kolonel
Last Activity:
25 มีนาคม 2014
EXP:
380
ถูกใจที่ได้รับ:
36
คะแนน Trophy:
48

กำลังติดตาม 14

ผู้ติดตาม 6

Birthday:
1 มกราคม 1996 (Age: 28)
Home page:
Occupation:
Witch's Hunter

Share This Page

kolonel

Demon Daughter of the Light, Female, 28, from Arkham City

โฮกฮากกับ Catwoman ใน The Dark Knight Rises เธอสวยมากๆอ้ะ >///< 12 เมษายน 2012

kolonel was last seen:
25 มีนาคม 2014
    1. kolonel
      kolonel
      เพื่อนสาวเธอตอบอย่างไม่ลังเลใจ ถ้าคืนนี้ไปต้องไม่เกินตีสี่~
    2. kolonel
      kolonel
      เพื่อนสาวเธอตอบอย่างไม่ลังเลใจ ถ้าคืนนี้ไปต้องไม่เกินตีสี่~
    3. PaiaAznable
      PaiaAznable
      แปลเสร็จแล้วนะแบม
      บาโยกับฌอง ทั้งสองคนนั้นใช้ชีวิตธรรมดาทั่วๆไปแบบไหนกันนะ? หรือว่าอยู่ด้วยกัน!? นี่คือภาพๆหนึ่งที่ออกมาจากการคุยกันเรื่องสัพเพเหระ ขณะที่บาโยนั้นตื่นเช้าทำงานบ้านอย่างขยันขันแข็ง แต่ฌองนั้นกลับกินเหล้ากลับบ้านดึกดื่นและเข้านอนทั้งที่ยังมีเครื่องสำอางติดอยู่ แล้วก็ถูกปลุกทุกครั้งในวันต่อมา เป็นรูปแบบความสัมพันธ์ที่ไม่เห็นแต่เศษเสี้ยวหนึ่งในเนื้อเรื่องจริงเลยนะ (ชิ...
    4. PaiaAznable
      PaiaAznable
      แปลเสร็จแล้วนะแบม
      บาโยกับฌอง ทั้งสองคนนั้นใช้ชีวิตธรรมดาทั่วๆไปแบบไหนกันนะ? หรือว่าอยู่ด้วยกัน!? นี่คือภาพๆหนึ่งที่ออกมาจากการคุยกันเรื่องสัพเพเหระ ขณะที่บาโยนั้นตื่นเช้าทำงานบ้านอย่างขยันขันแข็ง แต่ฌองนั้นกลับกินเหล้ากลับบ้านดึกดื่นและเข้านอนทั้งที่ยังมีเครื่องสำอางติดอยู่ แล้วก็ถูกปลุกทุกครั้งในวันต่อมา เป็นรูปแบบความสัมพันธ์ที่ไม่เห็นแต่เศษเสี้ยวหนึ่งในเนื้อเรื่องจริงเลยนะ (ชิ...
    5. kolonel
      kolonel
      ญี่ปุ่น...เบโยเน็ตตะ... >A<
    6. kolonel
      kolonel
      ญี่ปุ่น...เบโยเน็ตตะ... >A<
    7. kolonel
      kolonel
      ベヨネッタ...TwT
      1. sensaisensai
        sensaisensai
        อะไรเหรอ แบมมิเน็ตต้า ^^
        6 ตุลาคม 2010
      2. kolonel
        kolonel
        อยากได้เบโยฯอ่ะนะ
    8. kolonel
      kolonel
      ベヨネッタ...TwT
      1. sensaisensai
        sensaisensai
        อะไรเหรอ แบมมิเน็ตต้า ^^
      2. kolonel
        kolonel
        อยากได้เบโยฯอ่ะนะ
    9. kolonel
      kolonel
      อดคิดไม่ได้ว่าชีวิตมันสั้น...คนเขียนฟิคโรงเรียน Dissidia ในเว็บ Dek-d ที่เราเคยติดตาม ได้เสียชีวิตลงกระทันหันด้วยการถูกรถชน ขอให้เขาไปในทึ่สบายด้วยเถิด
      1. powder
        powder
        อืม....ใช่ฟิคเดียวกันรึเปล่านะ แอบสลดจริงๆ
        4 ตุลาคม 2010
    10. kolonel
      kolonel
      อดคิดไม่ได้ว่าชีวิตมันสั้น...คนเขียนฟิคโรงเรียน Dissidia ในเว็บ Dek-d ที่เราเคยติดตาม ได้เสียชีวิตลงกระทันหันด้วยการถูกรถชน ขอให้เขาไปในทึ่สบายด้วยเถิด
      1. powder
        powder
        อืม....ใช่ฟิคเดียวกันรึเปล่านะ แอบสลดจริงๆ
        4 ตุลาคม 2010
    11. kolonel
      kolonel
      ข้อมูลใหม่ Bayonetta อาศัยอยู่ที่อเมริกา และไม่แน่ อาจอยู่ที่นิวยอร์กซะด้วย! โอ้ เจ๊คะ ไปตบตีกับอายะเลยดีไหม? อยากเห็นค่ะ!
    12. kolonel
      kolonel
      ข้อมูลใหม่ Bayonetta อาศัยอยู่ที่อเมริกา และไม่แน่ อาจอยู่ที่นิวยอร์กซะด้วย! โอ้ เจ๊คะ ไปตบตีกับอายะเลยดีไหม? อยากเห็นค่ะ!
    13. kolonel
      kolonel
      SE เลิก"ลำเอียง"ซะทีเถอะค่ะ เราเห็นแล้วไม่พอใจจริงๆนะคะ จะทำชุดพิเศษก็ทำให้ทุกคนซิคะ ไม่ใช่ทำให้แต่คลาวด์ หมอนั่นไม่ได้มีแต่คนชอบนะคะ เราก็คนหนึ่งล่ะ ที่เคยชอบแต่ตอนนี้หมั่นไส้(มากๆ)
      1. View previous comments...
      2. powder
        powder
        ใจเย็นจ้ะ =[]=" เกมยังไม่ออกเลย ไว้ค่อยดูต่อไปก่อนก็ได้...
        2 ตุลาคม 2010
      3. Taki
        Taki
        ใจเย็นๆ ด๔กันไปก่อน

ป.ล ไม่ได้ชอบคลาวด์นะ แต่ก็ไม่ได้เกลียด
      4. BoN
        BoN
        ตัวปกติมี 3 ชุด ถ้าคลาวด์กับไลท์นิ่งจะมี 4 ชุดด้วยเหตุผลทางด้านการตลาด มันก็ไม่ใช่เรื่องแปลกหรอกครับ บริษัทเค้าตั้งมาเพื่อหาเงินไปเลี้ยงลูกเมีย ไม่ได้ตั้งมาเพื่อทำการกุศลเอาใจแฟนๆ นา :3
    14. kolonel
      kolonel
      SE เลิก"ลำเอียง"ซะทีเถอะค่ะ เราเห็นแล้วไม่พอใจจริงๆนะคะ จะทำชุดพิเศษก็ทำให้ทุกคนซิคะ ไม่ใช่ทำให้แต่คลาวด์ หมอนั่นไม่ได้มีแต่คนชอบนะคะ เราก็คนหนึ่งล่ะ ที่เคยชอบแต่ตอนนี้หมั่นไส้(มากๆ)
      1. View previous comments...
      2. powder
        powder
        ใจเย็นจ้ะ =[]=" เกมยังไม่ออกเลย ไว้ค่อยดูต่อไปก่อนก็ได้...
      3. Taki
        Taki
        ใจเย็นๆ ด๔กันไปก่อน

ป.ล ไม่ได้ชอบคลาวด์นะ แต่ก็ไม่ได้เกลียด
      4. BoN
        BoN
        ตัวปกติมี 3 ชุด ถ้าคลาวด์กับไลท์นิ่งจะมี 4 ชุดด้วยเหตุผลทางด้านการตลาด มันก็ไม่ใช่เรื่องแปลกหรอกครับ บริษัทเค้าตั้งมาเพื่อหาเงินไปเลี้ยงลูกเมีย ไม่ได้ตั้งมาเพื่อทำการกุศลเอาใจแฟนๆ นา :3
    15. kolonel
      kolonel
      ตอนกลางคืน ฝันว่าทีน่าพูดแทงใจไลท์นิ่งจนเจ๊สายฟ้าร้องไห้! =[]=
      1. powder
        powder
        ทีน่าทำได้นะแบบนั้น!!
        1 ตุลาคม 2010
      2. kolonel
        kolonel
        เหมือนทีน่าพูดว่า เราต่างมีหน้าที่ที่ต้องทำ แล้วก็เธอคือนักรบคอสมอสคนที่สิบสาม อะไรสักอย่างจำต่อกันไม่ได้ แต่รู้สึกว่าเธอจะต่อว่าเรื่องอะไรสักอย่างเกี่ยวกับหน้าที่ แล้วไลท์นิ่งก็ร้องไห้ งืม...จำได้ลางๆว่าทีน่าก็น้ำตาไหลเหมือนกัน
    16. kolonel
      kolonel
      ตอนกลางคืน ฝันว่าทีน่าพูดแทงใจไลท์นิ่งจนเจ๊สายฟ้าร้องไห้! =[]=
      1. powder
        powder
        ทีน่าทำได้นะแบบนั้น!!
        1 ตุลาคม 2010
      2. kolonel
        kolonel
        เหมือนทีน่าพูดว่า เราต่างมีหน้าที่ที่ต้องทำ แล้วก็เธอคือนักรบคอสมอสคนที่สิบสาม อะไรสักอย่างจำต่อกันไม่ได้ แต่รู้สึกว่าเธอจะต่อว่าเรื่องอะไรสักอย่างเกี่ยวกับหน้าที่ แล้วไลท์นิ่งก็ร้องไห้ งืม...จำได้ลางๆว่าทีน่าก็น้ำตาไหลเหมือนกัน
    17. kolonel
      kolonel
      ฉันจะอยู่ข้างเดียวกับเธอ ไม่ว่าจะเป็นเคออสหรือคอสมอส ไม่สำคัญว่าเธอจะเป็นตัวร้ายใน 012 หรือไม่ สิ่งสำคัญคือทีน่าเป็นทีน่า แค่นั้นก็พอ!
    18. Taki
      Taki
      ตอนนี้ชุด2ออกมาแล้วจ๊ะ พอจะจองยกเซ็ตก่อน เพราะถ้าซื้อแยกอาจจะได้ไม่ครบทุกตัว ถ้าพี่ซื้อยกเซ็ตแล้วมีทีนาซ้ำ พี่จะมาขายต่อน้องแล้วกันจ๊ะ
    19. kolonel
      kolonel
      แม่ยกทีน่ารายงานตัวอย่างเป็นทางการ! แม่ยกหรือพ่อยกคนอื่นๆ ตอบด้วย!
      1. Taki
        Taki
        แม่ยกการ์แลนด์+พี่แสงมารายการตัวด้วยจ๊ะ 555
        22 กันยายน 2010
    20. kolonel
      kolonel
      อัพนิยายสองตอนรวด หลังจากดองมาสองเดือน! ถามว่าทำไมจู่ๆกลับมาเขียน คำตอบคือ...เพราะทีน่า!
    21. kolonel
      kolonel
      อัพนิยายสองตอนรวด หลังจากดองมาสองเดือน! ถามว่าทำไมจู่ๆกลับมาเขียน คำตอบคือ...เพราะทีน่า!
    22. kolonel
      kolonel
      อัพรูปทีน่าจากตัวเปิด Dissidia 012 มาให้แล้วจ้า!
    23. kolonel
      kolonel
      อัพรูปทีน่าจากตัวเปิด Dissidia 012 มาให้แล้วจ้า!
    24. kolonel
      kolonel
      ทีน่ากลับมาแล้ว! ภาคที่แล้วน่ารักยังไง ภาคนี้ก็น่ารัก แถมมากขึ้นหลายเท่าด้วย! กรี๊ดดดดดดด...แม่ยกทีน่้าหวนคืนโลกดิสสิเดียแล้วค่ะ!
      1. kolonel
        kolonel
        เปลี่ยนไอคอนเป็นทีน่าภาค 012 ด้วยแล้วนะเธอว์
        18 กันยายน 2010
      2. mogca
        mogca
        Dark Tina สินะ
      3. kolonel
        kolonel
        ส่วนตัวชอบนางแบบธีมดาร์กอยู่แล้วค่ะ ยกตัวอย่างเช่นป้า ฺBayonetta เป็นต้น >3<
    25. kolonel
      kolonel
      ระบบแอสซิสคือระบบเรียกผู้ช่วย หมายความว่าเราสามรถเลือกตัวหลักและรองไปสู้พร้อมกันได้...ตัวหลักทีน่า ตัวรองไลท์นิ่งแน่นอนนนนนน...
  • Loading...
  • Loading...
  • About

Birthday:
    1 มกราคม 1996 (Age: 28)
    Home page:
    http://kolonel.exteen.com/
    Occupation:
    Witch's Hunter
    โคโลเนล (Kolonel) มนุษย์ธรรมดา ไม่ได้ดีอะไรไปกว่าใคร ออกแนวค่อนข้างจะบ้าๆบอๆด้วยซ้ำ

เจ้าของฉายา "แม่ยกทีน่า" (ตั้งให้โดยพี่บอน[BoN])เจ้าของตำนานทั้งหลายแหล่) และ "แบมมิเนตต้า" (ตั้งให้โดยเจ้าแม่บาสซีฟู้ด[basseafood])

คุยได้ทุกเรื่อง พูดมาก ไร้สาระ หลงความโมเอะของทีน่า สครีมความเท่ของบาโยเนตต้า แต่ช่วงนี้ค่อนข้างจะอยู่กับป้า Bayonetta ซะมากกว่า ใครสนใจผลงานเกี่ยวกับเกมเจ๊แว่นก็ลองตามไปที่บล็อคเราดูได้ค่ะ

ตอนนี้พยามยามแต่งนิยายออริจินัลของตัวเองอยู่ เอาเป็นว่า ขอฝากตัวด้วยนะคะ~

Interact

Content:
    Facebook:
    100001441082133
    Windows Live:
    bam_maple@hotmail.com
    Twitter:
    K0L0NEL