กระทู้รวม CODE GEASS -Lelouch of the Rebellion-

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย machan, 20 พฤศจิกายน 2007.

1. machan

machan Member

EXP:
    284
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    16
    เห็นหลังๆกระทู้ที่บอร์ดเดิมเริ่มรกร้าง...
    เลยกล้าๆกลัวๆ ตั้งแล้วเดี๋ยวร้าง =[]=
    (ก็ซีซั่นแรกฉายจบไปนานเท่าไหร่แล้วล่ะเฟ้ย!!!)

แต่นึกได้ว่า เอาเหอะ ยังไงเรื่องนี้มันมีอะไรมาอัพเดทเรื่อยๆได้นี่นา
    (ไว้ถ้าร้างก็ค่อยขุดเอามาอัพเดท 555+)

ก๊อปมาจากของเดิมนะคะ ^^"
    V
    V

====================================================

+ มารยาทในการอยู่ร่วมกัน + โดยZeryu ป๋ากิรุ(Kanzashi) และ Brad Hawke
    - ขอให้ใช้กระทู้นี้เป็นศูนย์กลางในการแจ้งข่าวสารเกี่ยวกับ Code Geass ไม่ว่าจะเป็นข่าวใหม่ หรือ spoiler ต่างๆ

การสปอยนั้นรบกวนท่านให้ใช้แท็กสปอยแทน
    วิธีการนั้นให้ดูตามขั้นตอนดังต่อไปนี้
    1.1.พิมพ์[.spoil][/spoil]
    1.2.แล้วให้พิมพ์ข้อความที่ต้องการ Spoilerสปอย
    (การพิมพ์ให้ลบจุดที่พิมพ์คั่นออกไป)

- เรื่องการตอบที่อาจจะโดนมองว่าเป็นการปั่น EXP เช่น เข้ามาตอบสั้นๆ แบบว่าสั้นเกิน เช่น อื้ม...แล้วก็จบ ! การตอบแบบนี้นั้นใช้ดุลพินิจส่วนตัวนะว่าควรหรือไม่ และ EXP ในบ้านหลังนี้ มันไม่ได้แสดงว่ายิ่งมากยิ่งเก๋า ยิ่งเท่ เป็นรุ่นพี่ทุกคนควรมาคาราวะ ไม่ใช่นะ ^^'' อยากให้ระวังตรงนี้ด้วย

- กรุณาอย่าคุยเรื่องไร้สาระอื่นๆในกระทู้ ถ้าจะหยอกล้อ ก่อกวนกันเอง หรือจะทำสงครามอะไร กรุณาไปทำที่อื่นเช่นIRCหรือMSN เพราะเวบบอร์ดเป็นที่สาธารณะ การกระทำแบบนี้เป็นสิ่งที่ไม่ควรเป็นอย่างยิ่ง

- หากพิมพ์อะไรผิดหรือต้องการจะเพิ่มเติมสิ่งใดๆ อย่าโพสต์ซ้ำติดๆกัน!! โปรดใช้ปุ่มEDITข้อความที่อยู่ข้างล่างข้อความที่เราโพสต์

- เรื่องการโพสต์ภาพ ไม่ควรเป็นอย่างยิ่งที่จะDirectลิงค์ของคนอื่นมาตรงๆ ถ้าอยากจะโพสต์ให้คนอื่นเห็น ก็ต้องไปอัพในพื้นที่ของตัวเองเช่นphotobucketหรือimageshackก่อน เพราะมันจะเป็นการกินแบนวิธของเวบเจ้าของไฟล์หรือภาพ ทำให้เวบของเค้าอาจล่มหรือต้องเสียสตางค์ในการเช่าพื้นที่มากขึ้นเพราะแบนวิธเกินกำหนด
    เพิ่มเติม : สาเหตุหนึ่งที่ภาพบางภาพโพสต์ไม่ติดหรือขึ้นโลโก้ของเวบนั้นๆขึ้นมาแทน เป็นสาเหตุมาจากที่เราขโมยลิงค์ของเขามานั่นล่ะ
    เพิ่มเติม2 : ท่านที่ชอบโหลดเพลงจากเวบ กรุณาโหลด1ส่วนและไม่ควรโหลดแบบบ้าพลังมากเกินไปนะ เพราะยิ่งเราโหลดกันเกินจำนวนแบนวิธของเค้า เจ้าของเวบจะยิ่งเสียเงินค่าเช่าพื้นที่มากขึ้นตามจำนวนแบนวิธที่เกินกำหนดมา หันมาใช้โปรแกรมแชร์ไฟล์กันแทนก็เป็นการช่วยได้มาก

- ก่อนที่จะโพสต์ถามหรือต้องการสิ่งไหน ลองเปิดหาดูในรีไพลก่อนๆ ถ้าไม่มีสิ่งที่เราต้องการจริงๆก็สามารถที่จะโพสต์ถามหรือรีเควสได้ และก็ถ้าต้องการภาพของตัวละครตัวไหน ลองใช้ google เซิร์ซหาไปก่อนก็ได้ ถ้าภาพไหนหาไม่ได้จริงๆก็ลองมารีเควสกับคนในกระทู้ได้

- การใช้คำและข้อความในการพูด(พิมพ์)ก็เป็นสิ่งสำคัญ ทุกคนไม่ใช่เพื่อนเล่นของเรา และสังคมในเน็ตนั้นก็ไม่ได้มีอยู่แค่เด็กมัธยมหรือนักศึกษามหา'ลัยเท่านั้น คนทำงานแล้วหรือแต่งงานมีลูกแล้วก็มี ฉะนั้นเวลาจะโพสต์คุยอะไรกับคนแปลกหน้าหรือคนที่ไม่สนิทกับเรา ขอให้สุภาพและมีกาละเทศะด้วย

- โปรดให้เกียรติท่านที่ชอบตัวละครอื่นๆที่เราไม่ชอบหรือเกลียดกันบ้าง กระทู้นี้เป็นกระทู้รวมที่จะต้องมีคนชอบคาร์แรคเตอร์หลายๆแบบอยู่แล้ว ไม่ใช่ว่าจะชอบเหมือนกับเราไปหมดทุกคนไปซะหมด แซวอะไรไม่ดีบ้างนิดหน่อยได้ แต่อยากให้เกรงๆใจกันก่อนที่จะด่าว่าตัวละครแรงๆหรือแสดงอะไรที่ดูไม่ดี จริงๆจะทำก็ไม่ผิด เป็นสิทธิของเราอยู่แล้ว แต่มันก็เป็นมารยาทที่เราจะต้องอยู่ร่วมกับคนอื่นในอินเตอร์เน็ตเช่นกัน อยากให้ระวังตรงจุดนี้กันด้วย เอาใจเขามาใส่ใจเรา ถ้าคุณด่าตัวละครที่คนอื่นชอบได้ แล้วมีคนมาด่าตัวละครที่คุณชอบ คุณจะรู้สึกอย่างไร?

เพิ่มเติม : คนเราย่อมมีสิ่งที่ชอบและไม่ชอบกันอยู่แล้ว แต่อย่างไรซะ ถ้าแค้นตัวละครตัวนั้นมากๆ ก็เขียนระบายลงในบล็อค หรือแต่งฟิคยำตัวละครตัวนั้นไปก็ได้นะคะ แต่อย่าลืมติดคำเตือนให้คนที่เค้าชอบตัวละครตัวนั้นๆหรือผู้อื่นได้รู้ด้วย

====================================================

อยากจะบอกสำหรับคนที่รอปฏิทินนะคะว่าใน LJ มีคนแจกแล้วเน้อ
    ลองไปตามหาลิงค์ดูนะคะ (เพราะรู้สึกว่า LJ ห้ามลิงค์ไปตรงๆนี่นะ...มั้ง)
    >>>จิ้ม

ไม่แน่ใจว่าทีคิโนะเอาเข้ามาขายรึเปล่านะคะ
    แต่เราไม่ซื้อละงานนี้ = ='
  2. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    มาลงชื่อคนแรก :p

สาวกลูลูชอย่างผม ไม่พลาดแน่นอน

ว่าแต่ว่า.....ภาคสองคงต้องรอไปอีกชาติกว่าสินะ

บอร์ดเก่าสงสัยไม่ได้แวะไปหมวดนี้นาน เลยไม่เห็นกระทู้เก่า

เอาเป็นว่ากางเต้นท์รอข่าวละครับ

ถ้าได้ข่าวอะไรจะมาแจ้งอย่างด่วนๆละกันนะครับ
  3. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    พูดถึงเรื่องนี้เรื่องที่ผมคาใจที่สุดก็คือ ปีศักราช มัน บริททาเนียศักราช เริ่มตั้งแต่ คศ. เท่าไหร่กัน (น่าจะอยู่หลังคศ. มากกว่าจะ หมายถึงค.ศ. เพราะมีแฟลชแบ๊ก ที่ C.C.ไปชะแว๊บแถว สงครามโลกครั้งที่สอง โลกก็ยังปกติอยู่ แสดงว่โลกในเรื่องนี้ก็โลกเรานั่นแหละ ไม่ใช่โลกสมมุติ)
  4. Lunae

Lunae New Member

EXP:
    144
    0
    0
    [quote name="]อยากจะบอกสำหรับคนที่รอปฏิทินนะคะว่าใน LJ มีคนแจกแล้วเน้อ
    ลองไปตามหาลิงค์ดูนะคะ (เพราะรู้สึกว่า LJ ห้ามลิงค์ไปตรงๆนี่นะ...มั้ง)
    >>>จิ้ม

ไม่แน่ใจว่าทีคิโนะเอาเข้ามาขายรึเปล่านะคะ
    แต่เราไม่ซื้อละงานนี้ = ='[/quote]
    กรี๊ดดดดด...
    แล้วเราจะฝากเพื่อนหิ้วกลับมาจากญี่ปุ่นทำไมเนี่ย="= แต่ก็ดีที่ไม่ต้องแสกนภาพขนาดA2เอง

ทีแรกฝากมันไปหาChibi Voiceรุ่นสั่งกับNEWTYPE เผื่อจะมีคนมาปล่อยเป็นของมือสอง แต่เห็นแววว่าน่าจะได้ยาก ประกอบกับเข้าเวบofficialแล้วเห็นเป็นสินค้าใหม่เลยรีบสั่งเพื่อนก่อนเครื่องออกสองวัน

แล้วราคาในเวบน่าจะยังไม่รวมVAT5%ด้วย ไว้วันหลังไปเดินดูที่คิโนะหน่อยดีกว่าว่าราคาเท่าไร เพื่อนเราคิดเหมา600บาท ไม่แน่ใจว่ามันรวมค่าซื้อกระเป๋าเดินทางใหม่มาใส่ของสั่งตามออเดอร์ชาวบ้าน กับค่าปรับน้ำหนักเกินขากลับเพิ่มมา15โลรึยังT-T
  5. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    ลงชื่อรอ season 2 ครับ - -/
    นานๆจะแวะมาอ่านซักรอบ รอบนี้สงสัยไม่ได้คลุกอีกนาน
  6. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    0
    36
    มาลงชื่อด้วยเหมือนกัน แต่ตอนนี้กำลังกลับไปรำลึกความหลังกับมาครอส อยู่ครับ ปีหน้ามีอะไรๆให้ดูสนุกๆเยอะแยะเลยแฮะ
  7. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    รอกันดั้ม00จบก่อนเห้อ กระทู้จะคึกคัก.......เราไม่ดูกันดั้มอ่ะ อยากดูโคตรเกรี๋ยน TTwTT
    แล้วเจอกันองค์ชายลูลุช เหอๆๆ @w@
  8. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    เห็นร่ำๆจะตั้งก็เอาจนได้

ลงชื่อๆ
  9. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    แวะเข้ามาสวัสดี * *

เรื่องนี้ยังดูค้างอยู่เลย เฝ้ารอ season 2 ต่อไป >W<,,~

ลู่บันไซ >O<,,!!!
  10. Eldar

Eldar New Member

EXP:
    53
    0
    0
    มาลงชื่ออีกคนครับ ภาคแรกยังดูไม่จบเลย

อืม เป็นสาวกใครดีหล่ะ แคลมป์ได้ไหมเนี่ย

สาวก ซีซี ด้วยครับ

รอดูภาคสองด้วยความตั้งใจ เคะ เคะ เคะ
  11. ptsuke

ptsuke New Member

EXP:
    14
    0
    0
    อ๊ะ มีคนตั้งแทนให้แล้ว
    ตอนแรกก็ว่าจะยกมาตั้งใหม่ที่นี่เหมือนกัน แต่เห็นของเก่ามันเริ่มร้าง
    เลยปล่อยไว้รอซีซั่น2ออก
  12. machan

EXP:
    284
    0
    16
    กลัวแบบว่า ดับเบิลโอฉายจบแล้วเกียสยังไม่มาน่ะสิคะ
    (มันต้องมาสิ ต้องมาาาาาาาาา)

การรอคอยมันช่างนานแสนนาน TwT

กันดั้ม00 ดูแล้วไม่ค่อยมีแรงดึงดูดให้อยากติดตามต่อเลยแฮะ
    แต่หลังๆอาจจะสนุกขึ้นก็ได้ ...มั้ง

ตอนนี้กำลังคิดว่าจะโหลด GunxSword มาดูเพราะเห็นว่าสต๊าฟแทบจะเป็นทีมเดียวกันกับโค้ดเกียสเลยค่ะ
    แต่เนื้อเรื่องย่ออ่านแล้วเฉยๆแฮะ มีใครเคยดูบ้างมั้ยหว่า?
  13. shinkyoto

shinkyoto Well-Known Member

EXP:
    580
    3
    88
    มาลงชื่อด้วยครับ ถึงจะไม่ค่อยอยากลุ้นว่าภาคสองมันจะมายังไงก็ตาม (ผลสรุปอาจจะรับไม่ได้)

ตอนที่ 25 กับ 26 ยังไม่ได้ยลเลยด้วยซ้ำ ครึๆๆๆ
  14. prangnaree

EXP:
    770
    0
    36
    นอกเรื่องหน่อย
    ดับเบิลโอนี่ เหมือนดูเลิฟเลสภาคขับหุ่นอ่ะ...แบบว่าคาแรคเตอร์ดีไซน์คนนี้เราติดอิมเมจเลิฟเลสมากๆ
    พอมาเห็นเค้าดีไซน์ให้กันดั้มแล้วรู้สึกกลิ่นม่วงๆออก 555
  15. Amily

Amily New Member

EXP:
    30
    0
    0
    โอ้ววว นึกว่าจะหายไปสะแล้วนะเนี่ย ^^
    มาลงชื่อ รอภาค 2 เหมือนกันเลยค่า ^^
  16. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    แอบเอามาแปะหน่อย

เมื่อวาน(23 พ.ย.)งานมหาลัยได้คอสเป็นลูลูชไปร้องCOLORS

แต่พอดียุ่งๆเรื่องเตรียมซุ้มออกร้านด้วย(ทำงานสองตำแหน่ง) เลยไม่ได้ถ่ายรูปเลย มีเพื่อนถ่ายไว้ตอนตั้งเครื่องเสียงที่ซุ้มรูปนึง :D

(เป็นรูปเดียวที่ถ่ายตอนมีแสงตะวัน-*-)

แหะๆๆ ไม่ไปแปะหมวดคอสเพราะเห็นมันมีแค่รูปเดียว ^^;

รูปอื่นๆมืดมากกก = ='' ต้องเพ่ง

ดูได้ที่hi5ผมครับ http://poprize.hi5.com
  17. VersUsXIII

VersUsXIII New Member

EXP:
    89
    0
    0
    มาขอรอseason2ด้วยคน ^O^
    ...เมื่อไหร่จะมีคนไปงมCCขึ้นมาซะทีอ่ะ คิดถึงแล้ว>///<
  18. prangnaree

EXP:
    770
    0
    36
    หายาก รูปลูลู่จูนลำโพง :confused: :D
  19. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    ลงชื่อค่ะลงชื่อ เรื่องนี้ภ้าจะถามความสงสัยก็มีอยู่เรื่องเดียวล่ะค่ะ คืออายุเจ๊ c.c. หะๆๆๆ
  20. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ^
    ^
    ^
    ^
    ผมว่าหลักพัน เพราะมีช่วงหนึ่งที่ ฉายภาพถ่ายๆเก่าๆ ของซีๆ มีภาพสมัยสงครามโลก(น่าจะครั้งที่1) แถมยุคของ ลูลูสก็น่าจะหลังยุค ค.ศ. นะแล้วญี่ปุ่นโดนถล่มตอน บ.ศ. 2000 ก็น่าจะ 3000 ปีกว่าๆ ล่ะมั๊งครับ
  21. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    มีคลิปตอนร้องมั้ยจ๊ะป๊อบคุง :D
    (มุมดีมาก ลูลู่กับแอมป์และถัง... :E)

มาลงชื่ออีกคนจ้า
    ตอนแรกไม่ได้ดู สนแต่ว่าแคลมป์ดีไซน์ตัวละคร+ส่วนตัวแล้วดูการ์ตูนที่มีหุ่นสู้กันแล้วจะหลับ(อาการทางจิต?)
    จนได้เห็นสปอยช่วงงานโรงเรียน...เราก็คึกโหลด21ตอนรวมมานั่งดูตาแฉะ ติดไปเลย...ปัจจุบันถึงขนาดนั่งแงะอ่านนิยายที่ซื้อมาอีก3เล่ม คาดว่าอีกปีกว่าๆคงจบOTL

ชอบองค์ชายไม่ได้ความแถมยังขี้เก๊กล่ะ =////=
    (ชมนะเนี่ย ลู่เอ๊ย ฮ่าๆ)
  22. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    เจ๊c.c.หลักพัน (โน้ววว) ยังแอบเด็กอยู่เลย หมายถึงท่าทางนะคะ กินพิซซ่ากอดตุ๊กตา เหอๆๆ แย่งเตียงลูลช (ไม่ได้แปลกใจที่หลักพันแต่แปลกใจที่แอบเด็ก :555: )
  23. machan

EXP:
    284
    0
    16
    โอ้ว คอสลู่งานมหาลัยเลยหรอคะ โว้ว เจ๋ง!!

อายุเจ๊ซีทูจะแก่ขนาดไหนก็คงไม่ประหลาดใจแล้วล่ะค่ะ
    ที่สงสัยสุดๆคือประวัติเจ๊เนี่ยแหละ จะลึกลับไปไหนนัก แถมความเกี่ยวข้องกับมาเรียนน์อีก = ='

อยากซื้อนิยายเก็บมั่งแฮะแต่แค่พลิกๆดูก็ลายตาแล้วค่ะ
    (แล้วนี่เรียนภาษาญี่ปุ่นไปทำไมเนี่ย =[]=?)
  24. dookdooy

dookdooy Member

EXP:
    353
    0
    16
    แอบมาดูมนุษย์เนียนคนนึงแล้วก็จากไป.................

:E
  25. kanzashi

kanzashi New Member

EXP:
    89
    0
    0
    แอบแวะเข้ามาสวัสดีด้วยคน ^^
    เฮ้อ... กิอัสโดนดองไปเลย เมื่อไหร่จะฉายหนอ........T__T
    หรือว่าจะเป็นเพราะ bandai อยากขายพลาโม่มากสินะ เลยมาบอกน้ำยาล้างจานให้หยุดกิอัสไปก่อน - -" (แค่ขำๆเน้อ อย่าคิดมาก ฮะๆ)
    [action]ดูดับเบิ้ลโอรอไปก่อนก็ได้ หุหุ เส้นงามๆ[/action]

โอ้ว ลูลูจจูนไมค์ oO!

Share This Page