Rockman 20th anniversary ฉลองครบรอบ 20 ขวบRockman

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย nintendo, 19 พฤศจิกายน 2007.

1. nintendo

nintendo นักข่าว

EXP:
    139
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    Rockman 20th anniversary

ป้ายหน้างานสวยมากๆ (ชอบ rockman เวอร์ชั่นดั้งเดิมที่สุดเลย rock น่ารักมากๆ)

มาดูมุมระลึกความหลังกันมั่ง เป็นเกมร็อคแมนไล่ตามปีที่ออก ตั้งแต่มันโผล่มาครั้งแรกเมื่อปี 1987

โอ้ เครื่องเกมแดงขาว กำลังเล่นภาคไหนหว่า

ไหน ขอดูใกล้ๆ เอ...ก็ยังไม่ชัด

โอ๊ะ สุดคลาสสิค Rockman ภาค 1 นั่นเอง ในเกมถ้าจำไม่ผิดเป็นฉากเมืองลอยฟ้าของบอสบอมเบอร์แมน

ต่อมาก็เครื่องสีเทาสุดแจ๋ว กับ Rockman X เอ๊ะ ทำไมไม่มีหัวโปร หุหุ

ต่อมาก็ภาค Rockman Network Transmission บนเกมคิวบ์

Rockman 2: The Power Fighters (ทีอันนี้ไม่เอาภาคแรกของระบบมาโชวหว่า หรือหาตู้ไม่ได้แล้ว)

Rockman Soccer เกมฟุตบอลบ้าๆบอๆของ Rockman

Rockman ของ DS Starforce อะไรซักอย่างแหละ จำไม่ได้ออกเยอะจัด

ส่วนของการจัดให้ทดลองเล่นภาคใหม่บน DS

พูดคุยกับผู้ให้กำเนิด Rockman และ นักเขียน,คนวาด ฉบับคอมมิค

ผู้ให้กำเนิด Rockman “Keiji Inafune”

บรรยากาศของงาน

เป่าเค้กฉลองครบอายุ 20 ขวบให้ Rockman ซะหน่อย

เอ้า ปู้ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เหล่า Rockman และผองเพื่อน ( Zero กับ Rockman : Exe หน้าบวมชะมัด)

ประมูลลายเซ็น (รึเปล่า)

มาดูมุมอื่นกันบ้าง มุมนี้โชว illustrations สวยๆของ Rockman และกล่องเกมแท้ของแต่ละภาคด้วย

ส่วนมุมนี้ โชว Fanart เหล่าบรรดาคนชอบ Rockman

Interview Rockman ภาคใหม่ของ DS

สองนักเขียนและนักวาด Rockman ฉบับคอมมิค กำลังแจกลายเซ็น

Credit : gonintendo , dengekionline , famitsu
  2. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    เขาไปหาเครื่องฟามิค่อมมาจากใหนเนี่ย ใหม่เอี่ยมทั้งเครื่องทั้งตลับ สุดยอดจริงๆ
  3. Ree

Ree Necromancer

EXP:
    570
    2
    38
    ออกมาหลาย series มากๆ แต่ที่ชอบที่สุดคงเป็น series X ละ่ครับ
    ที่มีความคล่องตัวสูง ที่สุด

ภาพที่แปะๆ อยู่มาจาก หลายภาคแฮะ roll ภาพนั้นมาจากภาคไหนหว่้า x_x

ว่าแต่นักเขียนที่แจกลายเซ็นนี่มีใครบ้างเนี่ย มีคนเขียนของ series X ไหมนะ

~เฮๆ
  4. JerryF1

JerryF1 Member

EXP:
    216
    0
    16
    โอ้......20ปี แล้วเหรอเนี่ย

คิดถึงจังเลย
  5. Jeffreyboyz

Jeffreyboyz New Member

EXP:
    165
    0
    0
    Never die จริงๆ ร็อคแมน คิดๆดูแล้ว ก็เล่นมาหมดแล้วมั้งเนี่ยตั้งแต่เด็กๆ

**กระทู้เช็คอายุไปด้วยนะเนี่ย =[]=
  6. mahado

mahado New Member

EXP:
    85
    0
    0
    โอ้โห.....รวมทุก Rockman จริงๆด้วย เหอๆๆ
    พึ่งรู้ว่าRockman เกิดหลังผมนะครับเนี่ย 555 ตอนแรกนึกว่าเกิดก่อนผมซะอีก :p (กระทู้เชคความแก่อย่างแท้จริง)

แต่ผมไม่ได้เล่นภาคแรกๆอ่า เพราะยังเด็กไป(ในตอนนั้น) ตอนนี้ภาคหลังๆก็ไม่ค่อยได้เล่นแล้ว พวกEXEไม่ได้แตะเลย

ปล.เห็นด้วยกับพี่เจ เครื่องแฟมิคอม ใหม่เอี่ยมอ่อง(ขาวจั้วะ) ของผมเครื่องนี้ไปไหนแล้วก็ไม่รู้ แต่จำได้ว่าสภาพครั้งล่าสุดที่ได้เห็นมันเป็นสีน้ำตาลนะ 5555
  7. zieghart

zieghart New Member

EXP:
    351
    0
    0
    โห ดูแล้วรู้สึกดีจัง

เมื่อก่อนเล่นมันซะทุกภาค เป็นหนึ่งในซีรีย์ประจำของคนมีแฟมิคอมเลยนะเนี่ย ^^

ภาคหลังๆที่เริ่มแตกยอดไปเล่นการ์ดนู่นการ์ดนี่ แปลงร่างนู่นร่างนี่ ผมไม่ค่อยได้เล่นต่อเนื่องแล้วอ่ะครับ...ไม่รู้ทำไม แต่ส่วนตัวคิดว่า เสน่ห์มันสู้ภาคก่อนๆไม่ได้ (มีที่กลับมาเล่น แล้วยังรู้สึกสนุกอยู่ ก็ตอน X8 นู่นเลย)

อยากไปงานจัง จะตระเวนเล่นตั้งแต่ภาค 1 เลย ^^...เล่นแผ่นรวมด้วยจอย PS มันไม่ได้อารมณ์ครับ 555
  8. techmode69

techmode69 New Member

EXP:
    83
    0
    0
    Rockman 2: The Power Fighters อยากลองเล่นภาคนี้อ่า
  9. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    โห 20 ปี อยากไปเที่ยวงานนี้จัง มีให้ลองให้เล่นทุกภาคเลยจริงๆ เห็นบรรยากาศงานแล้ว ฮึ๋ย
  10. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    เห็นแล้วคิดถึงแฮะ

โดยเฉพาะภาค X เนี่ย เนื้อเรื่องมันหนักแน่นน่าเล่นจริงๆ (จริงๆแล้วคิดถึงไอริส -..-)

อยากกลับไปเล่นภาคแรกๆจัง เห็นแล้วคิดถึงสมัยที่ยังกระโดดลงบ่อหนามเลย - -*

ปล. ผมอายุ 14......
  11. holmes

holmes Member

EXP:
    100
    0
    16
    ่้เล่นไปไม่กี่ภาคเอง ชอบ Zero มากกว่า Rockman ฮ่าๆ
  12. masahiro

masahiro New Member

EXP:
    21
    0
    0
    โห...ไม่ได้เห็นซะนานนะครับเนี่ย...

เห็นแล้วนึกถึงวันเก่าๆ จริงๆ ...ภาคธรรมดาเนี่ยแหละผมว่าสนุกสุดแล้ว ซีรีย์ X ก็มันส์นะ

แต่หลังๆ มานี่ไม่ค่อยได้ติดตามแระ อะไรก็ไม่รุมาเต็มไปหมดเลย ...= =a
  13. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    โฮ่ 20 ขวบแล้วเหรอเนี่ย >W<,,

แต่่ก่อนคุมิชอบ(ดูน้องเล่น) Rockman X3 นะ รู้สึกเป็นภาคที่เพลงประกอบเพราะดี (ฮา...) เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยเห็นตาเอ็กซ์ (ก่อนหน้านี้ชื่อร็อกรึเปล่านะ = A= ???) เท่าไหร่แล้วแฮะ ภาคล่าสุดรู้สึกจะเน้นเอ็กเซลรึเปล่านะ

ฮา.. มีคนคิดเหมือนคุมิด้วยแฮะ ยิงปิ้วๆ ไม่มันส์เท่าหวดดาบแสงเลยเนอะ (จริงๆ แล้วลำเอียงชอบเซโร่ กร๊ากกกก)
  14. storboy

storboy Active Member

EXP:
    585
    0
    36
    Rockman Zero เนื้อหาเข้มข้นสุดสุด
  15. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ว่าแต่เอาเครื่องเกมยุคตัวเหลี่ยม มาต่อกับจอแอลซีดี นี่ ภาพไม่แตกเละ เลยเหรอเนี่ย
  16. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    ออกตอน ปีผมเกิดพอดีเลยแฮะ

ผมเล่นไปถึง แค่ภาค X 6 อ่ะ หลังจากนั้นไม่ได้เล่นอีกเลย มันเหมือนไม่ใช่ Rockman ที่ผมเคยเล่นตอนเด็กๆ อ่ะ
  17. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    0
    36
    เป็นเกมส์หนึ่งที่คุ้นเคยดี แต่เล่นได้แค่ไม่กี่ภาคเอง เหตุผลเพราะว่า ผมสายตาไม่ค่อยดี จะว่าไปมันเก่าแก่พอสมควรนะ20ปีนี่
  18. Niking

Niking Member

EXP:
    322
    0
    16
    น่ารักมากเลยคร้าบ T.T อยากไป
    ภาค 1-8 , world ไม่เคยพลาด แต่ X2 ขึ้นไปแทบไม่ได้เล่น..
  19. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ครบรอบ20ปีคราวนี้ ผมมานั่งเล่นไล่ตั้งแต่ ภาค1ใหม่ระลึกอดีตไปพราง T T แก่ปานนี้แล้ว

อาร์ตน่ารักเหมาะอิมเมจ
  20. repeat

repeat Member

EXP:
    112
    0
    16
    เกมโปรดผมเลย
  21. Zack

Zack New Member

EXP:
    15
    0
    0
    สงสัยจัง กระดาษเช็ดชู่มีไว้ทำมัย

ผมนะชอบแต่ร็อคแมนเอ็กนะ
  22. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    โหลดโหดคับ พูดได้แต่นี้
    ผมเริ่มตั้งแต่ภาค X3 อะ เห็นพี่เล่นแว๊บๆ ภาคX1 อยู่เมื่อปีมะโว้

ส่วน RM ภาคปกติ ผมเล่นแล้วหมดกำลังใจคับ ไม่สะใจ ไต่กำแพงยังไม่ได้เลย ชิ !

แต่นับความคลาสสิก เอาไปเลยเต็ม 10 คับ

" ชอบฟอลเต้ ! " กอสเปลก็ด้วย

แต่หลัง Xเข้า ชอบ Zero สุดละ - -*

ถ้าไม่นับ คาแรคเตอร์นอกคอกอย่าง Axel ผมก็ชอบซีโร่สุดละ แต่ทำไมมันต้องเก๊กตลอดเวลาด้วยนะ ชิชิ

Axel เล่นสนุก ยิงให้ยับไปเลย กรี๊ดๆ
  23. AvalancheZ

AvalancheZ Member

EXP:
    52
    0
    6
    20 ปีแล้วหรอเนี่ย - - โอ้เกิดพร้อม rockman เลยเรา
  24. Ayanami

Ayanami New Member

EXP:
    122
    0
    0
    สุดยอดเลย อยากไปมั่งจังเห็นแล้วระลึกอดีต
  25. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    อยากให้ร็อกแมนภาคเก่ามารีเมคมาก ไม่เอาแบบ port แบบ PS นะ
    พวก Exe , Zero อะไรเนี่ยผมว่าไม่ค่อยหนุกมากนะ มันใช้ความคิดมากไป
    X ก็หลังๆไม่ค่อยหนุก ตัวละครเป็นเกย์กันไปหมด=='

Share This Page