กระทู้รวม CODE GEASS -Lelouch of the Rebellion-

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย machan, 20 พฤศจิกายน 2007.

1. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    ถูกใจที่ได้รับ:
    4
    คะแนน Trophy:
    88
    ดูละ 4 นาทีสุดท้ายของ ตอนที่ 3
    มันจะปล่อยหลุดออกมายั่วตอนที่ 4 ทำไมกัน OTL

วีเล็ตต้า กลับมาแล้วจริงๆสินะ
    [action]แล้วเราจะไปทำแทคสปอยล์ทำไมเนี่ยะ - -[/action]
  2. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    พี่อัล ปรางว่าใส่spoiler ไว้ดีกว่านะ
    เผื่อคนรอพากย์ไทยเข้ามาดูกระทู้

อีกอย่างเรื่องนี้โดนspoilทีมันลดความมันส์ลงไปเยอะอ่ะ
    ไม่รู้อ่า ^^"
  3. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    ถ้าเป็นไปตามนั้นจริงอาทิตย์นี้ก็อดดูตอน 3 ล่ะนะ

เครดิตข่าว(ลือ): คุึณ Holyman บอร์ดตุรกีครับ
  4. Diew

Diew Member

EXP:
    65
    0
    6
    ถ้าทำไมทันก็คงอดแหละนะตอน 3 อ่ะ ดีไม่ดีซันไรอาจหัวหมอแกล้งไม่ฉายตอน 3 ไปเลยก็ได้ แล้วทำลง DVD อย่างเดียว :bad:

ปล. ซับ eng ตอน 3 ของไอ้ 6 นาที มาแล้วนะ ฮา
  5. zennn

zennn New Member

EXP:
    74
    0
    0
    หลังจากดูตอนสองแล้ว รู้สึกเกลียดไอ้สุกแบบทันตาเห็นเลยแฮะ ทั้งๆ ที่ตอนดูภาคแรกก็ไม่ได้รู้สึกอะไรเท่าไหร่

ป.ล. เข้าใจแคปแฮะ เต็มหน้าไอ้ลู่เลย

6. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    หลังจากแอบดูสปอยล์ตอนสาม ทำให้พบว่า
    น้องเชอร์รี่น่ารักขึ้นเยอะ
  7. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    กำลังสูบอยู่ - -'' เขาจะปล่อยออกมาทำไมกัน

EDIT
    ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ แต่ว่าก็....ตกลงโรโร่มันก็เป็นสปายจริงๆิสินะ แถมเฮียลีก็เหมือนจะรู้ตัวแล้วด้วยว่าหัวหน้าตัวเองโดนกีอัสเข้าไป
  8. pentita

pentita Aqouze

EXP:
    642
    16
    38
    ดูสปอยตอนสามแล้ว รู้สึกว่าไม่น่าดูเลย 55555555 แต่ก็อดใจไม่ไหวอยู่ดี
    งงๆ ยิ่งทำให้อยากรู้เรื่องเข้าไปใหญ่
    จำได้ว่าจักรพรรดิเคยบอกเจ้าสุกว่ามีแค่เราสองคนที่รู้ตัวจริงของเซโร่ไม่ใช่เรอะ??? แล้วทำไมคนอื่นยังมาไล่ตามลูลูชอีก จากเนื้อหาที่ดูเหมือนจะไล่ตามเพื่อหาC.C. เลย
    คิดว่าตอนที่เดินตามหลังแล้วยิงซะ ไอ้ลู่ก็เดี้ยงแล้ว=[]=!!....จะฆ่าไอ้ลู่ตอนนี้ดูเหมือนดักฆ่าตอนไหนก็ได้แล้ว เพราะถูกรู้ตัวจริง แต่ที่เก็บลู่ไว้คงเพื่อล่อC.C.
  9. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    ^
    ^
    น่าจะหมายถึงการเป็นรัชทายาทลำดับ17 นะครับ
  10. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    0
    36
    อ้าวไม่ใช่พิธีอภิเษกสมรสของ ลู่กับ...........หรอกเรอะ

[action]เผ่น[/action]
  11. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    เอ้าๆ...กระแสคู่สู-ลู่นี้มาแรงเกิน ขอเอาลิ้งป้าCทูมาดึงล้างสีม่วงละกัน - -

OP ป้าซีทู...โอตาคุยุ่นเข้าเก่งจริงๆ - -
    [youtube]GxNYZJyVP5U[/youtube]

อันนี้ให้ดูเอาฮา...เนียนครับเนียน
    [youtube]wqM2Wp9yuF0[/youtube]

[youtube]wM3Byak3rko[/youtube]

[youtube]GN02i5GHAK4[/youtube]
  12. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    เพิ่งผ่านไปสองตอน(กว่า) อะไรจะสร้างกระแสได้ขนาดนี้

ใครดู4นาทีท้ายตอน3 แล้วบรรเทาอาการลงแดงได้ต้องโกหกแน่ๆ เป็นหนักกว่าเดิมอีก
  13. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    OP ป้า CC

โทนสี ป้า สีเขียวนะ ดีแล้ว แต่ทำไม ของเจ้าลู่ มันเป็นสีม่วงละนั่น ทวีความม่วงเข้ากว่าเดิม
  14. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    แถลงการณ์ของซันไรท์ว่าคลิป ตอนสาม หลุดมาได้ยังไง

เครดิตข่าว : <!-- m -->http://www.cartoon.co.th<!-- m -->

ที่เก่าเวลาเดิมเลยครับ

V
    V
    V
  15. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    ^
    ^
    แล้วเราก็นั่งรอบิทเวลาเดิมได้ปกติสินะครับ=="
  16. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    เฮ~
    เวลาเดิมสินะ lol;;
    วิดิโอบางตัว บางไฟล์มันดูจาก Youtube ตรงๆไม่ได้แฮะ มีใครเป็นเหมือนผมบ้างเนี่ยะ แก้กันยังไงน่ะ
  17. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    ถึงจะฉายเวลาเดิมก็ไม่มีผลกับเราอยู่ดี อาทิตย์หน้าไม่ได้ใช้เน็ตทั้งอาทิตย์เลย T[]T
    เศร้า อ๊ากกก จะลงแดงตายก่อนมั้ยนี่
  18. shinkyoto

shinkyoto Well-Known Member

EXP:
    580
    3
    88
    ไม่ใช่ปล่อยของออกมา เพราะตอนสามเผาไม่ทันหรอกนะ? (จงใจสร้างกระแส เพื่อให้คนดูจับไม่ได้ว่า มีการเผาตอนหน้าหรอกนะ?)

ปล. พึ่งจะตอนที่สาม นายลู่ก็ทำท่าจะเรือล่มตั้งแต่ไม่ทันออกจากปากอ่าวแล้วหรือ???
  19. prangnaree

EXP:
    770
    0
    36
    มีเราคนเดียวมั้งที่ไม่ได้ดูคลิปหลุดนี่
    โชคดีที่ไม่ได้ดู

คุณYunaSung เราก็ดูไม่ได้เหมือนกันอ่าค่ะ^^"
  20. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16

ผมใช้ add-on Download helper ของ หมาไฟโหลดเอาโดยตรงเลยครับ * *
  21. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    me ไม่ได้ดูเพราะรู้ว่าดูไปก็อาการหนักกว่าเดิมแน่ๆ รออีกวันสองวันก็ได้ดูเต็มๆตา
  22. VersUsXIII

VersUsXIII New Member

EXP:
    89
    0
    0
    ยังมิได้ดูเช่นกัน -_-' ยังดีที่ตอน3 ยังฉายเหมือนเดิม...
  23. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    เย้ๆๆดูตอนสามจบแล้ว บอกได้คำเดียวป้าซี น่ารักมากมาย LOVE~*
  24. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    ^
    ^
    ^
    ^
    ^

อยากเห็นป้าเขาเหมือนกันดูเว็บไหนอะครับ...ผมเข้าveoh กับ youtube ยังไม่เจอเลย(เส้นทางน้อย - -)
    ปล. รู้สึกภาคสองนี้ป้าซีเป็นนางเอกเต็มที่ - - (รึเป็นอยู่แล้วหว่า?)
  25. prangnaree

EXP:
    770
    0
    36
    โห่ย.....ขอระบายหน่อย

เซรงมากๆๆๆ ทำไมโคดเกรียนมันต้องมาฉายวันอาทิตย์ด้วยเนี่ยยยยยยย
    กว่าซับจะออก(ไม่อยากดิบเดี๋ยวท้องเสีย) ก็ต้องเป็นวันจันทร์
    ซึ่งเราต้องไปอยู่หอที่ม.แล้ว.....
    กว่าจะได้ดูก็ต้องกลับบ้านวันศุกร์ ซึ่งชาวบ้านเค้าก็เม้ากันไปหมดแล้วววววว

รันทด....
    TTwTT

Share This Page