กระทู้รวม CODE GEASS -Lelouch of the Rebellion-

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย machan, 20 พฤศจิกายน 2007.

1. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    36
    ไอ้ลู่ตาไม่แหกตายเลยเรอะใส่ๆถอดๆcontactอ่ะ
    แม่นมากใส่ก็เร็วถอดก็เร็ว เกินไปและ
  2. MiyuCagalli

MiyuCagalli New Member

EXP:
    10
    0
    0
    เข้ามาสกรีมรูป ไอคุณสุกกับยูฟฟี่ =[]="

เชียร์ คาเร็น-สุซาคุ ขาดใจค่าาาาาาาาาาาาา

PS. ตื่นเต้นๆๆๆ อยากดูตอนต่อไปเร็วๆๆๆ
  3. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    เห็นรูปแล้วมันเศร้า แต่ก็ช่วยไม่ได้ พลาดไปเองล่ะลู่เอ๊ย สงสารแกจริงๆ

PS.ตอนนี้วันจันทร์เป็นวันที่ผมอยากให้มาถึงมากที่สุดครับ(sub ออก)
  4. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ภาพยุฟี่กับสุก จะไม่มีวันได้เป็นจริง...

เห็นแล้วอยากได้ภาพใหญ่แฮะ ดูแล้วโรแมนติกดี
  5. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    ดูจบแล้ว....เจ้าลู่นี่เหลือเกินหว่านล้อมเจ้าโล่จนสำเร็จ มีวางแผนให้หุ่นโดนยิงแล้วเข้าไปขวางอีก ตอนท้ายยังหัวเราะซะอย่างกับไลท์ =A= รู้สึกโลโล่จะใช้เกียสเป็นตั้งแต่เด็กแล้วสินะคะ
  6. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    หลังจากดูตอนสี่จบ

ตอนนี้มีการเล่าถึงอดีตของโลโล่ ว่ามีกิอัสมาตั่งแต่เด็กแล้วดูเหมือนจะเป็นมือสังหารมาตั่งแต่เด็กด้วย
    ส่วนตอนหน้าเจ้าชายดำกับอัศวินขาวจะกลับมาเจอกันแล้วสินะ แล้วพวกไนท์คนอื่นๆก็คงจะได้เริ่มมีบทกัน...
    ี่
  7. Silent

Silent New Member

EXP:
    15
    0
    0
    /me แปะ

สาเหตุที่แท้จริงที่ทำให้ลูลูชความจำเสื่อม... ได้มาจากท่านภูภู่

[youtube]<object width="425" height="355"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/vlFGf3ADWqI&hl=en"></param><param name="wmode" value="transparent"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/vlFGf3ADWqI&hl=en" type="application/x-shockwave-flash" wmode="transparent" width="425" height="355"></embed></object>[/youtube]
  8. MiyuCagalli

MiyuCagalli New Member

EXP:
    10
    0
    0
    เหอๆๆ ดูแล้วเหมือนกานคร่า

สงสารไอพวกเทพๆแต่เด็กอ่ะ ดูดิ๊โลโล่ฆ่าคนเป็นตั้งแต่เด็กๆ แต่ก็พ่ายต่อเสน่ห์เสะของลูลู่แบบง่ายๆซะงั้นอ้า เหอๆๆ เป็นเคะนี่มาน่าเศร้างี้นี่เอง 555+
  9. shinkyoto

shinkyoto Well-Known Member

EXP:
    580
    3
    88
    สรุปแล้วก็ใช้วิธีสามัญธรรมดานี่เองสินะ (เจ้าสุก เห็นหน้าแบบนี้ เลือดเย็นไม่เบาหนิ?)

ขอถามด้วยนะครับว่า ช่วงเวลาที่เหมาะสมที่สุดในการ โหลดจะ raw หรือ ซับ ต้องอยู่ภายในกี่ชั่วโมงหลังจากที่ทางฝั่งญี่ปุ่นออกฉายครับ? (กรณีซับถ้าจะออกมาน่าจะออกมาราวๆกี่วันครับ?)
  10. mewmew

mewmew Banned

EXP:
    58
    0
    0
    สวัสดีค่า มาร่วมแจมด้วยคน

^
    ^
    ^
    เราโหลด raw ได้วันอาทิตย์ประมาณสี่ทุ่มอ่ะค่ะ ส่วนซับได้วันจันทร์ตอนเช้าๆ
  11. Feona

Feona New Member

EXP:
    3
    0
    0
    เร็วสุดคือดูจากนิโกะวิดีโอ 3โมงครึ่งบ้านเราก็มานั่งเฝ้าจอกันได้แล้ว มันจะมาประมาณ3โมง40 (เรียกได้ว่าญี่ปุ่นฉายจบปุ๊บอัพเดี๋ยวนั้นเลย)
    Rawแบบ500เม๊กจะออกประมาณเกือบๆ5โมงเย็น
    Rawสัก200กว่าๆออกสัก6โมงเย็น-1ทุ่ม
    Sub Engเจ้าแรกออกประมาณ4ทุ่มกว่าๆ อย่างช้าสุดไม่น่าเกินเที่ยงคืนกว่าๆ (อย่างของตอน4นี่ Chihiro มาเจ้าแรกตอน4ทุ่มกว่า)

ตามนั้นจ้า
  12. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ลูลู่สุดยอด!!! หว่านล้อมโลโล่ได้ ได้คู่ Y ใหม่สิเนี่ย :555:
    แต่งงที่ตุ๊ดจากจีนถูกฆ่าง่ะ ใครอธิบายที...
  13. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    Veoh มีลงแล้วแต่Nosub(ยูทูปก็มีแล้วแบบซับแต่ก็โดนลบไปแทบจะทันที)

ยิ่งดูยิ่งรู้สึกว่าภาคนี้ป้าซีน่ารัก+สวยขึ้น ...เห็นเจ้าหญิงยุ่นแล้ว!! ตกใจนึกว่าหายไปไหน
    แล้วเด็กผู้หญิงผมขาวของพวกจีนนี้ใครครับ?(สงสัยตั้งแต่ในOpล่ะ?)

[action]เลือดLพุ่งพล่าน[/action]
  14. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    และแล้วไอ้โล่ก็โดนไอ้ลู่เป่าหูหลอกใช้ไปอีกคนแล้วสินะนั่น
    ตอน 4 พลิกล๊อคจากตอน 3 จมหูเลยแฮะ
  15. VersUsXIII

VersUsXIII New Member

EXP:
    89
    0
    0
    ตอน4นี้ ลู่เลวได้ใจ(เหมือนเดิม=_=") ไอ้โล่ก็ยังเชื่ออีกแฮะ ทั้งๆที่รู้ว่าคนอย่างลู่เป็นไง....
    แต่ดูแล้วงงตรงที่ว่าทำไมจู่ๆ พวกจีนก็กลับมาร่วมมือกับภาคีอีกแล้วละ(ตอนแรกบอกจะกำจัดนี่นา?)

พึ่งเห็นรูปแฟนอาร์ท.........รับC.C.ไม่ด้ายยยยT^T แต่ลู่นี้เป็นอย่างนั้นก็ดีนะ 55+ ส่วนคาเรนก็แมนจริงๆ
  16. keechan

keechan New Member

EXP:
    205
    0
    0
    น้องโล่โง่กว่าที่คิด... นังลู่ยังเลวได้ใจเหมือนเดิม ถ้าน้องโล่ฉลาดกว่านี้น่าจะมันส์กว่านี้นะ ใส่หน้ากากหลอกกันไปหลอกกันมา พี่น้องปลอม ๆ คู่นี้
  17. PoP

EXP:
    1,369
    0
    86
    ลู่มันต้องแบบนี้!! ใช่เลย!!!
    สรุปไอ้โล่ก็ไม่มีอะไรเลยนอกจากกีอัสหยุดความรู้สึกถึงเวลา
  18. shinkyoto

EXP:
    580
    3
    88
    ท่านขันทีเกาไฮ่ - เพราะพล่ามเชื่อใจเซโร่มากไปหน่อย เลยโดน เจ้ามังกรซ่อนลาย ลี ซิง จัดการซะ (โทษฐานทรยศต่อองค์จักรพรรดินี )

เข้าใจว่าที่ภายหลังเข้ามาช่วยกลุ่มภาคี เพราะเป้าหมายทางการเมืองของตัวเอง ที่จะใช้กลุ่มภาคีในการแสวงหาอำนาจให้กับตน (และใช้กับบ้านเกิดด้วย (ในสภาพบ้านเมืองที่ จักรพรรดินีเป็นหุ่นเชิด โดยอำนาจแท้จริงอยู่กับเหล่า ขันที และ ผู้ว่าการเขต)

ดูจนมาถึงภาคสองแล้ว ยังไม่เข้าใจว่า ทำไมต้องสร้างพื้นให้มีระบบทำลายตัวเองด้วยกัน?
  19. PoP

EXP:
    1,369
    0
    86
    ^
    ^
    เพื่อป้องกันแผ่นดินไหวครับ มีบอกไว้ในตอนที่24 ภาคแรก
  20. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    หืมม์ งี้เองเหรอครับ ^^" เห็นมันเจ้าลี ชิง พูดแบบโจรโพกโพกผ้าเหลือง จาง เจี่ยวด้วยแน่ืะ
    แบบนี้เจ้าโล่ ก็เลยชื่อ "โล่" ให้ลูลูช สมชื่อสินะ :555:
  21. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    11 เป็นประเทศที่สร้างขึ้นจากเลโก้ พื้นเลยขยับให้ถล่มได้ตลอด โลกนี้มันมีอะไรแบบนี้ด้วย....

โล่ก็แน้มจริงๆ ให้หลอกได้ง่ายๆ ลูมันก็วงแผนแปลกๆ ถ้าสไนเปอร์ยิงพลาดขึ้นมาคงเข้าตัวระเบิดไปแล้ว ผิดนิดหน่อยแผนที่จะใช้ได้ผลก็กลายเป็นตัวเองตายไปเลย...
  22. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    ^
    ^
    ^

เจ้าตัวเป็นจอมวางแผนยังคิดเลยว่าเสี่ยง...แต่ก็ไม่มีอะไรจะต้องเสียอีกแล้ว เพราะถ้าไม่ทำก็ถูกโล่มันเป่า
    กระโหลกและถ้ายิงพลาดตัวเองก็ตาย แต่เพื่อเห็นน้องนุชแม้โอกาสมีแค่ไม่กี่เปอเซ็นยังไงก็ต้องเสี่ยง

แล้วผลที่ได้ออกมาก็คุ้มค่าด้วย...ได้โล่+หุ่นวินเซนมาเป็นพวก แม้ว่าจะมีโล่ไว้จะอันตรายก็ตาม

ปล. แอบชอบประโยคสุดท้ายที่ตาลู่พูดประมาณ "ฉันจะใช้แกจนแห้งและโยนทิ้งเหมือนเสื้อผ้าใช้แล้ว...
    ในฐานะที่บังอาจมาเป็นนานาลี่ของฉัน" โฮ้ว...ไอ้เลว
  23. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    เท่าที่ดูๆ เหมือนว่าลู่ จะลางแผนให้ สไนเปอร์ ยิงเมื่อ โล่มันอยู่ในตำแหน่งนั้นๆ นะครับ (ดูดิบไม่รูว่าพูดอะไร แต่พอๆฟังได้บางประโยค)

ผมว่ามันน่าจะวางองศาดีพอแล้ว จะมั่นใจเอาตัวเข้าเสี่ยงได้ อีกอย่างแค่เอาไหล่ไปขวางเพื่อเสียแขนอีกข้าง ไม่น่าจะยากสำหรับลู่นะ

แต่ชอบจริงๆ ไอ้ เป็นไปตามแผนเนี่ย ดูแล้ว เหมือนลู่เป็นไอ้แสงเลยจริงๆ
  24. shinkyoto

EXP:
    580
    3
    88
    ^
    ^
    ^

สไนเปอร์คนนั้น เป็นลูกเลี้ยงของ ดัลตัน ผู้ล่วงลับ (ลูกล้างแค้นแทนพ่อ) ส่วนเจ้าลู่มันบอกให้พี่แก ยิงหุ่นวินเซ้นที่ไล่ตามตนมา ถ้าเกิดว่าหุ่นที่เจ้าลู่ขับทำท่าจะหนี

ถึงลู่จะดูเหมือนบักแสงเท่าใด แต่จากส่วนประกอบที่ต่างกันของสองเรื่อง ทำให้มีน้ำหนักสนับสนุนการกระทำอันโฉดยิ่งนักของเจ้าตัวได้ (ยิ่งในบริบทที่ว่า บักแสงทำเรื่องทั้งหมดเพื่อสนอง อีโก้ของตน ในขณะที่ลู่ทำไปเพราะมีเป้าหมายชัดเจนเป็นรูปธรรมมากกว่า)
  25. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ประโยคของลู่นี่คล้ายๆไลท์เลยอะ
    "ฉันจะลอกใช้นาย สาวไส้นายออกมาแล้วฆ่าทิ้งซะเลย"!!!

Share This Page