กระทู้รวม CODE GEASS -Lelouch of the Rebellion-

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย machan, 20 พฤศจิกายน 2007.

1. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    38
    ดูเสร็จแล้ว

OP2 ED2 สุดยอด!!!!

Flow กับ Ali project จงเจริญ

มาบ่นบ้าง

เค้าก็บ่นกันไปหมดแล้ว ขี้เกียดพิมพ์เลยเรา..... เอาเป็นว่า ตอนหน้า VV ของผมจะได้มีบทกับเค้าแว้ว >[]<!
  2. keechan

keechan New Member

EXP:
    205
    0
    0
    เครียด...........

น้องโล่โมเอ๊ะและโหดได้ในตอนเดียว อ้ะ.. แต่แอบติดใจ อาจจะไม่ใช่อย่างที่คิดๆ กัน น้องโล่เค้ารักพี่!!!!!!
  3. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    ใครก็ได้ เอา Credit ออกไปที!!!!

สุดตรีน มากครับ รูปนี้ T T!
  4. 120z

120z New Member

EXP:
    295
    0
    0
    ดูตอนนี้จบต่อมน้ำตาเเทบเเตก...

เชอรี่ทำเอาเศร้าสุดๆ

โลโล่ทำไปเพราะหึงล่ะมั้ง เเต่ถ้าลู่รู้ว่าโล่ทำ เเล้วตอบไม่ดี มีหวังซวย

Edit : ข้างบน คิดเหมือนผมเลย...
  5. mewmew

mewmew Banned

EXP:
    58
    0
    0
    ไม่มีใครสงสัยแบบเราบ้างหรอว่า......

ทำไม!! ED2 ไม่มีโล่

555555+ (บังเอิญล่ะมั้ง)

สงสัยจังว่าโล่หายไปไหน...

(นั่งเดาไปพลางๆ)
  6. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    ^
    ^
    ^
    มีครับ อยู่ช่วงที่ตัวละครโผล่มาเยอะๆน่ะแหละ ท้ายๆเลย

น้ำตาแตกไปแล้วครับ > <

ไอ้โลโล่ แก๊!!!

พิษรักแรงหึงจริงๆ - -''

สรุปเจ๊ซาโยโกะเป็นคุโนะอิจิสินะ เห็นในOP
  7. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ส้มมันมาไม้ไหนงานนี้ ภักดีของจริงป่าวนั่น

เชอร์ลี่ ตายเพราะรู้เท่าไม่ถึงการณ์แท้ๆ น่าสงสาร T T ถ้าโล่เป็นคนฆ่าจริง แบบนี้มีแววโล่มันต้องตาย ไม่งั้นลูอย่กับนานาลีไม่ได้แน่ๆ

อาร์ทEDใหม่ก็ยังโคตรงาม เชอร์ลี่ติดปีกเรียบร้อย..........
  8. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    งงอยุ่ว่าทำไมในเมื่อส้มมันรู้แล้วว่าลู่มันเป็นลูกของตาแก่ แต่ไฉนพอมันถามเหตุผล พอไอ้ลู่บอกเป็น ลูลูช วิ บริทาเนีย แล้วมันเพิ่งตกใจอ่ะ...= ='
    เหมือนแกล้งเลยแน่ะ....

ส่วนโล่นี่ อาจจะไม่ได้เป็นยิงก็ได้นะ เพราะไม่ได้ฉายภาพยิงสดให้ดู..??
  9. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    จะว่าไปถ้าโล่ยิงมันดูง่ายไปเพราะเปรี๊ยงเดียวก็จบไม่ต้องมาหยุดเสียเวลาเล่นแถมฉากตัดอีก คงได้รู้ตอนหน้าว่าใครทำ=w=
  10. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ถ้าเป็นฝีมือโลโล่จริง ก็ชักจะเกลียดหมอนี่ขึ้นมาละ แต่ยังเทียบขั้นนีน่าไม่ได้ หุๆๆ
  11. PoP

EXP:
    1,369
    0
    86
    ผมก็กำลังคิดอยู่ว่ามันเป็นแผนอะไรของ VV รึเปล่าส่งส้มเข้ามาแทรกซึม

ก็จริงนะครับ ถ้าโล่หยุดเวลาแล้วยิง น่าจะยิงหัวแบบที่ทำๆมา = =''

เรื่องโล่ฆ่าชารี่(ถ้าเป็นงั๊นจริง) ผมว่าอีกนานกว่าลู่มันจะรู้
  12. boomkungzx

boomkungzx New Member

EXP:
    271
    0
    0
    อา...

เนื่องจากผมไปไล่อ่านหน้าแรกๆ มีคนบอกว่า Vทู เราป็นชาย โอ้ม่ายยย!!!!- -

ผมจึงไปไล่ดูตอนแรกๆ ใหม่พบว่าเสียงพี่แก มันเป็นเสียงผู้ชายจริงๆ ซะด้วย เวรกรรม ฉันไปชมผู้ชายว่าน่ารักรึนี่ -w-

อ้อใช่ มีใครรู้บ้าง ว่าตอน 5 น่ะ ป้า ซีทู เราน่ะ

....

ใส่ กกน. สีชมพู =[]=!!!!

ไม่รู้ฉากนี้จะด่าหรือชมไอลู่ดี :E
  13. vanilla

vanilla New Member

EXP:
    97
    0
    0
    -เห็นด้วยว่าส้มน่าสงสัยมาก อยู่ดีๆก็มาสวามิภักดิ์!!!! มันแปลกๆ เพราะวี2น่าจะรู้เบื้องลึกเบื้องหลังของส้มอยู่แล้วนะ
    ไม่งั้นจะกล้าส่งมาทำงานนี้หรอ =w=
    -ชารี่นี่น่าจะโล่ฆ่านะ เพราะคนอื่นไม่มีเหตุผลที่จะฆ่าเลย นอกจากโล่ที่โดนแทงใจดำอยู่คนเดียว(หรืออย่างน้อยๆ
    โล่ต้องมีเอี่ยวในการฆ่าแน่ๆ =w=)
    --ส่วนสาเหตุทำไมหยุดเวลาแล้วฆ่า เพื่อกันไม่ให้คนอื่น&ชารี่รู้ว่าตัวเองทำล่ะมั้ง ไม่งั้นชารี่น่าจะบอกลู่แล้วว่าโดน
    ใครยิง เรื่องที่ไม่ยิงหัวเพราะเดี๋ยวชารี่ไม่ได้สั่งเสียกับลู่ ^^"
    -ตอนหน้าใครจะถูกป้ายสีนะ เพราะโล่(?)ไม่ยอมรับง่ายๆแน่ (แววสุมาแต่ไกล)
  14. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    น่ารักจริงๆนะ VV น่ะ เสียงคนพากย์เหมือนจะพากย์ร็อกแมนเอกเซ่นะ :D :aha:
  15. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    ช๊อคอย่างแรง.........เศร้ามากๆอ่ะ TTwTTตอนแรกเฉยๆกับเชอลี่ย์นะ แต่รู้สึกชอบที่เป็นคนธรรมดาที่สุดแต่มีจิตใจดีอ่ะ การให้อภัยกับเรื่องนี้มันยากมากน่ะนะ
    แต่ชอบตรงที่เธอเข้าใจไอ้ลู่แล้วก็หวังดีกับตัวมันมาก...กับประโยคที่ว่า ไอ้ลู่ต้องอยู่ในโลกที่หลอกลวงแบบนี้มาตลอด อยากให้เธอเป็นคนเดียวที่เป็นสิ่งที่จริงใจอย่างแท้จริงให้ตัวมันอ่ะ ฟังแล้วแบบ TT_________TT มันก็จริงอ่ะ ไอ้ลู่มันอยู่คนเดียวมาตลอดแล้วก็ดูไม่ได้มีความสุขอะไรเลย...

ถ้าไอ้ผ้าขี้ริ้วเป็น้คนฆ่าจริงๆนะ.........ยกแท่นความเกลียดอันดับหนึ่งให้มันแทนสุกี้เลย เหอๆๆๆๆๆๆ = =" หมั่นไส้มานานและ
    เชอลี่ เสียใจจริงๆ แต่ถึงเธอไม่ใช่นางเอกก็ตายอย่างนางเอก กระชากใจคนดูมากๆ มากกว่าตอนยูฟี่อีก
  16. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    ขนลุก ดูตอนนี้แล้วขนลุก....ท้ายตอนนี่แบบ เฮือกกก หนังจีนมาก เลือดนองหมดตัวแล้วยังพรรณนาได้อีกนะเจ๊
    [action]โดนเตะออกจากกระทู้[/action]

ดูแล้วชอบเชอร์ลีย์ขึ้นจมเลย
    (เป็นพวกชอบตัวละครหลังจากตายไปแล้ว...สินะ)

แอบสงสัยส้มคุงเหมือนกัน
    แล้วตกลงใครฆ่าเชอร์ลีย์?
    ยังคิดเข้าข้างอยู่ว่าอาจจะไม่ใช่น้องโล่ แต่ถ้าใช่ก็....

สรุปวีเลตต้าอยู่ฝ่ายไหนเนี่ย??

ตอนนี้เนื้อเรื่องระทึกมาก
    แต่ภาพแอบเผานะ = ='

รู้สึกว่า OP ใหม่มันดูน่ารักจัง
    คุณพี่ชไนเซลดูตัวร้ายมากๆ
    ส่วน ED ก็งามจับจิตอีกแล้ว (แต่ชอบเซตแรกมากกว่า)
    Ali Project สุดยอดดด!!!!
    เนื้อหาเพลงได้ใจมากกกกก

ว่าแต่มีใครได้ฟังคาแรคเตอร์ซองก์ใหม่ป้าซีรึยังคะ
    รู้สึกหลุดๆฟีลป้ายังไงไม่รู้ เพลงซะน่ารักเชียว
  17. vanilla

vanilla New Member

EXP:
    97
    0
    0
  18. PoP

EXP:
    1,369
    0
    86
    รับรูปหนูอาเนียไปละครับ

ขอบคุณครับบ
  19. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    อีกสักพัก บางเวบคงมีรูป ED2 แบบใหญ่ๆทยอยออกมาเหมือนตอน ED1

ED1 รูป C.C. ชุดดำ มีใครมีรูปเต็มมั่งมั้ย
  20. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    รูปอาเนีย+++ !!! ขอบคุณคร้าบ!!!
  21. boomkungzx

EXP:
    271
    0
    0

ส้มคุง!!!!!!

บร้ะเจ้า!!!! Geass Canceller =[]=!!!! นี่นะเองที่พูดถึงพลังที่เหมือน เจ้ซีทูของเรา ลบล้างพลังกีอัส

สัญลักษณ์ตรงข้ามกับกีอัสโดยสิ้นเชิง
  22. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ไม่ช่าย จริงๆ แล้วส้มมันโดนลูลูสกระทำมิดีมิร้าย แล้วถ่ายคลิปไว้ แบล๊กเมล์ ต่างหาก
    เลยกลัวลูลูสจะเอาคลิปไปแฉ
  23. peanut

peanut Member

EXP:
    58
    0
    6
    OP อันใหม่มีอะไรซ่อนหลาย ๆ อย่างเลยแฮะ (ย้อนกลับไปดู ภาค1 ก็ซ่อน hint ไว้เต็มเลยเหมือนกัน) ที่สงสัยที่สุดคือ ฉากที่ทุกคนยิ้มแล้วลอยไปลอยมา จะมีคนเดียวที่ยิ้มแล้วทำน่าเครียดนี่สิ... หมายความว่าอะไรหรือเปล่า แล้วตัวละครสี่คนที่ลอยขึ้นมาในช่วงแรก (จีโน่ อาเนีย คาเรน นีน่า) นีน่า? เธอจะมีความสำคัญในช่วงหลัง ๆ ไหมนะ

ED ลูลูชนี่มันคามุอิชัด ๆ ว่าแต่สุซาคุ นายไม่ไปตามหาองค์หญิงซากุระแล้วเรอะ...
  24. boomkungzx

EXP:
    271
    0
    0
    เอารูปมาฝาก งุงิ >.<

The Knight Of Rounds!!!!

ฉานเกลียดบักสุค!!!!!

25. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    หลังจากดูตอน14 จบ

พ่อบักลู่ตอนหนุ่มๆหล่อมักๆ!!!!!!!!! หน้าตาหล่อๆของไอ้ลู่ได้มาจากจักรพรรดิ์บริทาเนียเต็มๆเลย = =
    vv cc พ่อลู่ แม่ลู่ ยังเป็นคนรู้จักกันอีกตะหาก (แถมในโบราณสถานยังมีคนรู้จักcc ด้วย)
    ตอนหน้าท่าทางจะเครียดเพราะเป็นการพบกันระหว่างพ่อกับลูกที่รักกันปานจะกลืนกิน(แน่เรอะ?)

ปล.ไอ้สุกบอกคาเรนว่าลู่ฆ่าชาลีย์แบบนี้มีแววที่คาเรนจะแปรพักต์ (คนที่ฆ่ามันไอ้โล่ตะหากละเฟ้ย T T)

Share This Page