กระทู้รวม CODE GEASS -Lelouch of the Rebellion-

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย machan, 20 พฤศจิกายน 2007.

1. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    ถูกใจที่ได้รับ:
    8
    คะแนน Trophy:
    88
    ไม่น่าจะจับมือ อย่างลู ลองออกแอ๊คนั่น น่าจะเป็นกรีดกราดหงายมืออยู่

แต่ก็ไม่แน่ว่าจะจับมือป้า อาจจะเป็นมือไอ้สุกก้ได้........
  2. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
  3. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    ^

รู้มานานแล้วว่าตายเพราะเข้าไปดูฝรั่งมันถกกันว่าลู่ตายมั้ยตั้งแต่วันนั้นมาตลอด
    สรุปคนเขียนบทบอกตาย ตายก็ตาย555 ซึ้งดีชอบ เสียดายตายเร่งไปหน่อยไม่ร้องไห้
    ขอให้DVDมันออกพิคเจอร์ ดรามา ลู่กับป้ามาเยอะๆก็พอ กร๊ากๆ

ปล ชอบรูปที่คุณคิมุระวาดอ่ะพวกปกดรามาเทือกเนี้ย ชอบมากกว่าป้าแคลมป์วาดอีก ฮา
  4. ploykun

ploykun New Member

EXP:
    46
    0
    0
    มาแปะรูปSound Episode 6 ค่า

เฮียส้มโพสท่าประมาณว่า หน้ากากทักซิโด้มากอ่า---
    เฮียฉิงเคอะเท่จังรูปนี้

แต่สนใจที่สุดคงเป็นรูปสาวๆข้างหลัง มันเล็กเหลือเกิน ป้าโคเนเลียชุดนางมาร...
    ออวันที่ 3 ธันวาเจ้าค่า

ส่วนเรา..รอยูทูบ..
  5. Ryuune

Ryuune Well-Known Member

EXP:
    1,084
    0
    86
    ตั้งนานแล้วเพิ่งมาเริ่มดูไปได้ 6 ตอน

ฮาตอนไล่จับแมวมากมายค่ะ

นิยมสุ แต่ก็ชอบลู่ รักขาวเสียดายดำ อิอิ
  6. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    ทำไม

โล่ต้องใส่ขาสั้น......

ปล....ฉิงคือ หล่อ =////=~
  7. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    น้ำยาล้งจานมันไม่ยอมปล่อยให้กระแสตกจริงๆ...มีออกมาอีกแล้วกับกิอัสภาคใหม่..........

[​IMG][​IMG]

ตัวเอกภาคนี้คงจะเป็นป๋าปลอด มารีแอน แล้วก็ไนท์ออฟวันล่ะนะ ใครคิดเหมือนผมบ้างว่าป๋าหลอดเท่!!!!!
    ปล.มาีัรีแอนนี่มันอาเนียเวอร์ชั่นสาวชัีดๆ.....
  8. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    ทำไมยังเป็น Hangyaku no Lelouch R2 อยู่ล่ะครับนี่ - -''
  9. pentita

pentita Aqouze

EXP:
    642
    16
    38
    เป็นไปได้มั้ยว่าลู่ตายแล้วจะฟื้นได้....=w=

hangyaku แปลว่าอะไรเหรอครับ?? มันเป็นเกี่ยวกับทำเนื้อเรื่องย้อนอดีตรึเปล่า
    คราวนี้ตั้งใจว่าจะรอให้มันออกจบแล้วดูทีเดียวเลย- -" ไม่งั้นจิตฟุ้งซ่านเวลารอตอนใหม่
  10. PoP

EXP:
    1,369
    0
    86
    แปลว่าปฏิวัติครับ

อ่านว่า ฮังเกียะคุ
  11. leaf

EXP:
    1,279
    0
    0
    เหตุการณ์ตราสัญลักษณ์แห่งเลือด...
    ย้อนรอยแม่ชีจะมีเปิดเผยชื่อจริงป้าเขียวมั้ยนี่ :555:

เห็นชื่อทีมงานน้อยๆนึกว่ามังกะไม่ก็โนเวล ^^;
  12. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0

ยาราไนก้า :555:
  13. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    แค่วันนี้ บอร์ดนี้ที่เดียว เจอมุขอาเบะ นี่รอบที่ 5ละ T T
  14. PoP

EXP:
    1,369
    0
    86
    ความจริงมันรูดขึ้นๆม่ใช่เหรอครับ - -''
  15. shinkyoto

shinkyoto Well-Known Member

EXP:
    580
    3
    88
    เอ่อเรามีข้อสงสัยมาถามครับ (พักมุขอาเบะไว้ชั่วคราว)

เป็นไปได้ไหมครับว่า ว่าที่ผ่านมาทั้งสองซีซั่น ปีในเรื่องผิดมาตลอด??

เพราะตัวเลขต่างๆมันย้ำแล้วย้ำอีก รวมไปถึงพื้นเรื่องหลายส่วนทำให้คิดไปว่า ตัวศักราชในเรื่อง(a.t.b.) อ้างอิงจำนวนปีเท่ากับ ศักราชสากล AD. (พึ่งจะมาเห็นข้อแตกต่างกันตอนที่ซีรีย์จบไปแล้ว) (ความแตกต่างจากแหล่งข้อมูลที่ได้มา กล่าวว่า ห่างกันถึง50ปี!! )

เช่นนั้นแล้ว เหตุการณ์ของเรื่องก็ควรจะเกิดในระหว่างปี 2060-2068 AD (หรือ 2010-2018 A.T.B.) มิใช่หรือ?

ที่มา <!-- m -->http://www.wikipedia.org<!-- m -->

ปล. (เช่นนั้น วันเกิดหนูลู่ ก็จะกลายเป็น 5 ธันวาคม 2049 นะคร้าบบ :))
  16. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    อาเบะ........พอเถอะ รู้สึกช่วงนี้เป็นอะไรกับมุขพวกนี้จังเล่นกันจนตายไปแล้วยังไม่เลิก...

เฮ้ย แม่ลู่โมเอะ =///=~
  17. leaf

EXP:
    1,279
    0
    0
    สาคูเซ็กซี่มากๆ เอาอีกๆ :555:
  18. Ryuune

Ryuune Well-Known Member

EXP:
    1,084
    0
    86
    แง้~~ สุของเค้าเสียหายหมดเลย ~~>_<~~

แต่ก็ชอบค่ะ อิอิอิ

อนึ่ง แม่ลู่สมัยสาวดูมีสเน่ห์มาก ๆ ค่ะ
  19. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    เหอะๆๆๆ โคดหล่อเรยยยยยยยย ใครบอกมันเหมือนนังคามุอิ ไ ม่ๆๆๆ โฉดกว่า
    ชอบแคลมป์ออกแบบลายผ้าคลุม เท่สุดๆกรี๊ด ว่าแต่นั่นมันมือใครอย่าบอกนะว่าของไอ้สุก ห๊าาา

ดูปกดีวีดีนี้แล้วช้ำใจอ่ะ

บ่นหน่อยทำไมดีวีดีโคดเกรียนหมดเร็วมากกกกกกกกก ผลิตเยอะกว่านนี้ได้มั้ย เรามีแค่แผ่นสองเองเบื่อเซ็ง = ="
  20. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    ^ อยากรู้ก็ซื้อหนังสือมาดู แล้วเอาโอบิออกสิ จะได้เห็นภาพ หึๆๆๆ

นอกจากมือแล้ว ขามันก้โผล่ด้วย กางเกงยาวสีขาว...คงไอ้สุกแหง
  21. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    ป้าแคลมป์เค้าจะวาดลู่เอดาบจ่อคอC.C.ไปทำไม มันก็ต้องสุกแหงอยู่แล้ว :E
    ...เอ๊ะ รึว่านั่นคือฟูมะ เป็นตอนต่อของX1999สินะ :p

ปล.เห็นด้วย DVDหมดเร็วมาก แถมต้องมานั่งลุ้นว่าจะหาล็อตแรกทันมั้ยอีก=___="
  22. PoP

EXP:
    1,369
    0
    86
    ผมจอง Boomerang เอาครับแพงกว่านิดหน่อยแต่ได้ชัวร์ :D
  23. saji

EXP:
    1,305
    0
    86
    ผมหาแผ่นสองอยู่นอกนั้นครบ(ฮ่าๆ).....รู้สึกว่าช่วงนี้จะแกลบเพราะ โค้ดเกียสกับกันดั้ม....T^T
  24. vanilla

vanilla New Member

EXP:
    97
    0
    0
    มาเล่นปังย่ากันมั้ยค๊า(ถ้าชุดมันเข้าเซิร์ฟไทยนะ :555: )
    Pangya Japan
    สเตตัสของชุดกับรูป=>http://board.ini3.co.th/viewtopic.php?t=172847

หลายๆคนคงเห็นที่บอร์ดกันแล้วมั้ง คิดว่าเอามาฝากคนที่ยังไม่เห็นละกัน ^^
  25. leaf

EXP:
    1,279
    0
    0
    ^
    ^
    เพื่อนซี้ต่างวัย แคซ แรมเพลูจ กับ คุรุรุกิ เคน :555:
    อยากให้เข้าไทยจัง คงเป็นเพียงฝัน ^^;

Share This Page