กระทู้รวม CODE GEASS -Lelouch of the Rebellion-

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย machan, 20 พฤศจิกายน 2007.

1. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    86
    โอ้ววว ฟอร์บอยยยยยย > <b

เล่มที่แล้วไม่ได้ซื้อแฮะ
  2. dookdooy

dookdooy Member

EXP:
    353
    0
    16
    /me เข้ามาตะลึงกับโค้กซีทูกับส้ม O-O

อยากดูซีซั่นสองเร็วๆๆ T[]T!!!!!!
  3. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    For Boy!!!!!!!!!!!!!

หาจากไหนครับ!!!!? *-* (อยากเห็นปกเล่มแรก)
  4. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    กรี๊ดปกนิวไทป์ กรี๊ดดดดดดด
    คนจีนนั่นเท่อ่ะ หุๆๆๆ
    ไอ้สุกหน้าเหมือนตัวร้ายไปเรียบร้อยแล้ว
  5. PoP

EXP:
    1,369
    0
    86
    นิวไทป์เล่ม ก.พ. นี้ซื้อไม่ทัน > < ไปถึงคิโนะแล้ว เล่มสุดท้ายเพิ่งออกไปสดๆเลย

พนักงานเดินมาดูยังไม่รู้ว่าหมด - -''

เท่าที่ดูๆซีโร่ยังคงเป็นลูลูช อยู่

เย้........
  6. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    for boy แล้วมันจะมีอะไรพิศดารกว่าปกติมะ จะได้ซื้อ =w=
  7. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    รู้แล้วล่ะน่า =w='
    หมายถึงสองขวดหลังตะหากล่ะ ฮึ่ย

วันนี้นิวไทป์ออกที่ญี่ปุ่นค่ะ ข่าวใหม่ๆเดือนนี้ของทั้งนิวไทป์กับอนิเมจเน้นพวกไนท์ค่ะ

แปะแสกนเผื่อคนขี้กียจไปหาตามบอร์ดนอก ภาพไหนจากเล่มไหนก็ไม่แน่ใจเหมือนกันค่ะ
    (จริงๆแล้วตามลิงค์ของคุณWhiteFairyหน้าที่แล้วไปก็ได้เน้อ)

เครดิตแสกนจาก livejournal+animesuki ค่า ^^

ปกอนิเมจเป็นชานะแฮะ เสียดายนิดหน่อยไม่ใช่เกียส ฮ่าๆ ส่วนปกนิวไทป์ยังหาแบบภาพอย่างเดียวชัดๆแจ่มๆไม่ได้เลยค่ะ เอาแบบมีตัวอักษรรกๆไปก่อนเนอะ

[​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG][​IMG]

ส่วนอีกภาพลิงค์ไปดูเองละกันนะคะ ^^' ไฟล์ใหญ่ขี้เกียจอัพ 555
    http://moe.imouto.org/post/show/16349/code-geass-kururugi-suzaku-lelouch-lamperouge

แล้วก็มีรูปยูฟี่โดยป้าๆแคลมป์แบบชัดๆมาแล้วค่ะ
    จิ้มโลดดดดด

ปกเกม Lost Colors ทั้ง 2 แบบฮ่ะ

แบบ PSP ไม่หวือหวาเท่าไหร่

แต่แบบ PS2 นี่สิ
    ถูกใจหนุ่มๆน่าดูชมเลย - -+

ชวนนึกถึง Mad OP จีบสาวเลยนะเนี่ย

ปกแอนโธควีนเล่ม 2 ฮ่ะ (แบบลงสีชัดๆ)
    ภาพแอบเรท จิ้มเอานะ

ส่วนเล่ม 1 ใครยังไม่เคยเห็นเอามาแปะให้ค่ะ
    หาแบบชัดๆไม่ได้เลยแฮะ =w=' ภาพนี้ก็เซฟมาจากกระทู้เก่าล่ะค่ะ

8. kisa

kisa New Member

EXP:
    150
    0
    0
    ^
    รูปใหญ่ชัดสะใจมากค่า >w<
    อยากเห็นไนท์อีก5คนเร็วๆจัง ^^
    ควีนเล่ม2ลงสีแล้ว :aiii: คาเรนดูเหมือนจะตู้มกว่าแฮะ :E
    รูปยูฟี่็สวยจริงๆค่ะ :aha:่
  9. PoP

EXP:
    1,369
    0
    86
    โอ๊ะ เล่มนี้ต้องไม่พลาดดดดด
  10. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    มีสปอยใหม่ออกมาแล้วครับเป็นข้อมูลทเวปไซต์อย่างเป็นทางการของ CODE GEASS R2อัพเดทครับ * * /

โรโร่ แลมเพอลูช (พากย์เสียงโดยมิชึชิม่า นากาฮิโระ)
    เด็กที่อยู่ไฮสคูลของโรงเรียนแอชฟอร์ด น้องชายของลูลูช มีความสัมพันธ์แนบแน่นในฐานะพี่น้อง แต่ว่าไม่ค่อยจะมีเพื่อนเท่าไหร่ เนื่องจากเข้าสังคมไม่เก่ง

Gino Weinberg (พากย์เสียงโดย โซอิจิโร่ โฮชิ คนพากย์เสียงพี่เทพคิระ)
    ตำแหน่งไนท์ออฟทรี ในไนท์ออฟราวนด์ เกิดในตระกูลชั้นสูง มีความสามารถในการขับไนท์แมร์เฟรมเป็นอย่างมาก เลยได้เป็นไนท์ออฟราวนด์ มีนิสัยเป็นคนร่าเริงเข้ากับคนได้ง่าย รวมถึงซึซากุที่แม้จะเป็นชาวอีเลฟเว่นด้วย ดูเหมือนจะให้ความสนใจซึซากุเลยพยายามเข้าใกล้บ่อยๆ (เห็นแวว Y มาแต่ไกล)

Anya Earlstrathaim (พากย์เสียงโดยโกโต้ ยูโกะ คนพากย์มิคุรุจังจากฮารุฮิ)
    ตำแหน่งของเธอคือไนท์ออฟซิกส์ อัศวันอันดับ 6 ในไนท์ออฟราวนด์ที่อายุน้อยที่สุด ดูท่าทางไม่ค่อยให้ความสนใจอะไรมากนัก ไม่ชอบแสดงอารมณ์ แต่มักจะพกโทรศัพท์มือถือไว้ติดตัวเสมอ ชอบอัพเดทบล็อคและถ่ายรูปด้วยกล้องมือถือ ดูเหมือนเธอจะมีเรื่องในอดีตบางอย่างปิดบังเอาไว้อยู่

Lee Shinku (พากย์เสียงโดยมิโดริคาวะ ฮิคารุ)
    เจ้าหน้าที่ของสหพันธ์จีน มีมันสมองเทียบเท่าลูลูช และพลังในการต่อสู้เท่ากับซึซากุ เขาเดินทางมายังแอเรีย 11 พร้อมกับเอกอัคราชฑูตเกาไฮ่ เขาเป็นคีย์หลักคนหนึ่งของเรื่องนี้เลยทีเดียว

นอกจากนี้แล้วก็ยังมีรายละเอียดอื่นๆ ของเหล่าไนท์ออฟราวนด์ที่เหลือครับ
    - ไนท์ออฟทเวลฟ์ (12)
    เป็นผู้หญิงที่มีจิตใจบริสุทธิ์ สวยงาม ใจดี และรักความสงบ ถึงแม้ว่าจะดูเป็นเช่นนั้น แต่ว่าเธอก็คือหนึ่งในไนท์ออฟราวนด์ที่เป็นที่สุดในจักรวรรดิ หากถูกท่าทางภายนอกนั้นหลอกเอาจะต้องเสียใจอย่างแน่นอน
    - ไนท์ออฟไนน์ (9) โนเน็ต เอเนียแกรม เธอจะปรากฏตัวในเกม CODE GEASS Lost Colors เธอเป็นรุ่นพี่ของคอร์เนเลียในช่วงที่เรียนที่โรงเรียนเตรียมทหาร และแม้แต่คอร์เนเลียก็ไม่ใช่คู่มือของเธอ
    - ไนท์ออฟเท็น (10) (คนผมสีส้มในรูปด้านล่าง)
    ทำทุกอย่างตามที่ตัวเองต้องการ เป็นอัศวินอิสระ แต่ว่าความซื่อสัตย์ต่อจักรพรรดิบริตาเนียและจักรวรรดินั้นเป็นของจริง
    - ไนท์ออฟวัน (1)
    อัศวินที่แข็งแกร่งที่สุดในบรรดาไนท์ออฟราวนด์ แม้ตัวตนของเขานั้นจะเป็นปริศนา แต่เหล่าอัศวินมากมายต่างนับถือเขา

เครดิต <!-- w -->http://www.cartoon.co.th<!-- w -->
  11. kanzashi

kanzashi New Member

EXP:
    89
    0
    0
    โผล่เข้ามาโฮก และ กรี๊ดดดดดด
    ่ก่อนอื่น..........ขำโค้ก =w=!!!!! เล่นแบบนี้เลย ก๊ากกกก แต่เราแอบคิดว่าอันนั้นก็ขำนะ
    ซีซี เลม่อน........มันอร่อยมากด้วยล่ะ่ค่ะ XD

ขอโฮกตัวละครใหม่ซีซั่นสอง
    อ้ากกกกกก คนผมยาวเท่ห์โคตรรรร ชื่อลีสินะ แถมคนพากย์!!!! คุณมิโดริคาว่า อ้ากกกกกกกกกกกกก อยากดูแล้วววว XD XD
    จิโน่...........เห็นหน้าตาแล้วรู้สึกว่าไม่น่าเอาโฮชิซังมาพากย์ =w=!!! แอบไม่เข้า แต่ก็ไม่แน่ต้องดูต่อไป ฮะๆ
    ซูซี่หน้าโหดอย่างแรง.............=w=!!! โฮกกก
    Ps. อ่ะ เกมลง PSP ด้วยหรือนี ต้องไปหามาเล่นซะแล้ว หุๆ่
    [action]โดนนักพากย์ล่อเต็มๆ อยากดูเข้าำไปใหญ่ ฮะๆ อีกไม่กี่เดือนแล้วสินะ โฮกกกก[/action]
  12. dookdooy

dookdooy Member

EXP:
    353
    0
    16
    ซูซี่ในซีซั่นสองดาร์คมากกกกกกกก แต่แบบนี้ก็ดูเท่ไปอีกแบบนะเนี่ย >w<'
    นักพากษ์แต่ละคนช่างล่อลวงอะไรเช่นนี้ โฮชิซังเอย มิโดริคาว่าซังเอย โอ๊ยย ต้องไม่พลาดค่ะะ
    เห็นซีทูเลม่อนแล้วแอบอยากกินแหะ >w<,,
  13. keechan

keechan New Member

EXP:
    205
    0
    0
    มิ.. มิ.. มิโดรินนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

เป็นแรงจูงใจให้น่าดูขึ้นอีก 30% (ถ้ามีโอคิอายุหรือโมริคาว่ามาจะเพิ่มซัก 200% กร๊าก)
  14. freecss

freecss Member

EXP:
    145
    0
    16
    มันก็คือรวมโดจิน(ไม่เรท)เน้นตัวละครหญิง *สาวๆทั้งหลายกับลูลูซ นั้นแหละ :china:
  15. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ฟังแล้วถ้าโผล่ในเกมจะรู้สึกเหมือนยูนิตโกง

ภาค2 ตัวละครใหม่ความเก่งเยอะพิลึก ในไนท์ออฟราวนด์นั่นก็อีก ประวัติแต่ละคนฟังแล้วโหด
  16. machan

EXP:
    284
    0
    16
    อาทิตย์ก่อนไปโตเกียวโดพารากอนเจอนิวไทป์เดือนกพ.ยังเหลือแฮะแต่แพงกว่าคิโนะ = ='
    ส่วนเดือน 3 ได้มาตั้งกะอาทิตย์ก่อน นอกจากแสกนที่แปะไปแล้วก็มีกำหนดออกแอนโธ Knight&Queen เล่ม 3 ช่วงเดือน 4 ค่ะ (จะมีถึงเล่มไหนเนี่ย ปกแต่ละเล่มก็..เอิ๊ก)

อยากให้มีรายหลังเหมือนกันฮ่ะแต่คงยาก TwT (มาพากย์คู่ซากุไรซัง ฮ่าๆๆ)
  17. machan

EXP:
    284
    0
    16
    เงียบ..........

มีคนแสกนแอนโธมายั่วแล้วค่ะ
    ปกหลังงามมากกกกกกก

มีภาพอิลลัสยูฟี่ฝีมือ อ.คิโยะ คิวโจที่วาดทรินิตี้บลัดด้วยล่ะค่ะ
    มีลูลู่หูแมวชุดเมดด้วย ฮ่าๆๆ

ตามไปได้ได้ที่LJ โลดค่ะ http://community.livejournal.com/code_geass/
  18. kisa

EXP:
    150
    0
    0
    ^
    ตามไปอย่างรวดเร็วค่ะ :aha:
    ขอบคุณมากมายนะคะ > <
  19. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    เดี๋ยวอนิเมมาก็ไม่เงียบหรอกเม้ากันกระจายเชื่อสิ...
    ชอบรูปนี้อ่าาาาาาาาาาา...เหอๆ ป้าแคลมป์ขออี๊ก :spin:
  20. PoP

EXP:
    1,369
    0
    86
    เมษานี้มาแล้ววววว > <

[youtube]3z0f7EtbMIY[/youtube]
  21. kisa

EXP:
    150
    0
    0
    ไม่รู้มีใครลงไปรึยัง ถ้ามีแล้วก็ขออภัยนะคะ ^^
    ออกเดือนมิ.ย.

บางตัวดูแปลกๆ จะว่าน่ารักหรือไม่น่ารักดีเนี่ย = =
  22. PoP

EXP:
    1,369
    0
    86
    มิถุนเป็น นานาลี่ กรกฏเป็น สุเหรอเนี่ย =[]='''
  23. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    ป้าซีอย่างกับป้าหัวงูเลย =w=

เอารูปยูฟี่มาลงค่ะจากนิวไทป์มั๊งคะถ้าจำไม่ผิดฉีกออกมา(พูดซะน่ากลัวก็เล่นทากาวไว้นี่นา -_-; )

24. machan

EXP:
    284
    0
    16
    ^
    ^
    ยูฟี่จากนิวไทป์เดือน 2 ค่ะ ^^
    (แต่เราไม่กล้าฉีกเลยแฮะ ฮ่าๆๆ)

อาทิตย์ก่อนสอยแอนโธมาสองเล่มรวด แต่ดันวางแยกกัน ตอนแรกนึกว่าไม่มีเล่มไนท์ซะแล้ว
    ใครจะไปซื้อลองเดินหาทั่วๆก่อนนะคะ เล่มละประมาณ 260 บาท

ลองแปลไว้ตอนนึง แปะไว้ที่บล็อก ลองจิ้มไปดูได้นะคะ----->จิ้มสิเคอะ อั๊งงง~

แปะแสกนๆ

เครดิต LJ เจ้าเก่า

อีกไม่ถึงเดือนจะไ้ด้้ดูแล้ว อ๊ากกกกกกกกกกกกกก
  25. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    ^
    ^
    ^
    ^
    ^

อ้าว...เจ้แว่นยังอยู่เรอะ? เข้าใจว่าช๊อตจนกดระเบิดไปแล้ว - -

ไปๆมาๆ...มึนเหตการณ์จากภาค1ไม่พอสงสัยต้องมาประติดประต่อที่ภาค2อีก

Share This Page