กระทู้ฉลองบอร์ดใหม่!!

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย tokichan, 22 กรกฎาคม 2011.

1. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    ถูกใจที่ได้รับ:
    44
    คะแนน Trophy:
    98
    คลิกชื่อเราด้านขวาบนของหน้า เมนู"รายละเอียดส่วนตัว"ครับ

ปล. มะกี๊เข้าไปลองเซ็ตการตั้งค่า ตั้งให้ติดตามกระทู้อัตโนมัติเมื่อโพสต์ข้อความ พอจะเซฟ มัน error "Please select a valid language." ครับ คนอื่นเป็นมั้ยเอ่ย
  2. kolonel

kolonel Demon Daughter of the Light

EXP:
    380
    36
    48
    ขอบคุณมากเลยค่ะ เรามองข้ามส่วนเล็กๆไปนี่เอง 555+
  3. sensaisensai

sensaisensai Editor

EXP:
    376
    18
    18
    เป็นเหมือนกันคร้าบ ^^

Edit: ตอนนี้ใช้ได้แล้วครับ d- -b
  4. basseafood

basseafood ตั้งได้แค่ 50 ตัวเอง??? น้อยจริง!!!

EXP:
    698
    34
    98
    แบมมิเนต้า หนูจะหาข้ออ้างในการดองฟิคด้วยเหตุผลของการบอร์ดหายไม่ได้นะ หึหึหึหึหึ

แน่นอนว่าหลายๆคนไม่ยอมแน่ๆ

บาสเพิ่งสังเกตอ่ะพี่เจย์ มีระบบ Trophies ด้วยอ่ะ เมื่อกี้มันเด้งว่าบาสได้ 4 อัน ฮาาาาาาาา

เหมือนกำลังเล่นเกมส์อยู่เลยอ่ะ <3<3<3 พี่เจย์ใส่ไว้กี่อันคะเนี่ย??? มีปั้ม Rep ถึง 9999 เลยไหมคะเนี่ย???

ปล.พยายามหาข้อมูลต่อไป งมๆๆ

edit : แก้ Achievment เป็น Trophies
  5. Jelphyr

Jelphyr แมวจรจัด

EXP:
    443
    5
    38
    พอเห็นกระทู้มีหลายหน้าแล้วนึกขึ้นได้ว่ามันไม่มีหน้า All ให้อ่านรวดเดียวทุกรีพลายแบบบอร์ดก่อนๆล่ะ =x=
  6. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ข้อมูลโทรฟี่ดูใน Help เน้อ
  7. sumiyo

sumiyo Vincent4ever!!!

EXP:
    267
    4
    18
    ยินดีกับบอร์ดใหม่ด้วยนะคะ ^^

เพิ่งได้เข้าบอร์ดมาในรอบปีเลยมั้งเนี่ยเรา... = ="
  8. Jelphyr

EXP:
    443
    5
    38
    อ่านเจอที่บอกให้ไปอ่านใน help เลยไปดูบ้าง เลยค้นพบว่า
    มีแท็กย่อหน้าให้ด้วย!!​
    มนุษย์ฟิคคงจัดหน้ากันได้สนุกขึ้น : D!!​

คนเขียนบทความก็น่าจะได้ใช้เหมือนกันแท็กนี้ เพราะไอ้การเว้นพื้นที่เล็กๆน้อยๆแบบนี้ก็ช่วยให้อ่านตัวหนังสือยาวๆได้ง่ายขึ้นพอสมควร

ว่าแต่มันโควตซ้อนกันได้กี่ชั้นหว่า..
    ไม่กล้าลองมาก เดี๋ยวเจ๊ง lol
  9. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    Trophy ผมแปลว่า รางวัล ดีรึเปล่าครับ?

อยากขอแรงสมาชิกช่วยกันคิดคำแปล Trophy หน่อยนะครับ
  10. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    52
    113
    ย่อหน้านี่ต้องกดเอาจากปุ่มคำสั่งเอาอย่างเดียวสินะฮะ?

แบบนี้เวลาลงฟิคก็สะดวกขึ้นเยอะจริงๆล่ะ >_<

Trophy นี่ใช้ตรงๆไปเลยไม่ดีกว่าเหรอฮะ?
  11. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    Rep. บนนี่ ซาลใช่ไหมครับ (จำกันไม่ได้ ฮ่าๆ)

ไหนๆ ลองย่อหน้าดู​
    แบบนี้แต่งฟิคสบายเลย​
  12. A.K.Thathap

A.K.Thathap Active Member

EXP:
    128
    36
    28
    ปั่นอวาตาร์มาฉลองบอร์ดใหม่...กะว่าจะไม่เปลี่ยนตลอดชีวิตแท้ๆ lol 55555...!!!!
  13. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    52
    113
    พอดีอันนี้เป็นไอดีน่ะฮะ ตอนนี้ยังเปลี่ยนดิสเพลเนมไม่ได้ก็เลยต้องใช้ชื่อนี้ไปก่อน />_<"
  14. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    อีวานนี่.....user ของอีวานนี่มันอ่านว่าอะไรน่ะ ; w ;/
    *จิ้มแก้ม*

(...สะหวั่นทัน? ว้อท??)
  15. Jelphyr

EXP:
    443
    5
    38
    แอบฟันธงว่า swontan นี่มาจากชื่อท่ามวยปล้ำชัวร์...

ชื่อทรอฟี่กับคำอธิบาย... เอ่...

First Message - แรกเจิม - ประเดิมบอร์ดด้วยการโพสข้อความที่ไหนสักแห่ง
    Somebody Likes You - โพสท์ได้แจ่ม - มีคนถูกใจข้อความของคุณ พยายามโพสท์แบบนั้นอีกนะ!
    Keeps Coming Back - มาบ่อยดีนะ - คุณโพสท์ไปแล้ว 30 ข้อความ รักที่นี่ขึ้นมาบ้างแล้วใช่ม้า!
    Can't Stop! - ฉุดไม่อยู่ - คุณโพสท์ไปแล้ว 100 ข้อความ หวังว่าคงจะไม่ได้สแปมหมดนั่นในวันเดียวหรอกนะ!
    I Like It a Lot - ถูกใจสุดๆ - มีคนถูกใจข้อความของคุณ 25 ครั้งแล้ว
    Seriously Likeable! - โดนใจปวงประชา - หัวข้อที่คุณตั้งมีคนกดถูกใจ 100 ครั้งแล้ว
    Addicted - ติดงอมแงม - โพสท์มา 1000 ข้อความแล้วเหรอ? สุดยอด!
    Can't Get Enough of Your Stuff -(นึกไม่ออก)- หัวข้อที่คุณตั้งมีคนกดถูกใจ 250 ครั้งแล้วแน่ะ
    I LOVE IT! -(นึกไม่ออก)- หัวข้อที่คุณตั้งมีคนกดถูกใจ 500 ครั้งแล้ว

ประมาณนี้???
    jpenguin ถูกใจสิ่งนี้
  16. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    ดีเลยครับเจล เดี๋ยวมาช่วยกันเกลาต่อในกระทู้นี้นะครับ http://all-final.com/threads/90/
  17. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    กว่ากระผมจะเข้ามายังเว็บบอร์ดได้ เล่นเอาเครียดไปนาน
    จิ้ม bookmark ทุกชั่วโมง (ยกเว้นตอนนอน)

Azemag A.C. McDowell
    รายงานตัวครับ

ปล. โพสแรกเพื่อสังเกตตัวเอง
    Display Name - ต้องไปเปลี่ยนสินะ
    Avatar - หายเกลี้ยง ต้องอัพโหลดใหม่อีก
    Signature - ต้องไปใสใหม่อีก

ต้องไปงมๆคลำๆใหม่ ไม่เป็นไร เดี๋ยวก็เจอ -3-

สุดท้ายนี้ ขอบคุณพี่เจมากๆครับ
    jpenguin ถูกใจสิ่งนี้
  18. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    อ่านว่า สแวนทัน (สะ-แวน-ทัน) เป็นชื่อท่าไม้ตายของ Jeff Hardy นักมวยปล้ำ WWE ที่ชอบมากครับ XXD

น...นั่นมันท่านดาเตะ มาซามุเนะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Signature ผมไม่หายแฮะ
    tokichan และ basseafood ถูกใจสิ่งนี้
  19. naiamibios

naiamibios ชีวิตไร้ตัวตน

EXP:
    350
    0
    16
    เข้ามาดู... :)
  20. Aki

Aki Paradox Observer

EXP: