แฟนไฟนอลฯ เตรียมเฮ!! Dissidia ภาคอังกฤษมาพร้อมชุดบันเดิลสิงหาคมนี้!!

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย BoN, 15 พฤษภาคม 2009.

1. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    ถูกใจที่ได้รับ:
    66
    คะแนน Trophy:
    113
    ล่าสุดนี้ทาง Playstation Blog ซึ่งเป็นเว็บอัพเดทข้อมูลข่าวสารของ Sony ก็ได้เปิดเผยรายละเอียดการวางจำหน่ายตัวเกม Dissidia -Final Fantasy- เวอร์ชั่นภาษาอังกฤษแล้ว ซึ่งก็ได้ข้อสรุปว่าเกมนี้จะวางจำหน่ายที่อเมริกาในวันที่ 25 สิงหาคม 2009 โดยในการนี้ทางค่าย Square Enix ก็ได้แสดงความหัวใส ด้วยการจับมือกับ Sony เพื่อเตรียมออกชุดบันเดิลของเกมมาวางขายแก่แฟนๆ อเมริกันชนผู้มีจิตอันเปี่ยมล้นศรัทธาต่อซีรียส์ Final Fantasy

สำหรับชุดบันเดิลของเกมนั้นจะประกอบไปด้วยของต่างๆ ดังนี้
    - PSP-3000 สี Mystic Silver
    - ตัวเกม DISSIDIA FINAL FANTASY
    - หนัง FINAL FANTASY VII Advent Children ในรูปแบบ UMD
    - Memory Stick PRO Duo ขนาด 2GB

ทั้งหมดนี้จะวางจำหน่ายในราคา $199.99 (ประมาณ 7,000 บาท) ซึ่งเมื่อเข้ามาในไทยเมื่อไหร่ ก็คงถูกปั่นราคาขึ้นเป็นหมื่นอย่างแน่นอน

นอกจากนี้ทางด้านผู้กำกับเกมอย่างคุณ ทาเคชิ อาราคาวะ ซึ่งกำลังเดินหาเสียง เอ้ย..กำลังทัวร์โปรโมตเกมอยู่ในแถบยุโรป ก็ได้ตอบคำถามกับสื่อว่าสาเหตุที่การพัฒนาตัวเกมเวอร์ชั่นภาษาอังกฤษเป็นไปอย่างล่าช้า ก็เพราะนอกจากการแปลภาษาแล้ว ทีมงานยังได้นำความเห็นของผู้เล่นมาปรับปรุงระบบต่างๆ ภายในตัวเกม เพื่อทำให้ตัวเกมเวอร์ชั่นอังกฤษนั้นมีความสมบูรณ์มากขึ้น ซึ่งในตอนนี้ทีมงานก็ได้ตัดสินใจเพิ่มโหมด Aracde ลงไป นอกจากนี้ยังมีการปรับสมดุลเกมเสียใหม่ มีการเพิ่มอบิลิตี้ใหม่ และคัตซีนใหม่ที่จะเปิดเผยตัวละครที่ผู้เล่นไม่เคยเห็นในภาคญี่ปุ่นอีกด้วย

สรุปแล้วงานนี้แฟนไฟนอลฯ คนไหนที่ยังไม่มีเครื่อง PSP ก็เตรียมเก็บเงินไว้แน่เนิ่นๆ ได้เลย....

ที่มา : PS Blog
  2. rayblade

rayblade Cadis Etrama Di Raizel

EXP:
    106
    0
    16
    จะขยันทำออกมาขายทำไมมากมาย แค่นี้ก็จะซื้อไม่ไหวแหละ เหอๆ เวอร์ชันภาษาอังกฤษได้อ่านออกกับเขาแหละเรา อิอิ...
  3. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    OMGWTF.....

อยากได้ยกเว้น PSP เมื่อไหร่จะคิดกันได้ซักทีว่าคนเล่นมันมีแล้วแต่จะเอาแผ่น........
  4. BiwKung

BiwKung Active Member

EXP:
    855
    0
    36
    เดี๋ยวนี้อะไรดีๆหน่อยก็เล่นมุข LE หมดเลยแฮะ
    เห็นแล้วนึกถึงโฆษณา "เคยเห็นคนถูกไฟดูดมั้ย"
  5. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ตอนภาคยุ่นก็โดนไปแล้วหนึ่งดอก มันยังจะเอาอีก
  6. plajaun

plajaun New Member

EXP:
    690
    2
    0
    มีความรู้สึกว่าถ้าผมทำงานอยู่ญี่ปุ่น ได้เงินเดือนแบบญี่ปุ่น ผมก็ซื้อชุดนี้นะ แต่เงินเดือนคนไทยมันช่าง.......ทรมานจิตใจ TwT
  7. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    ไม่ซื้อครับ บ้านมี PSP 2 เครื่อง...แค่นีก็รู้สึกเหมือนคนบ้าแล้ว ...ถ้าผมซื้อมาอีกเครื่อง ผมคงเข้าขั้นโรคจิตแล้วแน่ๆ 555+
  8. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    5
    88
    ช่างสรรหาวิธีดูดเงินจากกระเป๋าจริงๆ แต่ตรูไม่มี ฮืออออออออ

โหลดเล่นได้อย่างเดียว แงงงง T-T
  9. yern555

yern555 New Member

EXP:
    206
    0
    0
    เคยเห็นคนโดน PSP ดูดมั้ย-*-(พี่ผมละคนหนึ่ง)
  10. storboy

storboy Active Member

EXP:
    585
    0
    36
    อีก3เดือน ใจจะขาดแว้วววววว
  11. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ตั้งใจว่าภาค US จะหาแผ่นแท้ หลังจากที่อกหักจากภาคยุ่นมาแล้ว.....แล้วถ้ามันเอาเข้ามาแต่เซ็ตบันเดิ้ลนรกนี่ล่ะ.....ฮืมมมม
  12. hangain

hangain New Member

EXP:
    134
    0
    0
    T T มาแล้วเหรอ
  13. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    แต่ในที่นี้ก็คงต้อง "เคยเห็นคนโดน (เกม) ไฟนอลฯ ดูดมั้ย" สินะครับ
  14. jirayut

jirayut New Member

EXP:
    293
    0
    0
    อยากได้อ่ะ แต่ไม่มีตังค์และก็ PSP 3000 เนี่ยดันเล่นผ่านเม็มไม่ได้อีก เลยไม่ค่อยอยากได้เท่าไร แต่ใจนึงก็อยากได้แฮะ
  15. madsmn

madsmn Anglophiles man

EXP:
    403
    4
    38
    มี 3000 อยู่เครื่องนึงแล้วครับ พร้อม UMD Dissidia เสียบอยู่ทั้งวัน
    ( ชั่วโมงเล่นมันพรวดๆเพราะไม่ต้องเปลี่ยนเกมนี่ละ = ='' )

ถ้าจะเอาก็เอาแต่แผ่นนี่ละครับ ( แต่คิดสภาพมาเล่นอีกทีนี่ อ้วกได้ง่ายๆ )
  16. kuralua

kuralua Member

EXP:
    220
    0
    16
    ต้องเริ่มจากซื้อเครื่องก่อนสินะ....
  17. revalver

revalver Member

EXP:
    42
    0
    6
    เฮ้อ!!!! เดือนหน้าแล้วสินะ ที่จะได้เล่นรู้เรื่องซะที มามันตีกันทำไม :cool:

Share This Page