กระทู้รวม CODE GEASS -Lelouch of the Rebellion-

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย machan, 20 พฤศจิกายน 2007.

1. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    ถูกใจที่ได้รับ:
    8
    คะแนน Trophy:
    88
    ถ้าแคลมป์ออกแบบ หน้าตาดีมักเป็นบอสใหญ่สินะ

- งงครับ ลู่มันใช้เกียส์อะไรใส่พระเจ้ามันเลยมีผลออกมาเป็นแบบนั้น ไม่เข้าใจทั้งเกียส์ที่ใช้แล้วก็ผลที่เกิด
    - ตอนชารล์สพุ่งเข้าไปบีบคอลู่โคตรตลก อย่างกะจรวดมนุษย์ 555+
    - ปากลู่นับวันยิ่งฉีก นาทีที่ 18:45 ปากฉีกไปถึงใต้คาง หัวเราะมากไปจนปากฉีกแหง
    - ครอบครัวนี้ถ้ามันคุยกันแต่แรก อาจจะจบดีก็ได้ นี่มันไม่เข้าใจความรู้สึกแต่ละคนชัดๆ
    - มาเรียน....แสบเต็ม100 เอาไปเลยเต็ม
    - ตอนลูนั่งบัลลังก์ มีใครคิดมั้ยว่ามันเหมือนเทคเคน ฉากจบจิน ที่เข้าไปนั่งแทนคาซึยะ นั่งแล้วต้องไขว้ขาบิดเล็กน้อย = ='
    - แล้วจะแต่งตัวดีๆก็ไม่ได้ ใส่ชุดนักเรียนไป...จะโปรโมทโรงเรียนเรอะ =[]=
    - ไอ้สุกก็ด้วย มันช่วยกันโปรโมทโรงเรียนแหง ลืมจ่ายค่าเทอมกันเหรอวะ =[]= (โปรดสังเกตตอนมันออกทีวี ยิ้มเชียว) แรงมันก็เยอะขนาดเตะหอกหักได้...
    - ไนท์ออฟซีโร่ สมชื่อแท้ๆ อัศวินของซีโร่ ของไอ้ลู.. (คือมันคิดชื่อซีโร่ตั้งแต่แรกเพื่อการนี้เลยป่าวเนี่ย)
    - บิสมาร์คบอกซวย อยู่ดีๆมีตำแหน่งใหญ่กว่าตัวเองอีก = =
  2. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    รีวิวพี่อัน สุดยอด ฮามาก :555:

ถ้าป๋าบอกลู่แต่แรกก็หมดเรื่องไปแล้ว
    จะบอกว่าลู่โง่ ไม่สืบดูให้ดีก็ไม่ถูกนา
  3. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    กรี๊ดดดดดดดดดดดดด
    ฝันเป็นจริง สุดยอดดดดดดด
    ไม่คิดว่าไอ้ที่หมดหวังไปแล้วจะมีหวังนะเนี่ย

ไอ้ความร่วมมือท้ายตอนนั่นมันอะไร
    'เพื่อนรัก'กลับมาจับมือกันอีกแล้วใช่มั้ย
    ไม่ได้โกหกหลอกลวงกันใช่รึเปล่า!!??

ลู่กล่อมยังไงกันเนี่ย
    1 เดือนนั่นใช้วิธีไหนนะ สุกเชื่องเป็นลูกแมวนาดนี้ อ๊ากกกก
    ตอนกระโดดลงมานี่...พระเจ้าาาาาาา นังสุก ....แกเป็นตัวอะไรกันนี่!!???
    ว่าแต่ ชวนกรี๊ดชะมัด อัศวินกับราชินีเรอะ!!! (ย้ำนะว่าราชินี 5555)
    ปกป้องกันเข้าไปนะลูก โฮะๆๆๆๆๆ

ตอนชาร์ลไปบีบคอลู่ เห็นด้วยว่าฮามาก อุตส่าห์กำลังพยายามทำความเข้าใจ ขำกร๊ากเลย
    มาเรียนน์ตอนทำตาเป็นประกายวิ้งๆน่ากลัวมาก หล่อนนี่ช่างร้าย!

ต่อจากนี้คงได้เห็นคุณพี่ทำหน้าชั่วๆสินะ อา...ดีจริงๆ หึหึ =__,=
    โอ้ยตาย ตอนนี้คุยกันเยอะแล้วมึนๆ ตอนแรกว่าจะบ่นว่าสมองหนูตามไม่ทันนะค้า
    แต่มาเจอท้ายตอนนี่ ไม่สนอีร้าค่าอีรมอะไรแล้วค่าาาา ขอกรี๊ดก่อนละกัน 55555

-----นอกเรื่องตอน 21....

วันนี้เพิ่งไปสอยแอนโธเล่ม 4 ทั้งไนท์-ควีนมายังไม่ได้อ่านเลย =w='
    เห็นเพื่อนบอกว่านิยายเกียสฉบับแปล Eng จะเข้าคิโนะด้วย ไม่รู้ว่าจริงรึเปล่านะคะ

อ้าว สรุปว่าคนได้สุกไปคือพี่ลีฟหรอคะเนี่ย *0*
    ตอนประมูลแพ้ก็นะ เสียใจคอตกเลย 5555 ให้มากสุดได้แค่นั้นล่ะค่ะ 540 บาทถ้วน นอกนั้นเกินงบแหล่ว
    มองไม่เห็นด้วยว่าใครได้ไป (แต่เห็นก็ไม่รู้อยู่ดีว่าคือพี่ลีฟ....) แต่เพื่อนบอกเป็นชายวัยทำงาน เอิ่ม.........

ตอบพี่ป๊อบ เอ้อ คนที่พยายามจะประมูลสุกแล้วกลุ่มที่ตะโกนว่า 'ส้มๆๆ' หันมาเชียร์น่ะค่ะ
    (จากที่ตอนแรกอยู่นอกวงกิจกรรมด้วยซ้ำ 5555555)
  4. pangiekosan

pangiekosan New Member

EXP:
    11
    0
    0
    เหอะๆ ดูตอนนี้แล้วก็แอบกรี๊ด
    - ชุดนักเรียน ?
    - ป้าในชุดนักโทษ กับใบหน้าที่ขำไม่ออก ??
    - อัศวินของข้า เหอะๆ นึกว่าเรื่องนี้จะไม่มีวันนี้ซะแล้ว ??
    เอ่อ อีกกี่ตอนจะจบเหรอคะ [ตอนจบ โปรดอย่ามาตรงกับช่วงสอบไฟนอลเถอะน๊า]
    แล้วเสด็จพี่ชไนเซลนี่ดีหรือร้ายอ่ะ ดูไม่ออกเลยจริงๆ =="
  5. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    แหะๆ ไม่รู้อยู่ดีครับบ ^ ^"

คนได้สุไปคือพี่ลีฟเหรอเนี่ย - -'

โอ๊ย สุดยอด ไม่รู้จะว่าอะไร โอ แม่จ้าววววววววว มันยอดมากครับ

ไม่นึกไม่ฝันว่าสุกับลู่จะกลับมาอยู่ด้วยกันได้ ขอเป็นแนวร่วมรอOVAเช่นกันครับ :D ว่า1เดือนที่ผ่านมาเกิดอะไร

เตะหอกซะกระจาย โอ้ววว

(ว่าแต่ว่าเทคโนก็ดีทหารในวังดันไม่ใช้ปืนเนาะ - -'')

!!!All Hail Lelouch!!!
  6. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    กำลังคิดแบบนั้นอยู่เลยละชูว์ แต่ตอนล่าสุดดูแล้วแอบวายเลยไม่ว่ามัน รอดูตอนจบอีกที :D

ไม่ต้องเสียใจหรอกครับ เพราะผมประมูลได้ก็ไปเที่ยวต่อไม่ได้ต้องไปหาที่นั่งพักแล้วหาของกินแค่นั้น ทั้งๆที่อยากจะไปเที่ยวอีกตั้งหลายที่ :waaa:

แต่ทั้งงานมีแต่เสียงเชียร์น้องส้มจริงๆแหะ ส้มคู-----ง :D
  7. shinkyoto

shinkyoto Well-Known Member

EXP:
    580
    3
    88
    1เดือนที่ผ่านไป หายไปกับคำว่า "เผา(ส่ง)" มุขหากินตลอดกาลของ อนิเมที่ทำไม่ทัน
  8. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    แต่เราว่าถึงป๋าจะบอกไปก็ไม่มีความหมายล่ะ เพราะการกระทำป๋าไม่น่าให้อภัยจริงๆ=____="
    ถึงจะอ้างว่าเพื่อลูก แต่เราดูยังไงๆก็ทำไปเพื่อความพอใจกับอุดมการณ์ของตัวเองทั้งนั้น ไปสนใจความเป็นตายร้ายดีลูกด้วยซ้ำ
    ยิ่งในนิยาย ตอนลู่โดนเด็กญี่ปุ่นรุมทำร้าย บอดี้การ์ด(คนสังเกตการณ์)ก็ยังยืนดูเฉยเลย แค่คอยระวังไม่ให้ลู่ตาย เพราะยังมีค่าในฐานะตัวประกันอยู่เท่านั้นเอง (ส่วนป๋า ลู่จะอยู่รึจะตายก็ไม่แคร์เท่าไหร่ เพราะคิดว่าสุดท้ายถ้าแร็คนาร็อกสำเร็จทุกคนจะเป็นหนึ่งเดียวกัน)

แถมยังทำกับนานาลี่อย่างนั้นอีก ผลักไสความทรงจำอันเลวร้ายให้ลูกตัวเอง พรากแสงสว่างไปจากดวงตา ซ้ำยังทำให้ขาพิการอีก="= ซวยแท้ๆเลยนานาลี่จัง
  9. albedo

albedo บุรุษ 12 ปีก

EXP:
    116
    2
    18
    ตกลงว่า...ใครพอจะบอกได้มั้ยครับนี่...ว่าทำไมร่างกายอ้ายลู่ถึงได้อ่อนแอกว่าชาวบ้านนัก
  10. Ree

Ree Necromancer

EXP:
    570
    2
    38
    หัด capture รูป -_-!! ไม่ resize นะครับ อาจจะโหลด นิดหน่อย

~เฮๆ

Edited : รูปแรก ผมว่า ปาก ลู่ มันห้อยๆ นะครับ ทำไม รูป อัพลง เว็บแล้ว ขนาดมันเล็กลงหว่า
  11. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ^
    ^
    :555:

แอสโตรชาร์ล!!!
    ห้อยนี่อะไร
  12. leaf

EXP:
    1,279
    0
    0
    ไม่รู้ว่ามีคนในAFไปกันอ่ะ อยากเจอ :waaa:

ปากห้อย? รึหน้าห้อย?
  13. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    อ่านรีวิวอัลแล้วคิดได้อย่างนึง

ถ้าตอน 20 ปะทะกับบิสมาร์ค สุกมันใช้ดาบแล้วสู้ไม่ได้จนเกียสสั่งหนีสินะ
    แล้วถ้าเกิดว่า สุกมันใช้สปินคิกใส่บิสมาร์ค (หรือใส่ดาบบิสมาร์คล่ะ)

ไหนๆไอ้ตอน 21 ก็สปินจนหอกหักไปแล้วนี่ :p
  14. leaf

EXP:
    1,279
    0
    0
    ^
    ^
    สงสัย1เดือนที่ผ่านมา สาคูมันไปเก็บเลเวลไง
    ไม่ก็เจอลู่ใช้เกียสใส่ "จงเทพ!!!" :555:
  15. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    รูป Flying Emperor นี่ยังกับ ไซโครครัชเชอร์ ของ เวก้า (Mr.Bison) ใน สตรีท ชะมัด

นี่หรือเปล่าหว่าที่ ตารี ให้ผมบอกวิธีปรับ COnfig ใน WMC ^^!
  16. keechan

keechan New Member

EXP:
    205
    0
    0
    ขำได้อีก 5555

ไ้อ้ตอนนี้ตอนแรกมาอย่างเครียด ซึ้ง อึ้ง

พอตอนปิดเรื่อง อึ้งอีก แต่ขำกว่า ก๊ากกก โอ้ยย อีคู่นี้ ราชินีกะอัศวิน เอาเข้าไปค่ะ สมหวังแล้วใช่มั้ย รักกันสิๆๆๆๆ ไม่รู้มาอีท่าไหน แต่จบแบบนี้ได้ก็โอเควะ สองคนนี้อยู่ฝั่งเดียวกันซะทีเหอะ รำคาญเห็นพวกแกทะเลาะกันมานานละ

ปล. ชไนเซลซามะหล่อลากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ปล.2 เพิ่งเห็น คนไปงานเกียสกันเยอะเหมือนกันนี่หน่า ไม่ได้ทักใครในบอร์ดเลย มัวแต่ทำหน้าที่หาเสบียงให้สต๊าฟ ^^!
  17. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    นึกออกๆ :555:
  18. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    ก็ว่าทำไมตอนที่สลายไล่จากขาพอถึงมือแล้วมันเว้นเอาไว้

(ถ้าไม่อยากให้มือหายไปไวๆต้องยกไว้เหนือหัวตัวเองสิ...............)

สุดท้ายเอาไว้บีบคอลู่อย่างไร้ผล=_=
  19. PoP

EXP:
    1,369
    0
    86
    คงเพราะมือมันต่ออยู่กับไหล่ซึ่งเป็นช่วงบนมั๊งครับ :D
  20. wildfang

wildfang New Member

EXP:
    4
    0
    0
    บักสุถึงมาอยู่บักลู่ได้ หรือ ว่าบักลู่ทำยาเสน่ห์ใส่บักสุ

ส่วนท่านแม่ก็นึกว่าจะเป็แนวเรียบร้อยที่ไหนได้ - - No comment
  21. pangiekosan

pangiekosan New Member

EXP:
    11
    0
    0
    ท่าทางรูปล่างสุด ถ้าลู่เจอเข้าไปคงปอดแตกตายแหงเลย == "
  22. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    เห็นภาพประกอบแล้วฟันธงเลย นี่แหละต้นฉบับ -_-;
  23. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0

24. leaf

EXP:
    1,279
    0
    0
    ^
    ^
    ยิ้หวานจริงๆ แต่ภาพถัดลงมา เผา โดยเฉพาะภาพสุดท้าย ^^;
  25. PoP

EXP:
    1,369
    0
    86
    เรียงลำดับเหตุการณ์จากเผาน้อยไปเผามาก - -''

Share This Page