Macross Frontier แว่วเสียงเพลงรักมาแต่ไกล

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย identity, 18 พฤศจิกายน 2007.

1. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ไม่เงียบนะค๊ะ กระทู้ขึ้นเร็วเหมือนกันนะ (เพราะเราไปปูเสื่อนอนดูดซับไทยที่นู่นแล้ว<<มาเร็วๆมากๆคู่แข่ง Druaga เลยอ่ะ เหอๆๆๆๆๆๆ) ส่วนเรื่องนี้พูดถึงนานาจิตตังน้อ โดยส่วนตัวชอบมากๆเราว่าภาคนี้มีอะไรให้พลิกอีกเยอะ (ตอนนี้เป็นบ้าถึงขั้นโหลดดิบมาดูเลยนะเนี่ย) ส่วนเรื่องเหมือนภาคแรกนี้คือ...มันใช่แล้วค่ะ เค้าย้อนรอยเอาของเก่ามาทำใหม่(มุกกันดั้มซี๊ตน่ะ)
  2. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    0
    36
    เรื่องย้อนรอยนี่ผมไม่ค่อยสนใจนะ
    แต่ไม่พอใจมากๆก็คือ

ออสมามันกล้าดียังไงติดซูเปอร์แพ็ค ใส่VF-25 และแสตนบายลูกทีมกางปืนใหญ๋

ถึงจะสู้ไมได้สูสีก็เถอะ แต่ภาคแรกทั้ง ฮิคารุกับแม็กซ์ไม่มีใครบ้าเลือดเอาอาวุธหนักมาใช้ในถึ่นฟลุกพล่านแบบนี้นะฟื้น ฮิคารุออกจะสุภาพ(บินหนีศตรู ตาหาแต่ผู้หญิง(โดนเป็นตัวประกันบ่อย)ตลอดทั้งเรื่อง)

ที่จริงภาคแรกแบบทีวีซีรี่ย์กับมูฟวี่คนละเรื่องกันเลย

ถ้าจะครบ25ปี .ให้เลือกระหว่างทำภาคใหม่กับ เอาDYRL มาทำเป็นทิวีซีรี่ย์ 50 ตอนผมขอเลือกอันหลังดีกว่า (ไม่รู้คิดอะไรนะแต่ผมคิดว่ามาครอสแต่ละภาคมันแยกเป็นเอกเทศน์กันอยู่แล้ว ไม่เห็นจะต้องมาย้อนรอยให้เหมือนภาคแรกเลยทำอะไรให้มันมีเอกลักษณ์เป็นIdentityสิ)

ว่าแล้วก็ขอแปะมั่ง

[youtube]mwfjCugr1IQ[/youtube]

สำหรับเพลงประกอบมาครอส สำหรับผมต้องเพลงนี้เท่านั้น

[youtube]NMczRJh_OeI[/youtube]

และก็ไม่รู้เพราะอะไรผมชอบOPภาคแรกฉบับทีวีซีรีย์ที่สุด สงสัยมันเป็นเมทัลร็อคมั้งเลยชอบ จังหวะมันทำให้เข้มแข็งมีพลัง

[youtube]otv28eZYmb8[/youtube]
  3. sakura

sakura New Member

EXP:
    2
    0
    0
    มาโปรโมทเวบรวมมาครอสฟรอนเทียร์ค่ะ

แฟนๆมาครอสฟรอนเทียร์ไปเล่นกันเยอะๆนะคะ โพสได้ตามสบายค่ะ ไม่ต้องกลัว
  4. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    แอบไปสมัครแล้วค่ะคุณระ แต่ยังไม่ได้โพสอะไรเลย ^^ เดี๋ยวไปทักทายที่บอร์ดค่ะ :D
  5. Yukimura

Yukimura New Member

EXP:
    151
    0
    0
    เป็นแฟนมาครอสเหมือนกัน=w=เข้ามาทักทายน่อ~

(สรุปเนื้อเรื่องมันเรียงยังไงพอทราบไหมฮะ=w=? ถ้าเรียงภาคได้ หรือประวัติมันทับกันช่วงไหนบ้าง?)
  6. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    เพิ่งดูมาเหมือนกัน 5ตอนรวด...หลังจากดูภาค7ภาคจนติดแต่ก็ไม่ได้ดูภาคอื่นอีก

ภาคนี้มีเพลงให้เก็บลงIpodอีกครั้ง(ในครื่องมีภาค7ครบทุกเพลง)...ส่วนที่ว่าเนื้อเรื่องเป็นยังไงนั้นผมก็ไม่แน่ใจ(ประมาณว่าสนุก
    รึเปล่าผมไม่รู้...แต่ผมชอบเพลง)

เม้นไม่มาก ตอนนี้ไม่มีอะไรจะเม้าท์แต่ขอแปะอะไรที่น่าดูไว้ให้
    อันนี้ทุกคนคงเคยเห็น
    [youtube]teChVeVkX5g[/youtube]

ต้นฉบับมาจากตัวนี้
    [youtube]DLsjhkRYA1A[/youtube]

นะ...นะ...นะ...น่ารัก!!!!!!!!!!! ถ้ามีจริงจะไปกินทุกวัน(ถ้ามีเงิน)

[action]ไปลงแดงตอน6ต่อ[/action]
  7. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    0
    36
    เดี๋ยวจะตามไปสมัครครับ
    แต่ไม่แน่ว่าจะคุยบ่อยรึเปล่าเพราะ อย่างที่รู้ๆกัน หลายอย่างในภาคนี้ทำเอาผมเซ็งเป็ด(ที่จริงไม่ใช่เพราะมันไม่สนุกหรอก แต่เป็นะพราะมันมีเจ้าคนที่เรียกว่าบันไดขึ้นมาผมเลยมีอคติพอควร)

เนื้อเรื่องเหลือ จะให้ผมเขียนน่ะเขียนได้ แต่ก็นะเหนื่อยชิบกว่าจะเขียนจบ อีกอย่างเนื้อเรื่องทามไลน์มันมั่วๆมั่วมาน่ะมาครอส ออกภาคใหม่มาก็แก้เอาเก่าไปเรื่อย(จุดนี้แหละที่ผมไม่ค่อยชอบ)

อีกอย่างนึง ตอนนี้กำลังรอดูแนวเรื่องมันน่ะ เปลี่ยนศตรูแต่ไม่เปลี่ยนแนวคิด สามารถเรียกว่าเอกลักษณ์ แต่มองในอีกแง่หนึ่งมันก็เป็นขื่อคานแห่งพัฒนาการครับ (มาครอสจะดีกว่านี้มากถ้ามันให้ความสนใจต่อ(โลกแห่งความเป็นจริง(เรียลลิซติก)มากกว่าโลกแห่งความฝัน(โรแมนติก)
  8. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ร้านอะไร น่ากินชะมัดดดด
  9. soma555

soma555 นักข่าว

EXP:
    233
    25
    28
    ตอนนี้นั่งดูกลัวอย่างเดียว มันจะหักหลังอัลโต้ไปรักเชอริลน่ะสิ -w-
  10. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    ^
    ^
    ^
    Yuri รึ - - ?
  11. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    อ่านแล้วงง.....แต่...ตอนนี้ฮิเมะมันเอนไปทางป้าแล้วนะ.....(ตอน 6 ถึงขั้นเอาของแทนใจขึ้นเครื่องตัวเอง....ฮื่ยยยยยยย ฮิเมะบ้า!!!<<ตามมาด่าถึงนี่.... ^^; )

รอรันกะเทิร์น....รอเบร์ร่าออก!!! โอ้ววววว มาเร็วๆทีเถ๊อะะะ
  12. dookdooy

dookdooy Member

EXP:
    353
    0
    16
    ดูตอน 6 แล้วก็แบบว่าแอบชอคที่องค์หญิงเอาต่างหูของเชอริลไปติดไว้ในคอกพิทเหมือนกันค่ะ -[]- (ในที่สุดองค์หญิงก็แพ้เสน่ห์สาวสวยสินะ) แต่ถ้าให้เดา คู่นี้ไม่น่าสมหวังแหงมๆ T-T

ปล สงสัยจะมีโดวายคู่มิเชล * อัลโต้ออกมาเต็มบ้านเต็มเมืองแน่ๆ อิอิอิ
  13. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    ดูตอน 5-6 แล้วชอบเชอริลสุดใจขาดดิ้น น่ารักม๊ากก!!
    เอาของแทนใจขึ้นเครื่องไปด้วยอัลโต้เอ๋ยในที่สุดนายก็แพ้สาวอายุมากกว่า (ฮา)

ปล.ดูตัวอย่างตอนต่อไปของตอน 7 แล้วแล้วใครสังเกตุเห็นเหมือนผมบ้างว่าเชอริลหน้าเด็กขึ้น
  14. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    ^
    ^
    [action]พยักหน้า[/action] เห็นด้วยๆ ป้าแบบไปทำหน้าเด็กลง (โดนทักแก่กว่าอายุมาเยอะคนวาดเลยลดอายุให้แหงๆเลย..... แว่วเสียงมาว่า.....ตัวละครที่เรารอมาจะโพล่มาอย่างลึกลับในตอน 7 ขอให้โพล่มาแค่เสียงก็ยังดีเถ๊อะ................(เป็นแม่ยกตั้งแต่ยังไม่รู้นิสัยสุดยอดเลยตู -*-)

ปล.คนเริ่มมีมาโพสบ้าง ดีใจค่ะ T T
  15. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    เพิ่งดูตอนเจ็ดจบมาหมาดๆ

ดูๆแล้วอัลโต้นี่เทพจริงๆ ห่ากระสุนหยั่งกะดงโทโฮ มันยังหลบได้ เพลงของตอนนี้ก็ออกได้เยอะสะใจจอร์ดมากๆ
    แถมเชอริลตอนนี้ก็ซึนได้น่ารักมากๆ "ไม่นะชั้นแค่เป็นห่วงแกเเล็คซี่ตะหาก" น่าร๊ากกกกก!!! ตอนแปดเธอจะมาบุก โรงเรียนการบินสินะ!!

ปล.ตัวละครใหม่ที่โผล่มาในเรื่องนี่จะมีความสัมพันธ์อะไรกับรันกะกันแน่นะ.....

[action]ลงแดงอยากดูตอน 8[/action]
  16. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    ไม่รู้จะพล่ามอะไรอีกแล้ว วันนี้บ้าไปทั้งวัน โอ้วววววววถีบฮิเมะไปไกลๆเมื่อเบร์ร่า สเติร์นมา~~~~ (สังเกตavatar เปลี่ยนไปทันที....) ตอน 7 สุดยอดจริงๆนะ ฉากรบทำเราลืมกันดั้มไปเลย....โอ้ววววมาครอสนี่สิ...สุดยอด!!!!
  17. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    เชียร์ เชอริล นะคะ แต่ดูแล้วความเป็นไปได้ต่ำมากเรียกว่าไม่มีเลยTTwTT
  18. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    สร้างความครื้นเครงให้กระทู้นี้ซะหน่อย

ดูมายังไม่ขอติอะไรมาก ^^!

=============

ตัวละครที่น่ารักที่สุดในภาคนี้

เจ้าหญิงอัลโต้ ^w^!
  19. vanilla

vanilla New Member

EXP:
    97
    0
    0
    ม่ายยยยยยย T[]T เชียร์เชอริลค่า
    กลัวจะซ้ำรอยภาคแรกจัง นักร้องดัังๆไม่สมหวังนี่ TwT
  20. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    ฮิเมะ!!!ไปแปลงเพศเต๊อะ!!!! โอ้วววววววว

มาสร้างความครื้นเครงด้วยคน..... :D วันนี้ตอน 8 ก็จะมาละ....พรุ่งนี้รอดิบโลดดดดด
  21. Kanyne

Kanyne New Member

EXP:
    118
    0
    0
    ส่วนตัวไม่เคยดูมาครอสมาก่อนสักภาคเลยครับ มาเริ่มดูเอา Frontier นี่แล ติดใจฉากบู๊ที่ทำออกมาได้มันส์โคตรๆอ่ะครับ ><

ปล.ตอนสี่ที่รันกะจังขึ้นมาร้องเพลงประกวดนั่น (Watashi no kare wa pilot) ทำเอาผมเทใจให้รันกะจังไปหมดละ XD เสียงใส แถมเต้นได้น่ารักมากๆอ่ะ ><
  22. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    หลังจากดูตอน แปดแล้ว....."นีี่ตุเปิดกุเรนลากัล กับ ไพเรทออฟเดอะคาริเบี้ยนดูอยู่ใช่มั้ยเนี่ย!!"
    ตอนนี้เชอริลรั่วได้ใจมาก(ฮา)ส่วนลูก้าก็กลายเป็นที่รองรับความรั่วของเชอริลไปโดยปริยาย
    เจ้าอัลโต้ก็กลายเป็นข้าทาสไปแล้ว จริงๆดูแรกๆก็คิดว่าเผางานนะแต่ดูไปดูมา ภาพกับเนื้อเรื่อง
    ตอนนี้มัน"เข้ากันได้ดีจริงๆ"เห็นหลายๆที่บอกว่าทีมงานหยุดพักไปหลายคน(สงสัยเหนื่อยกับตอน7)
    ตอนนี้ก็เลยกลายเป็นตอนพักสมองแทน รู้สึกแปลกใจตั่งแต่เห็นขนาด Raw แล้ว
  23. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    เพิ่งดู RAW เสร็จ ปรากฎว่าไอ้ที่มันโหลดมาไม่ชัดเลยวุ้ย~ แต่เอาเถอะตอนนี้ฮาจริงๆ ถ้าฟังรู้เรื่องก็คงจะเศร้ากับน้องรันกะหรอกนะเนี่ย ฮือออออ คนอะไรทำไมน่าสงสารเยี่ยงนี้..... T T

เชริลเป็นพวก SM(s)จริงๆด้วยสินะ อิ อิ
  24. zennn

zennn New Member

EXP:
    74
    0
    0
  25. Cheaterman

Cheaterman Member

EXP:
    82