กระทู้รวม CODE GEASS -Lelouch of the Rebellion-

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย machan, 20 พฤศจิกายน 2007.

1. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    ถูกใจที่ได้รับ:
    8
    คะแนน Trophy:
    88
    ^ ลูกนายกไม่ได้หมายความจะได้เป็นนายกคนต่อไปนะครับ ไม่ได้มีสิทธิ์โดยชอบธรรมเลย แถมฆ่าพ่อกับมือตัวเองอีก...

ฝั่งจีนรู้สึกบทจะน้อยไปนิด โผล่มาเป็นตัวประกอบมากตอนแรกๆ
  2. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    ทั้งน้องหนูแบนราบ ชื่ออะไรนะ อัศวินโลลินั่นน่ะ <<< อาเนียครับ
    ว่าแต่ มาแนวเงียบโหดนี่มันน่าคิดแฮะ =_,="
    ตอนที่ 5 นี่อย่างว่า รั่วได้ใจจริงๆ (แต่มาสะอึกเอาตอนจะจบตอน 5 จริง)
  3. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ไอ้ตอนที่ลูลู่มันโทรศัพท์แล้วสะอึกนี่คล้ายๆ shot ที่คิระมันโทรศัพท์หามิสะแล้วเจอแอลขโมยมือถือไปนะ ^^'
    ว่าแต่ที่นี้จะพลิกไงเนี่ย..
    ผู้ปกครองเป็นน้องตัวเองเนี่ย =__-'
  4. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    ที่เกลียดสุกเข้าไส้จริงๆก็เพราะไม่ว่าจะสาเหตุอะไรก็ตามนั่นมันก็พ่อของตัวเองนะฆ่าได้ลงคอ พอเจ้าลู่ฆ่ายูฟี่โวยวายซะอย่างกับโลกจะแตก เห็นผู้หญิงสำคัญกว่าพ่อ โดนลู่จี้ใจดำอีกว่าทีแกฆ่าพ่อตัวเองล่ะ=_,=+ ยังปฏิเสทเข้าข้างตัวเองอีก แล้วอีกอย่างถ้าจำไม่ผิดเพราะเจ้าสุกฆ่าพ่อตัวเองแหละทำให้ญี่ปุ่นล่มจม

ตามความรู้สึกเราเจ้าสุกคงลืมอะไรไปบางอย่างว่าลู่ไม่ได้ต้องการปลดปล่อยญี่ปุ่นอะไร เฮียเขาต้องการทำลายบริทาเนีย หรือไม่สุกก็คงจะรู้แต่ไม่ต้องการให้ลู่หลอกใช้ชาวญี่ปุ่นก็ได้มั๊งคะเราเองก็ดูๆแบบ งงๆเหมือนกัน
  5. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ผมว่าการปลดปล่อยญี่ปุ่นในความคิดของสุกน่าจะเป็นไปด้วย ต้องการล้างบาปจากการฆ่าพ่อตัวเองมากกว่า จะเพราะห่วงประชาชน หรืออะไรแหละนะ มันถึกจะเอาชนะให้ได้ โดยไม่สนว่าจะต้องฆ่าเพื่อนตัวเองแล้ว ฆ่าพ่อตัวเองไป แถมปล่อยให้แฟนตาย ทางเดียวที่จะชำระบาปได้คงต้องทำการปลดปล่อยญี่ปุ่นให้สำเร็จแล้วล่ะมั๊งครับ

ส่วนลูลูสช่วงที่ฟื้นความจำได้ก็ดูจะร้ายกว่าเดิมด้วยความรู้สึกผิดที่ทำให้เพื่อนๆ โดนลบความจำมั๊งครับเลยถอยไม่ได้เหมือนกัน ภาค 2 นี่ผมชอบสองตัวนี้มากขึ้นเยอะเลยแฮะ เพราะเริ่มมีการเล่นกับจิตใจของตัวละครสองตัวนี้มากขึ้น (ภาคแรกผมว่าสองคนนี้เหมือน แค่โชว์อุดมณ์การ กับความเทพ ไม่ค่อยได้พูดถึงแรงผลักดันเท่าไหร่)
  6. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    เคยคิดอยู่เหมือนกันนะคะว่าลู่จะทำได้จริงๆเหรอการปกครองประเทศประเทศหนึ่งกับล้มทำลายล้างความยากง่ายค่อนข้างต่างกันเยอะแต่ก็ทำให้หนังลุ้นล่ะค่ะ=w=
  7. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    ^ถ้าคนแต่งจะให้ทำได้ก็ทำได้ละครับ เรื่องนี้พอจะเข้าทางใครสักคน มันก็เข้าทางง่ายจนเกินไป แต่ดูมันๆเพลินๆดี
  8. VersUsXIII

VersUsXIII New Member

EXP:
    89
    0
    0
    เออ....อาเนียนี้ "หญิงแท้" ใช่มั๊ยฮะ? =_="
    คือพอดีช่วงนี้ดันไปดูแต่การ์ตูนที่วาดผู้ชายหน้าตาดีและบ้าแต่งหญิงเลยเกิดอาการจิตตก......
    แถมคุณน้องเค้ายัง.........."แบน".........ซะขนาดนั้น -*-
  9. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    ู^
    ^
    ก็น้องเค้ายังเด็กอยู่นี่ครับ :E
  10. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    อาเนีย น่ารัก >w<!

V2 น่ารัก >w<!

[youtube]RqeIzudyB08[/youtube]

ของจริงหรือเปล่าครับเนี่ย ถ้าใช่นี่ฮาแตกเลยนะนั่น....
  11. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    V.V ไม่โผล่มาอีกเลยแฮะ/// แ้ล้วนี่สุกมันมีเกียสมั้ยเนี่ย..= =a
    จุดอ่อนของโลโล่คืออะไรกันนะ? แล้ววิเล็ตตายมั้ยน่ะ

MV นั่น ... ฮาอ่ะ :555:
  12. cdaz

EXP:
    2,015
    0
    86
    ตกเป็นทาสรักของลูลูสไงครับ 555+
  13. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    ^
    ^
    ^
    mv นั้นมัน... - -

แนวดี...แต่ไม่เหมือนที่คิด(ผิดหวัง) เพราะในOPทำดูเท่...แต่พอมาเป็นPVมันติ๊งต๊องอะ TT - TT

นี้สิ...แนว
    [youtube]TWPhUcMZWaU[/youtube]
  14. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    เราว่าสุกเป็นคนที่เข้าใจยากมากเลยนะเพราะทำอะไรนี่ก็ดูขัดแย้งในตัวเองชอบกล
    ตอนแรกที่ฆ่าพ่อก็ฆ่าเพื่อช่วยลู่ไม่ใช่รึไงห๊ะ! ตอนตัดขาดมิตรภาพเพราะผู้หญิงคนเดียวนี่แบบ อั่กกก สงสารลู่อย่างแรง
    แต่ยังไงก็เกลียดสุกไม่ลง เอิ๊ว TwT

เอิ่มม ถึงอาเนียจะกระดานไปหน่อยแต่ยังไงก็น่าจะหญิงแท้นะคะ = ='
    PV ดูแล้วอึ้ง ฮ่าๆ ของแท้แน่นอนค่ะ ตอนแรกเห็นเป็นย้อนยุคก็อึ้งแล้วยังฮาแตกอีก วงนี้จะเพี้ยนกันไปไหนเนี่ยยย
  15. PoP

EXP:
    1,369
    0
    86
    MV เจ๋ง :E

สโลว์โมชั่นบบไหนเนี่ย = =''' เหมือนคนมันสโลว์เอง
  16. Cheaterman

Cheaterman Member

EXP:
    82
    0
    6
  17. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    ^
    ^
    ^
    ^
    ^

เฮ้ย เฮ้ย เฮ้ย!!!
  18. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    กร๊าก 555

เดี่ยวนี้ web นี้หันมาเล่นเรื่องอื่นแล้วหรอนั่น ก็ดีเบื่อพี่เทพ >w<!
  19. cdaz

EXP:
    2,015
    0
    86
    ..เอ่อ.....
    แต่วาดซะสวยเชียวแฮะ
  20. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ฮ่าๆๆๆๆๆ อันข้างบนสาระอยู่ที่อันสุดท้าย กร๊าากกกกกกกก

เว็บนี้ทำ Code Geass ด้วยเรอะ เยี่ยมมมม!!! จะติดตามต่อไป :E
  21. PoP

EXP:
    1,369
    0
    86
    เหอ.....แฟลชนั่นมัน....:confused:
  22. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    พรืดดดด แฟรชนั่น เว็บนี้หันมาทำกิอัสแล้วสินะ!!!!!!!! แบบนี้ต้องตามดู

ปล.วันนี้ตอนหกออกช้ามากๆ สงสัยเป็นผลกระทบจากการจับกุมการปล่อยของในโปรแกรมๆหนึ่ง

EDIT

หลังจากดูตอน6แล้วก็พบว่าตอนนี้มันส์อย่างแรง!!!!

คาเรนเธอสุดยอดม๊ากกก!!! ขับกุเรนMK-3 สู้กับสามอัศวิน 3รุม1แต่ คาเรนชนะขาดลอย
    สามคนรุมกันแตะคาเรนไม่ได้แม้แต่ปลายก้อย แต่คาเรนเล่นยิงเอาๆๆ ส่วนบักลู่ตอนนี้น่าสงสารอีกแค่นิดเดียวก็จะถึงตัวน้องนัลอยู่แล้ว
    แต่เหมือนซันไรท์จะจงใจทำสุุซาคุออกมาเป็นตัวโกงยังไงก็ไม่รู้เเฮะู้ภาคสองบทมันมีแต่ให้คนเกลียด = =
  23. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    มิวสิคO2ท่าจะของจริงแหละ กำลังโหลดอยู่ ฮาดี ต้องเก็บ

แฟลชนั่น...สุก เด๋วนี้พัฒนาขนาด.....
  24. keechan

keechan New Member

EXP:
    205
    0
    0
    กร๊ากกกกกกกกกกกก

พรืดมากกก ทำไปได้ ฮ่าๆๆ
  25. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    เนียนอย่างแรงเลยสุก :555: :555: :555:

Share This Page