ไฟนอล9ถามนีสนึงเรื่องสมบัติอะคับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย sirnob, 22 กุมภาพันธ์ 2008.

1. sirnob

sirnob New Member

EXP:
    1
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ตอนนี้ได้chocobo สีฟ้าแย้วอะคับ ต้องไปที่โจโคโบะ ลากูลใช้ปะคับ ตอนแรกขุดที่ป่าโจโคโบะ จนได้สีฟ้าแย้วแผนที่สมบัติชิ้นต่อไปต้องไปขุดที่ลากูลใช้ปะคับ ขุดมานานแย้วอะคับไม่ได้สักทีชักไม่แน่จัยแล้วเนี้ยว่าให้ไปขุดที่ไหนต่ออะคับ ตอนนี้เพิ่งได้แผนที่สมบัติมา 4 ชิ้นเองอะคับหรือว่าต้องให้มันเวลขึ้นมากกว่านี้ก่อนจึงจะขุดได้แผนที่สมบัติอะคับ เพราะตอนนี้เพิ่งเวล 9 เอง ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบและความคิดเห็นคับ :p

by ปองๆสุดหล่อ
  2. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ผมไม่ค่อยแน่ใจนะว่าสีฟ้าหมายถึง ผมดรึยัง เอาให้ชัวร์คือไปคุยกับ เมเน่ น่ะ (ม๊อกที่อยู่ในป่าโจโกโบะ) มันจะบอกเราว่ีาเหลือ แผนที่ในฉากนั้นอีกกี่อัน ถ้ามันบอกว่าไม่มี ก็ไปขุดที่ ลากูนต่อ จนกว่า ที่ลากูนน้ำตื้นจนกว่าจะหมด (เราจะได้แผนที่โจโกโบะแดงมา)
    กลับไปขุดที่ป่า เราจะปีนขึ้นไปขุดบนหน้าผาได้ จะการให้หมด จะมีแผนที่เก็บโจโกโบะน้ำลึก (ม่วง) มา แล้วไปขุดที่ลากูนอีกที คราวนี้ขุดให้ทั่วตรงน้ำลึกกก็ขุดด้วย
  3. 120z

120z New Member

EXP:
    295
    0
    0
    ตามที่ข้างบนบอกเลยครับ

ปล. โชโคโบะทอง จะไม่สามารถได้จนกว่าจะจบเหตุการณ์ที่ Oeilvert นะครับ (หลังได้เืรือเหาะด้วย) เเต่ไม่เเน่ใจว่าสามารถเอาได้่ก่อนเข้าภูเขาไฟมั้ย

Share This Page