Final Fantasy XII Revenant Wings เล่นกับเครื่องอะไรครับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย Curse, 29 มกราคม 2008.

1. Curse

Curse New Member

EXP:
    23
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    คืออยากถามว่า Final Fantasy XII ภาค Revenant Wings เล่นกับ ps2 หรือปล่าว แล้วในไทยมีแผ่นออกมาขายยังครับ !!
  2. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    เล่นกับ Nintendo DS ครับ.....^^"
  3. Curse

Curse New Member

EXP:
    23
    0
    0
    แล้วทาง Square-Enix จะทำเป็นแผ่น ps2 ออกมาหรือป่าวครับ
  4. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    คิดว่าไม่น่าจะทำออกมานะครับ เพราะว่าตัวเกมที่ลงให้กับ NDS มันแค่ติ๊ดเดียวเอง ถ้าทำออกมาใหม่ คงต้องรีเมคเลยละมั้ง

ปล. ยังไม่มีข่าวเลย คาดว่าคงไม่มั้ง?
  5. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    เกมนี้มันต้องใช้จอทัชสกรีน และทัชเพนเล่นครับ...ถ้าจะมาปรับวิธีการบังคับให้ใช้จอยเล่นได้...มันก็คงไม่ใช่ FF12RW แล้วล่ะนะ

เกมนี้ไม่ได้ยอดขายที่ดีซักเท่าไหร่ ยังไงๆ ก็ไม่น่ารีเมคออกมาครับ ถ้าดูจากความเป็นไปได้แล้ว Crisis Core ยังมีแววที่จะพอร์ทลง PS2 มากกว่าเยอะ
  6. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    อยากให้ FFT: Lionwars ทำลง PS2 มากกว่า - -'

ไม่มีใครเห็นใจคนไร้ PSP เลย = ='

ปล. ใครมี emu NDS ขอความกรุณาฝากลิ้งไว้ด้วยคับ = ='
  7. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ให้คิดอีกกี่รอบ เกมนี้ก็ไม่เหมาะกับการเล่นบนคอนโซลครับ ยังไงก็ไม่มีทางทำลงคอนโซลแน่ๆ อย่างเก่งสุดก็คงมีภาคต่อบนเครื่องที่การควบคุมเยอะมากกว่าการใช้แค่ปุ่มอย่างDSนั่นแหละ

ทำลงคอมก็ดีนะ มีฮอตคีย์ให้ใช้เยอะๆ คงไม่ต่างจากเล่นพวก realtime strategy เกมอื่นๆเท่าไหร่

Share This Page