กระทู้รวม CODE GEASS -Lelouch of the Rebellion-

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย machan, 20 พฤศจิกายน 2007.

1. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    86
    นานาลี่ โหดดจริงๆ = =''
  2. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ช่วงนี้โพสท์บ่อยเพราะเจอของแปลกเยอะมากครับ ^^;
  3. ultima

ultima Active Member

EXP:
    933
    0
    36
    ^
    ^

เหอๆ นำมาจาก akibakko สินะ

แต่พอนเดอลู่นี่ ไอ้สุกกินได้คนเดียวสินะเนี่ย...
  4. keechan

keechan New Member

EXP:
    205
    0
    0
    ขอนอกเรื่องนิดนึง

ึถึงคุณ ~@ThE AsTrApE@~ นะคะ

เห็นมาสองสามทีแล้วที่คุณแปะภาพล้อแปะมุขต่างๆ มาลอยๆ ราวกับว่าตัวเองเป็นคนคิด ทั้งๆ ที่จริงๆ แล้วมันไม่ได้มาจากคุณน่ะค่ะ ต้นบลอคที่เขียนมุขพวกนั้น (รวมทั้งคอมเมนท์ด้วย) เป็นของเพื่อนเราที่เราเองก็เข้าไปดูอยู่ทุกอาทิตย์ ถ้าเอามาแปะแล้วบอกซักหน่อยว่าเอามาจากบล็อคไหนนี่คงจะไม่ว่าอะไรนะคะ (ถึงคุณจะไม่ได้ขอ)

แต่นี่ ทั้งไม่ได้ขอ แล้วก็ไม่ได้ให้เครดิตด้วย

ตั้งแต่

บทล้อสุลู่ในตอน 21 ก็ก็อบคอมเมนท์ของคนที่มาตอบบล็อค
    http://www.all-final.com/forum/view...p://mercutery.multiply.com/journal/item/45/45 (รีไพล์ของ joice1st)

ตัวย่อของเฟรย่า
    http://www.all-final.com/forum/viewtopic.php?f=10&t=320&p=50187#p50187

ต้นบลอค -> http://mercutery.multiply.com/journal/item/39/39
    คนที่เขียนบลอคต้นเขาเพียรพยายามนั่งจ้องกว่าจะพิมพ์ออกมาได้นะคะ คุณก็อบเอาง่ายๆ แบบนี้เอง

จนอันล่าสุด ลู่ล้อเซเลอร์มูนกับเดี่ยว 7 นั่น ภาพทุกภาพ คำพูดทุกคำพูด ก็อบมาจากบลอคคนอื่นเสียหมดเลย
    http://www.all-final.com/forum/viewtopic.php?f=10&t=320&p=54777#p54777

ต้นบลอค -> http://mercutery.multiply.com/journal/item/47/47

ดูจากวันที่ทั้งหมดแล้วคงไม่ต้องเถียงนะคะว่าใครก็อบใครน่ะ?

เนื้อหาในการก็อบอาจจะไม่ใช่อะไรที่ร้ายแรง แต่ว่าการกระทำก็อบปี้ข้อความ + รูปภาพ ของคนอื่น โดยอ้างว่าเป็นของตัวเองเ็ป็นความผิดร้ายแรงนะคะ

ถ้าคุณ ~@ThE AsTrApE@~ ยังไม่ทราบถึงมารยาทพื้นฐานข้อนี้ก็ขอให้รับรู้ไว้ตรงนี้แล้วก็ปรับปรุงด้วยนะคะ อะไรที่ไม่ใช่ของเราไปเอามาจากไหน (ควรจะขอเจ้าของก่อนด้วยซ้ำ) ควรให้ที่มาให้ถูกต้องและัชัดเจนค่ะ

ยังไงก็ขอฝากไว้ด้วยนะคะ แล้วก็ปรับปรุงตรงนี้ด้วยค่ะ ขอให้เข้าใจว่าเรื่องนี้ไม่ใช่เรื่องเล่นๆ คุณอาจจะคิดว่าแค่ก็อบมุขขำๆ แค่นี้มีอะไรเสียหายนักหนา ขอตอบด้วยสามัญสำนึกว่ามันไม่ใช่เรื่องที่ควรทำค่ะ

ขอร้องนะคะ อย่าเถียงว่าทีคนอื่นทำกันเยอะแยะทำไมไม่เห็นเป็นไร เราไม่ได้เป็นพระเจ้าถึงจะได้รู้หมดว่าใครก็อบใครไม่ก็อบ แค่อยากชี้แนะสิ่งที่ถูกต้องและควรทำค่ะ
  5. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    อยากได้พอน เดอ คาเรน
    พอน เดอ ซีทู
  6. ultima

ultima Active Member

EXP:
    933
    0
    36
    ^
    ^

งั้นผมขอ พอนเดอนุ่น ละกัน พอดีชอบแบบโลลิ
  7. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ขออภัยที่ขุดประเด็นเก่าแต่เพิ่งสังเกตุ
    ผมว่าน่าจะมีพลังทำลายล้างสูงเกินปกติมากกว่านะครับ เพราะปกติโลกของเราถ้าเปฺ็นการระเบิดแบบฟิวชั่นก็จะไม่มีรังสีตกค้างเหมือนกันนะ แถมรุนแรงกว่า แบบฟิสชั่นด้วย
  8. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ที่งงคือ ลู่มันไม่รู้ข่าวเลยหรือว่าเดโมเครสสร้างที่ไหน ออกจะใหญ่ปานนั้น =_='
    หรือมากรณีเดียวกับ CERNN
  9. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ต้องพอน เดอ สาคูถึงจะน่ากิน :555:
    พอ เดอ จีโน่ก็ด้วย~
  10. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    ^
    ว่าแล้วต้องมามุกนี้
    พอน เดอ คาเรนละกัน -3-
  11. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    เอ่อ ผมขอ พอน เดอ ยูเฟเมีย กับ พอน เดอ ซีทูละกันนะครับ

ว่าแต่ผมสงสัยว่าทำไมไม่มีใครต้องการ "พอน เดอ นีน่า" บ้าง? (ฮา)
  12. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    อาจจะเพราะว่าทั่นพี่ชไนถ่อไปสร้างถึงกัมพูชาก็ได้= ="
  13. Kanyne

Kanyne New Member

EXP:
    118
    0
    0
    จริงๆแล้วชไนเซลมันไปแอบสร้างอยู่ใต้เขาพระวิหารครับ เลยไม่มีใครรู้ ฮา (จะโดนแบนมั้ยเนี่ยมุกนี้ เอิ๊กส์)
  14. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    ^
    ^
    เอิ๊กกกกก ปราสาทนั่นคือปราสาทเขาพระวิหารหรือนี่ =[]=''

(รับมุข ล้อเล่นนะครับ - -'')
  15. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ที่แท้ ขอมโบราณโดน FLEIA สินะ...

[action]ล้มโต๊ะ!![/action]
  16. prangnaree

EXP:
    770
    0
    36
    เออหรือFLEIA มันคือ เขาพระวิหารรรร OMFG!!!!! เอากันเข้าปะ ^^"
  17. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    ^
    โยงกันไปได้ ฮ่าๆๆๆ

ปกดราม่า รั่วกันเข้าไป รั่วมากขึ้นเรื่อยๆ
    ทำไมไม่ขายพิซซ่า?
    ส่วนปก OST งามอ้ะ ชอบบบ >[]<

พอนเดอลู่น่าถลก เอ้ย น่ากิน~

เอ๋??? ลู่ก็เป็นเจ้าชายลำดับ 11 มาตั้งแต่แรกแล้วไม่ใช่หรอคะ??
  18. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    มันมีรัชทายาทกับเจ้าชายนี่ครับ อาจจะองค์ชายลำดับ 11 รัชทายาทลำดับ 17 ก็ได้นะครับฦ
  19. prangnaree

EXP:
    770
    0
    36
    องค์ชายลำดับ11(ไม่แน่ใจว่าในลูกชายทั้งหมดเป็นคนที่11 หรือว่าในลูกๆทั้งหมดเป็นคนที่11 แต่น่าจะเป็นอย่างแรก) แต่อันดับสิทธิได้รับสืบทอดบัลลังก์(รัชทายาทซึ่งนับรวมลูกชายลูกสาว) อันดับ17 จ้า

ยังไงซะปัจจุบันก็เป็นกษัตริย์องค์ที่99 ซึ่งเผลอๆ คงเป็นคนสุดท้ายราชวงศ์ ฮาๆ
  20. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    ไม่ก็ตอนสุดท้าย นานาลี่ อาจจะเป็นก็ได้นะครับ :555

แบบว่า ทั้งชไนเซลและลูลูชสู้กันจนเดี้ยงไปทั้งคู่ - -

นานาลี่ก็จะเป็นกษัตริย์องค์ที่ 100 พอดีเลย ><
  21. boomkungzx

boomkungzx New Member

EXP:
    271
    0
    0
    เอ่อ... เรื่องนี้ต้องขอโทษด้วยครับ

พอดีวันที่ผมโพสต์ที่กระทู้นี้ส่วนใหญ่มันเป็นวันพุธอะครับ(แอบมา งิงิ) -_-;

รีบมากๆ เลยไม่ได้ใส่เครดิตต้องขอโทษด้วยครับ ขอโทษจริงๆ ยกโทษให้ด้วยนะ >.<

ถ้าไม่ยกโทษให้จะฮาราคีรีตัวเองด้วยล่ะ >.,<

EDIT

ผมใส่เครดิตให้แล้วน้า ยกโทษให้ผมเถอะมันรีบจริง ๆ >.,<

โอย..มึนไล่ดูตั้งแต่หน้า 30 ยัน 49 ตาเริ่มลายนิดๆล่ะ...
  22. prangnaree

EXP:
    770
    0
    36
    เบื่อ! เซรง! แปะรูป!!!!!

จากการ์ดอะไรซักอย่างของที่ยุ่นเค้า ไม่รุ ฮาๆ
    อีกล๊อตมาลงตอนเย็น

สบายๆกับป้า

ซีเครียดกับคาเรน

ชอบโพสท์ท่านี้ของไอ้สุกจัง ดูไนท์มากมาย

.....รู้สึกเค้าจะวางตำแหน่งให้ไนท์อยู่หน้า เจ้าหญิงอยู่หลังสินะในรูป ไอ้ลู่เอ๊ย...นี่แกมีแบ๊คเป็นสาวๆสองคนรึ อายมะนั่น
  23. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    ^
    ลักษณะการจัดภาพเป็นแบบนั้นจริงด้วยสิ ฮ่าๆๆๆๆ
    ชอบรูปสุกยูอ้ะ >[]<~~ คู่นี้ที่คิดถึง
    คาเรนโพสท์ท่าได้กันดั้มซี้ดมาก - -+

ตั้งแต่ดูภาค R2 มาเชียร์สุกลู่จนลืมยูฟี่ไปเลย กร๊าก
  24. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ^
    พอน เดอ สาคู นี่น่ารักจริงๆ มองมุมไหนก็น่ารัก ยูฟี่ปล่อยสาคูมาให้ลีฟซะเถอะ :D
  25. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    โปรดสังเกตุ.... หน้าลู่ตอนอยู่กับป้า แอบยิ้ม(เล็กน้อย) (เข้าข้างป้าเต็มที่ไม่ว่าด้วยเหตุผลใดก็ตาม )

เปล่าน้า..........ไม่ได้ลำเอียงงงง*0*

Share This Page