ความรู้สึกของคุณเมื่อ HP ใกล้หมด/แถบแดง/มิดหลอด/ใกล้ตาย

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย aurora, 18 พฤศจิกายน 2007.

1. athiwat

athiwat Member

EXP:
    248
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    16
    ตอนเลือดใกล้ หมดสมองจะสั่งการถามตัวเองก่อนว่า "เซฟยัง??"

ถ้าเพิ่งเซฟมาก็ไม่เท่าไหร่ แต่ถ้ามันผ่านมานานแล้วจะเริ่มลนๆๆ >"<

แล้วก็ อ๊ากกก ~

ถ้าเป็นพวกเกมออนไลน์ส่วนใหญ่จะตายเพราะ กด Hot Key ยาผิดแล้วปั๊มไม่ขึ้นซะที - -"

ไม่ค่อยตายเพราะยาหมด เป็นพวกชนะเลิศด้านอุปกรณ์ >__<
  2. rayblade

rayblade Cadis Etrama Di Raizel

EXP:
    106
    0
    16
    ก็ขออย่าให้โดนมันตีไง!!! ถ้าโดนก็คงบินกลับบ้านเก่างะ..อิอิ
  3. rayblade

rayblade Cadis Etrama Di Raizel

EXP:
    106
    0
    16
    ก็ขออย่าให้โดนมันตีไง!!! ถ้าโดนก็คงบินกลับบ้านเก่างะ..อิอิ
  4. jimkung

jimkung Member

EXP:
    261
    0
    16
    DMC ลุ้นระทึกมากที่สุดเลยครับ เจ็บนิ้วมานาน เสียดาย..
    FF ผมยังไม่ได้เซฟฟฟก่อนหน้านั้นสักนิด อย่าเพิ่งตายหมดนะ (รู้สึกสยองถ้ามันเป็นโจมตีกลุ่ม)
    SW โกยแน่บไปหาพรรคพวกกับไล่ซัดทหารแทน
  5. thiefgod

thiefgod New Member

EXP:
    313
    0
    0
    เวลาผมหลอดแดง

ถ้าเกมส์ออนไลน์
    -เฮ้ยพระฮิลๆว้อยยย ฮิลที จ้ากกกกกกกกกกก
    -เฮ้ยๆ ยาหมด เฮ้ยใจเย็นๆ เฮ้ย อย่าตีตู!!! โอ้ย!!! อุ้บ!!! อ๊า~~~~
    -หัวใจเต้นรัวแรงแซงแหกโค้ง อดรีนาลีนสูบฉีด ตุ้บตั้บๆ(เสียงหัวใจ) หน้าแดงกล่ำ หายใจแรงระรัว ดวงตาแปรเปลี่ยนเป้นสีแดง
    สุดท้ายก็ มี3ตัวเลือกให้เลือก 1.กลับจุดเซฟ 2.เลือกตัวละคร 3.กลับสู่วินโดว์-*-

ถ้าเกมส์ออฟไลน์
    -เฮ้ยๆแดงแล้วจะยิงชั้นทำก๋งอะไรฟระ จะตายแล้วโอ้ว อ๊า~~
    -วิ่งหนีสุดชีวิตถ้าเป็นเกมส์ มุมมองบุคคลที่1 วิ่งๆโดดๆหันดู สักพักก็ชีวิตดับสูญ
  6. dadajang

dadajang New Member

EXP:
    140
    0
    0
    ลุ้นระทึกดีนะคะ

อีกใจนึงก็แอบเสียว

ถ้ามันหมดขึ้นมาจริงๆก็เลิกเล่นค่ะ

หมดอารมณ์...เซ็ง

บางทีก็ปล่อยๆให้ตายไปซะอย่างนั้น

หรือไม่ก็ร้องหาพ่อหาแม่^^
  7. Eindeloze

Eindeloze New Member

EXP:
    40
    0
    0
    เป็นผม ... ผมจะไม่ทำอะไรครับ

เพราะรู้สึกตัวอีกทีก็เป็นศพไปแล้ว ( ในเกม )

" อ้าวเห๊ย !! กุตายตั้งแต่เมื่อไหร่เนี่ย !! "
  8. unfairy

unfairy New Member

EXP:
    20
    0
    0
    เราเล่นฟลิฟน่ะ โดนบอสตบเลือดกระพริบๆเลย ก็กดยาๆๆๆๆๆๆๆ

จากเล่นเกบเวลเบื่อๆ ตาค้างงงงเลย เดี๋ยวนี้ฟลิฟตายทีนึง

เลเวลลดด้วย- -*

แต่ส่วนมากจะไม่รอด- -

อ้อ นึกขึ้นได้ ในฟลิฟมันมีไม้กวาดกับบอร์ด บางทีก็กดบอร์ดแล้วขึ้นไปลอยบนฟ้า

จน HP เต็มก็โดดลงมาตีกับมันอีก

ก็ตายอยู่ดี เพราะคนในตี้ตายหมด (กรรม= =)
  9. Liefellen

Liefellen 情報屋

EXP:
    335
    1
    38
    God of War: ตูต้องพลิ้วขั้นเทพ เทคนิคดักตอดจะเริ่มขึ้น สกิลกลิ้งขั้นเทพจะเริ่มปรากฎ = ="

FF : เฉยๆตายก็ชุบ ตายหมดก็เล่นใหม่ = ="(เลวสุดคือไมไ่ด้เซฟมาหลายชั่วโมง - -+)

FFT: ถ้าไม่ใช่คนสุดท้ายจะไม่เครียด แต่ปกติตายยาก พอจวนตัวจะร่าย exp3 Curaga (นักคำนวนมีchantageอุ่นใจพอควร)

RO: กดวิงรัวๆ วิงหมดก็ . . .
  10. nuttohunter

nuttohunter New Member

EXP:
    53
    0
    0
    ความรู้สึกแรกคือ มีอะไรเติมเลือดได้ไหม

ถ้าไม่มีที่ตามมา คือ เซฟไว้ตอนไหนหว่า
  11. zolokids

zolokids New Member

EXP:
    8
    0
    0
    ถ้า เป็น ผม ล่ะ ก็ยาๆๆๆๆ ยาๆๆๆ ช้านไปไหน หมด

ทำไม ไม่ฮิว cura ก็ยังดี ไรเนี่ย MP หมด

ม่ายๆๆๆ วิ่งๆๆๆๆๆๆๆ ช่วย ด้วย ค้าบๆๆๆๆๆ

ตุบๆๆ ตับๆๆๆ ซักพัก ก็ นอน ด้วยความ ง่วง
  12. rerina

rerina New Member

EXP:
    170
    0
    0
    เครียดและเริ่มร้องโวยวาย อือๆ นี่ก็พึ่งปราบบอสในไฟนอล 10 ได้
    หลังจากโอเวอร์มาเป็นสิบละ โคตรดีใจ แต่พอสู้บอวเวร็จตายตอนสู้กับทหาร
    จุดเซฟกว่าจะโผล่มา แค้นๆ หึ่มๆๆ
  13. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    Warcraft III: ลากๆไอ้ัตัวที่แดงไปรอบๆ เผื่อศัตรูมันจะไม่ได้คอนโทรล โดนลากวิ่งไปเรื่อย
    Starcraft: ไม่สน ปล่อยมันตายไป ถ้ามันรอดก็กำไร มันตายก็เท่าทุน (เล่น Zerg สาย Ultralisk+Zergling+Defiler)
    Persona3: รุ่นพี่สุดที่รัก ฮีลหนูหน่อยจ้ะ~~
    StarOcean3: เฮ้ยยยยยยยยยย!!! ทำไมมาเรียมันวิ่งช้าจังว้าาาาาาาาาาาาา~~~~~~~~~~~~~~
    DevilMayCry: ไม่เป็นไร ตูพลิ้ว~
    Mai-Otome Budoshi: เฮ้ยยยยยยยยย!! ชิสึรุ!! นี่มันนัทสึกิสุดที่รักของหล่อนน้าาาาาาาาาาา~~~~~
  14. Ashura2520

Ashura2520 New Member

EXP:
    22
    0
    0
    รีบวิ่งหายา potion เจอศัตรูเมื่อไหร่วิ่งตูดแจ้น ถ้าเป็น RPG ก็เลือกหนีออกไปก่อน ถ้าหนีไม่ได้ตรูก็ทำใจ T^T
    ถ้าใน Devil May Cry วิ่งหา star สีเขียว หรือไม่ก็ไปหาศัตรูที่จัดการง่าย ๆ เอา Green Orb มาเพิ่มก่อน
  15. hannover96

hannover96 New Member

EXP:
    881
    0
    0
    ของผมถ้า DotA ก็คงต้องใบวาร์ป หรือไม่ก้อ BoT

ถ้าเพื่อทีมก็เข้าไป + เลยครับ...
  16. SephirothValentino

SephirothValentino New Member

EXP:
    27
    0
    0
    ของผม กด alt shift แล้วก็คุย msn ตอ หุหุ ถ้าเปน dotaนะ เพราะยังไงพวกนั้นมันก็ตามมาค่าอยู่ดี
    ถ้าเปนเกมfighting ก็จะโดหนีไปหนีมา ตอดเล็กตอดน้อย พร้อมบอกว่า อย่าค่าหนู
    ถ้าเปนเกม rpg ละก็โหลดเซฟใหม่ พลางบอกว่า บอสมันโกง อิอิ

ป้ายขาวโดย : _ƒ¯@¯ƒ_
    สาเหตุ : ภาษาวิบัติ

เปน- เป็น
    ถ้าไม่เข้าใจว่าทำไมโดนป้าย ไปอ่านที่ <!-- l --><a class="postlink-local" href="http://www.all-final.com/forum/viewtopic.php?f=11&t=83">viewtopic.php?f=11&t=83</a><!-- l --> ครับ
  17. tabea

tabea Member

EXP:
    200
    0
    16
    ถ้าเป็นแบบเทิรน์...ดูสถานะการอย่างใจเย็น..เฮ้ย จะรอดมั้ย? เซฟยังหว่า?

Rag...ถ้าเล่นพวกสาย agi = อย่าตีโดนนะมึง อย่า..อย่า..อุก...นอน -*-
  18. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    ^
    ^
    ^

ขอย้ำครับ

" ฆ่า " ไม่ใช่ " ค่า "

แล้วไอนิสัย ออกไปคุย msn เนี่ยเลิกซะที เพราะบางเครื่อง สับจอแล้วมันจะ ขึ้น disconect ครับ

. . .

ใกล้ตาย ?

อืม . . ,

ไม่เป็นไรพึ่งเซฟ . . .

ใกล้ตาย ?

อืม . . ,

console : SH**T แล้วก็เดินไปปิดเครื่อง
    pc : หัวใจเต้นตูมตามแล้วก็กลับไปเติมยาในเมือง . . .
  19. kuralua

kuralua Member

EXP:
    220
    0
    16
    ไม่ยากขอรับ ปั้มยาด่วน !!! รึไม่ก็หาจุดเซฟ แต่ในกรณี DMC ถ้าหากได้สู้หัวหน้าข้าน้อยจะปั้มยาอย่างเร่งด่วน เพราะรู้ว่า มันต้องพลาดซักครั้ง
  20. Ryuune

Ryuune Well-Known Member

EXP:
    1,084
    0
    86
    โดยปกติก็ยอมรับว่าชอบเล่นอะไรแบบลุยสะบั้นหั่นแหลกมากกว่ายิงถล่มจากระยะไกลนะคะ(มันสนุกคนละแบบค่ะ จริง ๆ ก็ชอบทั้งคู่ ที่ไม่ชอบจริง ๆ คงเป็นไล่ฮีล + ร่ายเวทย์เสริมพลังให้ชาวบ้านเพราะรู้สึกไม่สนุกเท่าไปลุยแหลก)

แต่ถ้าเห็นเลือดขีดแดง สิ่งแรกเลยก็คือเกิดอาการใจเต้นตุ้มต่อม ๆ อะดรีนาลินสูบฉีดมากผิดปกติ สติแทบกระเจิงต้องรีบตั้งสติให้ทัน รีบกดยาเติมพลังทันทีที่ HP เหลือต่ำกว่าครึ่งหรือกำลังขีดแดง หรือถ้าไม่มีเหลือหรือรู้สึกเสียดายของก็เข้าสู่โหมดกดจู่โจมแบบบ้าเลือดไปเลย มีท่าไม้ตายอะไรก็ใช้ให้หมด (อันหลังนี่บางทีก็ได้ผล บางทีก็นอนดับอนาจ) ไม่ว่าเกมอะไรก็ตาม [ถ้าเล่นแนวแอคชั่นหน่อย ๆ หรือเน้นสู้ระยะไกล ก็ใช้วิธีเปิด SEED Mode เอ๊ย ไม่ใช่ เปิดระบบฮึดใกล้ตาย เพื่อควบคุมตัวละครให้ดีกว่าปกติ มองการเคลื่อนไหวของคู่ต่อสู้ให้เร็วกว่าปกติ แล้วยัดท่าไม้ตายแบบบ้าคลั่งกว่าปกติ แต่ก็ต้องควบคุมกับการกดเติมเลือดถ้ามีโอกาส]

แบบว่า บ้าเลือดน่ะชอบอยู่หรอก แต่การที่ HP มากกว่าครึ่งมันก็อุ่นใจกว่าแหละค่ะ (แต่ถ้าใกล้ตายแล้วความสามารถพิเศษดี ๆ ทำงานก็น่าลุ้นอยู่หรอกนะคะ เช่น เกมพวก Dynasty Warrior เกจไม้ตายขึ้นเร็วกว่าปกติ แต่ถ้าเป็นไปได้ หากทำได้ก็เซฟเผื่อกันเหนียวไว้ก่อนก็ดีค่ะ หุๆๆ)

ถ้ารอดมาได้ แน่นอน ปั้มยา หรือไม่ก็ หาจุดเซฟ จุดเติมพลังสิคะ

Share This Page