะ ช่วงมหาลัยป ตรี อยากสร้างตำนานให้ตัวเอง เลยทำ คือนอกเหนือจากเวลาจำเป็นเช่น กินข้าว อาบน้ำ ก็เล่นอย่างเดียว เรียนก็โดดซะ นอนก็นอนพักสายตาสัก 2 ชม แล้วตื่นมาเล่น ใช้เวลาในเกมเท่ากับเวลาจริงเลย จบเเบบเร่งสุดๆ จำไมได้แล้วเวลาเท่าไหร่ จำได้ว่าไม่เกิน 3 วัน
    8 สามรอบครับ Jp Us Ps1 และ Pc
    9 รอบเดียวครับ พอดีไม่ชอบ
    10 รอบเดียวครับ
    10-2 เบื่อซะก่อนครับยังไม่จบ
    12 ยังไม่ได้เล่นครับ

7 กับ 12 ภาคเสริมต่างๆ ไม่ได้เล่นเลยครับ ไม่มีเครื่อง ส่วนภาค 7DOC ก็เบื่ออีกเช่นกัน

หลังๆ พออายุมาก ก็เบื่อเกมง่ายครับ มีภาค 1-8 ที่ยังเล่นได้อยู่เรื่อยๆ

เดี๋ยวนะฮะ เพิ่งเห็น กระทู้นี้ตั้งขึ้นมาเดือนธันวา ปี 2007 หรอ

โห ใครไปขุดมันขึ้นมาเนี่ย ตอนนั้นผมยังไม่เป็นสมาชิกเลย และสารภาพว่า ธันวาคม 2007 ยังเล่นภาค 4 กับ 10 ไม่จบด้วย

Share This Page