[PC] Last Remnant Demo มาให้ลองแล้วครับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย romeo, 27 กุมภาพันธ์ 2009.

1. romeo

romeo New Member

EXP:
    98
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ใครที่รออยู่โหลดไปลองกันได้เลยว่าคอมเอาอยู่หรือเปล่า

http://computergames.ro/ro/downloads/viewitem/id/13109/name/the-last-remnant-demo.html

แหล่งข่าวบางที่บอกว่า VGA ของ Nvidia จะเล่นได้ลื่นกว่า ATI แฮะ
    ของ ATI เค้าว่าฉากต่อสู้นี่เฟรมตกอย่างแรง

ส่วนตัวกำลังโหลดอยู่ครับเดี๋ยวยังไงเย็นๆจะมาอัพเดทว่า ATI ในเครื่องผมมันจะเอาอยู่ป่าว
  2. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    คาดว่าสเป็คคอมพ์ตัวเองอาจจะแรงไม่ถึงขั้น โดยเฉพาะแรม......และพื้นที่ HDD ที่เหลือ เอิ๊กกกก -*-
  3. susarku

susarku New Member

EXP:
    176
    0
    0
    - - เเง สเป็กคอมห่วย
    ใครเล่นเเล้วบอกกันทีน้อ
  4. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ลองตัว Benchmark แล้ว พบว่ารันได้สบายบรื๋อ มีเฟรมเรทตกเล็กน้อยตรงฉากที่มีน้ำท่าทาง 8800GT+Physx ช่วยได้เยอะเลยแฮะ (แต่ฉากน้ำนี่ผมเฟรมเรทตกทุก Benchmark เลยแฮะ)

ว่าแต่เนื้อเรื่องนี่...

He immediately sets off after them, unaware of the evils of the outside world but determined to find his sister at any cost.
    ซิสค่อนอีกแล้ว ซิสค่อนกันอีกแล้ว แรมซ่า กับ เดลิต้า จะได้มีเพื่อนร่วมอุดมการณ์เพิ่มอีกคนแล้ว
  5. plajaun

plajaun New Member

EXP:
    690
    2
    0
    อลังการงานสร้างครับ โดยเฉพาะพื้นที่ฮาร์ดดิสที่ต้องการ.... ตัวเดโม 2.3 กิ๊ก ตัวเต็มจะเท่าไหร่....
    หวังว่าตัวเต็มจะปรับปุ่มบังคับได้ (หรือเดโมก็ปรับได้ แ่ต่เราหาไม่เจอหว่า??)

last remnant มาแล้ว ขอ FFXIII ซักภาคด้วยนะ SQEX จ๋า
  6. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    ขอทราบสเป็คคร่าวๆได้มั้ยครับ คิดว่าตัวเดโมกับตัวเต็มอาจจะใกล้ๆกัน

อยากเล่นแล้ววววว....

ปล. ที่ลง PC นี่ภาคยุ่นใช่มั้ย
  7. tifa

tifa New Member

EXP:
    22
    0
    1
    สเปคเครื่องค่ะ

Minimum Required System Specification

CPU: Intel Core 2 Duo (2GHz) or AMD Athlon X2 (2GHz)
    RAM: 1.5GB
    Hard Drive: 15GB Free Space
    GPU: Nvidia GeForce 8600 256MB
    DVD Drive: Dual Layer DVD-ROM

Recommended System Specification

CPU: Intel Core 2 Duo (2.4GHz) or AMD Athlon X2 (2.4GHz)
    RAM: 2GB
    Hard Drive: 15GB Free Space
    GPU: Nvidia GeForce 8800 512MB
    DVD Drive: Dual Layer DVD-ROM
  8. plajaun

plajaun New Member

EXP:
    690
    2
    0
    ปล. ที่ลง PC นี่ภาคยุ่นใช่มั้ย <<< ในเดโม ปรับได้ทั้งภาษายุ่น ภาษาอิง เสียงพากษ์ยุ่น เสียงอิง นะครับ
  9. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    สเป็คเครื่อง เอวัง.......ลาก่อน แรมเพิ่มได้ไม่มีปัญหา แต่การ์ดจอ......ของตู GF7800 ขาดไปนิดเดียววว (จริงๆก็หลายรุ่นนะกว่าจะถึง 8600)

[action]เดินเช็ดน้ำตาจากไป....[/action]
  10. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ลองเดโม่ละ เล่นได้ชิลๆ แต่งงกับระบบเกมมัน ปกติตัวเดโม่เขาจะเอาฉาก สอนหัดเล่นมาลงไม่ใช่เรอะ ไหง แซนด์บอกส์ มาเชียว
    (แต่จริงๆ ผมว่าภาพมันก็ไม่ได้อลังการอะไรมากนะ แต่ก็สวยเกินกว่าจะเรียกได้ว่าพื้นๆ ผมว่าTomb Raider ภาคใหม่อลังการกว่าอีก)
  11. pomberboy

pomberboy New Member

EXP:
    16
    0
    0
    เล่นไม่เป็นครับ
    ยังไม่เชียวชาญ

Share This Page