Rockman 20th anniversary ฉลองครบรอบ 20 ขวบRockman

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย nintendo, 19 พฤศจิกายน 2007.

1. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    อยากให้ทำร็อคแมนซีรีส์ธรรมดาออกมาอีกจัง คลาสสิคดี:)
  2. kuraii

kuraii Active Member

EXP:
    569
    0
    36
    เกมนี้ เล่นทันตั้งแต่ภาคแรก..

จำได้ว่าภาคสาม เวลาเล่นต้องเล่นสองจอย เอาเท้าเหยียบอีกจอยเพื่อจะได้โดดสูงๆ

กับโดดลงหลุมฆ่าตัวตายเพือความเป็นอมตะ เหอๆ
  3. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    20 ปีของร็อคแมน ฟังดูอาจจะน้อย แต่มันช่างยาวนานจริงๆ นะครับ
    ถ้าเป็นคนจริงๆ ก็บรรลุนิติภาวะไปแล้วนะเนี่ย

เห็นด้วยอย่างแรงครับ (ฮา)
  4. Ginganum

Ginganum New Member

EXP:
    22
    0
    0
    ซีรีย์ในดวงใจเลยนะนี่

ยินดีด้วยกับการครบรอบปีที่ 20 นะ Rockman!
  5. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    0
    86
    เห็นภาคเก่าๆแล้วคิดถึงจัง Comic ก็สนุก อ่านแล้วซึ้งเกือบทุกภาค...
    ชอบมากๆเลยคือ Rockman 8

แต่ X หลังๆนี่....ไม่เล่น = =
  6. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ^ ครบ20ปี เมือ่กอนเป็นร๊อคบอย ตอนนี้เป็นร๊อคแมนของแท้แล้วสินะ
  7. ShinZa

ShinZa New Member

EXP:
    9
    0
    0
    โอ้วว ยอดเยี่ยม อยากไปเล่นกะเขามั่งจัง
  8. dokibaku

dokibaku Member

EXP:
    90
    0
    6
    Rockmanภาคแรก!! ขุดตัวเกมกับเครื่องมาจากนรกขุมไหนเนี่ย เครื่องใหม่เอี่ยมเลย!!

/me อยากเล่น Rockman 5 อีกที ภาคโปรดบน FC เลย
  9. freecss

freecss Member

EXP:
    145
    0
    16
    me/เล่นถึง2Dภาคสุดท้าย (น่าจะX6?) พอขึ้น3Dนี่ลาก่อน...
  10. Obscurites

Obscurites New Member

EXP:
    7
    0
    0
    รวมรูป fan art ฉลอง 20 ปีร็อคแมน ของทีมงานและนักวาดชื่อดังครับ
    มีที่รู้จักบ้างไหมเอ่ย..

11. ben

ben New Member

EXP:
    69
    0
    0
    Rockman ก็พี่ชายผมอีกคนเหมือนกัน เป็นเกม action เดินลุยด่านที่ผมชอบที่สุด เวลาเล่นเกมอื่นที่เป็นแนวนี้ยังไงก็ไม่รู้สึกสนุกเท่าเล่น Rockman โดยเฉพาะภาค X แรก ๆ นี่ตื่นเต้นโคตร ๆ ภาพก็สวย อยากให้มันเป็น 2D ทั้งหมดทุกภาคแบบนั้นตลอดไปจังเลย..
  12. thekit

thekit Vampire Spy

EXP:
    42
    1
    6
    ผมเล่นเฉพาะภาค 1-2 สมัยออกใหม่ๆ เป็นเกมส์ซูเปอร์โหดเกมส์นึง จากนั้นพอมีพวก FF ก็เลิกเล่นเกมส์แนวนี้ไปเลยเพราะมันไม่ให้อิสระเราในการเล่น (ถึงตรงนี้ต้องโดดอย่างนี้ ทำอย่างอื่นเป็นตกเหว - -') แถมโดนยิงทีเดียวตาย มานั่งนึกดูตะก่อนมีความพยายามขนาดนั้นได้ไงก็ไม่รู้ เล่นได้ทั้งวัน
  13. akikun

akikun New Member

EXP:
    4
    0
    0
    คิดถึง Rockman The Power Fighters
    เมื่อก่อนชอบมาก หมดตังหยอดเหรียญกะเกมนี่ไปหลาย
  14. kupo

kupo Member

EXP:
    153
    0
    16
    เมื่อไหร่ รอคแมน ออริจินอล จะกลับมาน้า :(
  15. skepper

skepper New Member

EXP:
    287
    0
    0
    ดีจังเลยยี่ปุ่นเนี่ยให้ความสำคัญการ์ตูนจังเลยนะ^-^
    ชอบเล่นภาคคลาสสิค1-6นอกนั้นเล่นไม่เป็นยากด้วยหรือไม่ก็เล่นไม่ผ่านซักที-*-(แต่ภาค1ยากกว่าเป็นใหนๆ-*- -_-; )
    ชอบบอสทุกตัวในภาคคลาสสิคด้วยโดยเฉพาะelicman :aiii:
  16. Boatkung30

Boatkung30 New Member

EXP:
    3
    0
    0
    ภาคแรกผม9-10ขวบ

20 ปีผ่านไปไวเหมือนโกหก....คิดถึงเพื่อนๆที่รอเปลี่ยนมือเล่นเวลาตาย...(ตายละสลับกันเล่น ใครต่อผม รอจนรากงอก อิอิ)
  17. thiefgod

thiefgod New Member

EXP:
    313
    0
    0
    จริงๆร๊อคแมนคือชื่อตอนเด็กนะครับ

พอเข้าเครื่องอัพเกรดแล้วมีแก้วสีแดงที่หัวแล้ว

เปลี่ยนชื่อเป็น เอ็กซ์แมน ครับ
  18. rayblade

rayblade Cadis Etrama Di Raizel

EXP:
    106
    0
    16
    ชอบ zero อะท่าแต่ละท่าสุดยอดอะ ไม่เหมือน x ท่าไม่ค่อยดีเลย ยกเว้นจะทำสูตรเกราะ untimate อะกดพุ่งชนอย่างเดียว โกงได้ใจจริงๆ เหอๆ
  19. nuttohunter

nuttohunter New Member

EXP:
    53
    0
    0
    เล่นมาตั้งแต่เด็ก เกมโปรดผมเลย

ในภาคธรรมดา ผมว่า rockman&forte นี่ยากเอาเรื่องนะ

(เป็นภาคที่เอาอาวุธธรรมดาฆ่าบอสยากเหลือเกิน)
  20. zerofreedom

zerofreedom Member

EXP:
    305
    0
    16
    ภาคเก่าสุดที่เล่น 4 ครับ = = แต่จำไม่ได้แล้วผ่านไง แล้วก็กระโดดมา 8 เลย จากนั้น
    ก็เข้าสู่ ซีรี่ X 1 ถึง X 6 (7 กะ 8 ไม่ได้เล่น)
    ที่ชอบที่สุดเห็นจะเป็น Cammand Mission ครับ(ชื่อนี้เปล่าหว่า PS2)
    ผมชอบภาคนี้ที่สุดละครับ ^^a
    ตัวละครที่ชอบ ฟอลเต้ ครับ =[]=!

Share This Page