Macross Frontier แว่วเสียงเพลงรักมาแต่ไกล

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย identity, 18 พฤศจิกายน 2007.

1. ploykun

ploykun New Member

EXP:
    46
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    เพิ่งจะได้ตามดู และมาเม้นนนน

ดูแล้วบ้ากว่ากีอัสอีกค่ะ พี่น้องงงงงงงงงงงงง

เราพูดตามตรงเค้าทำดีมากๆเลยอ่ะ ทั้งภาพ มุก เรื่อง เพลง

เราเชียร์รันกะอ่า----- ถึงจะสงสารเชอริลก็เถอะ

แต่ดูเรื่องนี้แล้วเกลียดใครไม่ลง ชอบหมด.....เว้นแต่หัวเห็ด...
  2. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    ดูไปแล้วตอนนี้
    ดีจัง ผมชอบเพลง Aimo แบบธรรมดามากกว่าเยอะ แต่ดูตอนนี้แล้วเกลียดไอ้หัวเห็ดจริงๆ ตอนหน้าคงเกรซ....

ชื่อตอน มาจากชื่อเพลงอีกแล้วหรอเนี่ย Aoi no ether (蒼いのエーテル)
    ชื่อตอนสุดท้ายจะเป็นเพลงอีกไหมเนี่ย น่าลุ้นแฮะ
  3. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    ไม่ต้องลุ้นเพราะชื่อตอนสุดท้ายมันชื่อเพลงอยู่แล้วค่ะ Anata no oto (หรือ Your Sound นั่นเอง) อยากให้เป็นการจบตามอารมณ์ตัวเพลงจริงๆ มันโลกสดใสอ่ะ

อยากให้มีซิงเกิลออกจังจะได้ฟัง เพราะ OST2 มันออกตอนฉายจบแล้วน่ะสิฮือออออออออออออออออออออออออ
  4. dookdooy

dookdooy Member

EXP:
    353
    0
    16
    เพิ่งได้ดูตอน 21 เมื่อกี้เองค่ะ

ดูแล้วก็แอบหงุดหงิดกับรันกะนะ เธอช่างเป็นคนที่เอาแต่ใจตัวเองมากๆ สงสัยออซม่าจะเลี้ยงแบบ spoil สุดๆๆ ไม่ว่าอะไรเธอก็คิดถึงแค่ตัวเองอย่างเดียวเลยเหรอ? คิดอยากจะ"ให้" แต่กับคนที่ตัวเองชอบอยู่แค่คนเดียว แล้วคนอื่นๆ ล่ะ? เพื่อนๆ แล้วก็ประชาชนล่ะ? เธอไม่สนใจเลยใช่มั้ย โอยยยยยย ตอนที่ 21 ก็ขอให้เธอไปเป็นราชินีของวาจูร่าตลอดกาลเลยละกันนะ -_-

แล้วทำไมตอนจบต้องมาออกช่วงสอบไฟนอลด้วยฟร้าาา OTL''
  5. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    เหอๆ สำหรับตอนที่ 21 ต้องทำใจแต่ก็แล้วแต่มุมมองนะ อย่างที่เคยพูดไปแล้ว(ในหน้าที่แล้ว) รันกะยังไม่โปรพอสำหรับงานนี้ แต่...ตอนที่ 22..... วุ้ย....................พูดได้คำเดียว!!!! ป๋าออซม่าเท่ได้ใจมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ถ้าให้โหวตตัวละครชาย-หญิงสุดเท่ของมาครอสนี้ คงต้องให้ป๋าออซม่ากับเชริลนี่แหละ เท่ได้ใจจริงๆ (แน่นอนถ้ารวมเพศที่สามเจ๊บ๊อบบี้กินนิ่ม อิ อิ)

ช่วงหลังๆนี้ดูลูก้ามันเข้าดาร์คโหมดขึ้นเรื่อยๆยังไงก็ไม่รู้ (ฟุคุจุนชอบมาแอบเท่เอาตอนท้ายๆอีกแล้ว<<ไม่นับบักลู่นะ 5555+ :E )
  6. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    อันนี้เห็นด้วยอย่างแรง คำพูดของออสมาในตอนที่22 คงทำให้อัลโต้มันคิดได้ในหลายๆอย่างว่าควรจะทำยังไงต่อไปดี
    (ผมเชียร์ให้มันพาเชอริลหนีออกจากฟรอนเทียร์แล้วไปสมทบกับพวกออสม่า * *) ส่วนลูก้ามันเริ่มเข้าดาร์กโหมดขึ้นเรื่อยๆแล้ว
    สีหน้ามันตอนยิงมิสไซด์ใส่พวกเดียวกันเรียบสุดๆเหมือนกับมันยิงใส่ใครที่ไม่รู้จัก..........
  7. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    เก็บมาฝาก.... สปอยตอน 24-25 บอกตรงๆไอ้นี่เป็นตัวที่อ่านแล้วรู้สึกไม่ค่อยน่าเชื่อยังไงก็ไม่รู้ เหอๆ

24 "The Last Frontier" September 18, 2008
    While Alto Saotome, Luca Angelloni and Klan Klan conceal the feelings in their hearts about each other, the Frontier fleet finally arrives at the main star system of the Vajra.

25 "Your Sound" September 25, 2008
    Ranka Lee gathers all the Vajra to the protoculture planet where they originated with the intent of causing its self-destruction. However, NUNS reinforcements from Earth carrying a new planet destroying "Fold Weapon" decide to destroy the Vajra home planet too. Alto and his friends, who have learned of Ranka's plans, rush to the planet to stop her. Ozma tries to destroy the "Fold Weapon" alone and challenges the NUNS Earth forces.

ดูมัน...ยังไงก็ไม่รู้~

เพิ่งดูมาครอส ซีโร่ค่ะ (ซับไทยเพิ่งมีในตุรกีน่ะนะ<<แต่แค่ตอนแรก) ดูไปขนลุกไป โอ้วววววววมันสุดยอดจริงๆ ให้ตายสิ!!!!! โดยเฉพาะฉากฟอกเกอร์ออกมาพร้อม VF-0 แหม่ ขนลุกได้ใจจริงๆ
  8. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    เห็นด้วย ว่า ตอน 22 นี้ ป๋าออซม่า เท่โคตร

อัลโต้คงสับสนสุดขีด ยิ่งนับวัน ผมยิ่งเกลียดลูก้าขึ้นเรื่อยๆ....
  9. ploykun

EXP:
    46
    0
    0
    วาดดูคร่า--- เม้นให้ด้วยน้า คนรักมาครอสเอฟ

<!-- l --><a class="postlink-local" href="http://all-final.com/forum/viewtopic.php?f=14&t=3195">viewtopic.php?f=14&t=3195</a><!-- l -->

รอลุ้นตอนจบ เชียร์รันกะขาดใจคร่า---
  10. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    จอร์จ!!!! ตอนนี้มืดมนสุดๆ แต่............................................ ชุ่มชื่นหัวใจเพราะได้มองหน้าคนนี้.......

ชุ่มชื่นหัวใจ... หล่อเลี้ยงไปอีกสองตอนที่เหลือ.... แล้วก็ได้แค่บอกว่า ท่านเบรร่า!!!ต้องรอดนะค๊ะ!!!!ฮืออออออออออออออออออ

พูดถึงตอนนี้เนื่องจากยังไม่ได้ดู เดี๋ยวไว้ดูดิบจบจะมาอิดิทระบาย+กู่ร้องอีกทีแล้วกัน เฮ่อ................

ปล.ช่วงนี้นั่งฟัง Yousei ตัวเต็มที่มีคนปล่อยออกมาเป็นสิบกว่ารอบแล้ว มันช่างเข้ากับสถานการณ์ในมาครอสตอนนี้จริงๆ T T

อิดิท...เพิ่งดูจบ....

ความรู้สึก... หลังดูจบ.... บอกได้ 3 คำ....

หดหู่... ตรูจะบ้า... และเอนเดอร์!!!!

[action]วิ่งหนีไปร้องไห้ สงสารท่านเบรร่าว้อย ฮือออออออ[/action] T-T T-T T-T
  11. ploykun

EXP:
    46
    0
    0
    ดูตอน 23 แล้ววววววววววว (ไม่อ่านหนังสือสอบเรอะ - -")
    ตอนนี้ ก็ทำเอาแฟนๆเชอริลอัลโตสลดไปตามๆกัน เพราะแนวโน้มตอนจบ ไม่คู่กับรันกะ ก็คงเป็นอัลโตไม่ได้คู่กับใคร(อ่าว งี้รันกะของเค้าไปไหนล่ะน่ะ) สงสารเชอริล แต่เราพอเดาได้ตั้งแต่ตอนแรกๆแล้วล่ะ เหอๆ ในฐานะแฟนอัลโตรันกะ ขอให้ตอนจบแฮปปี้เอนดิ้งงงงงงงงง สาธุ

หวังว่าตอนจบจะได้ยินเพลงAnata no oto เพราะๆของรันกะจังงง
  12. zeryu

zeryu New Member

EXP:
    72
    0
    0
    เพิ่งดูตอนที่ 23 จบไปตะกี้เองค่ะ แบบว่า ... ตามสปอยเลย
    คือ เราชอบเชอริลมากๆ เลย เจ๊อะ แบบนั้นเราก็อึ้งไป สงสารเชอริลมาก น้ำตาจะไหลตาม ฮือ นั่งลุ้นตอนก่อน แต่ก็คิดในใจแล้วว่า ..
    เพราะอัลโต้รู้เรื่องที่เชอริลป่วยสินะ ถึงได้กอดเธอแบบนั้น ฮืออ กอดแบบเพื่อนให้กำลังใจเน่ กอดไปปวดใจปด้วยใช่ไหมอัลโต้ ล้มโต๊ะ!!
    แต่เราก็อยากให้คนใดคนหนึ่งจบแบบ Happy ending นะคะ ไ่ม่ว่ารันกะหรือเชอริลก็ตาม ช่วยมาล้างคำสาปมาครอสทีเถอะค่ะ
  13. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    หลังจากดูตอนที่ 23 หดหู่จริงๆ โดยเฉพาะฉากจบตรงที่เชอริลพับเครื่องบนกระดาษ ( หวังว่าคงไม่สปอยนะ= =)
    จะจบคู่กับใครก็ช่างขอให้ จบแบบ happy ทีเถอะแบบภาคซีโร่ไม่เอา
  14. vanilla

vanilla New Member

EXP:
    97
    0
    0
    ขอประโยคเดียว
    เชอริลรันทดเกินไปแล้วน้า ตอนจบดับแน่ๆเลย แงๆ T[]T
  15. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    กดสปอยไปเครียดไป..........

ทำไมตัวที่ฉันชอบต้องเป็นอย่างนี้เรื่อยเลยฟะ............!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ผิดมั้ยที่ไม่ชอบนางเอกสำเร็จรูป - - สาวเรียบร้อยไม่ใช่สเป๊กกกกกกกกกกก!!!!!!!

เชอรีลจ๋า ฮือออออ TT[]TT,, ไม่เป็นไร ฮิเมะไม่เอาช่างมัน ฉันยังรักเธออยู่ ร้องเพลงถึงตอนสุดท้ายนะตัวเอง

รู้มาตั้งแต่ตอนแรกๆ ที่ดู ชัดเจนว่าฮิเมะมันชอบรันกะ...แต่ก็หวังลมๆ แล้งๆ - -"

ถึงแม้ตัวจะมาอยู่ด้วย แต่ใจไม่เคยอยู่เลยสินะแก...

/me ตบหัวฮิเมะ!

/me รอสูบเพลงอย่างใจจดใจจ่อ....การ์ตูนเรื่องนี้เพลงเพราะอย่างเดียว = ="
  16. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    รู้สึกจะมีคนชอบเชอริลเยอะมากเลยนะเนี่ย เชอริลฮิเมะไม่สนมาทางแฟนคลับแถวนี้ก็ได้จะเลี้ยงดูอย่างดีเลย

me/โดนถีบ
  17. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    ตอนจบ มีที่ว่าว่าจะเหมือนที่เดาไว้แต่ต้น
    แต่ยิ่งดูก็ยิ่งรักเชอริล
    ว่าแต่ ไม่มีใครสงสัยเลยหรอ
    ป้าเกรซ ท้ายตอน 22 ใส่ชุดนักบินแต่โผล่มา 23 ใส่ชุดทำงานซะงั้น - -

สรุปว่า ตอนนั้นใส่ชุดนักบินมาบีบหน้าอกให้เราดูตอนจบตอน เล่นๆงั้น?
  18. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    ไม่ใช่นะคะเกรซที่ใส่ชุดทำงานนั้นคือตัวตนในมโนภาพค่ะ(ไม่รู้จะอธิบายเป็ยคำพูดยังไงนอกจากตัวตนในมโนภาพนั่นแหละ -*-) ส่วนตัวจริงก็ใส่ชุดนักบินบีบ...อลังของเจ๊นั่นแหละ ส่วนนี้มีแสดงให้เห็นหลายทีอย่างตอนที่สั่งห้ามเบรร่าไปตามหารันกะในตอนที่ 20 แล้วใช้การลงโทษระดับอ่อนจัดการควบคุมเบรร่าอันนั้นคุยกันทางมโนภาพเหมือนกันค่ะ (ก่อนหน้านั้นก็มีหลายที << เช่นตอนเรียกเบรร่าว่า "โอจิซามะ" (อ๊าคคคคคจะเป็นลมกับคำเรียกกกกกกก :aha: :aha: ) )
  19. Reinweiter

Reinweiter New Member

EXP:
    3
    0
    0
    T^T ตอนจบ เชอรริลจะตายจริงๆไหมครับเนี่ย
    สงสารเชอรริลที่สุดแล้วอ่า ชีวิตรนทด ไม่ว่า ยังมาซ้ำรักอีก

อยากให้ตอนจบ จบ Happy Ending จริงๆเลย

ปล.โคตรเกลียดอีเกรซจริงๆเลย
  20. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    ต...ตอน 24..... no comment...นอกจากร้องว่า... YACK DECULTURE!!!

[action]วิ่งหนีไปร้องไห้....ฮือ...... ท่านเบรร่าของหนู~ (ไม่น่าเลย.....<< ไม่น่าอะไรไปติดตามกันเอาเองแล้วกัน)[/action]

ปล.ไม่มีตัวอย่างตอนหน้าให้ดู.....ฮ่วย กะจะให้ลงแดงกันไปข้างเลยรึไงลุง!!!!!
  21. Frayya

Frayya New Member

EXP:
    27
    0
    0
    แหม อัลโต้ใส่ตุ้มหูแล้วเข้าดีจังแหะ

ตอน 24 ภาพสวยมั๊กกก ^ ^
  22. zeryu

zeryu New Member

EXP:
    72
    0
    0
    เพิ่งดูตอนที่ 24 จบไปค่ะ ภาพสวยค่ะ ชอบๆ แต่ว่า....
    ตอนแรกหวั่นใจว่าเชอริลไม่รอดแน่ แต่ทำไมกลายเป็น...อัลโต้แทนล่ะค้า ที่ทำท่าว่าจะรอดไม่รอด โอ้วว
    อะไรก็เกิดขึ้นได้ใน มาครอส สินะคะ

อัลโต้ใส่ตุ้มหูสวยจริงๆ ด้วย หุหุ
  23. ploykun

EXP:
    46
    0
    0
    หลังจากดูตอน 24

หลังจากที่ได้ดู.....นั่งอึ้ง พ่ออัลโต้บรึ้มเฉยเลย เรานี่หน้าอึ้งยิ่งกว่าเชอริล รอตอนหน้า รอดไม่รอด อย่างว่า อัลโต้ดูน่าไม่รอดกว่าเชอริลอีก 55+ รันก่า-----ฟื้นคืนสติสิลูก-----ตอนนี้ ร้องเพลงได้ไม่เพราะ ไม่ประทับใจเลยยยยยยย ฟังแล้วละเหี่ยใจ กลับม้า--------
  24. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    ฮิเมะซามะ ได้ไอเทมประดับความสวยชิ้นใหม่ จะบอกว่าตอนเชอริลใส่ให้ก็เฉยๆนะคะ แต่ตอนเจ๊(เฮีย)สะบัดผมเอียงหน้าส่งสายตาประกายวิ๊งเพื่อโชว์ต่างหูมันรู้สึกว่าอยากสวยไปไหนคะ โต้ =_=
  25. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    ฟ่อออออออออออออ
    อยากดูไวๆ ตุรกีไม่เอาขึ้นซะที~~ ปกติทุกๆท่านโหลดกันที่ไหนอะึคะ *-*

Share This Page