ช็อคตาตั้งกับนามกรของแม่ทัพ Wii!!!...เธอคือ โอลบา ยุน ฟาง

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย BoN, 14 ตุลาคม 2009.

1. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    ถูกใจที่ได้รับ:
    66
    คะแนน Trophy:
    113

ผยแล้วอีกเช่นเคยสำหรับชื่อของตัวละครใหม่ใน Final Fantasy XIII ที่อุตส่าห์ไปเดินโฉบอยู่ในเทรลเลอร์ล่าสุดที่ฉายในงาน Final Fantasy XIII Premiere Party และั TG2009 ให้ผู้คนงวยงงเล่นโดยไม่มีใครทราบชื่อเสียงเรียงนาม จนกระทั่งโดนผมตั้งนิคเนมให้ว่าท่าน "แม่ทัพ Wii" ขณะที่พวกฝรั่งก็ตั้งสมญานามของเธอให้ว่า "Acadon"

ล่าสุดนี้ทางนิตยสาร VJump ก็ได้ออกมาแถลงไขแล้วว่าชื่อเสียงเรียงนามของเธอนั้นมิได้สัปดนอย่างที่ผู้ คนทุกหมู่เหล่าพยายามตั้งให้แต่อย่างใด ทว่าชื่อที่แท้จริงของสาวหน้าแขกคนนี้ ก็คือ "ヲルバ=ユン・ファング" (Oerba Yun Fang) งานนี้ใครจะอ่านว่า "โอลบา ยุน แฟ็ง" หรือจะ "โอลบา ยุน ฟาง" ก็สุดแล้วแต่ท่านจะศรัทธา แต่ไม่ว่าท่านจะพอใจกับการอ่านแบบไหน ก็จงพึงระลึกไว้ว่าตัวเธอนั้นใช้ชื่อสกุล "โอลบา" ร่วมกับตัวละครหลักอีกตัวที่มีชื่อว่าวานิลลา....

อ่าว.... อย่ามาถามผมสิครับว่าทั้งสองเป็นพี่น้องกันรึเปล่า สแกนมันเขียนมาแค่นี้ผมก็บอกได้แค่นี้สิ...

นอกจากนี้ตัวเธอนั้นยังมีสัตว์อสูรประจำกายเป็นราชันย์ มังกรบาฮามุท และยังใช้หอกซึ่งเป็นสัญลักษณ์ของอัศวินมังกรเป็นอาวุธคู่กาย ดูแล้วแม๊นแมน อยากให้เป็นศัตรูมากกว่าเป็นพวกไลท์นิ่งจริงๆ ทั้งนี้ตัวเธอจะได้คุณอันโดว มาบูคิมาพากย์เสียงให้

ปิดท้ายด้วยชื่อสัตว์อสูรคู่กายของซัสซ์ที่ไม่ใช่อิฟรีทแต่อย่างใด หากแต่ตัวมันนั้นมีชื่อว่า "บริวฮิลเด้" นะครับ

ที่มา : VJump
  2. kolonel

kolonel Demon Daughter of the Light

EXP:
    380
    36
    48
    พี่สาว (ญาติ น้องสาว ฯลฯ หือจะอะไรก็ตามแต่) ของวนิลา เท่ห์มากมาย (ดูท่าจะไม่ได้เป็นซิสคอนด้วย)

ป.ล.สัตว์อสูรของซัส ไปใช่สัตว์นะจ๊ะ (หรือพี่บอนเรียกแบบนี้เอ่ย)
  3. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    เอ่อ....พี่เขียนผิดครับ... แก้ๆๆ ขอบคุณครับ ^^'
  4. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    งงอยู่พักนึงก่อน ถึงจะนึกออก ว่าใครกันวะ แม่ทัพ Wii

ทีแรกผมคิดว่าศัตรูจริงๆนะ แต่ถ้าเปิดตัวแบบนี้แสดงว่าจริงๆแล้วเป็นฝ่ายเรางั้นรึ? แล้วฉากที่ท่านเอา DQ10 มาส่งล่ะ!?

ปล. อสูรของซัส นามนั้นคือออโต้บ็อทส์!!
  5. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ^ มันออโต้บ๊อท ดิเซปติคอนทั้งนั้นแหละ

บาฮามุท ดูยังไงก็ อิฟรีทภาค10
  6. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    โผล่มาอีกคนแล้ว แถมคุณท่านยังใช้บาฮามุทด้วย
    เท่ากับว่าตอนนี้มีตัวละครเป็น 5 แล้วสินะ

เห็นด้วยว่าภาคนี้มันเล่นจับเอามนต์อสูรมาแปลงร่างได้แปลกดีแท้ (จนเป็นอะไรไปแล้วก็ไม่รู้)
    แต่เห็นเกมเพลย์แล้วภาคนี้คงจะทำคอมโบได้มันส์พิลึก

นิดหนึ่งนะครับ ผมไม่ได้ติดตามข่าวสารเป็นจริงเป็นจัง อยากทราบว่าตอนนี้
    ได้มีการให้ข่าวเกี่ยวกับ "ซิด" ประจำภาคนี้ออกมารึยังครับ (อยากเห็นหน้า)
  7. mrshaner

mrshaner New Member

EXP:
    20
    0
    0
    บาฮามุทหัวโล้น รับไม่ได้ T-T
  8. LittleMFox

LittleMFox New Member

EXP:
    39
    0
    0
    คุณพี่สาววววววว
    เท่จังเลยยยยยยยยยยยยยยยยยย หลงสเน่ห์ซะแล้วสิ >///<
  9. zieghart

zieghart New Member

EXP:
    351
    0
    0
    เห็นบอร์ดอื่นๆ เค้าบ่นกันเยอะมากเลย เรื่องจับมนตร์อสูรมาทำเป็นยานพาหนะ...แต่จริงๆแล้ว ผมกลับชอบนะเนี่ย ^^" ไอเดียบรรเจิดดีออก แล้วน่าจะเปิดโอกาสให้ได้ใช้พวกนี้มากขึ้นอีกตั้งเยอะ

มาป่านนี้แล้ว...จะให้ยึดคอนเซปต์เดิม เป็นเหมือนภาคที่ผ่านๆมา โผล่มาพร้อมคัทซีนอลังการ ใช้ท่าไม้ตายนานเป็นนาที ก็ใช่ที่นะ...ถ้าเป็นอย่างนั้น เผลอๆจะโดนติมากกว่าเดิมอีก
  10. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ทำไมต้อง Wii อ่ะ มันลงแค่ 360 กับ เพลย์ 3 นี่นา ไม่เก๊ตมุขแฮะ

Edit: เก๊ตละ ชื่อในซับนรกนี่เอง

Share This Page