นายทุนญี่ปุ่นปิ๊งไอเดีย นำแอนิเมชั่นญี่ปุ่นสร้างเป็นหนังไทย

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย Hell, 20 พฤศจิกายน 2007.

1. MAku

MAku New Member

EXP:
    14
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ไม่รู้สิ... ถ้าให้เลือกเกาหลีหรือญี่ปุ่นนะ.... ญี่ปุ่น!!! เพราะเกาหลีไม่ไม่มีการ์ตูนหนุกๆหน่ะสิ(ในความคิดเรานะ)

ส่วนเราถ้าเอาการ์ตูนญี่ปุ่นมาทำเป็นไทยนี่ก็....ถ้าเป็นเรื่องอย่าง แฟนตาซีหลุดโลกนี่ก้ไม่ไหว....(คิดดู ถ้าเรื่อง ชานะ ให้คนไทยมาใส่หัวแดงเราคงร้องไห้) ชาน้า~
  2. Cheaterman

Cheaterman Member

EXP:
    82
    0
    6
    Jigoku Shoujo ก็น่าสนดี
  3. TEZUJI

TEZUJI New Member

EXP:
    26
    0
    0
    ถ้าเอามาทำมันจะดูดีไหมน่ะ....

ถ้าเอามาทำแล้วของเค้าเสียคงจะโดนถล่มไม่น้อย - -"

ก็รอดูต่อไปว่าจะเอาเรื่องอะไรมาทำ

Share This Page