กระทู้รวม CODE GEASS -Lelouch of the Rebellion-

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย machan, 20 พฤศจิกายน 2007.

1. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    38
    ^
    แต่เท่าที่อ่านในนิยายอยู่นี่ เค้าใช้คำว่าKouhi เหมือนกันเลยนะ ทั้งแม่ลู่ แม่โครวิส จะนับว่าเป็นพระชายาแทนดีมั้ยเนี่ย@@
  2. Kanyne

Kanyne New Member

EXP:
    118
    0
    0
    คิดว่าน่าจะเป็นมีกีอัสนะไนท์ออฟวัน เพราะถ้าคนโดนกีอัสนี่เท่าที่ดูจะตาแดงสองข้างเลย ส่วนคนมีนี่ บางทีมีสองข้างบางทีมีข้างเดียว
  3. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    เป็นไปได้ไหม ว่า บิสมาค
    มี geass เพราะ ตาซ้ายเห็นมันแดงๆ แต่ทำไม ที่ตาซ้ายมีรอยเย็บละ.... เพราะตนก็คุม geass ไม่ได้แล้วเลยเย็บปิดซะ

เห็นด้วยว่าตอนนี้เผามากๆ เลย อย่างตอนจีโน่ โดนจับ ไอ้นี่ มันคือ อะไร

มือถือ มีกล้องถ่ายรูป ????

เห็นด้วย ตอนเสียงลู่ขึ้นมานี่ ป๋าหน้าเซ็งมาก

ไอ้แร๊กนาเรก นี่ก็ด้วย.....
  4. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    จะจับจีโน่ถ่ายคลิปรึเปล่าเนี่ย :aha:

ลู่เก่งจริงๆเลย
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    (น่าสงสารปนน่ารัก สาคูเล่นโหมดราชินี :555: )
  5. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    ตอนแรกคิดว่ากล้องนะคะแต่คิดไปมาน่าจะปืนมากกว่า
  6. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    [​IMG]..... :555:
  7. killchan

killchan New Member

EXP:
    272
    0
    0
    ดูตอนนี้แล้วสุดๆมาก
    ไอ้สุกหมดมาดเลยเอ็งเอ๊ง เป็นได้แค่เกรียนจริงๆแล้วนะนั่น(ถึงจะโดนกีอัสก็เหอะ)
    แต่นังลู่ชนะเลิศค่ะ แมนได้ใจมากๆ ตอนมันโผล่หน้ามาประกาศชื่อนี่ อู๊ย จะกรี๊ดแตกตาย
    ป้าซีก็ได้ความจำคืนละ(ถึงจะง่ายไปนิดก็เหอะ)
  8. zennn

zennn New Member

EXP:
    74
    0
    0
    เอามาจากตุรกี ตอน20นี่ซันไรซ์เผากระจายจริงๆพับผ่า

ส่วนเรื่องของบิสมาร์คนั้น
    รู้สึกว่าบิสมาร์คจะมีกีอัส ที่เห็นการเคลื่อนไหวในอนาคตได้หลายวิ
  9. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    แต่ละภาพด้านบน ดูผ่านๆไม่สังเกตนะว่ามันจะลวกเอาเผาส่งขนาดนั้น 555+
  10. shinkyoto

shinkyoto Well-Known Member

EXP:
    580
    3
    88
    แต่เห็นว่าลวกตั้งแต่เปิดตอนแล้วนะ (ตอนเจ้าสุกเดินรำรึกอดีตในหลุมการระเบิด ทรงผมฟูนั่นมันอะไร?)
  11. leaf

EXP:
    1,279
    0
    0
    คาเรนหน้าตาได้ใจมาก ขออย่าให้ตอนต่อๆไปเผาอีกเลยนะ ใกล้จบแล้วขอร้อง :waaa:
  12. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    เห็นหน้าคาเรนแล้ว นึกถึงฟิกเกอร์เซเบอร์ ของจีนแดง =="
  13. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    ใช่เซเดอร์รึป่าวนะ :555:
    รูปคาเรนนั่น ผมก็เพิ่งเห็นแฮะว่าเผางานสุดๆ
    รู้สึกว่ามันมีมากกว่านี้อีกมั้ง ที่เผาๆกันซะ
  14. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    นึกถึงวิธีลากมอน...แบบตีแล้วจะได้ลากแต่บังเอิญMVPตัวนี้มีมอนฯอารักขา สุเลยแค่ตีแล้วจะลาก...แต่บังเอิญมอนฉลาดไม่ยอมตามหรือไม่ก็ลากหลุด (พลามอะไรวะเนี้ยตู?)

/me นับวันรอวันที่30ต่อไป
  15. boomkungzx

boomkungzx New Member

EXP:
    271
    0
    0
    ดูตอน 20 จบแล้ว

ไอลู่หน้าแบ้วขึ้นเยอะเลยแหะหลังจากโล่ตายเนี่ย - -

บักสุกก็ยังโง่เหมือนเคยนะเอ็ง แต่ไอฉากวิ่งหนีนี่มัน......ทำไปได้นะ ไม่เหลัยวหลังเลยด้วย

รู้สึกไหมว่าไอเสามนุษย์ตอนท้ายๆ มันทำให้คิดถึง Diablo ตะงิดๆ แหะ

รูสึกว่าหนูไม่ค่อยมีบทเลยนะ จะจบเรื่องแล้วนะเนี่ย

:p

แด่ ป้าที่เลิกแบ้วแล้ว

:confused: !!!

ระวังเสียเลือดมากเกินไปเน้อ :E
  16. keechan

keechan New Member

EXP:
    205
    0
    0
    เหมือนจะมาเครียดต่อเนื่อง แต่ดูภาพที่แปะๆ กัน (โดยเฉพาะภาพเผยความเผา) ขำมากค่ะ !!!
  17. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    ~@ThE AsTrApE@~ เพิ่งสังเกตว่ารูปซิกสวยมาก + +
  18. Ree

Ree Necromancer

EXP:
    570
    2
    38
    มีใครฟันธงเรื่อง นานาลี่ ได้มั่งไหมครับ -_-!!
    ตอนนี้ ยังเหลือ ท่านพี่ คอเนเลีย เป็นแรงบันดาล ใจให้ผมดูเรื่องนี้ อยู่ นะเนี่ย x_x

~เฮๆ
  19. leaf

EXP:
    1,279
    0
    0
    ^
    ^
    เรื่องอะไรเกี่ยวกับนานาลีหรอ ถ้าเรื่องรอดไม่รอดผมให้รอด80% ถ้าสปอยตรงนะ
    โคเนเลียเค้างามตลอดกาลอยู่แล้วจ้า ว่าแต่ไม่เห็นถึงเสน่ห์ของจีโน่มั้งหรอ :D
  20. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    นานาลีหลับตาตลอดเวลาเพราะจริงๆมีเกียสครับ ;)
  21. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    ว่าไปเจ๊หัวม่วงปล่อยผมแล้วหน้าเอ๊าะลงเป็นกองเลยแฮะ(เพิ่งจะสังเกตุTTwTT)
  22. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    ขำรูปคาเรนมากกก 5555 ตอนดูไม่ได้สังเกตขนาดนั้นนะเนี่ย

นานาลี่เราว่าไม่รอดแล้วแฮะ = =
    รู้สึกว่ามันธรรมด๊าธรรมดาก็จริง ไอ้การโดนตู้มเดียวแล้วหายไปเลยเนี่ย
    แต่พอดูตอนต่อๆมาแล้ว รู้สึกว่ายังไงก็คงไม่รอดแล้วจริงๆ
    (หรือเรากำลังโดนน้ำยาล้างจานหลอก!!??)

แปะนิด
    ปกบลูเรย์แผ่นสองค่ะ

มีใครได้ครอบครองดีวีดีลิมิเต็ดของdexมั่งรึยังคะ
    ถ้าไปซื้อในงานที่พารากอนพรุ่งนี้จะทันได้ซักชุดมั้ยเนี่ย ขี้เกียจไปเดินหาซื้ออีกนะ = ='

ว่าแต่มีใครไปมั่งมั้ยคะ? งาน Join The Black Knights ของ dex ที่แปะไว้หน้าก่อนๆน่ะค่ะ
  23. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    [youtube]wRzMEJGGB-k[/youtube]
    [youtube]Je9HJU2uths[/youtube]
    [youtube]tD-N-POj23M[/youtube]
    [youtube]FLF2Mvc2Z0o[/youtube]
    :555: :555:
  24. leaf

EXP:
    1,279
    0
    0
    ^
    ^
    เลวานป็อกก้านั่นมัน ก๊าก ทนไม่ไหวแล้ว ลู่เอวพริ้วมากมาย :555:
  25. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    ลู เอวมัน.... ถ้าเอาเวอร์ชั่นมิคุมาร้องด้วย ขำแตกถล่มทลาย

อันล่าง ฮา~ ตัดไปตัดมา ทำให้ไอ้สุกเป็นตัวเลวสุดๆไปได้ ฮาทุกเรื่องที่คนอื่นซวย 555

Share This Page