Macross Frontier แว่วเสียงเพลงรักมาแต่ไกล

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย identity, 18 พฤศจิกายน 2007.

1. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ^
    ^
    บิทสถานเดียวค่ะ!!! แต่ก่อนหน้าก็จะไปอาศัยดูบอร์ดนอกเค้าเรียลทามกันด้วย หลังจากนั้นก็บิทดิบเน่ามาดูรอบนึง แล้วก็บิทดิบตัวใหญ่มาไว้ดูกับซับนรกค่ะ หลังจากนั้นก็ปิดท้ายด้วยซับไทย.... สรุป...ตอนนึงดูร่วม 4-5 รอบได้ (มันบ้าเกินไปแล้ว!!!)

สุดท้าย....แปะหน่อย... 1/72 VF-25F เห็นแล้วอยากได้!!!!! (แต่อยากได้ VF-27 มากกว่า)

----------------------------------------------------
    ทองเหลือบชมพูค่ะ เป็นสีผมที่ลงได้สนุกมากๆ ^^
    V
    V
    V
  2. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    อาาาาา T-T เนตหอ บิตบ่ได้~~~

ว่าแต่ เชอริล ผมสีอะไรแน่อะคะ
    ทอง รึ ชมพู
    แบบว่า ลงสีไม่ถูก
  3. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    ู^
    ^
    ^
    เห็นแล้วอยากได้แฮะ สงสัยต้องรออีกซักพักแล้วไปหาเอาเเถวสะพานเหล็ก

ส่วนมาครอสตอน 24 นี่กะให้ลงแดงกันไปเลยทีเดียว..............นางเอกนี่ก็เริ่มจะเเน่นอนแล้วว่าเป็นใคร
    แต่สงสัยจริงๆว่ามันจะทำให้จบลงภายในตอน25 ยังไง ?
  4. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    ช็อคคคคคคคคคค
    ดูตอน 24 แล้วช็อคคคคคคคคคคคค

อยากให้มีมากกว่า 25 ตอนจัง จะได้ลงรายละเอียดในเนื้อเรื่องได้เยอะกว่านี้
    แต่มันคงจบในภาคนี้แล้วสินะ TwT
  5. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    ด้วยความที่ชีเป็นดารา เลยย้อมหัววันละสีค่ะ =A=,,

หลังๆ สงสัยเริ่มไม่มีตังค์ สีเลยไม่ค่อยเปลี่ยน ท่าทางจะรักเดียวใจเดียวกับสีชมพูพีช...

คนคอสยังคอสตามอารมณ์เลย ชอบเธอตอนผมสีไหนก็เอาสีนั้นไปเถอะค่ะ (ลงเหลืองเหลือบชมพูไว้ก็ได้)

ยังไม่ได้ดูตอนที่ 24 เลย แต่อ่านถมขาวไปบ้างแล้วเหมือนกัน (ฮา)

ไดเรคเตอร์เรื่องนี้เก่ง ยอมรับ...ลุ้นจนจบ พลิกมันเข้าไป...

เชียร์ป้าาาา!!!! แค่ยังอยู่ถึงตอนจบก็ดีใจแล้ว T[]T,,|>
  6. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    กรี้ดด มันสุดตรีนมาก ตอนนี้!!!!

มีใครดูแล้วคิดเหมือนผมไหมว่า ตอนนี้เหมือนมันรวมเอาฉาก ท้ายๆ ของภาคต่างๆ มารวมกันเลย

อย่าง การที่ เชอริล ออกมาร้องเพลง ตรงกองยานเลย ใจกล้ามากมาย ยังกับ มินเม (อย่าซ้ำรอย มินเม ซะละ)

แล้วไหง มี เพลง Do you remember love ด้วย.....

ฉากที่เห็นรันกะ ตัวเป็นๆ ที่วาจูร่า สื่อออกมา (หรือ โฮโลแกรม) ดูแล้ว ยังกับ ชารอน ใน ภาค Plus

แล้วท้ายสุด สิ่งที่เกรซ เห็นนั้น คือ อะไร Tori no Hito ???? (แผ่นภาค Zero ที่เผาไว้ก็ไม่รู้อยู่ไหนอีก OTL)

ปล. อยากให้ถึงวันพฤหัสเร็วๆ
  7. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    ^
    ^
    กำลังนั่งดูภาคซีโร่ไป...ไอ้นั่น มันมนุษย์วิหคชัดๆ :confused: เอาวะ~ ตอน 25 ทายาทตระกูลโนมจะทำเช่นไร!! หึ หึ
  8. bankgama

EXP:
    665
    1
    38
    หาแผ่นภาค Zero ไม่เจอผมเลยไปดูใน youtube เอา
    ตรงบริเวณ หน้ามันไม่เหมือนซะทีเดียวนะ ตรงจุดของภาค F มันมีเยอะกว่า แต่ก็คลับคล้ายๆ คลับคลา

บางบอร์ด ก็บอกว่า น่าจะเป็นควีนตัวจริงก็เป็นไปได้นะ
  9. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    แต่สัญลักษณ์มันคล้าย (<<ที่รันกะลงไปอยู่ในนั้น) เหมือนของพวกมนุษย์วิหคจริงๆ คิดว่าอาจจะเป็นตามข้อสันนิษฐาน แต่เท่าที่ดูคิดว่าทางโนมน่าจะสืบเชื้อสายมาจากโปรโตคัลเจอร์โดยตรงแบบที่ตำนานของมายันบอกไว้ แล้วที่อยู่ดาววาจูร่าอาจจะเป็นมนุษย์วิหคคนละตัวกับที่เจอในมาครอสซีโร่ก็ได้ (อันนี้เดาสุ่มมากๆ) โอย...มันจะอะไรกันนักว๊ะเรื่องนี้!!!! 5555+

ปล.ภาคฟรอนเทียร์ทำมาเพื่อสานต่อภาคซีโร่จริงๆ
  10. vanilla

vanilla New Member

EXP:
    97
    0
    0
    มันจะจบ25ตอนลงหรือคะเนี่ย - -
    แต่อัลโต้ช่างเป็นพระเอกที่น่าอนาถจริงๆ - -
  11. kumi

EXP:
    805
    0
    36
    ดูตอนที่ 24 แ้ล้ว!!

อยากจะกรี๊ดดดดดดดด~!!!

ใครบอกรันกะไม่มีรัศมีนางเอก =[]=!!! เถียงขาดใจเลยย!! บอกชัดตั้งแต่ในตอนนี้เลยว่าฮิเมะเลือกทางนั้นชัวร์!

ความจริงก็รู้ตั้งแต่ดูตอนแรกแล้ว ว่ายังไงนางเอกก็รันกะ...แต่ก็หวังลมๆ แล้งๆ มาตลอดจนกระทั่งถึงตอนนี้ =A="

เป็นไงล่ะ....?

เชอรีลช้านนนนนนนนนน ยอมแพ้ได้อย่างมีศักดิ์ศรีที่สุดดดดดดดดดดด TT[]TT!!!!!!!!

ตัดใจได้อย่างสง่างามมาก โฮกกกกกกก (เชอรีลรู้ตั้งแต่ตอนที่แล้วเลยยอมถอยออกมา สปอร์ต...สปอร์ตต!!)

P.S. แต่ก่อนตัดใจก็ขอเก็บสะสมแต้มไปก่อนสินะ เหอะๆ - -

ฮิเมะ ฉันจะฆ่าแก~!! ตายไปไม่ต้องกลับมาเลยนะ!! ท่านเบรร่าสุดยอด กู้ดจ๊อบค่ะ =[]=b!!!!!!!

ยัยรันกะ = = ไม่อยากทำร้ายจิตใจคนชอบหล่อนหรอกนะ แต่ก็.......ร้องเพลงล่องลอยไปเหอะ - -

เป็นนางเอกที่ไม่ได้ทำอะไรเลยจริงๆ ไปหวีทหวานกันตอนสุดท้ายแล้วก็ลาโลกลับไปพร้อมกันซะแล้วกัน... < เดาต่อด้วยความเห็นแก่ตัวที่สุด - -

(ชื่นชมเชอรีลต่อไป สปิริต นี่สิ สมกับที่ฉันคลั่งไคล้หน่อย \TT[]TT/)

อาทิตย์หน้าตอนจบก็ออกมาแล้ว ไม่รู้สึกอยากดูแล้ว เพราะบทนางเอกเริ่มชัดเจน (ฮา)
  12. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    ^
    ^
    ^
    ออ บอกเลิกเขาก่อนเราจะโดนบอกเลิกนั่นเองงง *-*
  13. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    0
    36
    มันจะจบแล้วทำไมผมถึงรู้สึกว่ามันสนุกน้อยกว่าที่คิดหว่า T-T T-T
  14. bankgama

EXP:
    665
    1
    38
    คืนนี้.... ตัดสินชะตากรรม.....

อดดูอ่ะ T T ว่าจะรอดูดิบ แต่พรุ่งนี้มีสอบ T T!
  15. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    ประจำการที่มาครอสเวิร์ดล่ะคืนนี้!!! หึ หึ นอนดึกเพื่อเธอมาครอส!!!!

อิดิทรอบ 1 (เกาะติดสถานการณ์) ใครไม่อยากรู้กรุณาอย่ากด tag ดูสปอย

ฮิเมะมันรอดค่ะ!!!! 55555+ ดวงแข็งจริงเฮีย!!! และ....ฮาเฮกว่านั้น...... ครันจังไปขับ VF-25 ของมิเชล!!! เชริลใส่ชุดเหมือน OP Lion ค่ะ
  16. dominica

EXP:
    1,818
    0
    36
    ฮือออออยากดูม่างงงงง แต่โหลดบิทไม่ได้~~~
    ดูแล้วกลับมาสปอยด้วยนะ TAT
    เป็นพวก ไม่กลัวหลุมสปอย แต่กลัวตกข่าว

ลุ้นนะเนี่ย
  17. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    ทุกท่านค๊ะ!!!! จะมาแจ้งให้ทราบ.......ภาคนี้....

Happy Ending แล้วค่ะ เท่าที่ไปอ่านมา ไม่มีผู้ใดตายสักคน!!!! ฮืออออออออออออออออออออ แม่ยกปลื้ม...... ท่านเบรร่า(ของหนู)ร่วมมือกับฮิเมะค่ะ!!!! ส่วนรันกะช่วยเชริลไว้...และ......วาจูร่าร้อง Aimo!!!!!!

[action]/me ดิบมายังว๊ะเฮ้ย ไปหาเบิ่งก่อน!!!![/action]
  18. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    ู^
    ^
    ^
    EDIT
    เมื่อตะกี้เพิ่งไปอ่านสปอยเพิ่มเติมมา

สรุปฮิเมะมันเลือกแน่ๆไม่ไม่รู้ว่าเลือกใคร คนเขียนบทตั่งใจทำให้ค้างคาสินะ = =

ปล.ตอนนี้ Need raw สุดๆล่ะได้โตุ้รุ่งโหลดกันละคราวนี้
  19. bankgama

EXP:
    665
    1
    38
    จบแบบนี้ค่อยดีหน่อย

ฮิเมะ แกเจริญรอยเท้าตาม บาซาร่าละ 555

ชิ ผมนึกว่า บิทมาแล้ว กระทู้เลยวิ่ง กะจะโยนไฟล์ลงโค แล้วรอ load ดูเลยนะเนี่ย
  20. kumi

EXP:
    805
    0
    36
    - -

ดีใจดีมั้ยเนี่ย.........??

อยากจะร้องไห้น้ำตาท่วม เชอรีลรอดเงื้อมือมัชจุราชแล้ว ก๊ากกกกก

รอดเงื้อมือฮิเมะ(?)ด้วย สรุปไอ้หมอนี่รักท้องฟ้าำไปแล้วเรียบร้อย

เจริญรอยตามไม่ได้เท่เท่ารุ่นพี่เล้ย =A=

แล้วมันจะสร้างปมคาบูกิทำเพื่อ.........???

ไม่เข้าใจวุ้ย = ="

[action]รอ OST อย่างเดียวงานนี้...[/action]
  21. bankgama

EXP:
    665
    1
    38
    เอ่อ เห็นมีข่าวบอกมาว่าจะมี Movie ด้วย....
  22. dominica

EXP:
    1,818
    0
    36

เห็นด้วย
    ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องให้พระเอกมี ปมคาบูกิ
    หรือแค่อยากให้หน้าสวย? เคยแต่งหญิง???

ไม่เห็นเอาความสามารถคาบูกิมาใช้เลย
    พระเอกเรื่องนี้ เก่งพับเครื่องบินกระดาษ?
  23. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    ปมคาบูกิเป็นปมระหว่างพ่อกับอัลโต้ เป็นส่วนที่ทำให้อัลโต้เป็นอย่างนี้ จะเรียกปมมันไม่ถูกนักต้องเรียกว่าสร้างมาเพื่อให้ขัดแย้งกับแนวทางที่พระเอกเลือกมากกว่า เพราะนักบินกับนักแสดงก็ต่างกันสุดขั้วอยู่แล้ว อีกอย่างการที่ให้อัลโต้เป็นนักแสดงทำให้เขาเข้าใจตัวตนของเชริลและรันกะดีขึ้นในฐานะเอนเตอร์เทนเนอร์เหมือนกับสองสาว..... สรุปคือ คาบูกิถูกสร้างมาเพื่อเป็นฉากหลังชีวิตอัลโต้เพิ่มน้ำหนักให้ตัวละครเท่านั้นแหละค่ะ เหอๆ

ส่วนจรวดพับกระดาษเป็นเหมือนตัวแทนของความฝันอัลโต้ค่ะ (ซึ่งความฝันของอัลโต้ก้กลายเป็นแรงบันดาลใจของรันกะไปด้วย)

ปล.จน 9 โมง ดิบยังไม่มาซักเจ้า!!!ฮ่วย!!!
  24. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    ตอนที่ 25 ( ได้ดูหลังจากสูบ raw 600 กว่าMB อย่างทรหด)

ออกจะเร่งรัดไปหน่อยนะตอนนี้แต่ก็มันส์จริงๆตอนนี้ เอาเพลงทั้งหมดของภาคฟรอนเทียมามิกส์กันแล้วร้อง
    เบร่าก็รู้สึกจะเข้าคู่กับอัลโต้ได้ดีเกินคาด ไม่เคยได้ร่วมรบกันแบบจริงๆจังๆแต่บินเข้าคู่กันแบบนั้นได้ มันสุดยอดจริงๆเจ้าสองคนนี้

จับผิดเล็กๆน้อยๆสำหรับตอนนี้(ขำๆ)

1.เจ้าโต้มันอยู่ในVF หมวกมันแตกได้ยังไงหว่าจะว่าแรงอัดอากาศก็ไม่น่าใช่เพราะขนาดกระจกของยาน VF ยังไม่แตกเลย
    2.และแล้วคำสาปของนักบิน VF ก็เป็นจริงๆ :555:
    3.ไอ้ฉากที่อัลโต้มันล็อคเป้าด้วยสายตานั่นคุ้นๆกันบ้างไหมน่ะเหมือนจะเคยเห็นที่ไหนมาก่อน = =
    4.เอ่อ....และแล้วกับตันกับพลสื่อสารสาวก็ลงเอยกัน....................
  25. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    กรี๊ด ดูตอนจบแล้ว !!

ฉากบู๊มันส์มาก
    ชอบเมดเล่ย์อลังการงานสร้าง
    และ

-สุดท้ายก็ไม่เลือกใคร ฮิเมะหนอฮิเมะ 5555
    -ชอบฉากรันกะตบเชริล ไม่ใช่ว่าเราไม่ชอบเชริลนะ กร๊าก แต่ทำให้รู้สึกว่ารันกะเติบโตขึ้นมากจริงๆ
    -อยากได้บทโศกแต่มันไม่มี แฮปปี้ก็ดีอยู่หรอกนะแต่ยังไงก็อยากได้บทโศกอ่ะ
    [action]โดนเตะออกนอกกระทู้[/action]

Share This Page