รายละเอียดทำบุญบ้านเด็กอ่อนรังสิต 2551

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย trigger, 30 มกราคม 2008.

1. trigger

trigger Member

EXP:
    131
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    16
    จากความสำเร็จในคราวก่อน
    http://charityproject.exteen.com/20070506/entry
    ทำให้ปีนี้ผมคิดจะจัดอีกครั้งหนึ่ง

ก่อนอื่นก็ขอลงรายละเอียดเลยละกัน ^^!~

กำหนดการทำบุญบ้านเด็กอ่อนรังสิต ปี 2551

วันจันทร์ที่ 7 เมษายน 2551
    เป็นวันหยุดชดเชย วันจักรี คาดว่าหลายๆคนคงมาได้

สถานที่ : บ้านเด็ก่อนรังสิต คลอง 5
    นัดเจอกันที่ฟิวเจอร์ปารค์รังสิต เวลา 10.00 ที่แม็คโดนัลด์

การเดินทางไป

สำหรับผู้ที่จะเดินทางจากจากอนุสาวรีย์ฯชัยสมรภูมิ
    รถเมลล์สาย ปอ.538 ขึ้นหน้าโรบินสันเก่า(ไปราชมงคล)
    หรือขึ้นหน้า รพ.ราชวิถีก็ได้ (มันจะวนกลับมาที่เดิม)

หรือจากที่ จากฟิวเจอร์ปารค์รังสิต รถเมลล์คันสีเขียว 1156
    รถตู้เขียน ไปบ้านนา(ฝั่งตรงข้ามฟิวเจอร์รังสิต)
    รถเมลล์เขียนไปราชมงคล

การบริจาค

-ด้วยเงินสด ทั้งใส่ซองให้กับตัวผมโดยตรง(ตัวผมเท่านั้นนะ)
    หรือจะโอนเข้าบัญชีก็ได้ รายละเอียดของบัญชีคือ
    ชินพัฒน์ พรพรรณรัตน์ 054-243630-1 ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาบางรัก

คนที่ใช้วิธีโอนเงินเข้าบัญชี หลังจากโอนแล้วช่วยแสดงตัวยืนยันด้วยทาง mail นะครับ
    ใน Exteen ก็ EMS มา ถ้า AF ก็ส่ง PM ก็ได้นะครับ จะหมั่นมาเช็คเรื่อยๆ
    (ส่งมาว่าชื่ออะไร โอนเงินเท่าไหร่ วันที่เท่าไหร่ เพื่อยืนยันนะครับ
    ถ้าให้ดีขอเป็นภาษาอังกฤษนะครับ Hotmail ผมอ่านไทยไม่ได้ T__T )
    ผมจะทยอยอัพรายชื่อของคนที่บริจาคผ่านที่ตรงนี้เรื่อยๆนะครับ

ของที่ทางบ้านเด็กอ่อนรังสิตต้องการ

ยังไม่มีรายละเอียดครับ ใกล้ๆผมจะสอบถามทางนั้นอีกทีนึง
    แต่คร่าวๆก็มีเหมือนปีที่แล้ว ก็คือ
    - นม UHT 200CC รสอะไรก็ได้
    - แพมเพอรส์ ไซส์ M กับ L

ส่วนของเล็กๆน้อยๆ เช่น ใครอยากให้ตุ๊กตาเก่าๆ หรือเครื่องเขียน
    ก็เชิญตามสะดวกนะครับ เพียงแต่อยากให้นำไปเองวันที่ 7 เมษายนเลย
    หรือถ้ายังไงอาจจะมีการรับฝากของบริจาคล่วงหน้า ใกล้ๆจะมาเพิ่มเติมอีกที

อนึ่ง ใครรู้จักร้าน Bakery หรือร้านที่สั่งทำขนมจำนวนเยอะๆ
    แล้วมีบริการส่งถึงที่ ช่วยแนะนำหน่อย ถ้าใกล้ๆแถวรังสิตจะดีมาก
    เพราะถ้าเราสั่งขนม ทางศูนย์ก็จะซื้อแต่ขนมแบบเดิมๆให้
    (เขาไม่สะดวกในการจัดหาของแปลกๆเท่าไหร่นัก) แต่เขาก็อยากให้เด็กได้กินอะไรใหม่ๆ
    ผมเลยอยากจะสั่งขนมไปเอง ถ้ายังไงแนะนำร้านหน่อยก็ดีครับ ไว้จะไปสอบถามเอง ^^!~

ทิ้งท้ายกับรูปบางส่วนจากปีที่แล้ว ^^!~
    กระตุ้นต่อมทำบุญของผู้มีจิตศรัทธา (มีด้วยเร๊อะ O_0)

เพิ่มความน่าเชื่อถือ ด้วยภาพลุงๆประจำบอรด์ ^^!~

ปล.รายละเอียดต่างๆ ติดตามได้จากกระทู้นี้เรื่อยๆนะครับ หรือตามไปบล็อคผมก็ได้
    http://trigger.exteen.com/20080130/entry-1
    จะหมั่นอัพเดตเป็นระยะๆ ทั้งรายนามผู้บริจาค รวมถึงสิ่งของต่างๆ
    หรือรายละเอียดที่อาจจะมีการเปลี่ยนแปลง(แต่คงไม่เลื่อนจาก 7 เมษายนหรอก)

ปล2.ใครไม่บริจาค แต่ถ้าอยากไปบ้านเด็กอ่อนด้วย ก็ยินดีนะครับ
    อยากให้มากันเยอะๆ จะได้เล่นกับเด็กๆกัน ^^!~

ปล3.สงสัยข้อมูล มาถามได้ทาง mail หรือ MSN ก็ได้ครับ
    <!-- e --><a href="mailto:trigger_ting@hotmail.com">trigger_ting@hotmail.com</a><!-- e --> ครับ ^^!~

Update

ขออัพเดตรายนามผู้บริจาคหน่อยนะครับ

[Update] : ได้รับเงินจาก Trigger แล้ว 200 บาท
    [Update] : ได้รับเงินจาก Ratatosk[AF] แล้ว 1000 บาท
    [Update] : ได้รับเงินจาก Gomora[AF] แล้ว 1000 บาท
    [Update] : ได้รับเงินจาก Ameba[AF] แล้ว 1000 บาท
    [Update] : ได้รับเงินจาก MayAizen[Exteen] แล้ว 200 บาท
    [Update] : ได้รับเงินจาก วลาดิมีร์ ปูทัน[AF] แล้ว 1000 บาท
    [Update] : ได้รับเงินจาก Izabelle[AF] แล้ว 2000 บาท
    [Update] : ได้รับเงินจาก Detonator[AF] แล้ว 200 บาท
    [Update] : ได้รับเงินจาก Ob the air[AF] แล้ว 1000 บาท
    [Update] : ได้รับเงินจาก Nanaru[Exteen] แล้ว 200 บาท
    [Update] : ได้รับเงินจาก Zeryu[AF] แล้ว 200 บาท
    [Update] : ได้รับเงินจาก Mokono[Multiply] แล้ว 20 บาท
    [Update] : ได้รับเงินจาก Koyuki[Exteen] แล้ว 100 บาท
    [Update] : ได้รับเงินจาก Maho[Exteen] แล้ว 40 บาท
    รวมยอดเงินบริจาค ณ.ปัจจุบัน 8860 บาท
    ผมจะทยอยอัพเดตไปเป็นระยะๆนะครับ ^^!~

อนึ่ง จะเพิ่มรายชื่ออัพเดตผู้บริจาค ผ่าน Reply ใหม่(เพื่อดันกระทู้)
    และจะ Edit แก้เพิ่มเติมในเนื้อความแรกด้วย ^^!~
  2. ratatosk

ratatosk All hile Kino!

EXP:
    684
    3
    88
    ตัวผมไปไม่ได้ (บริษัทนี้หาวันหยุดยากจริง ๆ) จะโอนเงินให้เหมือนเคยนะครับ :D
    ใจจริงอยากซื้อนมเป็นลัง ๆ ให้อยู่เหมือนกัน...
  3. Sybil

Sybil New Member

EXP:
    57
    0
    0
    จะโอนเงินไปให้ละกันนะคะ เพราะไม่รู้จริงๆว่าจะได้ไปรึเปล่า (เหตุขัดข้องเกิดได้เสมอ)
    เดี๋ยวคุยกันหลังไมค์ๆ ...
  4. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    22
    98
    [action]เตรียมหาตู้ฝากเงินอัตโนมัติเหมือนเคย[/action]
  5. soundsyndrome

soundsyndrome Member

EXP:
    330
    0
    16
    ไปดิ ขำๆ
  6. chakri

chakri Member

EXP:
    470
    0
    16
    ไปไม่ได้เหมือนเคย

กลับไปอยู่บ้าน เพราะเรียนจบแล้ว
  7. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    อยากไปๆ เห็นรูปคนไปมีแต่หนุ่มรุ่นๆทั้งนั้น :D
  8. Sybil

Sybil New Member

EXP:
    57
    0
    0
    :D คิดถึงพี่รุ่นใหม่เหมือนกันนะคะเนี่ย อยากทราบว่า ถ้ามีพวกขนมมาให้ จะส่งไปให้ก่อนได้ที่ไหนบ้างคะ
  9. trigger

EXP:
    131
    0
    16
    ไว้ใกล้ๆจะแจ้งให้ทราบอีกที แต่อยากให้เอาไปวันจริงเลยมากกว่า เพราะทางผมไม่สะดวกขนส่งนัก(ไม่มีรถ)
    ถ้าหาคนรับของได้จะมาแจ้งเพิ่มเติมนะ ^^!~
  10. tales

tales อัครเทวดาแมวเหมียว

EXP:
    546
    6
    88
    ฮึ่ย น่าสน แต่ขอเช็ควันว่างก่อนนะครับ
  11. undefined

undefined New Member

EXP:
    440
    0
    0
    ปีนี้นัดกันเร็วชะมัด ^^;

นัดเร็วขนาดนี้ ยังตอบไม่ได้หรอกว่าว่างหรือเปล่า ^^; เอาเป็นว่ามาลงชื่อไว้ก่อนในฐานะผู้ร่วมงานครั้งที่แล้วละกันครับ :D
  12. basseafood

basseafood ตั้งได้แค่ 50 ตัวเอง??? น้อยจริง!!!

EXP:
    698
    34
    98
    คิดว่าคงสะดวกไปอ่ะค่ะ(แต่ก็ไม่ใจในอนาคตอยู่ดี) เพราะยังไงก็นอนหอที่มธ.อยู่แล้ว คิดว่าไม่น่าลำบากมากนัก

เป็นกิจกรรมที่น่าส่งเสริมมากเลย เราเรียนทางสังคมสงเคราะห์มา หายากมากค่ะ กับกลุ่มบุคคลที่มีจิตกุศลแบบนี้ เอาไว้จะไปโฆษณาในคณะให้นะคะ เผื่อจะช่วยเรื่องเงินได้บ้าง
  13. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    คงว่างแหละครับ แต่จะไปถูกรึเปล่า อีกเรื่อง^^" ค่อนข้างกล้าๆกลัวๆ
  14. trigger

EXP:
    131
    0
    16
    ก็สาเหตุที่นัดล่วงหน้านานขนาดนี้ ส่วนนึงจะได้ให้คนที่สนใจ รู้หมายกำหนดการล่วงหน้า
    จะได้เลื่อนโปรแกรมช่วงนั้นไม่ให้ตรงกับวันนี้ไง :p

อีกอย่าง จริงๆโทรจองตั้งแต่วันที่ 15 แล้วนะ
    แต่ขี้เกียจมาโพสน่ะ :555:

สอบถามรายละเอียดทาง msn ใน Profile สะดวกสุดครับ :cool:
  15. rerina

rerina New Member

EXP:
    170
    0
    0
    ไปไม่ได้แน่นอนT-T ไกลจากบ้านมากๆๆๆ
    สงสัยได้แค่โอนเงินแน่นอน
    ว่าแต่รับบริจาคของเล่นไหมน้า ?
  16. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    0
    36
    แวะมาลงชื่อในกระทู้ แต่ยังไม่รู้ว่าจะยังไงดี
    เพราะ 7 เมษา คิดว่าน่าจะกลับไปบ้านทีอุบลฯ แล้ว
    แต่เหมือน อ. จะสั่งให้ทำ Term project ตอนปิดเทอม 1 เดือน...( คือถ้างานไม่เสร็จ ก็คงไม่ได้ทำอะไรอื่น )

;
    ยกข้ออ้างมามากมาย(แต่ที่พูดมานั่นก็เรื่องจริงเหมือนกัน)...
    [action]กรูเป็น Baby phobia รึเปล่าเนี่ย เหอๆ...[/action]
  17. trigger

EXP:
    131
    0
    16
    ขอดันกระทู้ ด้วยการอัพเดตหน่อย :D

จากเนื้อหาบล็อคตอนทำบุญบ้านเด็กอ่อนรังสิต ตอนล่างนี้
    <!-- m -->http://trigger.exteen.com/20080130/entry-1<!-- m -->

ขออัพเดตรายนามผู้บริจาคหน่อยนะครับ

[Update] : ได้รับเงินจาก Trigger แล้ว 200 บาท
    [Update] : ได้รับเงินจาก Ratatosk[AF] แล้ว 1000 บาท
    ยอดรวมบริจาค ณ.ปัจจุบัน : 1200 บาท

ผมจะทยอยอัพเดตไปเป็นระยะๆนะครับ ^^!~

อนึ่ง จะเพิ่มรายชื่ออัพเดตผู้บริจาค ผ่าน Reply ใหม่(เพื่อดันกระทู้)
    และจะ Edit แก้เพิ่มเติมในเนื้อความแรกด้วย ^^!~
  18. trigger

EXP:
    131
    0
    16
    อย่างที่บอกน่ะครับ ว่าตัวผมไม่มีรถ(ขับรถไม่เป็นด้วย)
    เรื่องของเล่น ถ้าใครที่ไปวันนั้นชัวร์ๆ แล้วสะดวกทั้งเรื่องการเก็บของ
    และสามารถขับรถไปได้ด้วย ก็จะดีมากๆเลยครับ ^^!~
  19. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ปูทันดูรักเด็กจริงๆครับ ^^

อาจจะโอนเงินไปครับ แต่ถ้าว่างก็จะไปด้วย ปีที่แล้วเสียดายมั่กๆที่ไม่ได้ไป....ที่เดิมใช่มั้ยครับ
  20. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ลีฟจะไปกินเด็กเหรอ :scare: :scare:
  21. undefined

EXP:
    440
    0
    0
    อ๋า~~ ไม่ใช่นางงามนะ :twisted:

รูปนั้นผมกำลังแกล้งเด็กต่างหากเล่า! ไม่เชื่อถามเด็กดูได้ :bad:

/me เข้ามาอัพเดต...
  22. trigger

EXP:
    131
    0
    16
    ไม่หรอก ปูทันรักเด็ก
    ดูได้จากที่ว่าชอบเคี้ยวหญ้าอ่อน ฮี่ๆๆ :bad:
  23. undefined

EXP:
    440
    0
    0
    ^
    ^
    ^
    "หญ้า" น่ะใช่ แต่ไอ้ "อ่อน" นั่นผมไม่ได้เขียนเองนะคร้าบบบบ -*-

// (พึมพำๆ)..."สาหร**", "ni*"

/me เห็นเด็กแล้วอยากแกล้ง อยากสั่งสอนให้รู้ถึงความโหดร้ายของโลก :bad:
  24. trigger

EXP:
    131
    0
    16
    ดันกระทู้อีกรอบ!!!

เหลือเวลาอีกไม่ถึงเดือนแล้วนะครับ
    สำหรับการรับบริจาคทำบุญบ้านเด็กอ่อน
    รายละเอียดอ่านได้จั่วหัวบนสุดครับ

มาอัพเดตด้วย
    [Update] : ได้รับเงินจาก Gomora[AF] แล้ว 1000 บาท
    ยอดรวมบริจาค ณ.ปัจจุบัน : 2200 บาท

ขอลดยอดเงินบริจาคของตัวเองก่อน ช่วงนี้กำลังจน T___T
  25. Ameba

Ameba New Member

EXP:
    130
    0
    0
    อ๊ะ!! ว่าจะมาตั้งกระทู้ชวนอยู่เหมือนกัน
    ตอนแรกว่าจะชวนไปแถวๆนนท์ ไปบ้านเด็กพิการ =_=;;
    ถ้า 2 งานติดกัน มันจะติดกันไปมั๊ยอ่ะ...

ปีที่แล้วติดงาน แต่ปีนี้คาดว่าน่าจะไปร่วมด้วยได้... :spin:
    /me เดี๋ยวโอนเงินไปให้...

เพิ่มเติมอีกหน่อย
    ตอนนี้ฟิวเจอร์รังสิตมันปรับปรุงห้างอยู่ ที่จอดรถตรงหน้า Mc อาจจะไม่สะดวกในการจอดรถ
    ไว้เดี๋ยวถ้าไปฟิวเจอร์จะไปเช็คมาให้นะ...

Share This Page