กระทู้รวม CODE GEASS -Lelouch of the Rebellion-

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย machan, 20 พฤศจิกายน 2007.

1. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    ถูกใจที่ได้รับ:
    8
    คะแนน Trophy:
    88
    มีคนเดาถูกด้วยแฮะว่าคูจะเป็นอาเนีย

แต่นูริเป็นสุก คาดไม่ถึง

ป้า แมกส์ ลูเซีย ยังไม่มี ส่วนอาเธอร์ น่าจะป๋าหลอดแหงๆ
  2. BiwKung

BiwKung Active Member

EXP:
    855
    0
    36
    แม๊ก จีโน่ เซซิเลีย หม่าม๊า อาเธอร์ ป๊ะป๋า หรือเปล่านะเนี่ย กรั่กๆๆๆๆ

ผมว่า นูริ น่าจะทำ น้องโล่ น่าจะเวิร์ค กว่านะ ไม่ค่อนเข้ากับชุด สุก เลย
  3. vanilla

vanilla New Member

EXP:
    97
    0
    0
    นึกว่าจะมีแค่ชุดปฎิบัติการ มีชุดนร.ด้วยอ่ะ =[]= !!!!!!! ลุงอาเธอร์ไม่เนียนอย่างแรง
    (ชุดนร.มีทุกตัวละคร)
    ตามไปดู(กระทู้เดิม)=>http://board.ini3.co.th/viewtopic.php?t=172847

ลูเซียเป็นซีทูอะค่ะ ว่าแต่เค้าคัดเลือกจากขนาดหน้าอกปะเนี่ย อารินดูมๆเลยเป็นคาเรน
    นู๋คูแบนราบเลยเป็นอาเนีย (แบบนี้แสดงว่าลูเซียก้นbigอะสิ :E )
  4. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    รวมคลิปวีดีโอรั่วๆของกิอัสที่ไปเจอมา

[youtube]kUmgpmUpZ7Y[/youtube]

ลัคกี้กิอัสฟุคุจุนเป็นไปได้ขนาดนี้เลยแฮะ = =

[youtube]JtLEhzLYq5A[/youtube]

สิ้นหวังแล้ว!!!!!!!!!!

รวมรูปเด็ดๆ(แน่เหรอ)ของกิอัสที่เจอมา

คู่นี้แหละที่รอคอย

คู่นี้คงเป็นได้แค่ความหลัง(แต่จากรูปพยานรักคงเป็นอาเทอร์สินะ = =)

คู่นี้ ขอไม่ออกความเห็น............

เมดนินจากับพ่อหนุ่มบ้านไร่

Good job!!!!!!

อันนี้เซอวิสสำหรับคนบางกลุ่มคนคงชอบนะ.....

เลี้ยงต้อยไว้สอย. . . . . .
  5. pentita

pentita Aqouze

EXP:
    642
    16
    38
    กร๊ากกกกกก ลัคกี้กีอัส
    My sister~~~my sister~~~
    เสียงคนร้องอุบาท แต่เพลงฮามาก 55555555
  6. killchan

killchan New Member

EXP:
    272
    0
    0

โอ้ อู้ว~~อา~~~
    คู่นี้สิสุดยอด @><@
  7. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    แปลให้ฟังหน่อยเขียนว่าอะไรอ่า~~
  8. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    สุลู่ บันไซ!!!~~~
  9. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    ชอบคู่ไร่ส้มว่ะ กร๊ากกกกก หวานเชียว

พวกบริทาเนีย เขียนตัวญี่ปุ่นได้ก็แปลกแล้ว
    ลายมือซาโยโกะ แทบจะคัดพู่กันจริงๆ

คู่สุดท้าย รับไม่ได้เว้ยย
  10. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    ลองแปลเล่นๆ บางช่องนะครับ

ช่องแรกรูป ข้ามไป

ช่องต่อมาชื่อ บรรทัดบนคือวิธีอ่าน(เขียนเป็นฮิรางานะ) บรรทัดกลางคันจิ ล่างเป็นวันเกิด

ช่องต่อมาคือพบกันได้อย่างไร (รายละเอียดแปลไม่ออกครับ= ='')

ต่อมา อาชีพ อัศวิน กับ จักรพรรดิ ตามลำดับ

ต่อมาช่องอื่นๆ เหมือนคนอื่นเขียนนะครับ

ตามลำดับซ้ายไปขวา "พี่ชายเป็นของผมนะ" (น่าจะเป็นโล่ = ='') "ยินดีด้วยลูลูช " (ไม่รู้ว่าใครนะครับ) "(อ่านคันจิไม่ออก) นะท่านพี่" (นานาลี่แหง)
    "ลู----ลูชชชชชช"(ไม่รู้ใคร) "ลูลูชของช๊านนนนน"

ลงชื่อ สามี คุรุรุกิ สุซาคุ (ประทับตราคุรุรุ) ภรรยา ลูลูช (ปั๊มนิ้วแทน) = ='
  11. ploykun

ploykun New Member

EXP:
    46
    0
    0
    [youtube]<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/HQEq5yvq1Fw&hl=en&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/HQEq5yvq1Fw&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>[/youtube]
    อยากได้เนื้อเพลงเพลงนี้จังเลยง่า หาไม่ได้เลย เพราะเพิ่งมาใหม่จัดล่ะมั้งเนี่ย
    อยากฟังเนื้อเรื่องของเอพพิโซดนี้ด้วย เมื่อไหร่จะมีคนเอามาลงน้า-------
  12. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    ^
    รู้สึกเพลงมันหลั่นล้าคาออสชอบก๊ล~เป็นบอยแบนด์ไปซะละ
    .
    .
    .
    แปลแปะๆ
    .
    .

(คู่รักหวานหยด คิชิ+โคเท>>อัศวิน+จักรพรรดิ)

สาเหตุที่ทำให้พบกัน
    สุ : ไม่ถึงกับต้องเล่าหรอกเนอะ ลูลูช
    ลู่ : เฮ้ย...!อย่าโบ้ยมาทางชั้นสิ!!
    สุ : เขินซะแล้ว น่ารักจริงๆเลย เจ้าสาวของผมเนี่ย
    ลู่ : ผิดแล้วสุซาคุ! คำว่าเจ้าสาวเค้าไม่ใช้กับผู้ชายหรอกนะ

อาชีพ สามี : อัศวิน ภรรยา : จักรพรรดิ(ตกคำว่า"นี"ไปรึเปล่า :E)

อื่นๆ : "พี่ชายเป็นของผม!"(โล่แหงๆ...)
    "ยินดีด้วยนะลูลูช"
    "เหมาะสมกันมากเลยค่ะท่านพี่"(นานาลี่)
    "ลูลู~~~ช"(น่าจะชาร์ล)
    "ยินด้วยน้า\(^o^)/"(ลอยด์?)
    "ลูลู่ของช้าน!!"(ชาร์ลีย์)

.

(คู่แท้ไม่แพ้คอฟฟี่เมท จอมมาร+แม่มด)

"บังเอิญพบกันที่ชินจูกุเก็ตโต>>หลบหนี>>ประสบภัย>>ทำสัญญากัน"
    ^จะไร้มู้ดก็ให้มันพอประมาณหน่อยนะ ลูลูช
    ^หุบปากซะยัยแม่มด <<ปิดบังความเขินงั้นรึ? <<ไม่ใช่ว้อย!!

อาชีพ สามี : จอมมาร ภรรยา : แม่มด

อื่นๆ : ชั้นมัธยมปลายโรงเรียนแอชฟอร์ด
    ประธานชมรมพิซซ่า(ภรรยา) - รองประธาน(สามี) << แล้วทำไมตำแหน่งหล่อนถึงได้สูงกว่าล่ะ!

.

(คู่นอร์มอล อัศวิน+เจ้าหญิง)

"หลังจากถูกปล่อยตัว ผมกำลังเดินอยู่หน้าอาคาร(เรียกว่าอะไรนะ ตึกที่ผบ.ปกครองเขตทำการน่ะ^^") แล้วจู่ๆเธอก็ตกลงมาจากท้องฟ้า เธอเป็นคนที่จะสร้างโลกในฝันของผม
    อยู่ๆก็รู้สึกตัวว่ามีเค้าอยู่ค่ะ(>>ตรงพื้นข้างล่าง)

อาชีพ สามี : อัศวิน ภรรยา : เจ้าหญิงลำดับ3แห่งอาณาจักรบริทาเนียอันศักดิ์สิทธิ์

อื่นๆ : "ชั้นไม่ยอมรับ"(คอร์เนเลีย)
    "ยินดีด้วยนะยูฟี่"(ชไนเซล)
    "นานๆทีก็กลับมาเล่ง>>เล่นที่อาณาจักรบ้างนะ" (โอดิสซิอุส)
    "เอาเถอะ ก็ขอให้ไปกันด้วยดีไม่มีเตียงหักแล้วกันนะ"(ลูลูช....พูดจริง?)

.

(คู่หนุ่มหน้ากากไอด้อลในดวงใจ+สายเลือดราชวงศ์แห่งเกียวโต)

พิธีก่อตั้งดินแดนของZERO

อาชีพ สามี : จักรพรรดิลำดับที่99ของอาณาจักรบริทาเนียอันศักดิ์สิทธิ์>>ZERO! ภรรยา : ผู้แทนแห่งสมาพันธ์สหรัฐ(แปลไทยผิดแน่ๆอันนี้)

อื่นๆ : ตามรูป...สุกบีบส้มเละคามือ? นานาลี่ก็เอากะเค้าด้วยแฮะ

.

(คู่สุดแกร่ง คนสวน+สาวใช้ผู้จงรักภักดี)

"เราพบกันครั้งแรกในโรงเรียนแอชฟอร์ดระหว่างที่กำลังปฏิบัติหน้าที่กันอยู่ ซาโยโกะเป็นสตรีที่แข็งแกร่งและมีความจงรักภักดีอย่างมาก กระผมคิดว่าถ้าหากเป็นเธอผู้นี้แล้วล่ะก็ เราจะสามารถปกป้องท่านลูลูชไปด้วยกันได้ขอรับ"
    "คนคนนี้นะ เล่นฟาดฟันดาบใส่ผู้หญิงที่เพิ่งพบหน้ากันครั้งแรกเลยเชียว แต่เขาก็ช่วยดูแลดิฉันที่บาดเจ็บ เป็นคนใจดีทีเดียวเจ้าค่ะ"

อาชีพ สามี : ผู้ประกอบกิจการไร่ส้ม (ไซบอร์ก) ภรรยา : เมด (ยอดนินจา)

อื่นๆ : ลูกสาวคนโต >> อาเนีย ก็อดวาลด์ (ลูกบุญธรรม)
    ลูกชายคนโต >> มีกำหนดคลอดในฤดูหนาวนี้
    อื่นๆ >> จี๊กฟรี้ด1เครื่อง
    อาศัยอยู่ในจังหวะวาตะยามะ
    ขอแสดงความจงรักภักดีอย่างสุดซึ้งในฐานะข้ารับใช้ของท่านลูลูช

.

ชอบไอเดียคนทำฟอร์มนี้จริงๆ เอามาต่อยอดฮาได้อีก~
  13. PoP

EXP:
    1,369
    0
    86
    ^
    ^
    โอ่ววว คำแปลอย่างเป็นทางการ =[]=''
  14. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    อ่านคำแปล คู่ล่างสุด ฮาได้อีก ดูเป็นทางการมาก
  15. shinya

EXP:
    625
    1
    38
    ไปแปลมาอีกอัน เลยเอามาแถม

ขอบคุณภาพจากอากิบัคโกะ

สาเหตุที่ทำให้ได้มาพบกัน : (บทสนทนา2พี่น้อง)
    ลู่ : ...นะ นี่มันใบจดทะเบียนสมรสไม่ใช่รึ...!!
    นา : ใช่แล้วค่ะ~
    ลู่ : นะ นานาลี่...ไอ้การแต่งงานระหว่างพี่น้องน่ะมัน...
    นา : แหม นี่มันไม่ใช่ของจริงหรอกค่ะ
    ลู่ : ...
    นา : จำได้มั้ยคะ ที่เมื่อก่อนน้องกับท่านพี่ยูฟี่เคยทะเลาะกันด้วยเรื่องที่ว่าใครจะได้เป็นเจ้าสาวของท่านพี่จนทำให้ท่านพี่ต้องลำบากใจ ถึงจะเป็นเรื่องสมมติจอมปลอมยังไงก็ได้ ช่วยทำให้ความฝันนั้นสมหวัง ไม่ได้หรือคะ?
    ลู่ : นานาลี่...

อาชีพ สามี : พี่ชาย ภรรยา : น้องสาว

อื่นๆ :
    โรโล่ : ขี้โกงนี่นานาลี่!!นั่นมันพี่ชายของผมนะ...!!!!
    เชอร์ลีย์ : ยินดีด้วยนะ! ลูลู่ นานะจัง!!
    สุ : ถ้าพวกเธอมีความสุข ผมเองก็ดีใจด้วยนะ
    ริวาล : ถ้าเป็นพวกนายล่ะก็ ชั้นก็คิดไว้แล้วล่ะว่าซักวันต้องลงเอยยังงี้!

.

จะหวานไปไหนน่ะคู่นี้=w=
  16. PoP

EXP:
    1,369
    0
    86
    ู^
    ^
    ^
    นี่สิแหล่มเลย > <b
  17. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    โอ ขอบคุณมากมายสำหรับคำแปลลล
    ลู่แกจะเหมาทุกคนในเรื่องเลยใช่มั้ยยยย

EDIT : ป้าแคลมป์ทำงานเข้ามากมาย.........

รูปนี้ เอ่อ รู้สึกไอ้ลู่ไอ้สุกกลับตำแหน่งที่แฟนๆคาดหมายไว้มั้ย แต่ยังดูชิวๆ

.
    .
    .
    .
    .
    .

.
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    แต่รูปนั้!!!!!! โห ป้าแคลมป์ หนูจิ้นไม่ออกจริงๆป้าจับเข้ากันด้ายยยยยยย ต๊าย มาได้ไง!? ว่าจะไม่โพสแต่อดไม่ได้แอบฮา

3P = คำตอบ......................อาฮะๆ =w= มันน่าจะมีรูปป้าลู่คู่กันนะแต่หาไม่เจอ??
  18. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    รูปงามม โฮกกก แต่ทำไมมันลายเป็น ลู่-สุไปแล้วเนี่ย!!!
  19. PoP

EXP:
    1,369
    0
    86
    งามแต้ๆ O-O
  20. shinya

EXP:
    625
    1
    38
    อ๊ากก รอสอยเล่มนี้~~~
    เข้าคิโนะเมื่อไหร่เนี่ย>____<

รูปบนไม่ได้กลับตำแหน่งหรอก พอดีลู่อยู่ในโหมดเคะราชินี(จักรพรรดินี) :E
    คู่นี้สลับSMกันได้เสมอ(ฮา)

ส่วนคู่สุกป้านี่ก็จิ้นไม่ออกเหมือนกัน ตอนสุดท้ายป้าถึงกับหนีไปชายแดนเลยไม่ใช่รึ(ฮา)
  21. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    รูปป้าเขียวกับสาคูนั่น ไหล่ใครสวยกว่ากัน :555:
  22. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    พี่ชิน ลอตแรกมาคิโนะแล้วนะฮ้า
    สั่งไปแล้ว วันนี้จะไปรับ โฮกกกกกกกกก >[]<

ป้ากับสุกนั่นมัน เมียหลวงกับเมียเก็บ???
  23. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    มีอีกรูปก็ที่เป็นปกหนังสือ ลูเอาดาบปักข้างๆสุกที่นอนกับพื้น ตอนนี้เครดิตไม่พอยังโหลดภาพไม่ได้ ในอากิบักโกะ อีกพักคงมีคนเอามารีไซส์ลงมั้ง
  24. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    แฟนกิอัสมีเฮกิอัส"อาจ"มีภาคใหม่!!!!

ในที่สุดมันก็มาแล้วแผนการตลาดของซันไรท์.............
  25. PoP

EXP:
    1,369
    0
    86
    ผมก็ว่ามันคงจะมีอยู่แล้ว หลายอย่างที่ยังไขไม่หมด = =''

ชื่อของซีทู พลังกีอัสคืออะไรมายังไง etc.

Share This Page