Macross Frontier แว่วเสียงเพลงรักมาแต่ไกล

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย identity, 18 พฤศจิกายน 2007.

1. ploykun

ploykun New Member

EXP:
    46
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ดูแล้วๆ ตอน 25
    ในที่สุด....ก็ยังค้างคาใจ อัลโต้จะคู่ใครก็ต้องรอลุ้นต่อไปอีก....หัวใจวายยังไม่พอใช่มะเนี่ย เหอะๆ
    ตอนเราดูนี่ ฟังเพลงไปนึกชื่อเพลงตาม เป็นเกมเลย55+ เชอริลไม่ตายแล้ว เป็นเรื่องน่ายินดี...ยินดี.........เอ...ทำไมรู้สึกไม่ค่อยซึ้งกับตอนจบเท่าไหร่...ทำไมน้า....
  2. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    ไม่คุ้นได้ไง ป๋าฟอกเกอร์และออซม่าทำมาแล้ว อิ อิ

ดูตอนนี้แล้ว.....ฮิเมะกับท่านเบรร่า..... เท่มากค๊ะ!!!!!!

ดูไปขนลุกไป แบบว่าจังหวะกับเพลงดีมากๆ ฮืออออออออ รอภาคหนังโรงกันต่อไป~
  3. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    มันออกมาแล้วครับพี่น้อง........ แต่สาบานได้ไหมน่ะว่านี่มันแบบ SD !!!!! 434MB!!!! ต่างจาก ตัวใหญ่แค่ 100กว่าๆ
  4. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    ดู 25 จบแล้ว หลังจากโดดลงหลุมสปอยจนพรุน ทนไม่ไหว ต้องหาโปรแกรมบิทมาลงเครื่อง
    1.ตอนฉากที่ตัดไปเป็น ภาพในภวังค์ละมั้ง ที่ รันกะ เชอริล อัลโต้ มาเจอกัน รู้สึกว่าแปลกๆดี แบบว่า พกหิน fold แล้วจะเหมือน connect กันได้ทุกเมื่อรึ..ติดต่อกันไม่เท่าไหร่ แต่ขนาดข้ามไปตบเลยรึ
    2.ตอนที่ฮัลโต้กะลังจะไปยิงเกรซ รันกะพูดไรสักอย่าง แล้วที่ท้องก็เปล่งแสง อัลโต้มันจะมองท้องมันมั่งทำไม แกมีมดลูกเรอะ~~ฮิเมะ
    3.เชอริล ตกลงชุด she เป็น โฮโลแกรม หรือ ใส่จริงๆ เพราะตอนลงมาพื้นดาวก็ยังใส่ชุดนี่! เทคโนโลยีสินะ หรือความลับของไอดอล~ :aha:
    4.ฮิเมะ สะโพกผายมาก 5555 อ้อนแอ้นอรชอน ชอบท่า คอนโทรลยานด้วยมือนะ มีเปรียบเปรยกะ ตอนทาลิปสติกด้วย เอ๊ะยังไง
    5.ฉากสลับกันเปล่งแสง fold ควอดซ์สามคน... ทำให้รู้สึกเหมือนมีนางเอกสามคน และคนผมน้ำเงินสวยสุด
    6.northern cross ท่าเปล่งออร่า ทำเอาตกใจเหมือนกัน แต่ยังไงก็รักนะเชอริล~
    7.สีผมเป็นแหล่งพลังของเชอริล~ มิน่าล่ะ เปลี่ยนบ่อยเหลือเกิน วันไหนสุขภาพดีสดใส จะสีเหลื่อมทอง (ตอนแรกๆ) เวลาเครียด คิดมากจะชมพู แล้วอาการหนัก จะชมพูอมเทาหม่นเลย :555:
    8.ตอนที่รันกะวิ่งไปกอดเชอริล... แล้วเชอริลซับน้ำตาให้ แมนมาก ...ชวนใหันึกถึงฉากจบการ์ตูนผุ้หญิง ( หรือนี่ จะแฝงนัยยะอะไร!)
    9.ฉากจบ อัลโต้บินไปหาเบรร่าแน่ๆ ...ดูจากที่เบรร่าส่งยิ้มให้เป็นคนสุดท้าย ขโมยความเด่นของสองสาวหมด ตอนสู้กันหลังชนหลัง ทำให้ความสัมพันธ์(อันลึกซึ้ง??) ก่อกำเนิด
    10.เจ้าโต้ มันจะพังยานไปถึงไหน ของแพงๆ ไม่ใช่ของใช้แล้วทิ้งน้าา!!

แซวด้วยรักนะจ๊ะ ยังไงก็ชอบเรื่องนี้มากๆๆๆๆๆๆ
    ไม่ได้ติดอนิเมเรื่องไหนมานานแล้ว แต่เรื่องนี้นี่ นับวันรอเลย
    เข้ากระทู้ตุรกี วันละเปนสิบรอบรอซับด้วยความหวัง*-*

มาครอสสุดยอด
    เชอริลสุดรัก
    อยากดูต่ออออออ
    ทำ ss2 ออกมาก็ พร้อมจะดูเลยนะเนี่ย กี่ตอนก็จะดู~~~
    เพลง impact มาก
    ชอบๆๆๆ

ว่าแต่ เห็นโฆษณา Black butler อยากดูแฮะ มีหลุดๆ ออกมารึยังน้อ *-*
  5. vanilla

vanilla New Member

EXP:
    97
    0
    0
    นี่อาจจะเป็นสาเหตุที่
    อัลโต้ไม่เลือกใครเลย หัวชมพู หัวเขียวหลบไป นางเอก(หรือพระเอก)ตัวจริงมาแว้ววววว :E
  6. zeryu

zeryu New Member

EXP:
    72
    0
    0
    ดูจบไปตะกี้เองค่ะ
    ดีใจที่ไม่ได้จบเศร้าแบบม่องกันยกครัว เหมือนที่ตอนที่ 24 ทำให้ใจสั่นไหวเีสียเหลือเกิน ... จบได้แฮปปี้มากๆ ค่ะ แ่ต่ว่ากำลังลุ้นว่าเชอริลหรือเปล่านา ที่อัลโต้จะเลือก ... เห็นรันกะบอกแนวๆ ไม่เป็นไร ทั้งเรื่องร้องเพลง และรัก ว่าแล้วก็รอซับไทยอย่างมีความสุข

ท่านเบรร่าตอนนี้เท่มว๊ากกกก :aha:
  7. Frayya

Frayya New Member

EXP:
    27
    0
    0
    ดูจากตอนนี้แล้วรู้สึกว่ารันกะจะโตขึ้นจริงๆ ส่วนอัลโต้ก็สวยขึ้นด้วย ??
  8. dominica

EXP:
    1,818
    0
    36
    กลับมาย้อนดูอีกรอบ
    แอบสงสัยตอน 14 ที่รันกะโดนจับ อยู่ในยานแม่วาจูร่า
    แล้ว วิญญานเม่ของรันกะก็ออกมา บอกประมาณว่า we want to pass on.. from us to you ก่อนจะร้อง ไอโมะ

ทีแรกนึกว่าเพราะ รันกะคือสายเลือดชาวมายัน เลยให้ส่งต่อบทเพลง แต่เอ๋~ เชอริลตะหาก ที่เป็นหลานมาโอะ
    แล้วงั้น เค้าส่งทอดอะไรจากใครละนี่

หรือว่าสอง ฝ่ายนี้จะเป็นญาติกัน เพราะตอน 24 เกรซ บอกว่า รันเช ดร.เหมา สักวัน สายเลือดของพวกแกจะต้องเจ็บปวด และฆ่ากันเอง
    อา สงสัยๆๆๆๆๆๆๆๆ ใครจะมาเฉลยได้เนี่ย

ไม่เคยสังเกตว่า รันเช กะเชอริลหน้าเหมือนกันแฮะ แค่ผมยาวๆ แต่อาจจะต้องเพ่งใหม่
    หรือว่า มาโอ จะมีลูกสาวสองคน! รันเช+แม่เชอริล

ว่าแต่.... ปกติ ฝ่ายหญิงแต่งงานใช้นามสกุลบ้านฝ่ายชายสิ
    แล้วทำไมยังสกุล โนม ล่ะ?
    ิv
    v
  9. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    ^
    ^
    จริงๆไม่ใช่วิญญาณรันเชนะ เป็นการสื่อสารของพวกวาจูร่าที่ต้องการติดต่อกับรันกะโดยใช้มโนภาพเป็นรันเชค่ะ เหมือนกับการส่งผ่านสิ่งนี้ด้วยการร้องไอโมให้รันกะเข้าใจพวกตน (คิดว่างั้นนะ) ส่วนเรื่องรันกะ รันเช เชริล และเหมาเป็นผู้ร่วมสายเลือดนี้ตอนนี้ยังไม่มีคำตอบค่ะ (25 ตอนรู้แค่ระหว่างเชริลกกับเหมาเฉยๆ) ส่วนคำพูดของเกรซในตอนที่ 24 มันคล้ายกับพูดถึงสองเพื่อนร่วมงาน (รันเชและเหมา) ทั้งสองร่วมมือกัน มีความคิดแบบเดียวกันแต่ลูกหลานต้องมาต่อสู้กันเองมากกว่า

แต่ประเด็นด้านสายเลือดคิดว่าน่าจะมีอะไรที่มันกระจ่างขึ้นตอนภาคหนังโรงออกล่ะค่ะ (ก็เชริลหน้าออกจะคล้ายรันเชขนาดนั้น<<จนมีคนล้อเล่นทำภาพรันเชเปลี่ยนสีผม+สีตาเชริล อย่างฮาเลยล่ะค่ะ ฮา~)
  10. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    นอกเรื่องนิด ไหนๆ มาครอส ก็จบแล้ว

เปิดกระทู้ เรื่องอื่น ต่อไหมครับ ????

ท่าทาง คุณ citrus น่าจะตาม เรื่อง ไลน์บาเรล เหมือนกันนะ ><!
  11. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    ดูไลน์บาร์เรลค่ะ แ่ต่...ถ้าเปิดอยู่นี่ต้องร้างแน่ๆ T T ตอนนี้เลยหนีไปประจำที่ตุรกีดีกว่า เหอๆๆ
  12. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    OST 2 เริ่มปล่อยให้โหลดกันแล้วเน้อ

ตามสูบได้ตามแหล่งที่น่าจะรู้กันดีนะคะ (ฮา)

มันออกขายวันที่ 8 ไม่ใช่เหรอ? ไหงมันออกให้โหลดได้เร็วจังแฮะ =w=??

ชอบบบบ Dokun Dokun Dokun

P.S. เพลงรันกะเยอะกว่าเชอริลแยะเลยแฮะ....เพราะเป็นนางเอก(?)สินะ
  13. dominica

EXP:
    1,818
    0
    36
    เพราะ รันกะ เพิ่งจะได้เริ่มร้องเพลงจริงๆ เอาครึ่งเรื่องหลังตะหาก
    แง้ๆ นางเอกจริงๆยังไม่ระบุ สักหน่อย ><"

ยังลุ้นเชอริล ถึงแม้ความหวังจะเลือนราง

edit :
    ย้อนมาดูตอน 11
    ยานที่ตกอยู่บน gallia 4 คือ Macross 04 Global ซึ่งอยู่ในกองยานสำรวจ 117 ที่พวกรันกะกับแม่ อยู่
    แล้ว ถ้างั้น ป๋า ออซ่า ไปสำรวจ ซากที่ไหนละนั่น ตอนที่ 24 - -'
  14. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    Macross Ace Frontier ของ PSP นี่ใช่เกมจาก Macross Frontier ใช่มั้ยครับ

เห็นมีให้โหลดแล้ว
  15. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    ต้องไปหาอีมูมาเล่นใช่มั้ยคะ T T อยากเล่นเหมือนกันค่ะ (แถมบอกมีให้โหลดด้วยเท่าที่เห็น 300 กว่าๆ MB ใช่มั้ยเนี่ย) แต่เกมนี้แหละค่ะ เล่นแล้วคุ้มนะเพราะมีตัวละครทุกภาคมารวมกันสุดยอดเลย~
  16. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    อีมู PSP ไม่สมบูรณ์ เล่นได้เกมเก่าไม่กี่เกม

ต้องหา PSP มาเล่นอย่างเดียว
  17. tonggreat

tonggreat Member

EXP:
    325
    0
    16
    Macross Ace Frontier มันส์มากครับ Multi Lock-On Missile ได้ด้วย สุดหูรูดดดดด

ถ้าใครเคยเล่น Gundam Battle Chronicle / Universe น่าจะคุ้นเคยกับระบบได้ง่าย ๆ
  18. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    ลองโหลดมาเล่นแล้วครับ ตอนแรกยังกลัวๆอยู่ว่าเกมส์จะไม่ได้อารมณ์เท่าไหร่ แต่พอเล่นดู สุดยอดครับ (โดยเฉพาะกระสุนเต็มจอนี่ ใช่เลย)

ปล เล่นแล้วแอบฮา ฮิเมะโดนVF-171สอยร่วงในห้าวิ =="
    ปล2 เครื่องเจ้ามิเชล บีมแรงเทพ=="
  19. Kanyne

Kanyne New Member

EXP:
    118
    0
    0
    มิเชล บีมแรงเทพจริง แต่ด่านพิเศษของมันนี่โคตรโหดเลยครับ(เล่นด่านเฟรนด์ลี่ไฟร์ให้ได้เกรด S แล้วจะมีด่านเฟรนด์ลี่ไฟร์ Extra ออกมา) ผมเล่นมาเป็นชั่วโมงละ ยังไม่ผ่านเลย orz.... วาจูร่ายิงหนักมาก(รึมิเชลมันเปราะเอง?) แถมยิงๆเล็งๆอยู่ อัลโต่แมร่งงงงงง เข้ามาต่อยเฉย บางทียิงใส่เราอีก จะบ้าตายให้ได้ (หลังๆเลยยิงแมร่งทิ้งก่อนเลย เพราะยิงได้ไม่ทำให้มิชชั่นเฟล์ด้วย ฮ่าๆ) สมชื่อด่าน Freindly fire จริงๆให้ตายเถอะ =[]=;

ปล. เทพสุดในเกม ยกให้พี่แมกซ์ครับ สคิลพี่โคตรโกง หยุดเวลาได้ เป็น The world รึไงเนี่ย =[]=!!
  20. vanilla

vanilla New Member

EXP:
    97
    0
    0
    ขุดด้วยของสวยๆงามๆ(มั้ง บางตัวก็หน้าเบี้ยวๆนะ :555: )
    ^ ออกธันวานี้ค่ะ เป็นกาชาปอง

^ออกมกราปีหน้า รู้สึกจะเป็นแบบกล่องแคนดี้ ทอย แพงกว่า รายละเอียดเยอะกว่า

เครดิต ไซเบอร์กันดั้มค่ะ

*โซนบ่น*
    เข้าไทยแบบเป็นทางการคงเจอเยนละเกือบบาทเหมือนเดิม :555:
    ยังสยองกับราคาแคนดี้ทอยสาวๆของกันดั้ม00ไม่หาย กล่องละ500กว่าบาท
    ตลกมากๆแต่ขำไม่ออก ราคากล่องนึง700เยนเองนะ -*-
  21. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    ^
    ^
    โอ้วววววววววววววววววววววววววว ท่านเบรร่า!!!!!! สครีมหวีดร้อง เป็นบ้าอยู่คนเดียว เหอๆ ฟิกเกอร์น่าสอยยิ่งนัก เข้าไทยเมื่อไหร่สงสัยจะแกลบ (ขอให้ตกมาถึงมือฉันหน่อยเต๊อะ!!!)
  22. Lavenya

Lavenya New Member

EXP:
    15
    0
    0
    โอย เห็นหุ่นเรียงกันแบบนี้แล้วยั่วน้ำลายสอมากเลยค่ะ โดยเฉพาะอัลโต้กับเชอร์ริล ชอบมากมาย(เจ๊แกทำสีผมไฮไลท์ด้วยแฮะ)

เหมือนไปอ่านมาจากไหนไม่แน่ใจ ในตอนที่ 25 มีช่วงหนึ่งระหว่างที่เชอร์ริลกับรันกะพูดกันพอได้ยินสองคนระหว่างรออัลโต้บินลงมาหา บอกว่าทั้งคู่จะแข่งกัน ทั้งในเรื่องงานและความรัก ก็แสดงว่าเฮียอัลโต้แกคงไม่ตัดสินใจเลือกใครสินะ?

แต่ส่วนตัวแล้วเชียร์เชอร์ริลค่ะ
  23. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    สนองตันหา?? คนแปะ......

1/72 VF-27 BRERA STERNE USE!!!!

อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ฮือ................................ เอาเถอะ....ไปถอยสไตร์คฟรีด้อมก่อนแล้วกัน T T

รุ่นอื่นๆ+สินค้าอื่นๆ ไปดูต่อที่นี่เลยค่ะ >> ตู๊ดโลด

ปล. Macross Frontier 2059 : Memories ก็จะออกวันที่ 24 นี้แล้ว....คิดว่าคงสอยล่ะนะ หึ หึ
  24. akinis

akinis Member

EXP:
    132
    3
    18
    ขอเชิญ+รบกวนช่วยทุกท่านร่วม Comment เพลง Seikan Hikou ได้ที่หน้า8 ลำดับที่สอง ของกระทู้ บทเพลงจากท่วงทำนอง ด้วยครับ
    จะได้ลองปรับดู(ทิ้ง Comment ไว้ที่นั่นได้เลยครับ) >_<
  25. chaospen

chaospen New Member

EXP:
    5
    0
    0
    เออในเกม macross ace frontier มี VF-27 ให้ใช้ไหมครับเล่นตั้งนานยังไม่ได้เลย

Share This Page