ฉลองบอร์ดใหม่ : RTC : REAL TIME CHAT TOPIC

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย Azemag, 23 กรกฎาคม 2011.

1. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    ถูกใจที่ได้รับ:
    43
    คะแนน Trophy:
    48
    ชามุงิก็หอมนะ แต่หอมคนละอย่าง ดดยส่วนตัวแล้วคิดว่ากลิ่นจะอ่อนกง่าเก็นไมนิดนึง ' w '/
    *ซดชายามดึก*
  2. Jelphyr

Jelphyr แมวจรจัด

EXP:
    443
    5
    38
    ส่วนตัวชอบชามะลิ - 3- ... ใส่นมข้นหวานเยอะๆด้วยนะ << ไม่ใช่น้ำชาแล้ว
  3. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    ชามะลิของจีน...ตอนเด็กๆโดนอากงอัดจนจะเอียน (ฮาาา)
    แต่ไม่เคยใส่นมข้นเลยนะ ชงเอาเปล่าๆนี่ล่ะ
  4. Jelphyr

Jelphyr แมวจรจัด

EXP:
    443
    5
    38
    ก็เห็นชาฝรั่งเค้ากินแบบใส่นมใส่น้ำตาลกัน เลยลองเอาชาจีนมาทำบ้าง =w= แต่จะใส่ทั้งนมทั้งน้ำตาลมันก็ยุ่งยาก เอานมข้นหวานนี่แหละง่ายดี

หอมนม หอมมะลิ ไม่ขม!! << สำคัญ
  5. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    นั่นมัน...นมข้นกลิ่นมะลิแล้วนะ ท่านเจล ; w ;
  6. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    ปะ!! จัดทริปตระเวนดื่มชา

หรือไม่ก็ปูเสื่อชงชาดื่มกันในสวนบรรยากาศดีๆกันเถอะ!!!
  7. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    งั้นไปอินเดียกัน!! ไปหาชาอัสสัมต้นตำรับดื่มมมม*w*/!!
    สวนเหรอออ สวนไหนล่ะะะ?
    basseafood ถูกใจสิ่งนี้
  8. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    แต่ผมชอบชาข้าวมากเลยนะครับ หอม แล้วก็ชอบข้าวคั่วที่มันลอยๆ มาด้วย เคี้ยวสนุกดี
    tokichan ถูกใจสิ่งนี้
  9. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    เนอะพี่เจ นั่นน่ะ ชาโปรดตลอดกาลของทางนี้เลยยย *w*/
    jpenguin ถูกใจสิ่งนี้
  10. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    ชาอะไรก็ได้ที่ไม่ใช่ชาเย็น

เพราะผมเกลียดคน เย็น ชา
  11. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    ทางนี้ออกจะอบอุ่นนนนน นะ อีวานนี่ XDD
    ชาเย็นสีชมพูแปร๋น....อาา คิดถึงนิดๆนะนั่น ><
  12. jpenguin

EXP:
    2,537
    93
    113
    คนแบบนี้แหละครับ เมื่อเราละลายเค้าลงได้ เค้าจะกุ๊กกิ๊กกับเราม๊ากเลย
    basseafood, swanton และ tokichan ถูกใจสิ่งนี้
  13. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    กล่าวอย่างผู้มีประสบการณ์อย่างแท้จริงงง คารวะท่านวมส.!!
  14. swanton

EXP:
    1,424
    69
    113
    อุ่ก!!!!!! ขอคารวะพี่เจครับ!!
    ว่าแต่ถ้าผมมือถึงขนาดนั้น ผมคงไม่ต้องมานั่งซด "ใบบัวบก" อยู่แบบนี้หรอกครับพี่เจ
    /me นั่งดูดใบบัวบกในถุงพลาสติกริมถนนเยาวราช

ท่านจะเหมาชาทั้งหมดในโลก รวมถึงชานมเย็นด้วยเหรอ X3

ปล. เด็ก มธ. เรียกเด็กจุฬาในบางครั้งว่า พวกนมเย็น กร๊ากกก
  15. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    ข้าไม่กินนะ ปกติแล้ว แต่มันก็...เอ่อ...เป็นพี่น้องกับชาที่ข้าดื่มบ่อยๆ?
    /me นั่งลงจิบชาข้างๆอีวานนี่

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก!!!
  16. jpenguin

EXP:
    2,537
    93
    113
    ผมก็ไม่ได้มือถึงนะครับ ^ ^; อาศัยความจริงใจทุ่มเทเข้าว่า

คิดดูสิ ผมขับรถจากซานฟรานตี 4 ไปรับเค้าที่โยเซมิติ ขับ 8 ชั่วโมง แล้ววันเดียวกันก็ขับกลับมาซานฟรานอีก 8 ชั่โมง หุ หุ ...
    swanton ถูกใจสิ่งนี้
  17. swanton

EXP:
    1,424
    69
    113
    แบบนั้นเขาเรียกมือถึงสุดๆครับ = =b
    Like ให้พี่เจเป็นการเฉพาะกิจในความทุ่มเท!!

ผมจะจำไว้ใช้บ้างนะครับ :p
  18. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    อ๊ะ อีวานนี่จะขับรถไปรับสาวที่ไหนกันน้า~?
    *ยิ้มเกรียน*

*คำนับท่านวมส.อีกรอบ!!*
  19. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    พี่เจเมพขริง!! ขอคารวะ!!

ส่วนนี่แปะ ให้แฟนทีมอื่นอิจฉาเล่น(?)

20. basseafood

basseafood ตั้งได้แค่ 50 ตัวเอง??? น้อยจริง!!!

EXP:
    698
    34
    98
    พี่อีวานนี่ เยาวราชไม่มีขายใบบัวบกใส่ถุงแล้วนะคะ เขาบรรจุขวดกันหมดแล้วงิ (ขวดละ 20 ขั้นต่ำ)

ว่าแต่พวกนมเย็นนี่...เขาไม่ใส่เสื้อกันใช่ไหมคะ? (หึหึหึหึ)

พี่เจเมพมากค่ะ ขับรถพิชิตใจเธอ <3<3<3<3<3 ฮิ้วๆๆๆๆๆๆๆ

ส่วนตัวเขาชอบชากลิ่นผลไม้นะ ของ Dilmah กับ Twinkles อ่ะ หาซื้อง่ายดี ราคาไม่แพงมาก และมีหลายกลิ่นด้วยค่ะ ทำให้เราสนุกสนานกับการดื่มชายามดึกได้เรื่อยๆเลยล่ะ

ปล.โดยส่วนตัวชอบกลิ่นวานิลลา กับ ผลไม้แดง4แบบ(Four Red Fruits) มากค่ะ
  21. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    อยากลองบ้างแฮะ... *q*

แต่ว่า...ชาพวกนี้มันมีแค่กลิ่นนี่คะ? แน็กเคยซื้อของ Twinnings มาลองชิม แล้วรู้สึกว่าโดนโกงสุดๆ = =;;

...ชาาา ชาาา ชาาาา *ชงชาไหว้ศาลเจ้าช่วงเช้า*
  22. jpenguin

EXP:
    2,537
    93
    113
    เคยไปนั่งร้านขนมสวยๆ สั่งชากลิ่นโน้นกลิ่นนี้มาชิม รู้สึกว่าไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่ครับ ผมคงจะลิ้นจระเข้เกินไปกินแล้วไม่รู้เรื่องว่ามันอร่อยตรงไหน กาจิ๋วนึงราคาเป็นร้อย แถมวางไว้เดี๋ยวเดียวก็เย็นซะแล้ว

หรือว่าชาฝรั่งนี่เค้าจิบกันตอนเย็นๆ? เพราะปกติผมชอบกินชาตอนร้อนจัดน่ะครับ มาถึงเลยรีบซด
  23. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    ชาฝรั่งก็จิบตอนอุ่นๆน่ะแหละฮะ ไม่ถึงกับร้อนจัด
    ทางนี้จะไม่สั่งชารสอะไรมาดื่ม...เพราะอย่างที่ว่าไว้ มีแต่กลิ่น และรู้สึกเหมือนเค้าโกงเรา*-*;;
  24. soulmaster

soulmaster Endorphinlism

EXP:
    403
    11
    18
    สวัสดีทุกท่าน
  25. tokichan

tokichan 猫又

EXP: