กระทู้รวม CODE GEASS -Lelouch of the Rebellion-

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย machan, 20 พฤศจิกายน 2007.

1. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    88
    ^
    ^
    ต้องกลับมาบิทกับอ่านสปอย์เหมือนภาคแรก (อีกแล้ว) สินะ=="

โชคดีเมื่อวานโหลดดิบมาดูก่อน
  2. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    เ๋ฮ่อออ ภาคแรกยังไม่ออก ภาคสองก็เก็บ แล้วชาติไหนจะได้ดู

ใช้ทางอื่นก็ได้ฟระ - -'' b-t โลดดด

นานก็รอ ดูซับEngไป จะมีใครทำซับไทยมาปล่อยb-tบ้างมั๊ยครับเนี่ย
  3. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    raw โหลดมาดูไม่รู้เรื่องทั้งเรื่อง รู้บ้างไม่รู้บ้าง ถือเป็นการสปอยล์ตัวเอง ดูดซับโหลด พรุ่งนี้ได้ดูมั้ง = ='
  4. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    คาดว่าน่าจะไม่มีนะครับเพราะ ค่ายทำํซับส่วนใหญ่เค้าประกาศออกมาแล้วว่าจะไม่ทำซับไทยเรื่องนี้กัน
  5. keechan

keechan New Member

EXP:
    205
    0
    0
    ตอนแรกมันเล่าแบบกั้กเรื่องมาก.... จงใจไม่ต่อกับตอนจบชัด ๆ

ต้องดูตอนต่อไป

ED งามหลาย!

มิโดรินรับบทหนุ่มจีน หล่อโคดดดดดดดดดด อ่ากกกกกกกกกกกกกกก

รักนังลู่มากขึ้น แต่เกลียดเสียงฟุคุยาม่าเว้ยย แร่ดดดดดดดดดดด ขัดแย้งกัน ทำไงดีวะ!!!
  6. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    ใครก็ได้ ตอบผมที....... VV [V2]

มันเพศอะไรกันแน่ T[]T!
  7. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    ^ ผู้ชายมั้ง

ดันไปโหลดแบบละเอียดสุดๆมา ภาพกระตุกเลย เสียอรรถรส 30%

ลูเปิดมาก็หงิมๆ นึกว่าแกล้งฟอร์ม ที่แท้ลืมๆจริงแฮะ
    คาเรนบันนี่...กดโหวตกระจุย น่าร้ากกกกก

ในEDหลายๆตัวมีโซ่สีทองพันอยู่ คงไม่ใช่มาจากภาพใหญ่ที่ทุกคนโดนพันด้วยกันนะ หวังว่า....
  8. PoP

EXP:
    1,369
    0
    86
    b-t มีปัญหา โหลดมาแต่ไม่มา (อ๊ะยังไง)

มันD/L มาเยอะมากเลยครับ แต่ complete น้อยมาก ไม่รู้ทำไม

โหลด [gg] อยู่ - -''
  9. shinkyoto

shinkyoto Well-Known Member

EXP:
    580
    3
    88
    รู้สึกไปเองหรือว่า

ตอนความจำเสื่อมเสียงเหมือนคนปรกติ

ความทรงจำกลับมา เสียงราชินีขึ้นมาในบัดดล
  10. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    อ๊ากกกกกกกกกก
    เห็นแสกนนิวไทป์แล้วกรี๊ดดดดด
    นานาลี่มาแล้วววววววววววว มาพร้อมวีลแชร์เวอร์ชั่นอัพเกรด อย่าบอกนะว่าวีทูสรรหามาให้ =[]=

มีสาวน้อยตัวละครใหม่อีกสองคน ภาคนี้สาวน้อยเยอะจริงวุ้ย
    หนุ่มๆก็มีนะ

อีโลโล่ตอนเด็กๆน่าร๊ากกกกก
    คุณพี่คนจีนก็หล่ออออ (เห็นด้วยว่าคล้ายยาชาโอจริงๆ)
    จีโน่ก็น่ารักกก >[]<

ชักอยากเห็นปกนิวไทป์ หวังว่าจะเป็นโค้ดเกียสนะ

ส่วนดีวีดี R2 แผ่นแรกออก 22 สิงหาค่ะ
    ที่จะมีในแถมแผ่นก็
    -โปสการ์ดภาพ ED1 (รอคนแสกนแจกแบบชัดแจ๋ว)
    -CD "Diary of GYAKU (?) Q&A" ...ไอ้นี่มันอะไรกันล่ะนี่
    -เบื้องหลังรอบพรีเมียร์เดือนมีนา
    -picture drama
    -"Theatre BABA" ....ไอ้นี่ด้วย อะไรหว่า
    -Picture gallery
    -บุ๊คเลท 16 หน้า
    -Audio commentary ตอนที่ 1

เครดิต LJ เจ้าเก่า

Edit: เจอรูปปกอิลลัสแบบเต็มๆ(แต่ภาพเล็ก)ไร้ตัวหนังสือบดบัง
    อยากได้ชะมัดเลยยยย ออกแล้วนะคะ สนใจสอบถามคิโนะคุนิยะโลด

11. PoP

EXP:
    1,369
    0
    86
    ม่าจังข่าวไวจริงๆ

เพิ่งโหลดได้ > <

สุดท้ายก็จบที่Azureus แต่ก็ยังช้าอยู่ดี (ก็ยังดีกว่าไม่เสร็จ100%น่ะนะ)

คราวหน้าขอให้ผ่านไปด้วยดีด้วยเถ๊ออออออ
  12. kisa

kisa New Member

EXP:
    150
    0
    0
    หนูอาเนียเธอใส่ชุดนั้นไปรบหรอคะเนี่ย =w=
    ชุดนานาลี่ก็ี่หรูซะ =w=
    ชาลี่ีี่ชุดเขียวก็แจ่ม =w=
    ภาคนี้ชุดสวยขึ้นกว่าเดิมเยอะจริงๆ
  13. keechan

keechan New Member

EXP:
    205
    0
    0
    ตอนความจำเสื่อม เสียงอุเคะแอ๊บแบ๊วน่าถีบน่าตบ

พอจำได้ เสียงอุเคะราชินี... ไงล่ะ :p
  14. shinkyoto

shinkyoto Well-Known Member

EXP:
    580
    3
    88
    แบบนี้ต้องรอลุ้นสินะครับ

ว่า roro เสียงโฉดจะเป็นเยี่ยงไร? (จากปรกติที่เป็น เสียง เสะหน่อยๆเนี่ย) (น่าจะโฉดกว่าตัวพี่ไม่มากก็น้อย )

พี่งสังเกตุ(อ่านชื่อดีๆ)

นานารี่ เปลี่ยนไปใช้ นามสกุล britania แล้วหรือ?? (หรือแปลว่าตอนนี้เธออยู่ในการดูแลของราชวงศ์ตามเดิมแล้ว??)
  15. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    วันนี้เข้าไปอ่านกระทู้ในบอร์ด Cartoon เจอกับข้อความนี้เข้า

ไม่ทราบว่าใครได้เล่นเกมกิอัสของPSPจบแล้วบ้างครับช่วยมายืนยันหน่อยว่าเป็นเรื่องจริงหรือปล่าว
    ถ้าเป็นอย่างนั้นจริงปริศนาก็น่าจะกระจ่างล่ะ

อ้่างอิง

http://www.cartoon.co.th/webboard/community_read.asp?cid=20261&first=1&page=&mailid=1

ความคิดเห็นที่ 6
  16. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    เผลอลาก สปอยล์ตัวเองเลย....หยึย

สงสัยมีความเป็นไปได้ตามนั้น ว่าแต่ไปโผล่ได้ยังไง

ยังมีเรื่องให้เฉลยอีกเยอะ

ภาพอิลลิสปกขนาดใหญ่ จัดให้....เดชะบุญมีที่ให้อัพ ขนาดใหญ่ไป เวบฝากรูปทั่วไปมันไม่รับ = ='
  17. VersUsXIII

VersUsXIII New Member

EXP:
    89
    0
    0
    อยากได้รูปตอน ED จัง สวยๆทั้งนั้น และก็ถึงจะไม่อยากยอมรับ...แต่ไอ้สุกรูปนั้นก็เท่จริงๆแฮะ=_="
    ตัวละครใหม่เยอะขึ้นจริงๆ ดูพวกตัวเก่าๆหมดความสำคัญเลยแฮะ แต่อย่างน้อย C.C. ก็ยังอยู่ >////<
  18. PoP

EXP:
    1,369
    0
    86
    โอ้ววว ขอบคุณครับพี่อัล
  19. nagi

nagi New Member

EXP:
    3
    0
    0
    ดูแสกนนิวไทป์แล้วมี Knight of Round หมายเลขต่างๆออกมากันเต็มเลยแฮะ
    สุซากุได้เบอร์ 7 (ทำไมไม่ได้ 11 หว่า)

ท่าทางคงจะมีครบ 13 คน
    แล้วจะมีหุ่นไนท์แมร์อย่างแลนสลอตเพิ่มขึ้นมาอีก 12 ตัวไหมเนี่ย
  20. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    โฮะ ซีซั่นใหม่มันมาแล้วเรอะ =[]=!!!??

(มัวแต่งมโข่งกับกองงาน และกองสอบ TT[]TT,,)

อ๊ากกกกกกก อยากปิดเทอมเฟ้ย อยากดู ฮือออออออ~!!

/me พยายามอย่างยิ่งจะไม่ลากสปอย ม่ายยยย~

/me คร่ำครวญแล้วเดินจากไป...
  21. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    เรื่องของโลโล่ ที่ผมสงสัยมากๆ
    ผมจำได้ว่า ใน R1 ผมไม่เคยเห็นโลโล่เลยนะครับ สรุปเขาเป็นใคร น้องของลูลูซ? มีกีอัสที่ใช้แทรกแซงความทรงจำทับอีกครั้ง หรืออย่างไรกันแน่เนี่ยะ

ที่สงสัยจัดคือ เขาเคยโผล่มาใน R1 ด้วยเหรอครับ สงสัยมาก (หรือว่าผมไม่ทันมองน่ะ?)
  22. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    ^ จำได้ว่าไม่เคยเจอเหมือนกัน ก็เพิ่งมาระลึกชาติเอาภาคนี้แหละ
  23. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    ^
    ^
    หรือ โลโล่ คือ ผู้ทำสัญญาเข้ากับ VV [V2]

ผิดรูป......

24. PoP

EXP:
    1,369
    0
    86
    ู^
    ^
    ดูจาก ED ผมว่า จักรพรรดิ มากกว่านะครับที่ทำสัญญากับVV
  25. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    ^
    ^

แสดงว่าจักรพรรดิเป็นพวกโลลิโซตะสินะ (สรุปวีวี่เป็นBoy อะดิ...เซ็ง)

Share This Page