Macross Frontier แว่วเสียงเพลงรักมาแต่ไกล

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย identity, 18 พฤศจิกายน 2007.

1. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    86
    ไม่พูดไม่จา...ดูตอน12แล้วเคลิ้มรันกะไปช่วงขณะ

[youtube]taCeMjp-qyg[/youtube]
    น่ารักๆ
  2. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    0
    36
    ผมขี้เกียจลุ้นแล้วครับลุ้นไปก็เท่านั้นๆ
    ขอลุ้นป้าๆ ลุงๆ อย่างคู่ออสม่ากับเกรซยังดีกว่าเล๊ย
  3. vanilla

vanilla New Member

EXP:
    97
    0
    0
    อันที่จริงเราก็จำเค้า้มาอีกทีอะค่ะ ^^
    รอซับอิ๊งอย่างใจจดใจจ่อ เสียดายที่ทางตุรกีไม่ทำซับไทยแล้ว(แต่็๋ก็ต้องเคารพการตัดสินใจของคุณ
    คนทำอะนะคะ) แต่ดูเหมือนจะแน่ชัดแล้วว่าเบคุงสุดหล่อเป็นพี่หูตูบ =[]= !!!!!!(แต่พี่ไม่ตูบแฮะ =w=) เกรซก็
    ถึงขนาดวางยาเชอริล กลายเป็นตัวร้ายแบบชัดๆเต็ม100ไปซะละ =0="
  4. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    จริงๆแล้วเรื่องซับไทยยังไม่ดรอบนะคะ แถมมีคนปล่อยซอฟท์ซับมาให้ดูกันแล้วด้วยถ้าจะดูซับไทยจริงๆไม่ขาดแคลนหรอกค่ะ(แต่ช่วงที่ผ่านมาเจอเกรียนแอบเอาไปปล่อยที่อื่นน่ะสิ เหอๆ) ส่วนตอน 13 เป็นอะไรที่สุดยอดจริงๆ ท่านเบก็....นะ....(แอบเศร้าเล็กน้อย...) แต่พอมาดูซับ Eng แล้วฮาแตก....มันเข้าทำนองที่ว่า....

ท่านเบรร่าเป็นซิสค่อนสินะ!!!!!~ :E

แหมไล่ยิงฮิเมะเพราะมายุ่งกับรันกะสินะ 5555+ อย่างนี้เรียกว่าแค้นกำลัง 2 แล้วมั้ง...ฮา......................

ปล.ฝากนิดนึงจะเชียร์ฝ่ายไหนไม่ว่า แต่อย่าว่าตัวละครที่ตนเองไม่ได้เชียร์อย่างเสียๆหายๆเลยนะคะ ถือซะว่านี่มันอนิเมนี่มันการ์ตูนดูไปเอาความสนุก อย่าใส่กับมันมาก ^^; (ส่วนหนึ่งเพราะฝ่ายแฟนๆจะอาจทำให้เกลียดตัวละครที่คุณรักได้ค่ะ<<ก่อนหน้านั้นเจอมากับตัวเซ็งไปตามกัน -*- )
  5. vanilla

EXP:
    97
    0
    0
    ^
    อ่า ตกลงยังไม่หยุดโครงการซับไทยสินะคะ(เริ่มมีความหวัง) ชอบแบบดูดมาแล้วมีซับเลยอะค่ะ อิอิ > <
    ว่าแต่เบคุงเนี่ยน่าจะ

ตั้งสมาคมซิสค่อนกะลู่ไปเลยนะ :E น้องข้าใครอย่าแตะ ก็ว่าไมถึงเกลียดฮิเมะจังน๊อ :E ทั้งที่ไม่
    น่าจะจำน้องได้นะเนี่ย หรือยีนส์ซิสค่อนมันฝังอยู่ในสายเลือด =[]=

ปล.แอบไม่มั่นใจนิดนึง เรียกหูตูบนี่จะเคืองมั้ยอะคะ แบบว่าน่ารักน่าเอ็นดูดีอะ ^^ ชอบไม่ชอบบอกได้น๊า
  6. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38

:E
  7. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    0
    36
    บอกตามตรงผมไม่ชอบเลยใครที่ชอบเอาตัวละครสามตัวเอกจากภาคนี้ไปเปรียบกับภาคแรก บอกตามตรงอย่าเปรียบเถอะครับเสียความรู้สึก

นิสัยตัวละครต่างกันมาก

ยิ่งรันกับรินยิ่งแล้วใหญ่ คือรันกะ ไม่มีความมั่นใจเหมือนรินเลย

ส่วนรายหลังเชอริลกับ มิสะนี่ยิ่งแล้วใหญ่

บอกตามตรงผมไม่ค่อยชอบเชอริลเลย แต่ถ้าเป็นป้าฮายาเสะนี่ถึงไหนถึงกัน :confused: เพราะบุคลิคตัวละครต่างกันมาก

เฮ้อพูดถึงความเป็นนางเอกยังไงก็ไม่มีใครสู้ฮายาเสะอยู่แล้ว(ถึงหลายคนจะบ่นว่าป้าก็เถอะ)

ดูเป็นผู้เป็นคนที่สุดแล้ว

อ้อ ในตอนแรกนั้นมาครอสถูกวางโครงเรื่องไว้แค่มิสะกับฮิคารุเท่านั้นครับ ไม่มีลินเลย ลินเพิ่งมาใส่ที่หลังเฮอ ๆ
  8. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    เรียกหูตูบเรียกไปเถอะค่ะ เรายังเรียกบ่อยๆเลย เราว่าอย่าเทียบกันเลยค่ะ เพราะสองคนนี้ใช่ว่าจะตามมาครอสรุ่นพี่ซะทุกอย่าง นิสัยรันกะก็ต่างกัยมินเมย์จริงๆ(ดูจากตอนช่วงรันกะดังแล้วแต่ก็ยังเหมือนเดิม)
  9. Jack149

Jack149 New Member

EXP:
    50
    0
    0
    เขาเปรียบ รันกะ เชอรีล กับ มินเมย์ มิสะ เพราะอิมเมจ บางอย่างมันคล้ายๆ กันเท่านั้นเองครับ ถ้าไม่ไปคิดมากมันก็ไม่มีอะไรหรอก บางครั้งยังล้อ ออซม่า กับ ฟอกเกอร์ เลยทั้งที่ ออซม่า ไม่ได้กินเหล้าเยอะเท่าฟอกเกอร์ สักหน่อย (รายนั้นเมายังออกไปสอย เซ็นทราดี้เฉยเลย) :555:
  10. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    กลัวมีจุดจบเดียวแบบฟอกเกอร์ด้วยน่ะสิ หึ หึ
  11. vanilla

EXP:
    97
    0
    0
    ดูตอนล่่าสุดละค่ะ ชีช้ำเล็กน้อย....
    ฮิเมะชอบหูตูบแหงเลยอะ T T (โธ่ๆๆๆๆเจ๊ของช้านนนนน T0T) แต่แววดับของหูตูบนี่ฉายมาแต่ไกลจริงๆ
    ไม่รู้ถูกฝังตัวราชินีไว้รึเปล่า(ยังกะเรื่องเอเลี่ยน - -) ส่วนเบคุงไม่รู้มีแผนอะไรอีก แต่อยากให้ออกมาเยอะกว่านี้จัง
    เลย >w<
  12. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    กลัวรันกะจะตายตามวาจูร่าไปด้วยนี่สิ
  13. dookdooy

dookdooy Member

EXP:
    353
    0
    16
    เพิ่งได้ดูตอน 14 เมื่อกีี๊เองค่ะ

สงสารมิเชลลลลล ขนาดเป็นคนเจ็บเชอริลยังไม่เหลียวแลเลย OTL'' ส่วนพี่เบร์ร่านี่แบบว่าอะฮ๊างมากค่ะ ยศพันตรีเชียวว :aha: แล้วก็อยากรู้ว่ารันกะโดนพวกวาจูร่าใส่อะไรเข้าไปในท้องหว่า?? เซลล์?? ??? :???: น่าสงสารรันกะจริงๆ
  14. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    สรุปเรื่องนี้ตอนนึงนับๆไปดูไม่ต่ำกว่าสามรอบต่อตอนแฮะ เป็นเอามากจริงๆตรูว~

รันกะไม่น่าจะโดนพวกวาจูร่าใส่อะไรนะคะ แต่คิดว่าน่าจะเป็นมาตั้งแต่เด็ก(ตั้งแต่ตอนอยู่กับพ่อแม่<<ดีไม่ดีกลัวจะเป็นอะไรเกี่ยวกับเ้ชื้อสายมากกว่านั้นน่ะสิ) เหอๆ สงสารมิเชลจริงๆ แต่ทำไมขำก็ไม่รู้ ลอยกลางสนามรบน่าสงสาร(ปนขำ) มากกกกกกกก เฮ่อ...

ว่าแต่...ลูก้า....ยังไม่ถึงที่สินะ หึ หึ

ส่วนท่านเบรร่า.....เท่!!!!!!!(พูดได้คำเดียว)

เจอมาอายะร้องไอโมไปแล้วจะมีโอกาสได้ฟังโฮชิร้องไอโมมั้ยเนี่ย(อยากฟังนะ!!!!) แต่สงสัยคงเป่าแทนท่าจะดีกว่ามั้ง(ไม่งั้นคนอาจด่าพี่แกได้<<ทั้งที่เสียงออกจะน่ารัก ฮืออออออออออ)
  15. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    หลังจากได้ดูตอนที่ 15 แล้วเกิดความคิดประหลาดๆว่า

ภาค 7 มัน

"รักไม่ยุ่งมุ่งแต่ร้อง "

แล้วภาค ฟรอนเทียร์ มันอาจจะ

"เลือกไม่ยุ่งมุ่งแต่เหมา"

ก็ได้ใครจะไปรู้ :555:
    เห็นตอน 15 ตอนแรกๆร้องเพลงแข่งกันแต่ไปๆมาๆเข้าคู่กันเฉยเลย เจ้าโต้ถึงกับเหวอกันไปเลยทีเดียว

[action]หลบสหบาทาหลายๆคนออกจากห้อง[/action]
  16. Jack149

Jack149 New Member

EXP:
    50
    0
    0
    ตอน 15 นี่มันไม่ธรรมดาจริงๆ ขนาดเป็น recap episode ...

ทำให้เห็นหลายอย่างว่า ภาคนี้มันลึกและลับเอามากๆ ไหนจะ Macross Galaxy ไหนจะเจ๊เกรซ ไหนจะ Code รหัส ของเชอริล และ รันกะ นี่ถ้ามีความเกี่ยวข้องกันก็ตรงนี้แหละนะ มาจาก Project บางอย่างที่เกี่ยวข้องกับวาจูร่าเหมือนกัน ...
  17. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    ตอนที่ 16

ED ใหม่มาอีกแล้ว~~~! เพลงของเชอริลซะด้วย :D
    เจ๊เรายังพอมีหวังสินะ หลังจากที่ดูๆเหมือนกับว่ารันกะจะเข้าวินไปแล้ว
  18. bankgama

EXP:
    665
    1
    38
    เจ๊ของผองเราสู้ๆ ^^!

ไม่รู้จะ Comment ว่าไงดี
    แต่เพลง ของ ตอน 16 นี่เจ๋งดีแฮะ

ทั้ง アイモ OC (ไอ้โม้ ver. ใหม่) [เปลี่ยนเนื้อใหม่บางส่วน แต่ดนตรีออกแนวมัน] กับ ED ใหม่ของเจ๊ ノーザンクロス (โนซันครอส)

ส่วนหูตูบรันกะนี่ ดูตอนนี้แล้ว

มินเม ชัดๆ OTL

Spoil ชื่อตอนหน้าอย่างรุนแรง

ลาก่อน น้องรัก
  19. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    เหอๆตอน 17 นี้ตกลงป๋ากินเค้กสับปะรดสินะไม่ได้กินสลัดสับปะรด.... (งานนี้แหกตาสาวกกันหมดเลยลูงคาวาโมรี๊!!!!!!)

อ่อตอนนี้ new op ตามชาวบ้านเค้าเก็ง....แต่....เป็นเพลง Seikan Hikou วุ้ย!!!! ยัค เดคัลจา!!!! โดนลุงเซอร์ไพร์สสองรอบในตอนเดียว!!!!
  20. bankgama

EXP:
    665
    1
    38
    เพิ่งจะดูเสร็จ เดี่ยวนี้ Macross ผมต้องรอดู โคตร เกรียนจบก่อนแล้วค่อยดูตาม

2 เรื่องนี้มันดูแล้วสนุกบอกไม่ถูกแฮะ ดูเว้นช่วงเดี่ยวความมันไม่ต่อเนื่อง

มาตอนนี้ก็

OP Seikan Hikou ไม่ว่า แต่ทำฉาก OP ให้มันอลังหน่อยสิ (T T!)

ตอนแรก ดูตอนนี้ แล้ว ออซม่า อย่าไปเดินตามรอย โฟกเกอร์เข้าให้ละ ตอนจะจบนี่ ทำเอา เฮ้ย!!! ...... ดีที่ยังไม่ตาย
    ส่วนมิเชล แกทำฉาก Sweet คุรัน หายหมดเลย แต่ตอนนี้คุรัน น่ารักดีนะ ^^! (แต่จุดประสงค์ที่จะให้คุรันแนะนำ ตนกับคนโรงบาล นี่ อาจเป็นไปได้ว่า ให้ไปตรวจยาก็เป็นได้นะ)

ปล. My Soul for you & Try Again มาเล่นในภาคนี้ ก็ยังแจ่มเหมือนเคยแฮะ เพลงเข้าดีมากเลย โดยเฉพาะ Try Again รอบที่ 2
    ปล2. ทำไม เชอริล มีบทแค่นี้เอง!!!
    ปล3. ใครก็ได้ เอายัยเกรซ ไิ้ปทิ้งที....
  21. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    สักนิดแปะ OP ใหม่แล้วจะไปนอนล่ะ

[youtube]ZgCVXEED0iM[/youtube]

ปล.ซับไทยคุณ G ดรอบแล้วนะคะ ฮืออออ
  22. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    หลังจากที่ได้ดู Op ใหม่รู้สึกเหมือนว่าอัลโต้จะโดนเชอริลกับรันกะกลืนพื้นที่ใน Op ไปเกือบหมด
    ว่าแต่นาทีที่ 1.16 อัลโต้ SEED(เม็ดเกาลัด) แตก? :555:

ปล.ซัยไทยดร็อปแล้วต้องนั่งอ่าน eng อย่างไม่มีทางเลือกสินะ T T
  23. Cheaterman

Cheaterman Member

EXP:
    82
    0
    6
    Op อันใหม่ทำไมอัลโต้เหมือนกลายเป็นตัวประกอบละเนี่ย
  24. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    เหะๆ เข้ามาถามหน่อยค่าคือว่า
    มาครอส นี่มีมากี่ภาคแล้วอ่ะคะ เราเคยดูแต่ภาคที่พระเอกชื่อบาซาร่าอ่ะ
    แต่ชอบมากมายแล้วภาคนี้สนุกมั้ยคะ เนื้อเรื่องมันประมาณไหนหรือเน้นแต่หุ่น+ร้องเพลง??
    ถ้าสนุกจะได้โหลดมาดู หุๆ
  25. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    คร่าวๆมีดังนี้ค่ะ

The Super Dimension Fortress Macross (TV series)
    Do You Remember Love? (Movie)
    Flash Back 2012 (OVA)
    Macross II (OVA)
    Macross Plus (OVA)
    Macross 7 (TV Series)
    Macross Zero (OVA)
    Macross Frontier (TV Series)

เราเคยดูแต่ภาค 7 เหมือนกันค่ะ ถ้าประเทศไทยมีลิขสิทธิ์เมื่อไหร่(ขอให้มีเต๊อะ)คิดว่าคงตามดูทุกภาคแน่ๆ ส่วนภาคนี้ถามว่าสนุกมั้ย อันนี้บอกได้เลยว่าสนุกมากกกกกกก เนื้อเรื่องก็เป็นไปตามแบบฉบับมาครอสค่ะ มีการสู้รบ เพลง และรักสามเส้า
    ภาคนี้พลอตค่อนข้างแน่น (มีการเกี่ยวโยงไปถึงภาค ZERO ด้วย) มีครบทุกรสค่ะ ส่วนรายละเอียดแต่ละภาคเป็นไงรบกวนเกจิมาให้ความกระจ่างเองนะคะ แต่บอกได้คำเดียวว่าซีซั่นนี้ถ้าไม่ได้ดูมาครอส ฟรอนเทียร์นี้น่าเสียดายจริงๆ

Share This Page