กระทู้รวม CODE GEASS -Lelouch of the Rebellion-

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย machan, 20 พฤศจิกายน 2007.

1. dookdooy

dookdooy Member

EXP:
    353
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    16
    ดูตอน 4 จบแล้วค่ะ >:3 พลังของโล่เหมือนจะน่ากลัว แต่สุดท้ายแล้วของลู่ก็น่ากลัวที่สุดอยู่ดี - -;;;; ว่าแต่ซูซี่ยังจะกลับมาเรียนต่อรึ!!??????

ชอบแฟนอาร์ตซูซี่*ยูฟี่มากๆ เลยค่ะะ หวานแหวววว ><'
  2. mewmew

mewmew Banned

EXP:
    58
    0
    0
    สงสารโล่จังอ่ะ ถ้ารู้ว่าโดนลู่หลอกใช้จะทำยังไงน้อ

ว่าแต่ ลู่ที่น่ากลัวไม่น่าจะใช่กีอัส แต่เป็นระดับสมองมากกว่า

ไอคิวเท่าไหร่ล่ะนั่น คิดไปได้ -*- แต่ละแผน
  3. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    อั่กกกกก เพิ่งได้ดูตอน 3-4 รวด อ่อกกกกกกก พี่ลีหล่ออออออออ แถมยังชไนเซลอีก ว๊ากกก (ไม่ใช่โว้ยย!!)

โฮววว ลู่สะใจมาก สมน้ำหน้าอีโล่ วะฮ่าๆๆๆๆๆๆ
    [action]แฟนๆน้องโล่รุมตื้บ[/action]

แหมๆ แต่น้องโล่เป็นแบบนี้ชักชอบแฮะ ฮิ้ว ตอนแรกๆหมั่นไส้ เหอๆๆๆ
    ที่แท้น้องก็เป็นเพียงเด็กชายผู้อ่อนแอ โอ้ววววว

ดูแล้วลุ้นง่ะ ลู่เองยังเหงื่อตกเลยนะ กร๊าก~ สนุกกกกกก

คิดไปเองรึเปล่าแต่สุกพออยู่ในสนามรบดูรัศมีจับมากขึ้นนะ?
    (คิดแบบไม่มีอคตินะ กร๊าก มีแต่ความชอบบบ)
    ตอนหน้ามันกลับมาแล้วเว้ยยยย อีสุกกกกก รักเธออออออ

ดูเรื่องนี้แล้วเกลียดใครไม่ลงจริงๆให้ตายเหอะ.......

แฟนอาร์ทสุยู เห็นทีไรช้ำใจทุกที T^T
    ส่วนเรื่องวันฉาย ไม่อยากให้เป็นวันอาทิตย์เหมือนกัน เพราะเปิดเทอมแล้วมันลำบากนะเฟร้ย!! ต้องมาดูวันธรรมดาเนี่ย ถ้าฉายซักวันพฤหัส-ศุกร์จะขอบพระคุณมากเลยซันไรส์ TvT
  4. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    ไอ้ลู่โฉดและหล่อมันแปรผันตรงกานเจงๆ :E
    ตอนหน้าไอ้สุกกลับมาแล้นนนนนนน หึๆๆๆๆๆๆ ทั่นลูลุชจะทำเยี่ยงไรกับมันดีค้า :bad:
  5. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ทำยังไง...ก็แค่ตีหน้าตายยิ้มแหลกลาญพูดว่าคิดถึงสุกสุดๆแล้วลับหลังสาปแช่งก่นด่าวางแผนกุดหัว....

เหมือนบักแสงเข้าไปทุกที
  6. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    ^
    ^
    ^
    ทำหน้าเนื้อใจเสือครับ...เนี่ยนไปก่อนว่าโดนรีความทรงจำ ยิ้มแย้ม หัวเราะเมื่ออยู่ต่อหน้าแต่ในใจคง
    ประมาณว่า "น้องกูอยู่ไหน!!?"
  7. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    หลังจากดูตอนห้าจบ
    อีลู่เนียน เปิดมาก็พูดเลย ไม่ได้เจอกันนานเลยนะสุซาคุ แถมยังถอดใส่คอนแทดง่ายอย่างกับปอกกล้วย ลู่ผลักป้าซีตกไปในบ่อมะเขือเทศแล้วรถคันนั้นก็ถูกหุ่นยนต์ยกไปทำพิซซ่าขนาดยักษ์
    ที่น่าอนาถใจกว่านั้นคือลู่วิ่งตามหุ่นยนต์ตัวนั้นขณะที่เพื่อนๆคนอื่นก็วิ่งตามไป ลู่โดน สุกแซง คาเรนแซง ชาร์ลี่แซง สรุปวิ่งไปมาเฮียไปหลุดอยู่ท้ายสุด -_-; ป้าซีถูกเทลงไปบนแผ่นแป้งพิซซ่าขนาดยักษ์

ตอนจบสุกยื่นโทรศัพท์ให้ลู่คนที่พูดกับลู่คือ ขอป้ายขาวเผื่อคนไม่อยากรู้นะคะ นานาลี่ นั่นเองค่ะ
  8. KurozuBlade

KurozuBlade New Member

EXP:
    12
    0
    0
    ตอน 5 ไม่ใช่หรือครับ ไอ้เราก็โดนสปอยล์ไปซะ T T
  9. princess

EXP:
    322
    0
    0
    ^
    ^
    ^
    อ๋า.....ขอโทษด้วยค่ะ =A= วันนี้ออกอาการเบลอก่อนนหน้านี้ดูอนิเมะเรื่องอื่นมันเป็นตอนที่สี่น่ะค่ะ เอามาด้วยกันซะได้ ขอโทษด้วยค่ะ(_ _)"
  10. lovetoto

EXP:
    755
    0
    86
    ดูตอน5จบไปหมาด

อารมณ์ตอนนี้คือ...อยากตั้นหน้าไอ้สุอย่างแรง
    ขายเพื่อนไม่พอ...มันหลอกใช้น้องนุชด้วย(ตอนที่ลู่รับสายคุยกับนานาลี่ถึงกับสะอึก...แผนที่วางมาทั้งหมดจะล้มตรงนี้อะแหละ)
    แต่รู้สึกตอนนี้อีกตอนที่คาเรนเปลืองตัวอีกครั้ง(ใต้ชุดตัวนากแต่งหวิวมาก)...ป้าซีกระซิบข้างหูลู่ตอนจะเล่าความลับของวีเร็ตต้าดูยั่วสุดจิต

อ้ากกกกก....ลงแดงตอน6!!!!!!!!!
  11. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    เกลียดมาันนน ไอ้สุก!!! ดูตอน 5 แล้ว..... BEEEEEP!!!
  12. keechan

keechan New Member

EXP:
    205
    0
    0
    นับเป็นตอนที่น่ารักทีุ่สุดแล้วมั้ง ตอน 5 เนี่ย (ฮา) ชอบมาสคอนที่คาเรนใส่ น่ารักกกกก งับหัวอีลู่งับบบบบบ มีอาเธอร์ทีไรต้องมีบทวิ่งไล่ทุกที (ซึ่งอีลู่ก็............. ไร้สมรรถภาพทุกครั้งไป)
  13. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    โหยยยยยย ไอ้สุกกกกกกกก
    เริ่มมีหัวคิดขึ้นมาบ้าง ที่ตั้งใจจะเป็นไนท ออฟ วัน (แต่สุดท้ายเอ็งก็หนีไม่พ้นการเป็นเมืองขึ้นเค้าอยู่ดีนิ)
    แต่แล้ว...........วิธีการกลับใช้น้องนุ่น.......
    ไม่รู้ว่าเป็นแผนของจักรพรรดิหรือไอ้สุกนำเสนอ หรือมันเป็นคนวางแผนเองเรื่องน้องนุ่นเป็นผู้ปกครองคนใหม่นะ
    แต่แบบนี้มัน...... เราเป็นไอ้ลู่เราตามเช็ดมันไม่ให้เกิดอ่ะ= ="
    ต้องดูหน้าไอ้สุกไอ้ลู่ตอนสุดท้าย หน้าได้ใจทั้งคู่

ปล. ซีทูเจ๊เข้าไปกระซิบได้อ่างอ๊างมากอ่ะ@w@
  14. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    ตอน 5 มันช่างเป็นตอนที่รั่วอะไรยังงี้ 555
    ลู่เอ๊ย ขนาดคาเรนเค้าใส่ชุดมาสคอตหนักๆยังวิ่งไล่ไม่ทัน กร๊าก ทักษะการกีฬาหล่อนมันติดลบจริงๆ
    ส่วนวีเลตต้าตอนนี้ก็ ไร้คำบรรยายจริงๆ.......= ='

ดูไปขำไปแทบทั้งตอน มาเครียดเอาจบตอนเนี่ยแหละ T^T
    ทุกคนจงเกลียดสุก 5555 (หนูชอบผู้ชายเลวเค่อะ~ ผิดมั้ย?)

เมื่อวานไปคิโนะมีแอนโธไนท์&ควีนเล่ม 3 แล้วเน้อ
    แปะรูปยั่วนิดนึง

15. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    หน้าตา2คนตอนได้พบกันใหม่ หน้าตายและพูดได้น้ำเสียงแหลดีมาก..

ซีทูโผล่ในงานทีไรก็ซวยไม่เข็ด จมลงไปแบบนั้นดีละ 55
    คาเรนในมาสคอตก็......
    ลู....โดนกระทั่งเชอลี่วิ่งแซง............อนาถ

สรุปแล้วก็คงจะเป็นตอนฮาช่วงครึ่งแรกของเรื่องเหมือนแมวขโมยหมวกภาคแรก แต่เป็นแมวขโมยปากกา...ถึงคราวนี้สุกจะโดนขโมย แต่คนซวยตลอดคือลูเหมือนเดิม

ตอนท้าย ดูจากสภาวะการณ์แบบนี้แล้ว ขนาดน้องยังได้ดีแบบนี้(ถึงอาจจะเป็นกับดักล่อลู) ถ้าลูยอมกลับไปหาป๋าครัวซองแล้วคุยกันดีๆป๋าอาจจะให้ตำแหน่งใหญ่โตก็ได้ สร้างตัวมาจนมีพาวเวอร์ขนาดนี้
  16. princess

EXP:
    322
    0
    0
    ^
    ^
    ^
    ท่านประธานก็แซงเช่นกัน ลู่นี่ดูเป็นพระเอกที่ไร้ซึ่งมาก ส่วนใหญ่พระเอกแนวนี้จะเก่งกีฬา หัวดี ถึงลู่จะมีแค่หัวแต่เรื่องออกกำลังให้มันดูดีกว่านี้หน่อยยยย
  17. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    เพิ่งได้ดุตอน 1 ถามหน่อยสิ ทำไมภาคนี้กีอัสของลูลุสมันเปิดตลอดแล้วล่ะ ไม่กลัวแบตหมดเหรอ เกิดอะไรขึ้นตอนท้ายภาคแรกน่ะ ภาคแรกยังเปิดปิดตามใจเลยนี่ หรือว่าโดนผนึกไว้นาน เลยเก้บกดปิดไม่เป้นแล้ว(ต้องคอยบัง อย่างกะไซครอบเรื่องเอกส์เมน)
    จะว่าไป ทำไมตอนภาคแรกมันยังมีแรงดำน้ำไปติดระเบิด ภาคนี้กล้ามเนื้อหาย 555+
  18. lovetoto

EXP:
    755
    0
    86
    Geass ของลู่หลุดการควบุคมไปตั้งแต่ภาคแรกตอนช่วงท้าย23-24แล้วครับ(จำได้ว่าอาการเริ่มกำเริบตอน20+นี้แหละ
    ...คือเจ้าตัวปวดตาข้างที่มีGeassอยู่เนื่องๆ) และเพราะเหนือการควบคุมทำให้เผลอสะกดจิตยูฟี่โดยไม่ได้ตั้งใจ
    (ทำนองว่าพูดลองฆ่าหมู่คนยุ่นให้หมด...แต่ตอนนั้นGeassเจ้าตัวทำงานอย่างไม่รู้ตัวแถมทำงานแบบ24Hrด้วย)
    และสุดท้ายสิ่งเดียวที่จะทำให้ยูฟี่หลุดจากการสะกดจิตคือต้องฆ่าเธอซะ ความบาดหมางของสุกับลู่ก็ยิ่งบานปลาย
    สุดท้ายก็ขาดสะบั้นในที่สุด

ผิดตรงไหนให้ผู้รู้มาแก้ด้วยครับ - - เพราะภาคแรกช่วงท้ายๆผมไม่ได้ดูแบบซับEngแต่เป็นซับสเปน
  19. VersUsXIII

VersUsXIII New Member

EXP:
    89
    0
    0
    ดูตอน 5 แล้ว สุดยอดดดดดด ตอนนี้มันรั่วได้ใจจริง >_<
    ู่ตอนนี้CCน่ารักอีกแล้ว...คลั่งพิซซ่าขนาดหนัก=_=" แต่ก็ยังน่าร้ากก>///<
    แต่เคืองที่ไอ้ลู่ผลักCC...แต่อย่างน้องก็สะใจทีี่ลู่โดนคาเรนงับหัวแถมยังวิ่งแพ้ผู้หญิงอีก...ชีวิตการเป็นพระเอกของลู่นี้ลำบากจริงๆ
    ...แต่ตอนท้ายดีที่ลู่มันหันหลังให้สุกตอนคุยนะเนี้ย ไม่งั้นความลับแตกไปนานและ...

อยากดูตอน 6 แล้ววว
  20. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    รับไม่ได้!!! ไอ้สุกไม่คู่ควรกะลู่ :|
  21. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    ทำไมKnight of three ชอบกอดไอ้สุกจังวุ๊ย =[]=''

แค้นครับแค้น แค้นตามลู่เลย

ไอ้สุกมันน่าฆ่าทิ้งจริงๆ
  22. KurozuBlade

KurozuBlade New Member

EXP:
    12
    0
    0
    ไม่เป็นไรครับ จริงๆผมก็น่าจะนึกได้ด้วยแหละว่าตอน 5 เป็นตอนล่าสุด

ตอนนี้นี่เป็นตอนที่รั่วหลอกมาก่อนแล้วตบท้ายซะหงายหลังจริงๆ ดูแล้วขำซะคนในครอบครัวผวา
    CC กะคาเรนน่ารักสุดยอด อาเนียกับนานาลี่ด้วย เจ้าสุก็ - -" ตอนแรกเกลียดแต่ตอนนี้เริ่มสงสารนิดๆ เพราะเห็นคนเกลียดมันเยอะเหลือเกิน เจ้าจิโน่ก็เกย์ซะ เผลอเป็นไม่ได้ชอบโอบสุ

ขอบคุณสำหรับสแกน Knight เล่มสามครับ ไม่เคยเห็นในเน็ตเลย Queen สามก็เหมือนกัน

เพิ่งนึกได้ว่าทำไมวิเล็ตต้าถึงอคติเชอร์ลี่นัก รู้สึกภาคที่แล้วเชอร์ลี่จะเป็นคนยิงใส่วิเล็ตต้าใช่มั้ยขอรับ?
  23. princess

EXP:
    322
    0
    0
    ว่าแต่น้องนานาลี่รู้ตัวบ้างไหมคะว่าทำพี่ชายเดือดร้อนสุดๆอยู่เนี่ย? =w= เขาเปล่าว่านะ แค่ถาม (หึๆๆๆ)
  24. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    นานาลีไม่ว่าหรอก แต่ทำไมไอ้สุกมันถึงเลวพรรนี้หว่า
    ดูตอน 5 จบยิ่งเกลียดมันมากกว่าเดิม
  25. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ทำไมคนอื่นดูตอน 5 แล้วเกลียดสุซาคุ กันจัง
    ผมดูแล้วกลับชอบแฮะ รู้สึกว่ามันเป็นคนที่หาทางคนสู่อำนาจด้วยแรงของตัวเอง
    แถมความจริงแล้ว ก็เป็นสิทธิ์โดยชอบธรรมในฐานะลูกนายกคนสุดท้ายนา
    แถมซ้อนแผนลูลู่ได้อีก

ส่วนประเด็นเรื่องทรยศเพื่อน ผมว่าทั้งสองคนก็พอๆ ล่ะนะ (พวกนักการเมืองและ ผู้มีอำนาจต่างๆ ในสังคมจริงยิ่งกว่านี้เยอะ)

ชอบเพื่อนๆ ของสุซาคุแฮะ ทั้งซีโน่ ทั้งน้องหนูแบนราบ ชื่ออะไรนะ อัศวินโลลินั่นน่ะ

Share This Page