กระทู้รวม CODE GEASS -Lelouch of the Rebellion-

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย machan, 20 พฤศจิกายน 2007.

1. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    38
    ลูเคียโน่ ไม่ใช่เหรอ ไอ้ที่ฉายา แวมไพร์ บ้าเลือดๆ บู๊โฉดๆ อ่ะ (เกลียดมัน :555: )

edit : อ้าว หมายถึงนักพากย์เหรอนี่ ผมก็นึกว่าพูดถึงตัวละคร

จะว่าไป Kadaj นี่ไม่เห็นมีประวัติ CV เลยแฮะ
    แต่ CV คนที่พากย์ ลูเคียโน่ ก็

คนนี้
    V
    V
    V
    V
  2. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    ู^
    ^
    ไม่เก็ทครับพี่ - -'
    ?? Knight of ten ฉายาแวมไพร์น่ะแหละครับ แบรดลี่ย์ น่ะ

คนพากษ์เดียวกับคาดาจรึเปล่าครับ?
  3. keechan

keechan New Member

EXP:
    205
    0
    0
    ลูเคียโน่ แบรดลีย์ คนพากย์ตามข้างบนนั่นแหละค่ะ คนละคนกะคนพากย์คาดาจนะ คนนั้นโมริโคบุ โชทาโร่ซัง

สุ(ได้บท)โง่ได้อีก.......... สงสารมันจั้ง เมื่อไหร่จะได้บทฉลาดๆ กะเค้าบ้าง

ลู่เจ้าหญิง!!!!! อา.. ฉากสุดท้ายที่ทิ้งสายตาเสียดแทงมาให้เธอ (สุ) ช่างปวดร้าวนัก

เห็นคนอื่นเมนท์ยาวแล้ว ไม่รู้จะแซวอะไร (ฮา)

ตอนเหยียบหัวนี่ SM ได้อีก.. ผู้กำกับบอกมาหรือว่าใครเสี้ยมสอนกิริยาอย่างนั้นให้แกคะ....
  4. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    .....เย้ จับมือม่าจัง เราจะไม่ดูสปอยล์เพื่ออรรถรสในการชม....

จริงๆนะ ดูตอนนี้แล้วอารมณ์ค้างมาก
    เพราะมันสื่อถึงความรู้สึก"ผู้ที่เป็นเจ้าของกีอัส จะต้องเดินไปบนเส้นทางแห่งความโดดเดี่ยว"
    พอมานึกย้อนผ่านๆมา และได้ตอนนี้ตอกย้ำ มันสื่อได้ชัดเจนเหลือเกิน สื่อได้กระแทกอารมณ์...
    .....ถึงความโดดเดี่ยว เหมือนโลกทั้งโลกหันหลังให้ ถึงการไม่เหลืออะไร ไม่เชื่อใจใคร
    เหมือนอยู่ตัวคนเดียวจริงๆ พร้อมๆกับต้องแบกบาปในใจไว้ลำพัง ไม่มีใครแบ่งเบา ไม่เหลือใคร ...จริงๆ

เหนื่อยมั้ยเนี่ยไอ้ลู่....กับการไขว่คว้าความสุขเพียงอย่างเดียวคือที่ๆนันนาลี่สามารถจะอยู่ได้
    ซึ่งอีกไม่กี่ตอน มันต้องมีเหตุการณ์อะไรสักอย่างที่่.... เมื่อถึงตอนนั้น ที่แม้กระทั่งความปรารถนาของไอ้ลู่
    มันต้องย่อยยับไป ถึงตอนนั้นแล้ว มันจะรู้สึก...อ้างว้างซักแค่ไหนเนี่ย แกจะไม่เหลืออะไรอีกแล้วนะโว้ยโฮ้ย!! แกจะอยู่ได้ยังไงวะ!!

คิดว่าดูตอนนี้แล้วเข้าใจไอ้ลู่ขึ้นมากอ่ะ รวมถึงไอ้สุกด้วย เหอะๆ ไว้ว่างๆมาเขียนวิเคราะห์ดีกว่า(เรื่องนี้นี่มันสุดยอดจริงๆทำชั้นคลั่งจัด= =")

ปล. ม่าจัง ที่คิดว่าไอ้ลู่ไม่แก้ตัวเรื่องยูฟี่ เชอร์ลี่ย์น่ะ เพราะมันเป็นความรู้สึกผิดบาป...ตัวลู่เองมันก็มีส่วนให้เกิดเรื่องนี้ขึ้น จะโทษตัวเองก็ไม่แปลกหรอก
    ปล2. บางสปอยล์ถ้าเค้าเขียนว่าเกี่ยวกับตอน17 เราก็ดูนะ แต่อ่านแบบสแกน กันเหนียวไว้ก่อนอ่ะ= ="
    ปล3. ภาคR2 มันมีออกCD Dramaมั้ยหว่า ว่าจะตามฟังและ
  5. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ^
    ^
    ...คาดาจ...รอส ยาซูน่ะเหรอครับ???
  6. pentita

pentita Aqouze

EXP:
    642
    16
    38
    นอกเรื่อง .... คงไม่ใช่การสปอยหรอกนะ
    มีใครสังเกตุมั้ยว่า หน้าอกคาเรนใหญ่้ขึ้นเรื่อยๆ...
    ยิ่งตอนล่าสุด ผมกดหยุดเพื่อดูหน้าอกคาเรนโดยเฉพาะ มัน...บีบกันแน่นมาก (รึเป็นเพราะว่าชุดมันเน้นหน้าอกทำให้เป็นยังงั้นล่ะเนี่ย)
  7. 120z

120z New Member

EXP:
    295
    0
    0
    - นอกเรื่องนิด -

bank-ultima เข้า KK ด้วยเหรอครับ

มาถึงเเจกรัวๆเลย *0*

ปล. สปอยตอนใหม่ๆล่วงหน้าที่เอามาลงกันนี่ ดูจากเว็บไหนน่ะ
  8. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    สปอยล์มันตรงจนน่ากลัวจริงๆ แบบนีเหมือนกับรู้เรื่องตอ่ไปหมดแล้ว แค่ยังไม่รู้ว่าจะจบเอาจริงๆยังไง แต่ดูท่าจบไม่เวิร์คแน่ๆ

รสชาติของดิน...มันต้องเป็นรสชาติของกรวดต่างหาก
    ไนท์ออฟวัน เล่นชิงเค่อซะอยู่หมัด
    ชไนเซอร์ นับวันบทยิ่งแรงยิ่งแรง
    โคเนเลีย โดนจับแขวนกี่วันแล้ว ไม่เป็นไรเหรอหญิงเหล็ก...
    นีน่า...ขอให้โดนเฟรย่าที่ตัวเองทำตาย
  9. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ผมว่านะ... ทางแคลมท์ตองจงใจปล่อยเองแหงๆ แล้วค่อยมาหักมุมเอาช่วงสุดท้าย ประมาณหลอกล่อให้เชื่อสปอยล์ให้หมดจนวินาทีสุดท้ายจะตรงข้าม
  10. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    กลัวนีน่าจะไม่ตาย ตัวร้ายสุดๆหลายๆเรื่องไม่ตายก็มีเยอะด้วย ^^;
  11. prangnaree

EXP:
    770
    0
    36
    สงสัยมานานและ...เนื้อเรื่องอ่ะ มันไม่เกี่ยวกับclamp ไม่ใช่เหรอ เค้าเป็นแค่คาแรกเตอร์ดีไซน์นิ อ่านบทสัมภาษณ์แคลมป์แค่เสนอความเห็นบางส่วนให้ผกก. ไม่ใช่คนคิดเรื่องเองโดยตรงนี่นา????
  12. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    ^ รู้สึกจะอย่างนั้น

ถ้าจงใจปล่อยแล้วไปหักมุมหลบสปอยล์เอาตอนท้าย ขอให้มันหักแต่เนิ่นๆเลยดีกว่า (เช่น เกิดอุบัติเหตุนีน่าโดนกาลาฮัดเหยียบงี้)
  13. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    ถ้าเป็นดั่งอัลว่าละก็ ผมจะแสดงความดีใจจับมือเป็นคนแรกเลยเอา (เมื่อไหร่จะตายๆไปซะที วู้~)
  14. boomkungzx

boomkungzx New Member

EXP:
    271
    0
    0
    เอ่อ...

เพิ่งดูตอน 17 จบแหะ ทำไมฉันถึงได้ดูช้ากว่าชาวบ้านเค้าทุกทีเลยงะ T-T

ไม่มีอะไรจะสปอยอีกนั่นล่ะ รู้สึกว่าตอนนี้จะน้ำเน่าจริงๆ - -a พระเอกกับนางเอกจะคืนดีกันก็มีตัวโกงมาสอด

ผมไม่รู้นะว่ายัยแว่นนั่นจะลงโลงเมื่อไร แต่ทำไมผมรู้สึกเหมือนกับว่าไอโล่มันจะตาย ในอีกไม่กี่ตอนนี้ล่ะ = =

ชอบบักสุกตอนเหยียบหัวไอลู่แหะ แถมมีขยี้อีก ช้อบชอบ ^ ^

ผมว่ามันไม่ใช่รสชาติของดินหรือกรวดหรอก แต่มันเป็นหินชัดๆ หินก้อนบะเร้อเหิ่มเลย - -

สปอยหน่อยล่ะกัน เฮ้ย!!! ไหนบอกไม่มีไง

-ไอลู่มันช่างคิดนะ สั่งให้กิลฟอร์ดว่าถ้าเห็นลู่ทำท่าที่มันคล้ายๆจัดคอเสื้อตัวเองให้คิดว่าเป็นโคเนเรีย มันช่างสารพัดประโยชน์จริงๆเกียสไอลู่นี่

- ป้าซี ป้ายิ้มได้หลอนมากเลยรู้ตัวอะเปล่า :E ดูเหมือนว่าป้าจะดีใจที่ไอลู่มันติดพลาสเตอร์ให้นะ

-ตอนนี่พี่ลีทำงานหนัก ม้าดพระเอ้กพระเอก

เอาล่ะเว้ย!!!! ไอลู่เข้าด้านมืดเต็มตัวล่ะ ผมล่ะชอบจริงๆ เวลาพระเอกมันเลวมันก็ต้องสุดๆ คราวนี่ถึงกับพูดว่า แม้แต่สุซาคุเพื่อนคนเดียวของมันก็ไม่มีค่าให้สนใจอีกแล้ว >.<

เอ....ไอ Knight of One มันบอกว่าชื่อดาบ Excalibur เนี่ย เสด็จเตี่ยเป็นคนตั้งชื่อให้ ป๋าหลอดก็อบมาชัดๆ บู่ xp

แต่ตอนต่อไปต้องมาดูว่าท่านป๋าจะทำอะไร เห็นแวบๆ ว่าน่าจะนำทัพบุก UFN ใช่เปล่า

โอ้ะใช่ ผมรู้สึกว่าตอนเข้าเว็บมา ด้านซ้ายบนเห็นรูปป้าซีแวบๆ ด้วย มันมีตั้งแต่เมื่อไรนิ ไม่ได้สังเกตุ =w=

กร้าซซซซซ!!!!! ตอนนี้ไอสุกทรยศไอลู่เพราะว่า.....!? พิเศษสำหรับคุณลีฟอีกแล้ว เอ้ะ....เดี๋ยวนี้ทำไมเรามีรูปแนวๆนี้เยอะจริงแหะ = ="

เพราะว่า.....

เพราะว่า.....

ไอสุมีกิ้กใหม่แล้ว!!!!! :confused:
  15. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    ข้างบนนี่ O[]O!

จุ๊ๆ ;)

โดยมาก Animesuki นะ
  16. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    นั่งดูตอน17.......ไอ้บักสุทรยศแบบไม่รู้ตัว.เอวัง แล้วเรื่องนี้มันจะจบยังไงละเนี่ย~
  17. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    น้องโล่ถ้าไม่ตายในอีกไม่กี่ตอนก็นะ ยังไงมันก็จะจบแล้วล่ะค่ะ
    รู้สึกว่าตัวละครทุกตัวมีสิทธิ์ตายกันหมด ว่าแต่พี่ลีที่แรกๆทำกระอักเลือดนั่นน่ะ หลอกให้ลุ้นใช่มั้ยเนี่ย????

หน้าอกคาเรน...เกินมนุษย์แล้ว ชุดมันดันก็จริง
    แต่ใครเอาชุดนั้นให้เจ๊ใส่ฟระ?? (ส่งซักหน่อยก็ดีนะ ใส่มากี่วันแล้วไม่ทราบนั่น)

ส่วนไอ้ลู่กับการแก้ตัว....คือไม่แก้ตัวก็พอจะเข้าใจล่ะค่ะ จะให้หน้าด้านบอกว่า ชั้นเปล่านะย้าาา เกียสมันพาไป อีสุกมันก็ไม่เชื่ออยู่ดีล่ะน่า
    แต่ที่ไอ้ลู่มันทำคือโกหกเพิ่มให้ตัวเองยิ่งดูชั่วในสายตาคนอื่นเข้าไปใหญ่
    (ทั้งๆที่ลู่นั่นแหละคือคนที่เจ็บปวดที่สุด โอ้วววววววว!!!!!! ไอ้บ้าเอ๊ยยยย ชีวิตแกนี่มัน เหลือทนจริงๆเฟ้ยยย)

หวังว่าเรื่องนี้จะจบสวยๆหน่อยนะ ไม่ใช่ว่าต้องแฮปปี้หรอก แต่ขอแบบประทับใจสุดๆหน่อย ฮ่าๆๆๆ

ดราม่าซีดีภาคนี้ก็มีค่ะ
    ที่ออกมาแล้วมีเพลง Connect ของป้าซี(เพลงน่ารักเกินป้าง่ะ 5555)
    ส่วนแผ่นต่อไปไม่รู้ว่าออกรึยังหรือออกเมื่อไหร่ = ='

ส่วนกรณีแคลมป์ บ่นจนเลิกบ่นละว่าแคลมป์ไม่ใช่คนคิดเนื้อเรื่องหลักนะค้าา เลิกโทษแคลมป์เวลาเกิดอะไรหักมุมได้ละนะ
    จริงๆแล้วแต่ละตอนคนเขียนบทก็ต่างกันไปนะ อันนี้ไม่แน่ใจ
    แต่เวลาเกิดอะไรขึ้น จะชมหรือด่านี่เรายกให้ผกก.โกโร่ทานิหมดล่ะค่ะ ฮ่าๆๆๆๆ
    (ป้าๆแคลมป์เอาไว้กรี๊ดเวลามีอาร์ทเวิร์คเจ๋งๆออกมา - -+)
  18. prangnaree

EXP:
    770
    0
    36
    นั่นแหละๆ มันเลยดูพระเอ๊กพระเอกเลยไงม่าจัง...แบบ ใช่แล้ว ชั้นจะแบกรับบาปนี้ไว้ทั้งหมดเอง โอ้ว ชิ้งงงงง แล้วสาวๆก็รุมสงสารอย่างทีเห็นๆกัน 555

เห็นด้วยสุดๆเลย แบบว่าไม่ต้องจบแฮปปี้ก็ได้ ใครจะตายก็ช่างมัน
    ให้มันจบแบบ"ประทับใจอย่างรุนแรงที่สุด" ก็พอแล้วแบบEVA ยังเงี้ย ชอบมั่กๆ^^
    แต่เราขอป้ากับไอ้ลู่ถ้าจะตายเอาแบบซึ้งๆตอนสุดท้ายนะ งิๆ
    แต่ขอทายไว้ว่าสาคูมันบ่ตายแน่ๆ รับรอง เซ้นส์ออกถ55

รู้สึกจะมีแค่เรากับม่าจังไม่โดนสปอยล์...ดีใจมีเพื่อน@w@
  19. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ว้า---ว สาคูxจีโน่
    คู่นี้แจ้งเกิด(ในใจลีฟ)ตั้งกะเห็นจีโน่มันกอดคอสาคูในOPแล้ว
    ขอบคุณรูปน่ารักๆของ~@ThE AsTrApE@~ด้วยจ้า :D
  20. killchan

killchan New Member

EXP:
    272
    0
    0
    ดูไปดูมา(ถ้า)นังลู่มันเป็นพระเอกนี่ มันจะเป็นพระเอกหนังน้ำเน่าที่ครบเครื่องมาก
    รักซ้อนซ่อนเงื่อนเพื่อนทรยศ(ทรพี?)ครบเซ็ต ชีวิตบัติซบ+รันทดจริงๆเอ็งเอ๊ง
    ไอ้ที่เกลียดๆมันนี่หายวูบแต่คะแนนสงสารพุ่งกระฉูดค่ะ(ขอโทษที่เคยด่าหล่อนไว้เยอะนะ)
    แต่เสียวอย่างเดียว มันจะตายยกฝูงอ่ะดิ(เป็นงั้นจริงนี่เซ็งเป็ดเลยนะนั่น)
  21. keechan

keechan New Member

EXP:
    205
    0
    0
    ^
    อ่าวเอ๊ะ

ไม่ใช่นางเอกหรอกหรอคะ :E
  22. killchan

killchan New Member

EXP:
    272
    0
    0
    ^
    ^
    ^
    อยากให้มันเป็นนังเอกใจจะขาดค่ะ แต่ถ้าพระเอกเป็นไอ้สุกล่ะก็
    ไม่เอาง่ะ ให้อีลู่ไปเลี้ยงพิซซ่าป้าซียังทำใจได้ซะกว่า(ไหนๆเจ้าหญิงอิฉันก็จากไปนานแล้ว TT^TT)
  23. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    เกลียด Vampire of Britania อ่ะ จีโน่ฆ่ามันให้ที ==-'
    Knight of One มีเกียสที่ตาข้างซ้ายเปล่านะ
  24. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    ^ เคยตั้งข้อสังเกตไว้นะ

แต่จริงๆอาจจะเป็นเนตรวงแหวนแล้วโดนอิทาจิจกไปก็ได้
  25. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    ู^
    ^

= __ = หรืออาจจะเป็นของซาเกะ......

Share This Page