Macross Frontier แว่วเสียงเพลงรักมาแต่ไกล

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย identity, 18 พฤศจิกายน 2007.

1. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    36
    1,อะเนื่องจากว่า มาครอสเป็นเรื่องหนึ่งเอ่อ ไม่อยากจะบอกเลยว่าเป็นการ์ตูนเรื่องแรกที่ผมดู เพราะฉะนั้นเมื่อมีการทำมาครอสออกมาในภาคใหม่ทีวีซีรี่ย์ซะด้วย ไม่ใช่ว่าเรากุเรื่องขึ้นมา แต่ผมมีภาพตัวอย่างให้ชมด้วย

ยังแค่นั้นยังไม่พอเพราะผมมีPVมาให้ชมด้วยนะ

[youtube]bK2HW3hi_aA[/youtube]

ดูPVตอนแรกตกใจมากภายสวยอะไรอย่างนี้ สวยมากๆ หวังว่าทำออกมาขายจะรักษาระดับไว้ ถึงตอนนั้นผมว่าคงขายเป็นแบบ HD-DVDไม่งั้นก็แผ่นบลูเลย์แล้วหละครับ

โดยส่วนตัวปรารถนา ให้ไม่ Tiga ก็ amigo ได้ลิขสิทธิ์ แต่ขอทีเถอะอย่าเป็น DEXเลย เบื่อ

[action]สรุปยังไม่ทิ้งลายเดิม แอบกัดเด็กซ์อยู่ดี[/action]

กว่ามันจะกลับมาก็ปาเข้าไป 25 ปีแล้วโอ้ยคิดถึงจังเลย แต่จะว่าไปภาคZero โหลดมายังไม่ได้ดูเลยแฮะเรา

Edit

เป็นภาคที่ต่อจากภาคseven25ปีครับ โดยทางบันได คงทำออกมาฉลองครบรอบมาครอสยี่สิบห้าปี แล้วก็คงจะเอ่อจะฉายภายในปีหน้านี้ โดยส่วนของเนื้อเรื่องย่อนั้นติดตามได้ที่ http://tamanxzg.exteen.com/20071114/macross-25-macross-f

มีข่าวยังไงจะเอามาบอกอีกทีนะครับ

(กันดั้มก็กันดั้มเถอะ ผมรักมาครอสมากกว่าอะ มีหลังถ้ามันเริ่มฉายคงมีกระทู้ตามมาอีกแน่ :) ;) :555:
  2. near

near Member

EXP:
    334
    4
    18
    Re: Macross F เสียงเพลง เครื่องบิน ความรัก กำลังจะกลับมา

เท่อ่ะครับ ชอบมากมาย มาครอส คือหุ่น ที่ดูแล้ว แปลงร่างได้เท่ที่สุด ในสายตาผมแล้วมั้ง คือไม่อภินิหาร หรือเก่งเวอร์จน โอ้นี้มันหุ่นหรือเทพเจ้า แถม นางเอกก็น่ารักด้วย โอ้ชอบมั่กๆ
  3. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    Re: Macross F เสียงเพลง เครื่องบิน ความรัก กำลังจะกลับมา

[action]ฟังเพลงแล้วขนลุก!!![/action]
    โอย...เพลงเพราะสุดๆ นี่แหละเพลงประกอบสุดยอดก็ต้องยกให้มาครอสนี่แหละ ได้ดูแค่ภาคsevenแต่เป็นอนิเมโรบอตเรื่องแรกๆที่ทำให้เราชอบและเริ่มดูแนวนี้ อ้า......จดลงในลิสต์ที่ต้องสูบอีกเรื่อง
    [action]มองหน้า(คนที่คาดว่าเป็น)พระเอก[/action]
    โฮกกกกกกหล่อออออออ(ทำไมแอบนึกถึงสึระเรื่องกินทามะ) เข้าตา!!!!~พลาดไม่ได้!!!!!(อิชิดะ อากิระพากย์ทีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ)

ปล.ค่ายไหนได้ก็เอามาเถอะค่ะ(แต่สัญชาตญาณมันบอกว่างานนี้เดกซ์แหงๆ<<มีคนไปเรียกร้องไว้เยอะไอ้แนวๆนี้เนี่ย)
  4. kisa

kisa New Member

EXP:
    150
    0
    0

ภาพสวยใช้ได้เลยค่ะ แต่หลังๆอย่าเผาละกันนะ กลัวจะเป็นแบบนั้นจริงๆ ^^"
  5. Ree

Ree Necromancer

EXP:
    570
    2
    38

เครื่องบินสวยแฮะ ยังคงไม่พ้นชื่อ วัลคิรี่
    แต่ชื่อภาค นี่ไม่เป็นมงคลแก่นักศึกษามหาลัยเลย ;.;

~เฮๆ
  6. derick

derick Member

EXP:
    339
    1
    18

อ๊ากกกกกกกกกกกก คลั่งซีรี่ส์นี้ตั้งแต่ Macross 7 แล้ว ชอบเพลงมากมาย โฮกกกกกกกกก
  7. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38

รอครับรอ

ดู 7 ไปแล้ว แต่ยังไม่จบ ดูไป 44 ตอนรอปล่อยอีก 5 ภาค Dynamite กับ ova อันอื่นก็ยังไม่ได้ดู

Zero ก็ load มาละ

ฉาก eyecatch ภาค 7 ที่ชอบที่อันนึง

ว่าจะหา มาครอส มาดูอยู่หาไม่ได้ซะที - -"

ปล. ชอบ แมกซ์ เท่ดี
  8. citrus

EXP:
    608
    0
    0

โอ้ววววม่ายยยยย เห็นรูปนี้ทำเราอยากวาดแฟนอาร์ทหนูมิเลน!!!!~ คนส่วนใหญ่บ้าเพลงของตาบาซาร่า แต่เราเป็นแฟนคลับเพลงของมิเลนนะคะ โอ้ววววว โดยเฉพาะ My Friend กับ Sweet Fantasy ใครก็ได้ซื้อภาคนี้มาทำขายทีเถิดดด อยากเก็บอย่างแรง!!!!
  9. identity

EXP:
    580
    0
    36

^
    ^
    ตอบครับ ผมมีแต่เป็นวีดีโอ(ซื้อมาก่อนช่องเจ็ดฉายอีก) แต่ไม่ใช่ภาคแรกที่ผมดูหรอกนะครับภาคแรกของผมคือ OVA ภาคพลัสหนะครับ อิๆ รำลึกความหลัง

สังเกตครับคนที่เราคิดว่าเป็นนางเอก เธอค่อนข้างจะเหมือนมินเมย์พอสมควร สงสัยเป็นอะไรกับมินเมย์แน่ๆเลย อิๆ
    ปล. นอกจากมาครอส กันดั้ม เรื่องอื่นไม่ค่อยได้สนใจเลย5555555555
  10. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86

มาครอส 7 ทำไม ภาค แอนนิเมชั่นกับคอมมิค แทบไม่เหมือนกันเลยแฮะ นอกจากเรื่องที่ไปสร้างเมืองกลางอวกาศ

คอมมิค ผมอ่าน(ฟรี)ครึ่งเล่มยังไม่เจอหุ่นยนต์สักตัว ยิ่งกีต้าร์ไม่ต้องพูดถึง ไม่เห็นแม้แต่เงา

แต่ตอนดูช่อง ยูบีซี ตอนนั้นผมไม่ค่อยชอบแฮะ รู้สึกว่าระบบควบคุม หุ่นด้วยเสียงเพลงมัน นอนเซ้นส์ ไปหน่อยสำหรับแนวไซไฟ แต่โตมารู้สึกว่า ภาพสวย+ เพลงเพราะมาก (จึงทำใจมองข้ามเรื่องระบบควบคุมไปซะ)
  11. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38

มิเลน ไม่ได้เกี่ยวข้องกับ มินเม

มิเลน เป็นลูก ของ แมกซ์ กับ มิเรีย

ซึ่งคนที่เกี่ยวข้องกับ มินเม แล้ว แท้จริง คือ

บาซาร่า

ส่วนนี้เคยอ่านที่ GG มาว่า เป็นลูกลับๆ ของฮิคารุ กับ มินเม ไม่รู้จริงแท้แน่ขนาดไหน

แต่ทรงผมเหมือนฮิคารุ ดี ก็แค่ทรงผม
  12. identity

EXP:
    580
    0
    36

อะผมหมายถึงนางเอกภาค Fอะครับ ไม่ใช่มิเลนไม่ใช่เหรอ คนหัวทองอะ พอดีว่าดูนานจนจำไม่ได้แล้ว แต่เพิ่งเอาพลัสกลับมาดูใหม่ ส่วนไอ้บาซาร่า ผมไม่ค่อยชอบอะหัวสัปรด แต่ผมก็ชอบมิเลนเหมือนกัน แต่ที่จริงผมชอบ เมียงสุดแล้ว สวยดีครับ แถมเซ็กซี่ด้วย

ปล. นึกถึงภาคพลัส นึกถึงพระเอกของเรื่องอิซามุ ได้เกรียนเทพ แล้วก็นึกถึงริวเซย์ "ผู้หญิงหนะไม่เข้าใจหรอก ก็หุ่นยนต์น่ะคือความโรแมนติกของลูกผู้ชายไงหละ" สรุป ผมติดนิสัยไอ้ริวเซย์มาสินะ

Edit วันนี้ได้ Do you remember love (ภาคแรกฉบับหนังโรง)มาเชยชมแล้วครับใครสนใจก็PM.มา ช่วยบอกหาวิธีปล่อยดีที่สุดหน่อยครับ เพราะหนึ่งนั้นตอนนี้ผมไม่สะดวกในการใช้คอมเป็นอย่างยิ่ง สองประสบการณ์ด้านบิทผมยังอ่อนด้อยอยู่(ส่วนมากก็ให้พี่ทำให้) (ส่วนผมเน้นหาข้อมูลมากกว่า)

Edit2ผมเอาข้อมูลมาให้เพราะโดยส่วนมากผมก็เอาข้อมูลมาจากเวปนี้(ก็เป็นสมาชิกนี่นา) http://www.animenewsnetwork.com/news/2007-11-07/macross-f-sequel-with-nue-yoko-kanno-set-for-2008
  13. storboy

storboy Active Member

EXP:
    585
    0
    36

เคยดูแต่มาครอส7อะ ทึ่งที่ว่าพระเอกมันไม่เล่นปืนแต่เล่นกีตาร์แถมตอนนั้นเด็กดูไม่ค่อยรู้เรื่อง
  14. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86

เคยดูมาครอส7เหมือนกันครับ เด็กๆดูไม่ค่อยรู็เรื่องเช่นกัน = ='' รู้แต่ว่า มันส์ อะไรเป็นอะไรไม่รู้อ่ะครับ 55+
  15. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16

ตอนเด็กๆชอบมากเลยนะเรื่องนี้ ลายเส้นภาคนี้ก็สวยใช้ได้เลยทีเดียว แบบนี้ถ้าออกDVDมาคงไม่พ้นต้องตามซื้ออีกแน่ๆ (แต่ขอ Tiga เถอะ เอาแบบFate กล่องสวยๆBoxเก็บสวยๆ)
  16. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88

เคยดูครั้งแรก Macross 7 เป็นภาคแรกเลยที่ได้ดู
    ชอบหุ่น valkyrie มากๆ กับการแปลงร่างได้ 3 รูปแบบ

ตอนนี้กำลังรอดูหนังเรื่องนี้อยู่เหมือนกัน ได้ข่าวแว่วๆ ว่าทางฮอลลีวู้ดกำลังเตรียมงานสร้างกันอยู่
  17. identity

EXP:
    580
    0
    36

มาครับมาพร้อมกับบิทมาครอสทุกภาคซับอังกฤษนะไปโหลดได้ที่นี่เลย

http://isohunt.com/torrents/Macross
  18. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0

เหนื่อยยากหลายเน้อ ^^" 36 ตอน...แต่บิทนอก...T-T
    จริงๆเราอยากให้มันรีเมคมาครอสภาคแรกๆด้วยอ่ะ แบบ Zeta [แต่ไม่เอาตัดใหม่ตัดเก่าจนไม่รู้เรื่องนะ)
  19. raymiel02

raymiel02 New Member

EXP:
    18
    0
    0

ภาคนี้เปิดตัว VF ตัวใหม่เป็น VF-25 ดูรูปร่างแล้วเหมือนเอา VF-01 + VF-19 เลยจริง แต่ไม่ค่อยชอบฉากเปลี่ยนร่างของภาคนี้เลยมันจะมีไฟฟ้ามาทำไม เหมือนกับพวก ซุปเปอร์โรบ็อทจะรวมร่างอย่างนั้นแหละ
  20. GiSZero

GiSZero New Member

EXP:
    4
    0
    0

ชอบมาครอสซีรี่ย์มากๆครับ โดยเฉพาะ มาครอส 7
    คงต้องรอดูภาคนี้ซะแล้วอ่ะ อิอิ
  21. citrus

EXP:
    608
    0
    0

เข้าไปดูข้อมูลใน ann อ้า...เพิ่งเปิดตัวนักพากย์แค่คนเดียวเอง งานนี้ลุ้นตัวโก่งจริงๆนะ เรื่อง Official web นี้มีใครหาเจอบ้างรึยังคะ เราเคยไปหามารอบนึง กลายเป็นเว็บกลางของมาครอสซะงั้น -*- แถมเหมือนยังทำไม่เสร็จอีก เซ็งเลย......

ว่าแต่ภาคนี้ฉายเดือนไหน สักเดือนเมษาได้รึเปล่า?(เดี๋ยวนี้กลายเป็นดูอนิเมช่วงเมษาเยอะกว่าช่วงเริ่มฉายตุลาแฮะ เหอๆ)
  22. madsmn

madsmn Anglophiles man

EXP:
    403
    4
    38

ชอบการ์ตูนเรื่องนี่ที่เพลงนะละครับ เพราะมากมาย

แต่ภาคใหม่นั่น ภาพสุดยอดมากๆ -[]-/ รอๆๆๆๆๆๆ
  23. NeGiOn

NeGiOn New Member

EXP:
    19
    0
    0

อยากดูจัง
    แต่ว่ามีใครคิดเหมือนผมว่า น่าจะมีเกมส์Macroos7แบบที่ใช้จอยกีต้ามั่งอ่ะ หรือไม่อย่างหรูขอเป็นแบบRock Bandเลยก็ได้
  24. identity

EXP:
    580
    0
    36
    Re: (บิทตอนแรกมาแล้ว!!!)Macross F

http://isohunt.com/torrents/Macross อะบิทตอนแรกมาแล้วไม่นึกว่าจะมาเร็วอย่างนี้กำลังโหลดอยู่ครับไว้ค่อยคุยกัน

รู้สึกว่าใครจะปล่อยในคริสมาสต์อีฟ(พิมพ์ถูกรึเปล่า) นับว่าเป็นของขวัญที่ดีเลยนะนี่แต่ทำไมสื่อสิ่งพิมพ์ต่างๆของบ้านเราไม่ค่อยโปรโมตเลยเห็นโปรโมทแต่อีวา ทั้งที่จริงมาครอสน่าจะฟอร์มยักษ์กว่านะ :cool: :cool: :cool: :cool: :cool:

ขอจองไว้สำหรับบทวิจารณ์ของผมครับ ส่วนใครอยากทำspoilก่อนก็เชิญเลยแต่ถ้ารอของผมจะได้กลิ่นอายของความเก่า(แก่นะจะบอกให้ ;) ;) ;) )

ต่อไปนี้คือspoilที่อาศัยความรู้สึกกับสมองดูล้วนๆ​

เราจะไม่พูดถึงเรื่องCG แต่เราจะพูดถึงแต่เนื้อเรื่อง การเล่นมุมกล้องการเล่นจังหวะของเรื่องนี้ ต้องบอกว่าภาคนี้เป็นภาคต่อที่ได้กลิ่นอายภาคแรกมามากที่สุดเลยก็ว่าได้ ทั้งฉากเริ่มต้น ทั้งมุมกล้องเลียนแบบกันมาเป๊ะ กะจะให้เป็นการลำรึกความหลังของภาคแรกเต็มที่เหมือนกับที่ทำให้seed เหมือนfrist gundam

จะเริ่มอย่างไรดีผมก็ไม่ทราบเพราะตอนนี้เมื่อดูตอนแรกจบยอมรับเลยครับว่าเลือดมันสูบฉีด จนลืมเรื่องสอบวันพรุ่งนี้เลย เนื้อเรื่องนับว่าทิ้งห่างภาคsevenมาสมควรเพราะเป็นเวลาหนังจากseven 14ปี ในปี 2059 นั้นUN ได้ก่อตั้งอนานิคมอวกาศได้สำเร็จซึ่งต้องบอกว่าโครงสร้างชื่อเรียกนั้นเอามาจากgundamเต็มๆเพราะเรียกว่าโคโลนี่ (ไม่แน่ใจว่าในsevenสร้างได้แล้วรึยังเพราะมันนานเลยลืมไปแล้ว) แต่ดูเหมือนว่าเทคโนโลยีจะทำได้ดีมากเพราะลักษณะการอยู่อาศัยนั้นเรียกได้ว่าดีกว่าโลกปัจจุบันซะอีก เพราะสภาพแวดล้อมในโคโลนี่เขียวขจีและที่สำคัญ รึสึกว่าจะใช้แรงโน้มถ่วงได้มากกว่าในgundamด้วยซ้ำ

อะเริ่มกันทีเนื้อเรื่อง เปิดมาเป็นฉากบินเข้าโคโลนี่เพื่อเปิดคอนเสริตของเชอรรี่(ผู้หญิงผมเหลืองบนภาพในrepแรก) ซึ่งก็ตามสูตรคือเป็นไอดอลเป็นที่ยอมรับ(แต่ไม่ใช่นักร้องบ้าๆเหมือนไอ้หัวตั้งกองหญ้าหรอกนะ)

จากนั้นก็ตัดมาทางด้านผู้ชายผมนำเงินยาว ชื่ออัลโด้ ลูก้าแล้วก็อีกคน(จำไม่ได้)ซึ่งคาดว่าอัลโด้คือตัวเอก(แต่ไม่ชอบหน้าตามันเล้ย เห็นแล้วทำให้เกิดความรู้สึกที่แบบว่าอะไรวะไอ้หน้าเกย์เสียงตุ๊ดนี่)

ซึ่งอัลโด้ก็เหมือนเด็กหนุ่มทั่วไปใจร้อน ต้องการหาเงินทำ ไม่ชอบทำตามคำสั่งและไม่ชอบการดูถูกและที่สำคัญเหมือนพระเอกทุกภาคอยากเป็นนักบินวัลคีรี่และก็มักคิดว่าตัวเองขั้นบินตัวเองจะต้องเก่ง(ซึ่งต่างจากฮิคารุพระเอกภาคแรกเกือบทุกคนเพราะฮิคารุไม่ได้มั่นใจในตัวเองขนาดนั้น) อัลโด้และเพื่อนของเขาอีกสี่คน มีหน้าที่เหมือนแดนซ์เซอร์ของเชอรี่ ซึ่งเขาเป็นฝ่ายอุปกรณ์คือใส่เครื่องร่อนอย่างฉากแรกนั่นแหละ

จากนั้นก็ตัดมาที่ranka เด็กหญิงสุดจะLผมเขียว ผู้ซึ่งอาศัยหรือว่าทำงานอยู่ภัตราคารนี่แหละ ซึ่งก็อีกนั่นแหละranka ชอบ เชอรี่เหมือนคนทั่วไป

ซึ่งขณะที่rankaกำลังจะไปดูคอนเสริตนั้นก็พอดีว่ามาเจอพวกอัลโด้ที่กำลังเตรียมตัวแสดงคอนเสริตซึ่ง ตอนนั้นเองที่อัลโด้เปิดก๊อกนั้นล้างหน้าในขณะที่rankaวิ่งมาก็เลยเปียกพอดี แต่พอเห็นสภาพอัลโด้rankaก็อุทานออกมาว่า "โอ้สวยจังเลย" ทำเอาอัลโด้นั้นโกรธไปเลย (ผมมาคิดดูอีกทีอัลโด้นี่ก็คง เป็นคามิว บีดั้นของมาครอสนี่แหละนิสัยหลายอย่างเหมือนกันมาก)หลังจากนั้นทั้งสองคนก็แนะนำทำความรู้จักกันเป็นปกติ

ขณะที่rankaกำลังจะเข้าไปดูคอนเสริตนั้นก็ได้พูดคุยกันถึงการร้องเพลงหรืออะไรนี่แล้วrankaก็ร้องเต้นให้ดู
    (ซึ่งรู้สึกว่าน่าจะเป็นภาษาจีน)

จากนั้นก็เป็นฉากคอนเสริตของเชอรี่ ซึ่งต้องบอกว่าหากเปรี่ยบเทียบ ลิน มินเมย์เป็นนักร้องสาวน้อยไร้เดียงสาอ่อนต่อโลก ต้องบอกว่าเชอรี่เป็นภาพลักษณ์ของไอดอลยุคใหม่ที่ต้องสวยต้องsexy และก็ต้องกล้าโชว์(ไม่เหมือนกับยุคของมินเมย์ที่ใส่กระโปรงบานฟูฟ่อง) แต่มีอย่างหนึ่งที่เหมือนกันก็คือเสียง ต้องบอกว่าทีมงานหาเสียงของเชอรี่ได้คล้ายเสียงของมินเมย์มากๆ(แต่เราชอบเสียงของ มินเมย์มากกว่า) (แต่ที่จริงชอบชารอน กับ เมียง จากภาคplusมากกว่า)

แต่ในขณะที่เชอรี่ร้องเพลงอยู่นั้นภายนอกโคโลนี่ก็เกิดการรุกรานจากมนาวต่างดุ๊ดขึ้นมาอีก ซึ่งมนุษย์ต่างดาวครั้งนี้ต้องบอกว่าเก่งกว่าพวกเซนทราลกับเมลทราลในอดีตมากๆ เพราะมี่ทั้งปีก มีทั้งอาวุธที่คล้ายบีม ทำให้เกิดความรู้สึกว่า(นี่มันแอร์โรเกเตอร์ในSRW หรือไม่ก็เอเลี่ยนในฟาฟเนอร์ชัดๆ)

ซึ่งก็เป็นเสห์น่ของมาครอสอีกอย่างหนึ่งที่สามารถนำฉากที่สุดแสนจะขัดแย้งมารวมกันไว้ทำให้เป็นความงดงามชนิดหนึ่งได้อย่างเช่นฉาก (เชอร์นี่ร้องเพลงซึ่งมีฉากหลังเป็นสงคราม) แต่หน่วยวัลคีรี่(ซึ่งในสมัยนี้ยังใช้รุ่น 17 เป็นหลัก) นั้นไม่สามารถสะกัดกั้นการรุกรานจากมนุษย์ต่างดาวได้ ทำให้สิ่งมีชีวิตสีแดงขนาดใหญี่นั้นเข้ามาในโคโลนี่ที่เชอรี่เปิดคอนเสริต และเมื่อผจก.ส่วนตัวรู้ตัวก็รีบลากเชอรี่ลงจากเวทีทันทีเลย (ให้ความรู้สึกเหมือนภาคแรกอีกแล้ว) ซึ่งหัวหน้าหน่วยYF ที่ใช้YF-25นั้นก็ได้ตามมาปราบ แต่ในขณะที่ทุกอย่างชุลมุนผู้คนกำลังหนีหายไปนั้นอัลโด้ก็ตามรถของเชอรี่มา ซึ่งอัลโด้ได้กล่าวต่อว่าเชอรี่เกี่ยวกับเธอที่ทิ้งคอนเสริตไปทั้งที่ยังไม่จบ เป็นการทำร้ายคนดู เป็นการเสียจรรยาบรรณ(อะไรประมาณนั้น) (ซึ่งต่างจากมินเมย์ตรงที่ไม่ว่าฟ้าจะถล่มดินจะทลายเธอก็จะมองโลกในแง่ดี (แต่เชอรี่จะเป็นดารายุคใหม่ที่คิดถึงแง่การค้าและความเป็นไปได้เป็นหลัก)) แต่เชอรี่ก็ตอบกลับไปว่า "กลับไปเถอะ "get back" ซึ่งทำให้อัลโด้โมโหมากแล้วก็หนีไปที่อื่น

หลังจากนั้นมนุษย์ต่างดาวก็ได้เข้ามาในโคโลนี่บริเวณที่มันทำลายล้างนั้นมี rankaอยู่ด้วย แต่ขณะที่ทุกอย่างกำลังจะจบสิ้น YF-25ของUNก็ได้เข้ามาขัดจังหวะ แต่เนื่องจากมัวแต่ห่วงพวกอัลโด้นักบินของYF-25จึงเสียดีแก่มนุษย์ต่างดาวจนต้องตามโดยการบีมจนเละ

ซึ่งภาพดังกล่าวติดตาอัลโด้มากในขณะที่rankaกำลังอยู่ในอันตราย เขาจึงได้ลุกขึ้นสู้พร้อมกับYF-25 และแล้วตำนานของมาครอสปี 2059 จึงเริ่มต้นขึ้น

--------------------------------------------------------------------------------

ในส่วนของ edนั้น เป็นเพลง do you remember love เพลงจบของภาคแรกซึ่งต้องบอกว่าเลือกคนร้องได้เหมือนเดิมมาก แต่หากเปรียบเทียบกับเวอร์ชั่นของลินมินเมย์ผมก็ยังเลือกมินเมย์มากกว่าเพราะเสียงนั้นช่างเต็มไปด้วดยความซาบซึ้งโศกเศร้าคละเคร้ากันไป ในขณะที่เวอร์ชั่นใหม่ออกแนวอครูสสิกมากกว่า

edit

เข้ามาเพิ่ม MV ED

[youtube]BhF5eiiBJ50[/youtube]
  25. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    Re: กลับมาแล้วMacross F เสียงเพลง เครื่องบิน ความรัก

เพิ่งดูจบไปเมื่อกี้นี้เอง!!!!! กริ๊ดมากๆๆๆๆๆๆๆๆ ถึงเราจะไม่เคยดูภาคแรกก็เถอะนะคะ (ถ้าดูคงอารมณ์ร่วมมากกว่านี้) แต่ชอบน่ะ ประทับใจเพลงภาคนี้มากๆ ต้องเห็นด้วยนะคะ ดูแล้วเลือดสูบฉีดดีสุดๆ แบบไม่ผิดหวังเลย ยอดเยี่ยมมากๆ จังหวะการเปิดเรื่อง เปิดตัวละคร แบบเป็นอะไรที่ลงตัวมากๆเลยค่ะ ให้คะแนนตอนแรกเต็ม 10 เลยเอ้า เหอๆ

ในส่วนของนักพากษ์เราว่า Yuuichi NAKAMURA กลายเป็นขวัญใจเราไปแล้วค่ะ!!!!! เช่นเดียวกับ Megumi NAKAJIMA ที่พากย์เป็นรันกะ ลี แบบน้ำเสียงดูฝันๆนึกถึงลูน่า เลิฟกู้ดในแฮร์รี่ พอตเตอร์ดีนะ 555+ ส่วนคุณนากามุระแบบโอ้วววววว เสียงอิชิดะ อากิระมากๆ คนฟังใจจะลาย....ทำไมเสียงหล่อแบบนี้!!!!!!!!!(เสียงคล้า้ยอิชิดะตอนพากย์อัสรันสุดๆ) ส่วนนางเอกภาคนี้ต้องบอกว่าเป็นบุคลิกแบบเราชอบเลยนะดูเธอมั่นดีน่ะแตกต่างจากมิเลนที่เด็กๆเลยนะเนี่ย เสียงร้องเพลงก็เพราะค่ะ สุดยอดขนลุกจริงๆ

แต่ ED นี้ต้องบอกว่า Megumi NAKAJIMA เป็นคนร้องซึ่งอืม....เสียงน่ารักค่ะ(แต่สู้พลังเสียง Aya Endo ไม่ได้แฮะ)

เหอๆ เริ่มเห็็นเค้ารักสามเส้ามาแต่ไกลเลยวุ้ย........อิ อิ ทนรออีก 4 เดือน ระหว่างนี้คงต้องนั่งดูตอน 1 ซ้ำไปอีกหลายรอบแหงๆ

ปล.เทียบกับ OO เราว่า Macross Frontier เหนือกว่าค่ะ ในแง่ของการเปิดเรื่อง จังหวะ และมุมกล้อง

Share This Page