Safe and Sound เพลงจบใหม่ของ Advent Children Complete

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย BoN, 27 มีนาคม 2009.

1. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    ถูกใจที่ได้รับ:
    66
    คะแนน Trophy:
    113
    เมื่อวานนี้ (หมายถึงวันที่ 26) ทาง Square Enix ได้เปิดเผยรายละเอียดของ Ending Theme อันใหม่ของ Final Fantasy VII -Advent Children Complete- โดยเพลงใหม่นี้มีชื่อว่า "Safe and Sound" เป็นบทเพลงภาษาอังกฤษที่ขับร้องคู่กันโดยราชาเพลงร็อคแห่งญี่ปุ่นอย่างคุณ ฮิมุโระ เคียวซึเกะ กับนักร้องหนุ่มจากวงร็อคแบนด์หมายเลข 1 ของโลกอย่าง เจอรัลด์ เวย์ (Gerard Way)

(อ่านและยกย่องตามเนื้อหาในเว็บของฮิมุโระเองนะ ผิดถูกยังไงก็ไปว่ากับทางนู้นเอาเองละกันนะ)

สำหรับใครที่สนใจจะทดลองฟังเพลงนี้ ตอนนี้สามารถหาฟังได้ที่เดียวคือที่เว็บไซต์หลักของคุณ Himuro ในหน้าอัลบั้ม Safe and Sound เมื่อเข้าไปแล้วก็ให้เลือกไปที่ Trailer นะครับ คลิ๊ก หรือไม่ก็ลองจิ้มที่ลิงค์ข้างล่างๆ ที่ผมใส่เข้ามาดู ถ้าฟ้าดินไม่กลั่นแกล้งมันก็คงจะดูได้ ก็อยากให้ทุกคนได้ทดลองฟังดูนะครับ ส่วนตัวแล้วผมค่อนข้างชอบเพลงนี้ แต่คิดว่าถ้าจะเอามาใส่แทนเพลง Calling ในฉากที่คลาวด์ขี่แมงกะไซค์กลับบ้านก็คงจะไม่เหมาะ เพราะจังหวะเพลงนี้มันค่อนข้างเร็วและมันส์เกินกว่าจะเอาไปใส่ในฉากสบายๆ แบบนั้น ถ้าเอาเพลงนี้ไปใส่ในฉากต่อสู้ หรือแบบขี่แมงกะไซค์อยู่แล้วนึกถึงการต่อสู้ที่ผ่านๆ มา แล้วตัดสลับ ทำการกำกับให้มันมันส์ๆ ก็น่าจะดีกว่า

สำหรับเพลงตัวเต็มนั้นมีโอกาส 50/50 ที่จะได้ฟังก่อนเกมออก ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าเค้าจะปล่อยเพลงออกมาก่อนรึเปล่า เพราะตัวอย่างล่าสุดอย่าง Dissidia หรือ The World Ends with You (หมายถึงภาค US เท่านั้นนะ) กว่าเราจะรู้ว่าเกมมันมีเพลงประกอบด้วย ก็ต้องตอนที่มันวางจำหน่ายวันแรกแล้ว

อ้อ...เกือบลืมบอกไปว่าสามารถดาวน์โหลดได้ทาง iTune ตั้งแต่วันที่ 29 เมษายนเป็นต้นไป

นอกจากนี้ในประกาศฉบับเดียวกัน Square Enix ยังได้ฟุ้งว่า Final Fantasy VII -Advent Children- ที่วางจำหน่ายไปเมื่อปี 2005 สามารถทำยอดขายในประเทศญี่ปุ่นได้ 1 ล้านชุด และยอดรวมทั่วโลก 3.1 ล้านชุด อันนี้ไม่ค่อยเกี่ยวกันเท่าไหร่ แต่เมื่อเค้าพูดมา เราก็ต้องบันทึกไว้เป็นสาระล่ะนะ

คลิ๊กเพื่อเข้าไปดูตัวอย่างเพลงจ้า เข้าไปแล้วเลื่อนลงไปดูคลิปด้านล่างนะ

ที่มา : FFVII -ACC-, Himuro
  2. Yodel

Yodel Member

EXP:
    319
    0
    16
    ขอบคุณอีกทีค่ะ สำหรับเพลง...

ฟังไม่ได้อ่าค่า T _ T เข้าหน้าเวปหลักแล้วก็ยังฟังไม่ได้อยู่ดี ...เศร้า
  3. abolora

abolora New Member

EXP:
    392
    1
    0
    ฟังเพลงแล้วครับ โอเคนะครับ ใช่ได้ครับผม
    Trailer ก็สุดยอดครับ น่าดูมาก แต่ไม่มีPS3อะ คงต้องบิทเอาสินะครับ
    เดี๋ยวฝากเพื่อนบิท 555+
  4. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ป๋าฮิมุโระโดนลากมากับเค้าด้วยแฮะ...เพลงดีโดนลากเค้าโครงการซะ...
  5. plajaun

plajaun New Member

EXP:
    690
    2
    0
    ฟังเพลงแล้ว . . . รอเวอร์ชั่นเต็ม >w< งี้ดดด
  6. ladykaren

ladykaren อัลปาก้าที่อยู่ในฟูก

EXP:
    906
    4
    88
    อยากซื้อPS3มาดูจริงๆ เพลงมันส์มากเจ้าค่ะT-T

ฉากเทลเลอร์เห็นแล้วน้ำลายไหล แฮ่ๆ
  7. coronet

coronet New Member

EXP:
    5
    0
    1
    ขอบคุณสำหรับเพลงค่ะ
  8. evol

evol Well-Known Member

EXP: