Macross Frontier แว่วเสียงเพลงรักมาแต่ไกล

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย identity, 18 พฤศจิกายน 2007.

1. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    38
    ยังไม่ได้ดูตอน 10 เดี่ยว วันนี้ย้อนไล่ดู ภาค Zero อีกรอบก่อน 5 ตอนแล้วค่อยดู....

edit : ดูแล้ว ตอนนี้ ตอนเผาชะมัด ... ภาพตอนสู้ ไฮดร้า นี่ อย่างเผา ยิ่งตอนฉากต่างๆ ยังกับเอามาจาก ภาค Zero

แถมเนื้อหา ภาค Zero มีอยู่กระจึ๋งเดียว
    - ตอนชินมาที่เกาะครั้งแรก เอาหอกขู่ ซาร่า
    - ตอนจุ๊บ มาโอ (เหมา) ใต้น้ำ
    - ตอนจบ

เสียดายไม่มี ตอนสู้กับ มนุษย์วิหค เลย แต่ก็ดีไม่อยากเห็นหน้า มิรันด้า ที่รับบทเป็น ซาร่า เพราะ รู้สึก บทไม่เข้าเลย ซาร่าตัวจริง ต้องไม่ดูหยิ่งผยองแบบนั้น

สรุป : ตอนนี้ รันกะ กับ เชอริล ทำคะแนนเสมอกันสินะ :555:
  2. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    ไอ้เรื่องเผานี่ no comment ค่ะเพราะฉากนี้เห็นทีวาดละเอียดยากเหลือเกิน.....แต่....แต่...พอดูซับไทยแล้วต้องตะโกนออกมาอย่างเดียว

[action]ตะโกน "ท่านเบรร่าค๊ะ!!!!!~ เท่เกินไปแล้วค๊าาาาาาาาาาา"[/action]

(ชอบหนุ่มมีปมปริศนาเ็ป็นการส่วนตัว + น้ำเสียงโฮชิซังที่พูดว่า.... "เบรร่า สเติร์น~" ยิ่งเคลิ้มหนักไปใหญ่!!!! >o< )
    ส่วนฮิเมะ....ตอนนี้ทำตัวดีขึ้นนะตะเอ๊ง~~~อิ อิ
    [action]กลับไปนั่งฟัง What 'bout my star @ Formo ต่อ[/action]
  3. Cheaterman

Cheaterman Member

EXP:
    82
    0
    6
    เพิ่งสังเกต เชอริล กับ มาโอ นามสกุลเดียวกัน
  4. dookdooy

dookdooy Member

EXP:
    353
    0
    16
    ดูตอนสิบแล้วก็รู้สึกอยากเป็นแฟนคลับรันกะบ้าง รันกะสู้ๆๆๆ ชอบดูตัวละครที่มีการพัฒนาค่ะ น่าติดตามดี

เบรร่าชุดเซะกุซี่มากๆๆๆๆๆๆๆๆ เห็นแล้วน้ำลายหก (?) ขอให้เบรร่ามีบทเยอะๆ กว่านี้อีกๆๆๆ อร๊างๆๆ

ปล เมื่อไหร่มาครอสจะเลิกเผา.......... orz''
  5. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    0
    36
    ^
    ^
    ^
    เมื่อที่มันรู้จักมีคำว่า"กระสุนหมด" เป็นเหมือนกันไงครับ :E :E
  6. keechan

keechan New Member

EXP:
    205
    0
    0
    เรื่องชุดนี่เห็นด้วยมาก ๆ... พ่อคุณ.... ถอดเสื้อไปเลยดีกว่ามั้ย!!!!! คว้านตรงกลางออกหมดสิ้นเสียอย่างนั้น โอ้จอร์จจจ

ยังไงก็ชอบฮิเมะค่ะ :D
  7. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    ตอน 11 เชอริลคะแนนนำโด่งมาแต่ไกล

อดทนมานานหลังจาก อาทิตย์ที่แล้วอดดูเนื่องจาก บอลยูโร แต่ก็สมใจอยากจริงๆ ตอนนี้เชอริลทำคะแนนนำโด่ง
    ชวนอัลโต้ไปเป็นคนคุ้มกันซะงั้น(เอ็งก็รู้สึกตัวซะทีเถอะฮิเมะสาวเจ้าเค้าเทใจให้ขนาดนี้แล้ว)

ปล.อัลโต้ตอนเล่นคาบูกิเข้าถึงบทบาทจริงๆให้ตายเถอะ = =
  8. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    คุมิเพิ่งดู =[]=/!!!!

ตอนแรกไม่ค่อยชอบคาแรคเตอร์ดีไซน์ ไปๆ มาๆ.......ติด - -!!

เสียงพากย์อัลโต้ถูกใจมาก! เสียงหล่อไม่สมหน้าตาเลย (สวยจัด ก๊ากกกก)

ไม่เคยดูมาครอสมาก่อนเลยแฮะ (อ้อ ยกเว้นภาค 7 ตอนเด็กๆนะ...แต่จนป่านนี้ก็ยังดูไม่รู้เรื่อง...จำได้แค่บาซาระมันบ้าดีนะ้เออ - -"")

เชียร์เชอรีล TT{}TT|> ใครจะว่าไงไม่รู้แหละ คุมิชอบคนนี้.....รันกะก็น่ารัก แต่แนวนางเอกหน่อมแน้มไม่นิยม - -,,

(แต่จากการสำรวจว่านางเอกมักอยู่ด้านขวาของพระเอกเสมอแทบทุกเรื่อง....รันกะเป็นนางเอกชัวร์ เพียงแต่จะเข้าอีหรอบนางเอกมาครอสรึเปล่านี่สิ ...หึหึหึ...)

ตอน 11 นี่ดูเชอรีลเธอส้มหล่นยังไงไม่รู้แฮะ....แถมแฟนเซอร์วิสกระจาย

เหมือนฮิเมะแกหนีอาจารย์ออกนอกฟรอนเทียร์ให้พ้นๆ ซะยังไงอย่างนั้น สงสารรันกะหน่อยๆ...เปลี่ยนทรงผมสิลูก เผื่อจะเกิดกับเขามั่ง....(แต่ก็เริ่มดังแล้วนี่เนอะ - -)

แต่พระเอกพวกนี้นี่นะ...นอกจากหล่อแล้วต้องซื่อ(บื้อ)ด้วยเนอะ...

สาวหลงกันก็อีตรงนี้ละมั้งเนี่ย - -"a

P.S. เพลงจบใหม่เพราะอีกแล้ว -///- รอโหลดค่ะ...
  9. vanilla

vanilla New Member

EXP:
    97
    0
    0
    ตอนนี้เหมือนเชอริลจะมีคะแนนนำ แต่...คนที่นำตอนแรกๆมักจะแห้วภายหลัง =[]=
    แต่...รันกะก็ชักจะดำเนินรอยตามมินเมเข้าไปทุกที งั้นก็อาจจะแห้วได้เหมือนกัน =[]=
    แต่...ฮิเมะก็ยังไม่มีทีท่าว่าจะชอบใคร หวังว่าคงไม่มาแนวหักมุม รักไม่ยุ่งมุ่งแต่ขับ นะเคอะ - -
  10. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    ท่านคุมิเรามาตั้งแฟนคลับเชียร์เชอริลกันดีกว่า =[]= รู้สึกดูยังไงตอจบก็รันกะชัวร์ไม่ก็ไม่เลือกใคร = ="
  11. bankgama

EXP:
    665
    1
    38
    ดูตอน 11 ซะที มัวแต่เล่น SRW A
    คู่อัลโต้ ผมยังไม่สนใจมากนัก แต่ดูตอนนี้ แล้วสงสาร รันกะชะมัด

ตอบอันนี้

กลัวมันซ้ำรอย ไอ้บาซาร่า ภาค 7 ชะมัด
    รายนั้น รักไม่ยุ่ง มุ่งแหกปาก :555:
  12. Collin

Collin New Member

EXP:
    24
    0
    0
    ถามตามตรงครับ ว่า

หากผมไม่ได้ดูภาคเก่าๆของเรื่องนี้มาก่อนเลย แล้วผมจะดูรู้เรื่องไหมครับ พอดีหาข้อมูลแล้วได้ข่าวว่ามีภาคเก่าด้วย
  13. bankgama

EXP:
    665
    1
    38
    ดูได้ครับ

เพราะ มันไม่ค่อยจะเกี่ยวกับภาคอื่นมากนัก
    ไม่ถือว่าสปอยนะ อย่างภาค F [Frontier] มีอ้างไปถึง
    - เผ่าเซนทราเอดี้ , เมลทราเอดี้ ที่อ้างมากจาก ภาคเก่าๆ
    - มีเพลงจาก ภาค 7 มานิดนึง (นิดจริงๆ)
    - มีถ่ายละคร อ้างถึงภาค Zero

ก็ประมาณนี้อ่ะครับ

ส่วนภาคเก่า หลักๆ ที่เค้าดูกัน

Macross
    Macross 7
    Macross Zero
    Macross Plus

ส่วนนอกนั้นอย่าง Flashback , Macross II อย่าเสียเวลาไปดูเลยครับ
  14. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    อืม...อาจเป็นเพราะมีภูมิคุ้มกันจากตอน 8 มาแล้วเราเลยไม่ค่อยเศร้าเท่าไหร่....

แต่เดาโลดว่ารันกะต้องถอดใจไปโขแล้วล่ะ เล่นเข้าใจผิดเรื่องของสองคนนั้นนี่หว่า...(ทั้งๆที่ฮิเมะซื่อบื้อมันคิดแต่เรื่องบินแท้ๆ)

สรุป...เรื่องนี้คนร้องเพลง Triangular อาจเล่นได้ทั้งสองมุมมองในอนาคตก็ได้....เหอๆ
  15. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    พึ่งเข้ามาอ่านกระทู้นี้ โฮก!!!! ช้าไปแล้วช้านนนน TwT

ตอนนี้เทใจให้รันกะค่ะอย่างแรกเลยเพราะรันกะเรียบร้อย(โก๊ะๆไปหน่อยก็โอเค)

ว่าแต่เอนดิ้งตอนล่าสุดชอบมากเลยค้าาา>w<
  16. dookdooy

EXP:
    353
    0
    16
    หลังจากที่ได้ดูตอน 11 ก็เริ่มเหนื่อยที่จะเชียร์คู่อัลโต้เชอริล หรืออัลโต้รันกะแล้ว

เรามาเชียร์มิเชลคุรันกันดีกั่ว.. orz
  17. keechan

keechan New Member

EXP:
    205
    0
    0
    ดูมา 11 ตอนไม่คิดว่าฮิเมะจะชอบใครซักคน เพราะเฮีย (หรือเจ๊?) ยังจัดการเรื่องส่วนตัวของตัวเองไม่ไปถึงไหน ลงท้ายขอให้จบที่บินเดี่ยวไม่ก็กลับเข้าโรงละครไปซะนะ (กร๊าก)

อุ้ย แต่แอบเชียร์มิเชลฮิเมะแทนได้มั้ย :E
  18. dookdooy

EXP:
    353
    0
    16

เชียร์ด้วยคนฮ่ะพี่กี เสะแบบเจ้าชู้ๆ ตาแพรวพราวแบบนี้ละ โดนใจ๊โดนใจ :aha:
  19. Cheaterman

Cheaterman Member

EXP:
    82
    0
    6
    หลังดูตอน 12 แล้วเริ่มงงว่ายาน Macross ในภาคแรกมันลงจอดดาวไหนแน่ :???:
    ทำไมมันมาดาวนี้ได้หว่า?
    ภาคแรกไม่ได้ลงจอดบนโลกเหรอ?
    ใครรู้ตอบที
  20. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    ตอน 12 Ranka กู้คะแนนคืนมาได้เยอะเลย...
  21. Jack149

Jack149 New Member

EXP:
    50
    0
    0
    ลำแรกก็จอดที่โลกนั่นแหละครับ ถ้าดู Macross Plus ก็จะเห็นมันจอดอยู่ตรง Macross City แต่มันมาโผล่ที่ Galia 4 ได้ยังไงรอเฉลยตอนต่อไปครับ ~
  22. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    ตอนนี้รันกะทำคะแนนนำอีกแล้ว แต่...

แบบนี้มันเหมือนมินเมย์เลยไม่ใช่เรอะ โอกาศเห็นแววช้ำรักมาแต่ไกล(หรือไม่เค้าก็อาจจะทำให้ตกใจเล่นๆแล้วพลิกเอารันกะมาเป็นนางเอก)

ปล.มาครอสนั่นมันลำไหนกันแน่น่ะงงไปหมดแล้ว ถ้ามันเป็นของภาคแรกไหงมันมาจอดอยู่ที่นี่ = =
  23. vanilla

vanilla New Member

EXP:
    97
    0
    0
    สงสารเชอริลแบบสุดๆ อุตส่าห์ชวนฮิเมะมาแต่โดนน้องหูตูบคาบไปซะงั้น =A=
    รู้สึูกเหมือนรันกะจะค่อยๆแย่งหลายๆอย่างจากเชอริลไปทั้งเรื่องงาน ชื่อเสียง ความรัก
    ยัยหนูหูตูบ ทำกับเจ๊เค้าแบบนี้ได้ยังไงค๊าาาาา !!!!! T[]T
    เชอริลสู้ๆ สู้ตายน้อ >[]<

..เคยคิดจะเอนมาทางรันกะทีนึงแต่ยังเอนไม่ลงเพราะไม่ชอบดีไซน์+ชอบเสียงเชอริลมากกว่า
    แต่ก็ไม่ได้เ์กลียดรันกะนะคะ ^^"
  24. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    มาแล้ว...แฟนฉันเป็นนักบิน (ทำไมชื่อเพลงแปลแล้วมันลูกทุ่งอย่างนี้เนอะ ฮา..)

เชอรีลข้าพเจ้าตกกระป๋องอีกแล้วครับท่าน ขนาดป่วยนะน่ะ โดนทิ้งซะงั้นอ่ะ ..แล้วตอนต่อไปนั่นมันอะไรน่ะ มุขกันดั้มเหรอ =[]=!!?? ติดเกาะได้ฟีล อัสสึคางะมาก ก๊ากกกกกก

รันกะมินเมย์ไปแล้วมั้ง - -"

ไม่กล้าคาดเดาอะไรกับเรื่องนี้แฮะ แต่ที่แน่ๆ เจ้าอัลโต้ยังไม่มีปฏิกิริยากับคนใดคนหนึ่งเป็นพิเศษเลยซักกะติ๊ด....เซ็งวุ้ย~

^
    ^
    แอบนิยมฉายาที่ท่านวนิลลาตั้ง...หูตูบเหมาะกับทรงผมหล่อนจริงๆ แฮะ =A="
  25. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    มุกติดเกาะนี้เราคิดว่ามาครอสเป็นต้นแบบนะคะแล้วซีตมาเดินทางตามเพราะตั้งแต่ภาคแรก ฮิคารุกับมินเมย์ก็ติดเกาะอะไรเทือกๆนี้อยู่แล้ว เค้าทำย้อนรอยภาคแรกค่ะ

เราเชียร์รันกะค่ะ~~ เหอๆตอนนี้ Ranka strike back!! จริงๆ เรื่องทรงผมน้องแกเนี่ยอ่านข้อมูลการดีไซน์ตัวละครแล้วจะพบที่มาของทรงผมหูตูบ (แนะนำอ่านกระทู้มาครอสที่คุณซากุระเอามาแปะโลด)

ส่วนตอนที่ 12 จะว่าแย่งก็ไม่ใช่นะคะ สถานการณ์มันพาไปจริงๆแล้วรันกะก็ใกล้ตัดใจแล้ว (ถ้าไปอ่านที่บลอครันกะก็จะรู้) แต่ปัญหามันอยู่ที่ตัวฮิเมะเองนั่นแหละ แต่กะแล้วว่าตอนนี้มาแฟนเชริลโวยแหงๆ (ซึ่งเราก็ทำใจแล้ว<<ทั้งที่ตอนก่อนหน้าเจ๊แกก็เล่นซะแฟนๆรันกะน้ำตาตกไปกันหลายคนเหมือนกัน) แต่คนเราขอให้ได้ทำกับคนที่ชอบแม้มันจะไม่มีความหวังมันก็ยังอยากแสดงออกว่าเราอยากอวยพรเขาใช่มั้ยล่ะ ค่อนข้างเข้าใจน้องรันกะดูตอนนี้เลยยิ่งชอบเธอยิ่งขึ้น~~~ ส่วนเรื่องแห้วไม่แห้วสำหรับเราคิดว่าเรากลัวอัลโต้มันจะแห้วมากกว่านะ(อ๊ะยังไงเนี่ย!!!!!)

โดยส่วนตัวเริ่มมั่นใจตั้งแต่ตอน 11 แล้วว่าฮิเมะมันยังไม่ชอบใครถึงตอนแรกๆจะหลงไปกับเชริลก็เถอะ แต่ดูเหมือนหลังๆเราดูแล้วรู้สึกว่าฮิเมะมันไม่รู้สึกอะไร (รู้สึกแบบเพื่อน) กับเชริลมากกว่าก็ไม่รู้

ปล. OTP เราตอนนี้คือท่านเบรร่ากับรันกะ นะค๊ะ.... กำลังลุ้นไม่ให้สองคนนี้เป็นพี่น้องกันอยู่นี่....วุ้ยยยยเสียวว้อยยยยยยยยยยย
    ปล.2 ตอนนี้มันช่าง.... Planet Dance~ อะไรเยี่ยงนี้~~~อิ อิ

Share This Page