ไฟนอล 12 ภาค zodiac job systemเรื่องเอาเครื่องประดับบับเบิ้ล

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย montrih, 30 มกราคม 2008.

1. montrih

montrih New Member

EXP:
    24
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    1.เครื่องประดับบับเบิ้ล นี้เอามาจากไหนคับ ผมมีแค่ 1 ชิ้นเองถ้าจะเอามาอีกต้องไปซื้อจากไหนคับ หรือไปขโมยจากมอนสตอร์ตัวไหนคับ ที่ทำให้ HP คูณ 2 อ่าคับ
    2. แล้วในการเดินไซเลน นี้ผมเดินไม่เต็มเลยคับ มันมีไอเทมที่เพิ่มช่องเดินได้หรือเป่าคับ หรือต้องค่ามนต์อสูรแล้วก็รอให้มันไปอยู่ในไซเลนของเราแล้วถึงจะเดินไปที่ในช่องที่เราไปไม่ได้อ่าคับ ตามอาชีพผมขาดเก็บทุกช่องเลยต้องรอมนต์อสูรอย่างเดียวหรอคับถึงจะเพิ่มได้หรือมีไอเทมเพิ่มได้ไหมคับ ถ้ามีเอามาจากไหนคับ
    3. แล้วส่วนผสมของ ดาบ เทโลโซล ดาบที่พลังโจมตี 153 นี้มีส่วนผสมอะไรบ้างคับแล้วคร๊อปมาจากตัวไหนบ้างหรอคับ แล้วพวกที่ใช้ป้นสุดยอดด้วยอ่าคับ ผมยังไม่ได้เลยคับไปหาในกระทุ้ ที่ตั้งไว้ในหัวข้อก็ไม่มีบอกอ่าคับ
    4. โมนากราฟ ไม่รู้บอกผิดเป่านะคับ ไว้ทำอะไรมาจากไหนหรอคับ ไว้ทำให้ศตรูดร๊อปของง่ายหรอคับ
    4 ข้อนี้คับ เพื่อนๆช่วยทีนะคับ มือใหม่จิงๆคับ
  2. tales

tales อัครเทวดาแมวเหมียว

EXP:
    546
    6
    88
    ไซเลน = ไลเซนส์

ค่ามนต์อสูร = ฆ่ามนต์อสูร

คร๊อป = ดรอป

ปันสุดยอด = ???

รอผู้รู้มาแปล และช่วยตอบ
  3. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    ข้อ 4. เรื่องโมโนกราฟ นอกจากจะเพิ่มโอกาศการดร๊อบของทั่วๆไปแล้ว ยังช่วยให้ของที่หาได้เฉพาะตัวหล่น ซึ่งถ้าไม่มีโมโนกราฟก็ไม่ดรอป ดูได้จากในตาราง monster ที่ฆ่าไปนะจ๊ะ ส่วนจะโชว์มั้ยนั้น ต้องฆ่ามอนสเตอร์จำนวนหนึ่งๆ เพื่อให้มันได้ข้อมูลก่อน : )

ps. ตามปกติก็น่าจะเป็นแบบนี้นะ lol

แต่ราคาโมโนกราฟ... แพงชะมัด
  4. montrih

EXP:
    24
    0
    0
    แล้ว โมโนกราฟ นี้ ไปซื้อที่ไหนหรอคับ มันเป็นไอเทมหรือ เครื่องประดับคับ ช่วยอธิบายให้เข้าใจแบบกว่าง ๆทีนะคับ
  5. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    1. เปิดหีบเอาได้ในเหมืองเฮเน่ส่วนลึก ป่าภูต(ทางไปกิลเวกัน) หีบสองที่นี้สุ่มโผล่ แต่ถ้าโผล่แล้วจะเปิดได้แน่นอน ผสมเอาได้อันนึง ได้จากม๊อบแอทริอ้อนอันนึง แล้วก็เปิดหุ่มสุ่มอัตราต่ำสุดๆในริเดิลอาน่าใต้ดินได้ (โอกาสน้อยมาก แต่เก็บได้เรื่อยๆ

2. ไลเซนส์ ปกติจะเดินได้เฉพาะที่ติดๆกันใกล้ๆกัน สำหรับภาค ZJS ช่องที่โดดออกไปนอกกระดาน จะมีตัวเชื่อมเป็นไลเซนส์อสูรหรือมิสนัคอยู่ เวทอสูรมี12ตัว นั่นหมายความว่าจะเลือกเชื่อมได้แค่ 12จุดให้พวกในกลุ่ม 6คน ส่วนมิสนัค แต่ละคนจะมี 4อัน แต่เรียนได้สามอันเท่านั้น บางอันจะเชื่อม บางอันจะไม่เชื่อม ก็ต้องเลือกเอาดีๆ สรุปง่ายๆว่า ภาคZJS เราไม่มีทางที่จะให้ทุกคนเรียนไลเซนส์ได้ครบทั้งกระดานแน่นอนครับ

3. เป็นความเหม่อของผมเองที่ไม่คิดจะอัพลง faqs แต่คนถามหลายรอบแบบนี้สงสัยคงต้องทำละ

4. monograph ผมลงไว้ในทู้faqsแล้วนะครับ เป็นคีย์ไอเทม ได้มาไม่ต้องใส่ให้ใคร ไม่ต้องกดใช้ มันก็มีผลของมันเองตลอด
  6. montrih

EXP:
    24
    0
    0
    ขอบคุงคับ จะพยามยามอีกทีคับ

Share This Page