กระทู้รวม CODE GEASS -Lelouch of the Rebellion-

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย machan, 20 พฤศจิกายน 2007.

1. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    38
    รูปแรกของ พี่ชู ผมมองเป็นลู่มีหูแมว OTL
  2. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0

update ตรงกับสถานการณ์บ้านเมืองเราจริงๆ :555: :555:
  3. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    ^
    ^
    ฮาจริงๆ สุดยอดเลย
  4. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    กร๊ากก ลูลู่วิงค์ น่ากลัวมากฮ่ะ 555555
    ขำตรงได้หลังแล้วลืมหน้า กะญาติตูก็ป้าเมิงเนี่ยล่ะ กร๊ากก คิดได้เน้อออ

(ตอนแรกเห็นแทกสปอยว่าจะไม่เปิดดูแล้วเชียว แต่เห็นเรพบนเลยเปิดจนได้)
  5. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    ..............มันอะไรกันโหว่ยยย
  6. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    Code geass destiny :D

[youtube]flDwDM8PCaE[/youtube]
  7. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    :555: :555:
  8. boomkungzx

boomkungzx New Member

EXP:
    271
    0
    0
    เอาอีกล่ะตู ได้ดูช้ากว่าชาวบ้านเขาอีกแล้ว เฮ้ออ~~~

ผมว่าถ้าไอตอนที่มันพูดก่อนตัดไป 1 เดือน มีต่อมันต้องเป็นแบบนี้ แหงเลย

สุก: แกฆ่ายูฟี่...
    ลู่ : แกก็ฆ่านานาลี่
    สุก: .....เออใช่ งั้นเราหายกัน
    ลู่ : งั้นมาเป็นอัศวินส่วนตัวของฉันซะ
    สุก: เอาญี่ปุ่นมาด้วย
    ลู่ : Deal!!!!!

เครดิตมุขจาก http://mercutery.multiply.com/

เรื่องที่เกิดขึ้นตอน 1 เดือนที่ถูกตัดไปก็คือ .....เปิดดูเอาเองล่ะกัน
    ปล.มาจาก Akibakko.net

=[]=!!!!

แล้วไอเรื่องที่เด็จเตี่ยกับเด็จแม่หายไปนั้น ในเนื้อเรื่องบอกว่าเพราะเป็น'ส่วนหนึ่งในแผนทั้งหมด' ซึ่งผมก็ไม่เข้าใจเช่นกัน = =

ผมมีเรื่องอยากรู้ครับ.....ทำไม....พระเจ้าต้องเป็นดาวพฤหัส หรือว่า ตัวพระเจ้าอยู่บนดาวพฤหัส - -
  9. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    ยืมจากจากชูคุง
    :555: :555: :555: :555: :555:
    พลาโม่ที่ไม่ต้องประกอบสินะ พลังงานเป็นอนันต์ (ดูแล้วเหนื่อยแทน :E )
  10. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ครังซองครัชเชอร์ฮิตไปแล้ว โดนเอาไปยำต่างๆนานา
    เป็นก๊อดฟิงเกอร์ก็เหมาะ คล้ายๆ...ครัวซองฟิงเกอร์

แล้ว...
    - ส้มมันหายไปไหนของมันแล้วเดือนนึง ยังตามหานานาลีที่หลุมอยู่เรอะ
    - แล้วตอนล่าสุด สุกมันไปทำอะไรบนหลังคา....เพื่อกระโดดลงมาเนี่ยนะ
  11. keechan

keechan New Member

EXP:
    205
    0
    0
    spoiler แต่ละอันนี่ฮากันจริงๆ :555:
  12. eol

eol earth of lolicon!!

EXP:
    1,040
    0
    86
    ฮาาาาาาา ไอ้ที่แปลยาวๆ สุดๆ
  13. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    อันนี้ฮาแตก
    โลโก้โอลิมปิกอันใหม่สินะ :555:

:555:
  14. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ^
    ^
    ฮา หน้าของลู่ที่ใส่เสื้อเบอร์3 :555:
    แล้วโลโก้กีฬาอันนี้มันเป็นกีฬาอะไรอ่ะ พุ่งหลาว? *-*

เพิ่งเข้าไปดูที่เวบมา สรุปน้องนุ่นม่องเท่งจริงๆหรอ...
    ถ้าจำไม่ผิดตอนเฟรย่าลงใหม่ๆ ชื่อน้องนุ่นขึ้นว่าหายสาปสูญ แต่งวดนี้กลายเป็นตายแล้ว อาเมน :china:

15. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    knight of round มีแค่ 8 คนเนี่ยนะ= =' โผล่ไม่ครบ เห้อ

เจ๊โยรุอิจิ เป็น Knight of Four รึ
  16. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    เอ่อ เพิ่งได้ดูใ..
    ช่วงกลางๆนึกว่าเห้ย มันจะเอามุกเดียวกับเอวาเกเลี่ยนหรอวะ ป๊ะป๋า anti-AT field คนทั้งโลก 55555
    ไม่นึกว่ามะม้าจะเป็นตัวโก่ง อ่ะเหอๆ ผิดขาด
    ป้าก็นะแบบว่า รู้เรื่องตลอดนี่หว่า เหอๆ หลอกใช้เด็ก แต่สุดท้ายป้าก็ทำไม่ลง
    แต่ว่าซึ้งตอนที่ไอ้ลู่พูดถึงน้องลี่อ่ะแบบว่า มันทำเพื่อน้องมันตลอดจริงๆ
    สุดท้ายบอสใหญ่เป้นชไนเซล...?เหรอ รู้สึกแปลกๆอ่ะ ขอให้ป๋ากลับมาจะเซอร์ไพรสกว่าป้ะ= =
    สุดท้ายไอ้ลู่ก็สองตากีอัส แต่ชอบนะที่มันสั่งพระเจ้าอ่ะ เหอๆ เท่จริงๆไอ้ลู่
    ดูเหมือนว่าเราจะเป็นคนเดียวที่ไม่เชียร์มห้ไอ้สุกลู่มันเป็นเพื่อนกันอีก...มุกมันเก่าอ่าไม่ชอบเลยรวมพลังปราบบอสเนี่ยยยยยยย
    แต่เนื้อเรื่องเดินเร็วมากบวกหักมุมโคตรๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จนตื่นเต้นหายไปหมด เหอะๆๆๆๆ

คำถาม? ทำไมป๋ากับมะม้าถึงหายไปได้อ่ะ งง?
  17. leaf

EXP:
    1,279
    0
    0
    ^
    ^
    ป๋ากับม้าก็หายไปเพราะคุณลูกชายแสนดีนี่แหละครับ

จริงๆก็พลิกล็อคเหมือนกันว่า1เดือนที่ผ่านมามันไปทำอะไรกันสาคูถึงมาเป็นองครักษ์ให้ลู่ อุตส่าห์เชียร์สาคูแทบตาย ปรับตัวไม่ทันเลย
    เชียร์จีโน่กับชไนเซลดีกว่า :D
  18. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    นั่งขำสปอยแต่ละอัน หึๆๆๆ ไม่มีเวลาโหลด T^T
  19. machan

EXP:
    284
    0
    16
    ชักสงสัยว่าที่น้ำยาล้างจานทำฉากป๋าจรวดบีบคอนั่นเพราะอยากรู้ว่างวดนี้จะโดนล้อยังไงรึเปล่าหว่า
    ตั้งแต่ขึ้นภาค R2 มานี่ แฟนๆล้อกันมันส์หลายฉากแล้วนะเนี่ย กร๊ากกก.....

เข้าเว็บทางการตั้งแต่อาทิตย์ก่อนโน้นก็เจอว่าน้องนุ่นตายแล้วอ่ะค่ะ
    ไม่ได้เข้าตอนแรกๆที่เฟรย่าลงเลยไม่รู้ว่าเคยขึ้นว่าหายสาบสูญด้วยหรอเนี่ย

เสียดายซาโยโกะซังมากกว่าน้องนุ่นอีก เสียดายฝีมือและความรั่ว 55555
  20. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ชาร์ลมันส่งโค้ดไปให้ ลู่ครั้งสุดท้ายครับ ;)!!
    เรื่องนี้ใครหลุดอะไรออกมา ล้อได้หมดครับ :555:
  21. machan

EXP:
    284
    0
    16
    มาแปะแอนโธแปลค่ะ
    http://loveff.exteen.com/20080906/code-geas-anthology-queen-vol-3

ส่วนอันนี้เพิ่งแสกนมาสดๆเผื่อคนไม่เคยเห็น
    พินอัพจากเล่มไนท์vol.4
    น้องโล่อุเคะมากกกก >[]<~~~~
  22. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ดูผังภาพด้านบน สรุปว่านานาลีตายชัวร์ไม่มีแอบกั๊กว่ายังรอดอยู่แล้วเหรอ

ในใจก็คิดว่ามันจะต้องมีเซอร์ไพรส์ล่ะวะ
  23. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    เราว่าเซอร์ไพรส์แล้วจริงๆบอสใหญ่คือเตี่ยไม่ใช่ไอ้ทั่นพี่หรอก เชื่อดิ!!
    สุดท้ายไอ้ลู่อาจจะมีเหตุให้ต้องกลับไปC no sekai แล้วไปปราบเตี่ยอีกครีั้ง5555 เพราะเดาจากชื่อตอนที่24ว่า sky of Damocles...ไอ้ชื่อหัวรบนิวเคลียร์คุณชไนเซลอ่ะ หึๆๆ มันน่าจะเกิดเหตุอะไรกับทั่วโลกแน่ๆ อาจจะกลายเป็นLCL กันหมด 555 ...ก็นะ

แค่เดาๆ=3=

ปล...ขำแอนโธแปลม่าจัง...ไอ้ลู่นี่ก็ซื่อ(บื้อ)ได้ขนาด ฮาๆ :spin:
  24. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ู^
    Eva เหรอครับ ใ...
  25. leaf

EXP:
    1,279
    0
    0
    เห็นสแกนมา
    ตอน23นี่ชไนเซลจะใช้นานาลีเป็นเครื่องมือจริงๆหรอ น้องนุ่นรออออด

Share This Page