กระทู้รวม CODE GEASS -Lelouch of the Rebellion-

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย machan, 20 พฤศจิกายน 2007.

1. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    86
    สุซาคุมันเป็นโจ๊กเกอร์เรอะ
  2. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    อันแรกเคยทันดูที่นิโกะอยู่ ดูเปล่าๆก็ฮา ยิ่งดูควบคอมเมนท์ยิ่งฮาเข้าไปอีก><

2กับ3...แต่ละคน...คนนึงหัวเราะ10นาที อีกคนส่ายเอว10นาทีกว่า เดี้ยงกันมั้ยนั่น=w=" (แหม ลู่ช่างพริ้ว)

อันสุดท้าย สุกหัวเราะได้สาแก่ใจมาก หมดกันฉากซึ้ง เอิ๊ก

*ตอบมาจัง*
    ยกมือ ไปจ้า แต่คงอยู่ไม่นานเท่าไหร่=w="
    อยากดูกิจกรรมนะ สงสัยมากว่าไอ้ส่งพิซซ่าให้ถูกใจซีทูนี่ต้องทำยังไง :E
  3. boomkungzx

boomkungzx New Member

EXP:
    271
    0
    0
    ขอบคุณพี่อัลมากครับ ที่กรุณาสังเกตุ - -

ที่นานาลี่ หลับตาอยู่ก็เพราะว่าเนื่องจากเกียสไม่สามารถปิดได้แล้ว จึงต้องหลับตาไว้ครับ

ถามว่าทำไมต้องหลับตา ลองนึกภาพว่า นานาลี่เย็บปิดตาแบบอาเฮีย ไนท์ ออฟ วัน สิ คงมีคนโวยพิลึก
  4. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    โธ่อยากไปงานแต่ติดสอบแงๆๆๆๆๆๆๆๆ
    หวังว่าสิมิเต็ดคงไม่หมดนะ อือออออออ
  5. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    เมื่อวานไปซื้อ DVD Code Geass มาตกใจกับถุงผ้าทำออกมาสวยจริงๆ โปสการ์ดก็ทำออกมาใช้ได้สรุป
    ให้ 9.9/10 <<<ตอนแรกกะจะให้10/10 ที่ให้ 9.9/10ก็เพราะเสียงไทยพากษ์ของลูลูชมันทำให้เดจาวูถึงอัสรัน
    ในกันดั้มซี๊ดแปลกๆไม่ค่อยเหมาะกันซักเท่าไหร่(ฮา) แต่เสียงป้าเขียวถูกใจสุดๆป้าเขียวเสียงไทยมันต้องแบบนี้เซ่!!!!!!!!!!!!!!!!
  6. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    คลิปนั่น ช่างน่ากลัวจริงๆ

วันนี้ไปงานมาละ ไม่ค่อยมีอะไรนอกจากเล่นเกมชิงรางวัล แล้วก็จับฉลากเสี่ยงดวง ซึ่งไอ้เรารึก็ไม่ได้เลยซักอย่าง
    ดีวีดีก็ซื้อไม่ทัน อุตส่าห์ถ่อไปร้านบูมเมอแรงที่มาบุญครองต่อก็หมดแล้ว เลยต้องไปซื้อที่แฟนตาเซียสยามดิส ตั้ง 399 แน่ะ แพง T__T

กะจะประมูลคัทเอาท์สุกซะหน่อย แต่เนื่องจากไม่สามารถหารายได้เองก็เลยแพ้ชายหนุ่มวัยทำงานไปในที่สุด ฮึก...
    สุดท้ายได้โปสเตอร์มา 1 แผ่น....เยี่ยมจริงๆ ของที่ลุ้นว่าเผื่อจะดวงดีได้ก็ชวดหมด กร๊าก....ชีวิตมันช่างโหดร้าย อะไรจะไร้ดวงขนาดนี้เนี่ย TwT

ราคาประมูลคัทเอาท์สุกจบที่ 560 บาท
    แต่ของไอ้ลู่ ปาเข้าไปเป็นพัน
    ต่างกันสุดขั้วจริงๆ ให้ตาย..........

ส่วนดีวีดีลิมิเต็ท(ที่ซื้อแพงกว่าชาวบ้านเค้า) เอาเหอะ 399 ก็คุ้มล่ะว้า
    มีกระเป๋า มีกล่องงามๆฝีมือป้าแคลมป์ที่ตอนแรกคิดว่าdexคงไม่ทำออกมาแหงๆ มีชุดโปสการ์ด ED แล้วก็ภาพสเกตซ์คาแรคเตอร์
    แต่แผ่นแรกนี่มีแค่ตอนเดียวนะเอ้อ

ในงานตอนจับฉลากแจกของเค้ามีแจกการ์ดเป็นซองๆ แล้วซักพักเราก็เห็นซองเปล่าๆไร้การ์ดสภาพถูกแกะอย่างโหดร้าย ขาดผ่ากลางหน้าอีลู่เลย เสียดายง่ะ
    เป็นเรานี่แม้แต่ซองก็เก็บนะ ไม่ทิ้งขว้างยังงี้เด็ดขาด!

Edit: ตอบเรพพี่อัลข้างล่าง

คาเรนกะป้าซีก็มีนะ พอดีเป็นเพศเดียวกันเลยลืมพูดถึง 55555555
    ป้าซีนี่อย่างยั่วเลย ลู่สุกคาเรนเค้ายังยืนโพสท์ท่า ป้าแกนี่เล่นนอนยั่ว เหอะๆ
    คาเรนปิดประมูลที่เท่าไหร่ไม่ได้สนใจ แต่ป้านี่จับฉลากเอา คนได้ไปดวงดีชะมัด orz....
  7. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    เรียนเสร็จกลับบ้านนอน ไม่สนไปงาน ม่ายหวายยแหล่ว

คัทเอาท์สุกยังมีคนเอาตั้งราคา 560 บาท...
    ถ้ามันเอาคัทเอาท์นีน่ามาประมูล อยากรู้ว่าจะจบที่ราคาเท่าไหร่ (แล้วทำไมไม่มีคาเรนกับซีทูมาประมูล กลัวคนแย่งกันตายเหรอ...)
  8. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    กลับมาแล้วครับ...= =''

คาเรนก็มีครับพี่อัล

สรุปราคาคัทเอาท์
    สุ 560
    คาเรน 600
    ลู่ 1000

ป้าจับฉลาก

ถ้าเอาป้ามาประมูลด้วยสงสัยเกินพัน
    ที่ผมอยากรู้มากที่สุดคือ ไอ้คัทเอาท์แลนซล็อตเกมโยนลูกบอลนั่นจะเอากลับยังไง - -''

อยากได้ป้ายผ้าใบง่าาาา ดวงไม่มี - -''

ม่าจังคือคนไหนหนอ....ไม่ได้คุยกันก่อน(เมื่อวานไม่ได้เปิดคอมพ์เลย)
    เรื่องซองการ์ดเป็นผมผมก็เก็บนะ ดีๆเลยแหละ - -''
    มีฮาคือคนแรกที่ได้ฟิกเกอร์จากการเก็บแต้มเล่นเกมได้ ส้ม 55
    ผู้ร่วมงานแต่ละคนนี่ "ส้มๆๆๆ!!!"
    มีบางทีลุ้นไป เอะอะ ส้มๆๆๆ พิธีกรถามเลย แล้วจะเอามั๊ยส้มน่ะ
    เอาสิครับ แหม.....= =''

เจอพวกพี่ชินยะ แต่ก็ทักทายแล้วผมก็ไปเล่นเกม จากนั้น ผมหาพี่ไม่เจออีกเลย

เอาข้อสอบเข้าภาคีมาฝากเล็กน้อยครับเท่าที่จำได้(ตัวเลือกผมอาจจะมั่วเองนะ แต่จำคำตอบถูกได้)

ลู่ชนะหมากรุกด้วยสถิติเท่าไหร่?
    7นาที52วิ 8นาที32วิ 5นาที42วิ
    8นาที32วิ

แลนซล็อตเป็นไนท์แมร์รุ่นที่เท่าไหร่
    5 6 7
    7

ลู่ใช้กีอัสตั้งแต่ตอน1-22ไปกี่ครั้ง
    22 32 42
    อันนี้้อยากรู้เป็นการส่วนตัว - -''

ประมาณนี้แหละครับ มีถามอีกว่า ญี่ปุ่นส่งออกซากุระไดเตะกี่เปอร์เซ็นต์ของตลาดโลก(50 60 70 ผมไม่รู้- -'')
    พระนางมารีแอนขับหุ่นอะไร(แกนีมีด) คำขานรับคำสั่งกับราชวงศ์บริทาเนียคืออะไร(เยส ยัวร์ไฮเนส)
    (ขี้เกียจทำสปอยล์ :E)

รอคืนวันจันทร์ต่อไป - -'' ตามประสาคนกินดิบไม่คล่อง
  9. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    =_____________=;..................โฮกกกกก ไม่ทันลิมิต!!!!!!!!!! T[]T หมดประมาณตั้งแต่ เที่ยงเกือบบ่ายๆ

ลืมสนิทมัวแต่ไปหลั่นล้ากับ J-Fes ดีนะพี่หยก[คนที่คุมบูท ลู่]มาเตือนว่ามีงาน T^T ไปไม่ทันอ้ากก เสียดายชะมัดเลย

เดี่ยยวค่อยเอารูปมาลงละกันนะครับ วันนี้ขอไปนอนก่อนT^T
  10. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    ถามคำเดียว
    ลิมิเต็ดมันเหลือให้ซื้อนอกงานได้ใช่มั้ย... ไม่งั้นนี่ร้องไห้น้ำตาเป็นสายเลือดแน่ แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ โฮ

ใครก็ได้ช่วงลงรีพอร์ทงานทีจิ อยากไปแต่ไม่ได้ไปแงๆๆๆๆๆๆๆ
  11. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    ^
    ^
    ^

กำลังตามหาอยู่เช่นกันครับ

ถ้าหากเจอ จะให้ซื้อเผื่อมั้ยครับ =_=?
    (แล้วจะตามไปให้ที่ศิริราชในปีหน้า 5 5 5)
  12. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    ซื้อได้ครับ รู้สึกบูมเมอร์แรง 359 ส่วนที่ม่าจังไปซื้อมา399ดูรีพลายบนน่ะครับ

รีพอร์ทงานเหรอครับ
    ก็ไม่มีอะไรมาก

มีDVD Limited นี่ขาย(หมดในพริบตา)

แล้วก็มีเกมให้เล่น4เกมครับ

1.คัดตัวเข้าอัศวินดำ คือทำข้อสอบโอตาคุโค้ดกีอัสแบบที่ผมยกตัวอย่างไว้รีพลายก่อนหน้านี้
    2.ด่านคาเรนโยนลูกเทนนิสให้เข้ากระบอกสีดำบนพื้น
    3.สุซาคุ มีคัทเอาท์แลนซล็อตเจาะรูให้โยนบอลให้เข้า (แต่หลายคนอยากปาหวสุซาคุที่ตั้งอยู่ข้างๆมากกว่า)
    4.ป้าซีทู เลือกป้ายมาสี่ป้ายจากสิบป้าย เรียงแล้วทายว่าอันต่อไปพิซซ่าเล็กกว่าหรือใหญ่กว่าอันก่อนหน้า

สะสมแต้มจากการเล่นเกมชนะไปแลกของครับ เป็นฟิกเกอร์มีเสียง(รางวัลที่เต็มทุกสแตมป์) ฟิกเกอร์ธรรมดา ฟิกเกอร์SD แล้วก็เป็นพวกโป๊สเตอร์น่ะครับ

จากนั้นก็เป็นช่วงเวลาการแจก จับฉลาก ประมูล ราคาของประมูลก็ตามรีพลายที่แล้วน่ะครับ

ไม่ได้มีดวงกับเข้าเล้ยผม - -'' ได้มาแต่โป๊สเตอร์นี่แหละ (สองสแตมป์เอง - -'')
  13. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    หลังจากดูตอน 21 หมดกันอิมเมจมาริแอนที่คิดไว้.... ท่าควงเมจิกกัีบบัลเล่ห์นั่นมันอาไร๊!!!!!
    ตอนนี้มันเฉลยทุกอย่างเลย (รวมถึงเฉลยว่าทำไมร่างกายลู่มันถึงอ่อนแอกว่าชาวบ้าน)

และมันก็เป็นไปตามที่คาดอีกคือบักสุกกับบักลู่ร่วมมือกันแล้ว!!!! ตอนหน้ามันส์แน่ๆ!!!
    แต่แอบช็อคนิดๆว่าทั้งเรื่องคนปั่นหัวไอ้ลู่ไม่ใช่ชาร์ลแต่เป็นมาริแอน = =
  14. zennn

zennn New Member

EXP:
    74
    0
    0
    ดูตอนที่ 21 แล้ว....... ไม่มีอะไรจะคอมเมนท์แฮะ แบบว่า งงโคตรๆ งงมากถึงมากที่สุด ต้องรอซับอิงอย่างเดียวล่ะ อะไรเนี่ย
    เหมือนว่าซันไลท์มันจะรีบรวดรัดให้จบรึเปล่าเนี่ย ส่วนเรื่องอาเนียก็...ตรงตามสปอย หึๆ ดีใจ๊ ดีใจ

บักลู่นั่งคุยเปิดอกกะป๋า จนป๋าได้พาบักลู่เข้าไปเจอ พระนางมาเรี่ยนซึ่งยังมีชีวิตอยู่ ป้าเขียวก็พาไอ้สุกขึ้นมาเจอ กันพร้อมหน้า อาป๊ากับอาม๊า สลายกลายเป็นฝุ่นเนื่องจากสาเหตุอะไรก็ไม่รู้(เพราะตรูฟังไม่ออก) ไอ้สุกเข้ามาปกป้องบักลู่ ไอ้ลู่มีกีอัสสองข้าง สุดท้ายก็ตัดมาที่ ท้องพระโรง เปิดตัวผู้ที่จะขึ้มมาเป็นจักรพรรดิองค์ใหม่ กลายเป็นบักลู่เดินมานั่งบังลังค์แทน พร้อมมีไอ้สุกเป็นองค์รักษ์ (ว้าว ได้คู่ขากลับมาแล้ว) สุดท้ายก็ใช้กีอัสล้างสมองคนทั้งท้องพระโรง ให้ยอมรับตัวเองเป็นจักรพรรดิ

งง ครับ งง

ป.ล.
    ท่าบักลู่ตอนนั่งบรรลังค์นี่ ท่านั่งได้ราชินีมากๆ
  15. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    ถ้าเข้าใจไม่ผิดชุดในภาคแรกที่ป้าซีใส่มันเป็นชุดนักโทษสินะคะ กลับมาใส่อีกแล้ว ชุดกี่เพ้าสีดำก็เลิศเจริญตาดีแล้วแท้ๆ จิ๊ๆๆ
    ท่าของลูลู่ตอนแนะนำสุซาคุมันเหมือนราชานีแนะนำกิ๊กเก่าสวามีใหม่มาก=_="
    [action]me เผ่นนนนน[/action]
  16. shinya

EXP:
    625
    1
    38
    งานโค้ดเกียส ไปตอนบ่ายกว่าๆ ต่อแถวรอเพื่อพบว่าDVDหมดก่อนถึงคิว5คิว...

แล้วก็งอน ลงไปกินข้าวกลับบ้าน ไม่ได้อยู่ดูอะไรเลย=w="

ตอน21...ช็อกเกินกว่าจะพิมพ์อะไร...งานนี้รอสครีมกับสาวๆในmsnละกัน=A="
  17. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ชวนอัลเทม่าแล้วไม่ยอมไปบอกจะกลับบ้าน
    เราเลยไปงานคนเดียวเจอสาคูตัวใหญ่ขนาดโดนใจเลยลองประมูลดู โชคดีที่ได้กลัวราคาแพงกว่านี้ ^^;
    หลังงานเลิกยังอุ้มสาคูไปตั้งพักไว้แถวๆคิโนะที่เซนทรัลเวิลด์
    (อยากเขียนป้ายแปะว่า"พระเอกโค้ดเกียส"จังเลย)

ตอน21นี่...
    สงสารป๋าชาร์ลกับมาเรียนจังเลย :waaa:
    แล้วที่สาคูมาเป็นบอดี้การ์ดให้ลู่นี่คงไม่ใช่เพราะโดนเกียสอีกรอบหรอกนะ :scare:
  18. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    มึนตึบ ตกลงมันหายไปเพราะอะไร= ='
  19. VersUsXIII

VersUsXIII New Member

EXP:
    89
    0
    0
    หลังจากคอมฯโดนไวรัสก็ซัดควบทีเดียว 2 ตอน เลยช๊อคแบบต่อเนื่องเลยแฮะ =_='
    ...ขอดีใจก่อน "C.C.กลับมาแล้ว!!!!!!!!!!!"...

ตอน21 รู้สึกผิดหวังนิดๆแฮะ
    ...อิมเมจแม่ไอ้ลู่นี้ คนละเรื่องกับที่คิดไว้เลยแฮะ...นึกว่าจะเป็นแบบใจดีและก็เรียบร้อยซะอีก
    แต่โผล่มาบัลเล่ต์ยกขาสูง =*= และสรุปแล้วคุณป๋าเป็นได้แค่บอสระดับกลางสินะ Last Bossกลายเป็นคุณพี่ชไนเซลไปซะแล้ว :555:

ชอบลู่ตอนขึ้นบัลลังก์ชะมัด มาทั้งชุดนักเรียน(กะให้โรงเรียนเค้าดังทั่วโลกเลยสินะ) >_<
  20. killchan

killchan New Member

EXP:
    272
    0
    0
    ตอนนี้โนคอมเมนต์ค่ะ เพราะตูงง
    ดูแล้วมึนตึ้บ อิฉันพลาดอะไรไปหรือเปล่าวะ
    แต่ท่านังลู่นั่งบังลังค์ โอ้ววววว call me queen
  21. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    รูปนี่มัน...โทโทโร่เป็นป๋าไปแล้ว :p
  22. Cheaterman

Cheaterman Member

EXP:
    82
    0
    6
    ที่แท้ป๋าชาร์ล แกเป็นเจ้าหนูอะตอมนี้เอง
  23. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    ดูแล้ว งง จริงๆ

สรุปกะแล้ว

ชไนเซล

เป็นบอสใหญ่
  24. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    อึ้งกับตอน 21 จนบรรยายเป็นคำพูดไม่ได้เลยแฮะ
    ว่าแต่ รีบตัดตอนจัง ข้ามไป 1 เดือนให้หลัง สรุปช่วงเวลานั้นเกิดอะไรขึ้น ก็ไม่รู้เลยสินะเนี่ยะ
  25. shinya

EXP:
    625
    1
    38
    ด้วยภาพในEDและในความทรงจำของพวกลู่ทำเอาคิดกันไปว่าเป็นสุภาพสตรีใจดีเรียบร้อย แต่มานึกกันจริงๆแล้ว พระนางเป็นยอดนักรบที่เลื่องลือ ก็ไม่น่าจะเรียบร้อยสักเท่าไหร่ล่ะเนอะ....แต่ไม่นึกว่าจะถึงขนาดนี้ เอิ้ว=A='"

ขอOVA1เดือนที่หายไปด่วนค่ะซันไรส์!!!!! เอาแบบเน้นๆ100%ห้ามตัดต่อนะเอ้อ :E

Share This Page