Little Fighter 2: Gundam Seed

กระทู้จากหมวด 'แลกเปลี่ยน & แจกของ' โดย Magoichi7, 17 กุมภาพันธ์ 2008.

1. Magoichi7

Magoichi7 Chemistry }{Resurrection

EXP:
    393
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    16
    เป็นเกมส์ LF2 ที่เป็นเวอร์ชั่นตัวละครหุ่นยนต์กันดั้มภาค Seed เป็นเกมส์แนวแอ็คชั่น(ก็มันmodดัดแปลงมาจากlf2 เสียซะนิ)

แต่ขอบอกว่ามันส์มากครับ ยอมรับเลย โพรวีเด้นท์โกงมาก

http://www.uploadtoday.com/download.php?3a1a46b2924347e18c4273f81893e139

เป็นไฟล์โหลดตัวเต็ม ขอให้สนุกกับการเล่นนะครับ

เอ้อ!!เกือบลืมไป ตอนที่กด game start แล้ว ให้พิมพ์ lf2.net นะครับ(ตัวจุดต้องอยู่ในแป้นตัวอักษรไม่ใช่แป้นหมวดตัวเลขนะครับ) ถึงจะได้เล่นตัวละครครบทุกตัว(และโพรวีเด้นท์....โอ่..ชอบ..)
  2. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    - -

แล้วยังเล่นแบบเดียวกันอยู่รึเปล่าครับ > <
  3. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ
    ชอบกันดั้มเม็ดถั่วจริงๆ :D
  4. Magoichi7

Magoichi7 Chemistry }{Resurrection

EXP:
    393
    0
    16
    ยังเล่นแบบเหมือนเดิมครับ ที่เปลี่ยนคือ เป็นหุ่นกันดั้มเท่านั้นแหละ (เหอๆขอบอกเลยว่าผมติดงอมแงมเลย)

รู้สึกว่าจะมีการเล่นออนไลน์ด้วยนะครับ(ผ่านฮามาจิ)

น่าเสียดายไม่มีอาคาซูกิ กับ พวกเอสเทรย์เลยฮือๆ(อดหยิบคาตะนะมาฟันหุ่นเล่นเลย)
  5. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    เมื่อวานมา load ไป ยังไม่ได้ขอบคุณเลย

ขอบคุณครับ
  6. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    0
    36
    อยากจะบอกว่าผมโหลดไม่ได้ ช่วยหาที่ฝากไฟล์ที่อื่นได้มั้ยครับลองหลายครั้งแล้วมันยังทำไม่ได้

ได้แล้วครับขอบคุณมาก :aha:
  7. Magoichi7

EXP:
    393
    0
    16
    อันที่จริงผมไปเจอแบบ Rockman และก็mod กันดั้มอันนึง มันมีAstray สีแดงถือดาบคาตะนะด้วยในคลิป(ง้าก!!หาจากไหนละเนี่ย??)
  8. Yukimura

Yukimura New Member

EXP:
    151
    0
    0
    ฟรีด้อมยิงอาวุธพร้อมกันหมดยังไงครับ=[]=~~เห็นรูปมันยิงได้ทั้งหลังกับเอวอะแต่ผมทำได้แค่ทีละอย่างเอง
  9. tasaki13

tasaki13 New Member

EXP:
    71
    0
    0
    กด ท่า งัยมั่งอ่ะเนี่ย -*- บอกที ค๊าฟ
  10. Magoichi7

EXP:
    393
    0
    16
    ท่าต่างๆ วันนี้จะมาบอกท่าของ Freedom นะครับ

พื้นฐานที่จะมาเรียนรู้ท่าต่างๆ โปรดอ่านข้อความข้างล่างตัวหนาอย่างตั้งใจ

ข้อ 1. J = โจมตี

K = กระโดด

L = ป้องกัน
    (สามารถเซ็ตปุ่มใหม่ได้ที่หน้าแรกตรง option)

ข้อ 2.ท่าต่างๆต้องกดพร้อมกัน

ยิงบีมไรเฟิล = ซ้ายหรือขวา + โจมตี+ ป้องกัน

ยิงปืนที่รอบเอว = ล่าง + โจมตี+ ป้องกัน

ยิงปืนบีมอันใหญ่ = บน + โจมตี + ป้องกัน

ยิงปืนท่าผสมจาก 2 ท่าบน(ฟูเบิน) = ซ้ายหรือขวา + โจมตี + กระโดด + ป้องกัน
  11. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    ขอบคุณมากๆครับผม^^

ว่าแต่ไม่มีเดสตินีเหรอ เหอะๆๆ
  12. Magoichi7

EXP:
    393
    0
    16
    เอานี้ไปดูก่อนละกัน เวอร์ชั่นอะไรไม่รู้ ผมกำลังโหลดอยู่ เห็นแล้วคงอึ้งแน่

เพราะมันมี

Strike Freedom!!!!! เวอร์ชั่นนี้ก็มีต้องมี Red Flame Astray!!!!

http://www.youtube.com/watch?v=_WFFcD8sU3k
  13. Yukimura

EXP:
    151
    0
    0
    งี้ต้องไปหามาเล่นแล้ว=w=
  14. Magoichi7

EXP:
    393
    0
    16
    เอ่อ พี่น้องครับ ไอ้เวอร์ชั่นที่ผมโหลดมาและพร้อมคลิปให้ดูนะ ไม่ใช่อันนั้นครับ แตเป็นเวอร์ชั่นที่น่าจะสมบูรณ์(ไม่ถึงสุด)กว่าเวอร์ชั่นเก่านะครับ จะมีตัวละครใหม่เข้ามา แต่ไม่มี Strike Freedom, Force Impluse, Red Flame Astray(รับไม่ได้!!) แต่เวอร์ชั่นนี้ยังมี Astray M1 ยังพอใช้ได้นะครับ เพระตรกูล Astray ชอบหมด เดี๋ยวเอามาลงให้นะครับ
  15. Yukimura

EXP:
    151
    0
    0
    คือที่ผมบอกไปก็ไม่ได้จาโหลดที่นี่หรอกครับ= ='~คือมีเวอร์ชั่นเก่าอยู่แล้ว

=[]=!!!!แต่ไหงไม่มีเดสตีนี่แงะ~~~~~
  16. tasaki13

tasaki13 New Member

EXP:
    71
    0
    0
    มันมีเวอร์ชั่นอื่นอีกไหมครับ -*- /
  17. Magoichi7

EXP:
    393
    0
    16
    ไม่รู้อะฮะ ผมหาเจอแค่ 3 เวอร์ชั่นเอง Gundam SEED

อันที่หนึ่งก็ไปเจอที่ Thai gaming ข้างบนอะครับ

อันที่ 2 จะมีหุ่นเพิ่มแต่ไม่ถึง Destiny (บางตัวอ่อนภาคนี้ Freedom อ่อนเลย ตั้งฟูลเบินต้องใช้เวลาชาร์จด้วย แต่ภาคนี้ก็เพิ่มท่าโจมตีให้หลายตัวนะ อย่างโพรวีเด้นท์ภาคนี้เก่งเกิน)

อันที่ 3 อย่าสนใจเลยครับ น้อยกว่าเดิม

อีกหลายเวอร์ชั่นลองดูตัวอย่างในยูทุปสิครับ มันมี Astray Red Flame กะ อิมเพลส์ด้วย ไม่รู้เอาจากไหน ไปดูในเว็บLf2 ในหัวข้อ MOD ก็ไม่เจอ

Share This Page