กระทู้รวม CODE GEASS -Lelouch of the Rebellion-

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย machan, 20 พฤศจิกายน 2007.

1. kisa

kisa New Member

EXP:
    150
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    อาจจะจริงก็ได้นะคะ อิอิ
    ยังไงๆเงินก็ต้องมาก่อนอะน่า
  2. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    วันนี้โฉบคิโนะมาค่ะ เห็นปฏิทินอิมพอร์ทจากญี่ปุ่นมาเพียบ ....แต่ไม่มีเกียส T[]T
    (ถ้ามีอาจจะคิดอีกทีก็ได้แฮะ ว่าจะซื้อดีมั้ย ก็อยากได้ง่ะ !!)
  3. Phoenixkung

Phoenixkung New Member

EXP:
    89
    0
    0
    ทีมอนิเมของน้ำยาล้างจางไปทำ OO อยู่ไง :555:
    เดี๊ยวพอจบ OO season 1 ก็จะสลับมาทำ กีอัส season 2 ต่อเอง
  4. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    อยู่ที่เพื่อนครับ - -'' รู้ว่ามีแต่ยังไม่ได้ดูเลย

ก่อนหน้านี้(นานแล้วตั้งแต่กีอัสจบใหม่ๆ)เหมือนผมได้ยินในเว็บตุรกีพูดๆว่าOOจะฉายรวด2ซีซั่น
    (ขอให้มันเป็นเพียงข่าวลือที่ไม่เป็นจริง)
  5. albedo

albedo บุรุษ 12 ปีก

EXP:
    116
    2
    18
    มาลงชื่ออีกคนครับ.....

จะรอดูซีซั่นต่อไปเหมือนกัน...อยากรู้ว่าอ้ายลู่จะทำไงต่อไป ทิ้งการรบมาแบบนั้นความเชื่อถือลดฮวบแน่ เว้นแต่จะมีปาฏิหารย์ให้พลิกสถานการณ์ได้เท่านั้นแหละ....

รูปคุณ PoP นั่น....อุ หุๆๆ.....เนียนเป็นอ้ายลู่ได้โอเคดีครับ

ว่าแต่.....มีรูปตอนแอ่นมั้ย 555+

ถ้าข่าวลือนี้เป็นจริงก็.....พูดได้คำเดียวครับ....

Shoot'em up : ยิงม่างงงงเลย.... :bad:
  6. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    น้ำยาล้างจานไม่น่าฆ่าตัวตายขนาดนั้นม้าง กระแสโคตรเกรียนยังดังๆอยู่คงเป็นแค่ข่าวลือ...ไม่สิ ต้องเป็นแค่ข่าวลือเซ่ :twisted:
  7. PoP

EXP:
    1,369
    0
    86
    ยังไงครับไม่เก็ท ^ ^"
  8. albedo

albedo บุรุษ 12 ปีก

EXP:
    116
    2
    18

ก็สังเกตุจากโปสเตอร์ของ Code Geass สิครับ.....มีกี่รุปมั่งที่อ้ายลู่มันไม่ยืนแอ่นบิดไปบิดมา... :555:
  9. machan

EXP:
    284
    0
    16
    ฉาย 00 รวดสองซีซั่นไม่ว่าหรอก แต่ช่วยเอา Geass มาฉายไปพร้อมๆกันจะดีมาก = ='

จริงๆแล้วแรกๆลู่ก็ไม่ค่อยบิดนะ แต่สงสัยพอเริ่มวาดให้บิดๆหน่อยแล้วสาวกรี๊ดมั้ง ฮ่าๆ สุดท้ายก็อย่างที่เห็นในปกปฏิทินปี 2008 นั่นแล
    ไม่อยากจะคิดว่าซีซั่นหน้าลู่จะ..มาดราชินีได้ขนาดไหนเนี่ย =[]=?
  10. kisa

EXP:
    150
    0
    0
    ข่าวเรื่องอนิเมหายเงียบ มีแต่ข่าวฟิกเกอร์
    action figure คาเรน

ดูแรกๆก็เฉยๆไม่คิดไร ก่อนหน้านี้ก็ออกลู่มาแล้ว แต่.. ดันมีชุดนี้ด้วย -[]-!!!

เท่านั้นยังไม่พอ ยังอุตส่าห์มีมีดมาให้ด้วย เพื่อ..(เอาไว้จิ้มลู่)

ค่าตัวเต็มๆ15750เยน ออกกุมภาปีหน้า เมก้าเฮ้าส์เหมือนเดิม
  11. machan

EXP:
    284
    0
    16
    พี่น้องทั้งหลายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย!!!!!!!!!!!!!

ข่าวซีซั่นสองมาแล้วค่าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา!!!!!!!!!!!!!!!!
    วู้วววววววววววววววววว ดีใจดิ้นบ้านแตก !!!!!!!

ข่าวนี้มากับนิวไทป์เดือนมกรา 2008 ค่ะ!!
    เล่มนี้ซื้อชัวร์ สุเท่โคตร!! อยากเห็นแสกนไปที่LJ เลยค่ะ
    -------> จิ้มโลด !!
    (มัน Direct Link ไม่ได้ง่ะ)

ฉายซีซั่นหน้า ชัวร์!!
    (ฤดูใบไม้ผลิปีหน้า)

แต่ก็ไม่ได้ผิดคาดแฮะ
    คิดไว้แค่ว่าถ้าซีซั่นหน้าไม่ฉายนะ ฮึ่มมมมมม

ไม่ต้องกลัวความแรงของ Gundam 00 แล้วนะค้าาาาา
    เกียสมาแน่นอน วู้ว !!!!!

ฟิกเกอร์คาเรน....กลุ่มเป้าหมายลูกค้านี่แบบว่า เอ้อ.....
    (ออกแบบมาให้ตู้มๆเพื่องานนี้รึเปล่าเนี่ย =[]=!!)

[action]แฟนๆคาเรนเตะปลิว[/action]
  12. PoP

EXP:
    1,369
    0
    86
    [action]อ่านrepมาจัง[/action]
    [action]YESSSSSSSS!!!!![/action]

คิโนะมีนิวไทป์มั๊ยนิ จะไปซื้อออ > <
  13. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    คิดว่ามันจะไม่ทำภาค 2 แล้วซะอีก(คิดว่าจะมี OVA ตอนเดียวจบแบบเอวานเกลเี่ลี่ยนเสียอีก)
  14. kisa

EXP:
    150
    0
    0
    กรี๊ดดดดด สุหล่อมากๆค่า >w<
    อยากดูเร็วๆจัง มีตัวละครใหม่ด้วยแฮะ
  15. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    เพิ่งไปสั่งซื้อฟิกเกอร์เจ๊ ซีซีที่อากิฮาบาร่ามา ในชุดนอนก็รู้ๆกันนะว่าชุดนอนเจ๊เป็นไง ตอนแรกก็ไม่คิดว่าไรเพราะมองแต่หน้าเห็นว่าทำสวยดีแต่พอโดนโฮสแฟมิลี่มองหน้า แบบ เด็กคนนี้....

อุ่ยแย่ล่ะ ซื้อไปให้พี่ชายค่ะ ผู้ชายก็งี้ล่ะค่ะ ชอบผู้หญิงแต่ตัววาบๆ (= =) แก้ตัวเลยรอดตัวไป พลางคิดในใจ อะไรกันผู้หญิงซื้อฟิกเกอร์หญิงแต่งวาบๆหน่อยก็ไม่ได้เชอะ!!!

ป.ล. เจ้าลู่ทำชุดเซโร่อลังขึ้นนิดหน่อยรึเปล่าคะเนี่ย (ชุดแบบนั้นยังอุส่าห์ทำอลังขึ้นได้อีก ^^; )
  16. Lunae

Lunae New Member

EXP:
    144
    0
    0
    C.C.ยังเฉยๆ แต่V.V.ที่ว่าจะออกภาคสองเนี่ยสิ สงสัยมากว่าจะยกGeassให้ใคร แล้วเป็นแบบไหน หน้าตาโลลิได้ใจ ท่าทางจะซึนเดเระเหมือนC.C.เปี๊ยบอีกตะหาก><
  17. Siegfried

Siegfried Member

EXP:
    69
    0
    6
    แวะมาทักทายคร้าบ
    เห็นแล้วเหมือนกัน ผมว่าตัวละครใหม่หน้าตามัน...............=_="
    นี่เขาคิดดีแล้วหรือที่ใช้ดีไซน์นี้เนี่ย

ส่วนซุเองก็ชุดเท่มาเชียว คงเป็นอัศวินแห่งบริทาเนียเต็มยศไปซะแล้ว ลู่คงได้ออกหลังๆ แหงๆ เลยนะเนี่ย=_="
    Code:

18. machan

EXP:
    284
    0
    16
    [/quote]
    เราว่ามันก็ออกจะแปลกจริงๆนะคะที่ผู้หญิงจะสนใจฟิกเกอร์สาวนุ่งน้อยห่มน้อยเนี่ย
    ยังไม่เคยเจอสาวไหนสนใจแบบนั้นซะด้วยสิ =w='

ไปเจอแสกนที่ไม่รู้ว่าใหม่รึเปล่าแต่เรายังไม่เคยเห็นมาจาก LJ เจ้าเก่าค่ะ
    ป้าซีทูแต่งหน้าด้วย >[]< !!!!

ได้แสกนข่าวซีซั่น 2 แบบชัดๆแล้วนะคะ
    ------->จิ้มโลด

นิวไทป์เดือนมกรา 2008 ที่มีข่าวเกียสลงปกเป็นบอยแบนด์กันดั้ม 00 แฮะ
    แต่ก็จะซื้ออยู่ดี ฮึ่ยยย เพื่อเกียส !!!!

EDIT ตอบเรพล่าง v
    แหะๆ แค่ประหลาดใจน่ะค่ะ เพราะสาวๆสนใจฟิกเกอร์(สาว)เราว่ามีน้อยมากกกจริงๆนะ
    อันที่จริงเราว่าฟิกซีทูอันนี้ก็หวิวๆนะแต่ไม่ถึงกับโป๊มาก ไม่เหมือนฟิกเกอร์สาวน้อยที่เจาะตลาดโอตาคุโดยเฉพาะ = ='
    (แต่ท่าโพสต์กับสายตาเจ๊นี่แบบว่า เอ้อ...ล่อลวงหนุ่มๆแท้ๆ ฮ่าๆๆๆ)
  19. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    เราว่ามันก็ออกจะแปลกจริงๆนะคะที่ผู้หญิงจะสนใจฟิกเกอร์สาวนุ่งน้อยห่มน้อยเนี่ย
    ยังไม่เคยเจอสาวไหนสนใจแบบนั้นซะด้วยสิ =w='[/quote]

ไม่ใช่นะคะที่สนเพราะฟิกเกอร์มันสวยค่ะ :waaa: ยังไงเจ๊ซีก็แต่งวาบอยู่เเล้วไม่ชุดนอนสุดเอ็กซ์ของเจ๊ที่ไม่ใส่กางเกงก็ต้องชุดรัดรูปแบบชุดว่ายน้ำเรียบร้อยสุดก็มีชุดประจำเจ๊ซึ่งก็แอ็คซะ ไม่รู้ว่าวาบมากรึเปล่านะคะแต่เห็นเค้ามองหน้า -_-;

ฟิกเกอร์เจ๊ซี...
  20. Amily

Amily New Member

EXP:
    30
    0
    0
    เห็นภาพแล้ว เตรียมรอดู ซีซั่น 2 อย่างใจจดใจจอเลยอ่ะ >w<
    สุซากุ รู้สึกนับวันๆ ชักเหมือนเชาหลันแหะ =w=
  21. kanzashi

kanzashi New Member

EXP:
    89
    0
    0
    โอ้ว สรุปว่ากันดั้มมันจะฉายครึ่งเดียวสินะ ^^" เย้ ได้ดูซะที TwT
    ฮะๆ ก็ดีจะได้ทำกิอัสให้จบก่อน เบื่อน้ำยาล้างจานจริงๆ ดองเค็มอยู่ได้ - -" แถมยังชอบจบค้างให้คนดูปวดหัวอีก =w="
    (จริงๆแล้วมันจะแยกทำไมเนี่ย ทำไมไม่ฉายให้มันจบๆไปก่อน เหอเหอ)
    [action]อ่ะ วันนี้วันที่ 10 กำหนดออกนิวไทป์แล้วนี่หว่า ต้องไปซื้อ..... ของแถมเขาแรง ต้องไม่พลาด หึๆ[/action]
    ฟิกเกอร์คาเรน..............ราคาทำลายกระเป๋าเงิน!!! เกือบซื้อNintendo DS ได้เลยนะนั่น =[]=!! โฮก
  22. PoP

EXP:
    1,369
    0
    86
    ยังไม่ว่างไปซื้อนิวไทป์เลย > <

รูปนั่นลูลูช "ดวงดีสุดๆ"ซะด้วย
  23. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ตรงข้ามกับผม ไปซื้อฟิกเกอร์อาสึกะ(เอวา)ชุดผ้าขนหนูมา แม่ผมเห็นปุ๊บ "อึ๋ยยยย ทำไมลูกซื้อตุ๊กตาผู้หญิงมาล่ะลูก"

เป็นงั้นไป (หม่ามี๊!!!!! อาสึกะจังไม่ใช่ตัว บาบี้น๊าาา)

เพิ่งเห็น คาแรกเตอร์ดีไซน์ใหม่ ซีโร่กับ สุซาคุโคตรเท่ห์ แต่ ไอ่ โรโร่ นี่ใครหว่า หน้าแต๋วมาแต่ไกลเชียว(ผู้ชยที่อยู่ตรงกลางระหว่างซีโร่กับสุซาคุน่ะ)
  24. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ฟิกคาเรน นุ่งยังงั้นดูไม่เนียน ถ้าเก็บรายละเอียดมากกว่านี้ละก็ มันต้องทำด้วยวัสดุที่เด้งได้ด้วยสิ...........
  25. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    (ความเห็นส่วนตัว)งึม แอบเสียดายแฮะ ชอบเซโร่ชุดดำมากกว่า สีน้ำเงินมันดูขัดๆยังไงไม่รู้^^" แต่ดีไซน์สวยดี

ชุดสุซาคุดูอัพเกรดมากๆ ใส่ชุดไนท์หลังจากยูฟีเมียตายแล้วแบบนี้จะมีนัยอะไรแฝงรึเปล่า?

ตัวละครใหม่(โลโล่...เป็นญาติกับฝั่งไหนกับลูลู่รึเปล่า?) ลักษณะทรงผมดูแหวกจากแนวปกติของป้าแคลมป์แฮะ เน้นซะด้วยว่าเป็นเด็กหนุ่มหน้าสวย...สงสัยงานนี้ลูลู่โกะจะมีคู่แข่ง(ฮา)

รอดูๆ

Share This Page